[Funland] ông trẩu tre nào mà dám chơi lớn thế này

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Mất thật chế ạ. Mấy ngày nay đăng xôn xao trên các diễn đàn, hội nhóm vàng ạ.

"KHẨN CẦU MỌI NGƯỜI HÃY CHIA SẺ KHẮP MỌI HỘI NHÓM ĐỂ GIÚP ĐỠ GIA ĐÌNH CHÚNG TÔI !!!

Vào khoảng 4h sáng ngày hôm nay 18/8/2020 (thời điểm mưa rất to & trời nhập nhèm) tại địa chỉ 55 Phùng Khắc Khoan - P.Quang Trung - TX Sơn Tây - Tiệm Vàng Tuấn Đạt nhà tôi có xảy ra 1 vụ đột nhập trộm cướp tiệm vàng. Tên trộm lẻn vào nhà bằng cách trèo từ nhà hàng xóm sang ban công lối đi tầng 3 bằng thủ đoạn tinh vi vượt qua 3 lớp cửa. Đập cửa kính, cưa khung sắt, lẻn vào nhà đi từ lối đi thang bộ tầng 3 xuống tầng 1 cắt sạch các thiết bị chống trộm, camera và đã phá khoá vơ vét kim hoàn. Hiện nay gia đình đã thông báo với trụ sở cảnh sát thành phố Hà Nội, cảnh sát khu vực, CA TX Sơn Tây phối hợp cùng VKS điều tra truy tìm hung thủ. Thông báo này đã được gửi tới tất cả những tiệm vàng trên toàn quốc và Cảnh Sát tất cả các khu vực điều tra chuyên án này. Kính mong sự giúp đỡ của CĐM XH chia sẻ và những cửa hàng Kim Hoàn trên khắp mọi tỉnh thành nói chung - KV TX Sơn Tây - Quảng Oai - Phúc Thọ - Hà Nội nói riêng nếu thấy dấu hiệu bán ra số lượng vàng 9999 lớn có in dấu Tuấn Đạt - vàng tây trang sức dây chuyền, nhẫn, bông tai... 10K in dấu TD 10K và số lượng vàng SJC vỉ 1 lượng vàng, vàng 9999 đã qua sử dụng có in dấu hiệu Kim Ngân,Mai Huê, Long... bán ra với dấu hiệu khả nghi vui lòng báo ngay cho gia đình chúng tôi qua SĐT:
0️⃣3️⃣9️⃣2️⃣9️⃣8️⃣5️⃣5️⃣5️⃣5️⃣ (chị Vân Anh) hoặc SĐT 0️⃣9️⃣7️⃣6️⃣2️⃣8️⃣5️⃣5️⃣5️⃣5️⃣ (anh Tuấn).

Hoặc thông báo cho đường dây nóng CATX Sơn Tây 0️⃣2️⃣4️⃣3️⃣3️⃣8️⃣3️⃣2️⃣2️⃣5️⃣0️⃣ hoặc 0️⃣9️⃣7️⃣6️⃣9️⃣8️⃣3️⃣3️⃣3️⃣3️⃣.

Hay đường dây nóng khu vực gần nhất. Gia đình chúng tôi tha thiết nhờ tới sự giúp đỡ của tất cả các quý đồng nghiệp - bạn bè - a chị e trên khắp mọi miền hãy chia sẻ để cùng giúp đỡ gia đình cùng toàn thể các cán bộ Cảnh Sát sớm tìm ra được hung thủ.

Chúng tôi xin chân thành cảm tạ !!!

P/s: Trời Phật sẽ có mắt để chừng trị kẻ trộm cắp hại người. Luật Nhân Quả sẽ không bỏ sót 1 ai. Nếu như đọc được những dòng này mà ra đầu thú sẽ được nhận sự khoan hồng của pháp luật !!!"

mọi người gần như chỉ quan tâm tới việc lắp camera, mà quên mất những vụ thế này mà được trang bị 1 hệ thống báo động nghiêm túc thì sẽ ổn hơn mợ nhỉ.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
mọi người gần như chỉ quan tâm tới việc lắp camera, mà quên mất những vụ thế này mà được trang bị 1 hệ thống báo động nghiêm túc thì sẽ ổn hơn mợ nhỉ.
Vâng đấy mất bò mới lo làm chuồng mà.
Có cái báo động nào ổn ko cụ kiểu như gắn đáy két chạy pin ko cần cắm điện đề phòng mất điện ấy không hả cụ?

