[Funland] 'Ôtô hãy nhường cho xe máy một lối đi'

hnilqhuy

Xe tăng
Giờ cao diem này thì cứ mạnh ai nấy đi, chèn dc cứ chèn, nhường là mất chỗ

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Không nhường !!!
Không xe nào nhường xe nào hết. Mọi xe đều đi theo luật
Tài xế có thể nhường nhịn lẫn nhau tại tình huống cụ thể . Còn với luật thì xe nào có luật xe đấy. Xin hãy tuân thủ nghiêm túc không có chuyện xe nọ phải nhường xe kia trái luật
nghe nó hơi ác nhưng đúng! Nhường nhịn gì ở đây, xã hội pháp trị cứ luật mà làm! Ông nhường nó nhưng nó del nhường ông thì ông thiệt thôi, giao thông chứ del phải là đi từ thiện! Chẳng qua quy hoạch và ý thức như lol, luật cũng như lol thì nó thế chứ riêng cái việc cứ đảm bảo đúng luật đã đỡ nhiều rồi. Cứ luật mà làm, k sai thì k sợ, cũng del cần nhường nhịn trừ trường hợp đặc biệt! Lưu thông xe máy sát cạnh hàng đàn thì phân biệt thế del nào được bà bầu hay bọn trẩu!

Chỉnh sửa cuối:

Velociraptor

Xe tăng
Tp HCM hay hơn HN chỉ đơn giản là xe nào xe đó đi ĐÚNG LÀN và được PHÂN LUỒNG HỢP LÝ, có nhiêu đó thôi mà thủ đô không làm nổi.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Nhường á ? Tắc ngay. Chờ đúng đèn đỏ á, thằng sau còi ngay. Thế mới là HN.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Ủng hộ cụ chủ thớt.
Em thấy nhiều ông (có cả OF) đi lấn cmn hết cả làn xe máy.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Cả oto và xe máy đều ko sai cụ ạ, có điều tham gia gt mỗi người nhường nhau một chút thì tốt, cái sai chính là ông GTCC, thấy bế tắc mà ko đưa ra phương án giải quyết, cứ phân làn, phạt nặng là dần dần nề nếp ngay.
Ngày xưa các cụ nhà em dạy: nên nhường nhịn.
Ánh xạ vào XH hiện đại bây giờ em thấy: nhường thì nhịn, nên đại đa số bất chấp phải chiếm thế thượng phong bằng mọi giá

WaveX5

Xe tải
nghe nó hơi ác nhưng đúng! Nhường nhịn gì ở đây, xã hội pháp trị cứ luật mà làm! Ông nhường nó nhưng nó del nhường ông thì ông thiệt thôi, giao thông chứ del phải là đi từ thiện! Chẳng qua quy hoạch và ý thức như lol, luật cũng như lol thì nó thế chứ riêng cái việc cứ đảm bảo đúng luật đã đỡ nhiều rồi. Cứ luật mà làm, k sai thì k sợ, cũng del cần nhường nhịn trừ trường hợp đặc biệt! Lưu thông xe máy sát cạnh hàng đàn thì phân biệt thế del nào được bà bầu hay bọn trẩu!
Đang nói về văn hoá là chính chứ ai nói luật đâu cụ. Đi ăn cỗ có luật nào cấm cụ gắp cả 6 miếng cho đỡ lạc đàn đâu. Cơ mà cẩn thận có khi tèo mỏ

Cu_in_Car

Xe điện
gây cản trở nhiều nhất là mấy ông 4 chân đi 4 bánh đi dạng háng giữa 2 làn, oto về nguyên tắc khi ùn ứ là nối đuôi nhau nhưng có vài ông khôn lỏi cứ tách hàng để ngó nghiêng phía trước còn chỗ trống nào ko để điền vào, nhất là kiểu 1 chân thò vào sát lề đường, thế là thôi, chẳng cái xe nhỏ nào có thể lên dc nữa, bên trên thì cả làn trống, bên dưới thì ùn 1 đống xe máy, chỗ xe máy đó mà thoát dc, thì có phải rộng đường dc hơn ko.
oto ko cần nhường ai cả, chỉ cần mấy ông đi ngay hàng thẳng lối thì đường phố cũng đỡ hơn nhiều rồi
Cái thói bon chen, kèn cựa, ích kỷ nó còn ngấm trong máu nhiều người cụ ạ nên tham gia GT cũng là cái dễ thể hiện bản tính ra nhất.
Bảo hiểm thì không muốn tốn tiền nên lúc va chạm là chỉ muốn đánh nhau, xù lông cổ lên vì sợ bị đền, bị bắt vạ. Xã hội có người nọ kẻ kia nhưng nói chung đụng đến đâu ngán ngẩm đó

edc

Xe lăn
Nhường á ? Tắc ngay. Chờ đúng đèn đỏ á, thằng sau còi ngay. Thế mới là HN.
Bây h mọi người đi xe cũng ít dùng còi rồi cụ, dần cũng thay đổi.
Cụ có em cùng phe cánh đây này. Hi vọng cụ thấy đỡ lạc lõng chút :)
Những gì mình biết, gắng làm thôi cụ. Dần dần hình thành thói quen tốt. Hy vọng mỗi người nhường 1 tí. :)

Cu_in_Car

Xe điện
Chỉ cần phạt là văn minh ngay.
Em nhất trí phạt nhưng phải phạt bằng quẹt thẻ, tức là CS GT có máy pos, người bị phạt thực hiện nộp phạt thông qua ngân hàng chứ không thu tiền mặt. Cá với cụ nghiêm ngay

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói về văn hoá là chính chứ ai nói luật đâu cụ. Đi ăn cỗ có luật nào cấm cụ gắp cả 6 miếng cho đỡ lạc đàn đâu. Cơ mà cẩn thận có khi tèo mỏ
văn hoá cũng phải có nền tảng là luật, việc cỗ cụ nói cũng là luật bất thành văn!

WaveX5

Xe tải
văn hoá cũng phải có nền tảng là luật, việc cỗ cụ nói cũng là luật bất thành văn!
Một trong những ví dụ em đưa ra thôi. Đối với em vấn đề đang trao đổi cũng là luật bất thành văn, nhất là tầng lớp gọi là có đời cao một chút.

duykhanhkthn

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tại thằng BRT các cụ nhỉ 😍 gần nửa con đường mà có một mình nó đứng và bên trong nó có vài hành khách, khiến 2 bánh và 4 bánh tranh dành từng cm đường

Xetho_2sot

Xe tải
Riêng ý thức tham gia giao thông thì dân phía bắc như C, chậm tiến 30 năm so với dân trong nam.

dogfight

Xe tải
Ô tô phải đi đúng làn để xe máy còn có chỗ lưu thông mới thoát đường đi được. Cứ ganh đua với xe máy là hoàn toàn sai lầm.

1 thằng lái ô tô láo nó hại bằng 100 thằng đi xe máy láo, vì nó có thể dễ dàng bịt kín các lối đi luôn.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Một trong những ví dụ em đưa ra thôi. Đối với em vấn đề đang trao đổi cũng là luật bất thành văn, nhất là tầng lớp gọi là có đời cao một chút.
dạ vâng! Luật bất thành văn là được thừa nhận rộng rãi như việc chia cỗ, ăn cỗ! Còn việc oto nhường xe máy khi vẫn đang đúng luật mà bảo được thừa nhận rộng rãi thì em hơi quan ngại đấy cụ ạ!

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Ai đi Thái nhận thấy.
Oto đi thẳng hàng. Cách nhau đúng khoảng cho xe máy chạy giữa hai hàng oto.
Ở mình các bố lái xe toàn so le nhau trên cùng 1 line.