Jerry0508

Xe hơi
Lại mấy hôm là cu cậu hiện hình ngay thôi :)). Chạy tn đc

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
3,5 chỉ thì lâu chứ 350 cây thì tối đa 3 ngày! :))

Chỉnh sửa cuối:

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chỗ em có nhà mất 35 cây. Chia đôi cho ca mà cũng chịu ko tìm đc 😁
35 cây chia đôi, chả bõ công các anh ấy khởi động chân tay. 350 Cây mà chia đôi, chia 3 thì khả thi hơn.

Nghiax361

[Tịch thu bằng lái]
Bay ra nc ngoài chơi hết tiền rồi về

Dark_Man

Xe buýt
Hầu như không cửa hàng nào mua bảo hiểm trộm cướp cả cụ ạ. Em cũng chưa nghe nói đến hình thức bảo hiểm này bao giờ. Chưa có công ty BH nào chào mời loại hình BH này.

Hay nhân vụ này các cụ làm bên BH đề xuất với lãnh đạo công ty mình mở thêm dịch vụ bảo hiểm này em nghĩ các tiệm sẽ ủng hộ đấy. Cá nhân em cũng xem xét nếu hợp lý.
Mợ ơi, thường thì người ta sẽ xử lý thế nào khi có số vàng ko phải của mình mà ko bị phát hiện ;)), e hỏi dân trong nghề cho rõ ạh

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cửa các tầng có vẻ ko an toàn đúng ko mợ Mợ Yến ?

Mợ Yến

Xe lăn
Mợ ơi, thường thì người ta sẽ xử lý thế nào khi có số vàng ko phải của mình mà ko bị phát hiện ;)), e hỏi dân trong nghề cho rõ ạh
Tiệm vàng hàng ngày tiếp xúc gần (mặt đối mặt) với khách hàng rất nhiều nên nhận ra điều bất thường rất nhanh. Chỉ qua vài câu có thể phân loại được đâu khách và đâu là thợ, ai biết nghề và ai không biết nghề, ai mua bán hay thăm dò nên không thạo diễn đừng diễn với dân chuyên buôn, ngoại trừ một vài tiệm nhỏ lẻ ít kinh nghiệm.

Gần đây có một vụ ăn cắp vàng số lượng lớn ở Hà Đông bị bắt. Bọn trộm rất tinh vi, đến một tiệm nhỏ và khuất nhờ/thuê nấu và mang đi bán hộ với giá thuê rất cao. Em không hiểu ông thợ này nghĩ gì mà làm. Riêng em mời các bố lượn đi cho nước nó trong hoặc nếu lấm lét em sẽ báo công an không khoan nhượng.

Tiệm nhỏ đó nấu và mang đi bán rải rác cho 2-3 tiệm chuyên phân kim vàng trên Hàng Bạc (nhà em cũng là một tiệm mua phân kim nhưng không mua phải lô này).
Sau công an bắt được lũ trộm, lần theo lời khai truy ra đc hết các tiệm đã mua lô hàng này. Các tiệm HB được một phen đau đầu, lên quận uống nước liên tục, ròng rã bao nhiêu ngày, cuối cùng không sao vì hàng mua qua tiệm vàng mang đến bán (nghĩa là tiệm vàng kia đã phải có sàng lọc và đảm bảo hàng của họ) ko phải mua trực tiếp của thằng trộm và mua với giá thị trường, không hề mua rẻ, hàng đã nấu lên rồi và phân kim, bán đi khắp nơi r. Chỉ bọn trộm và cửa hàng nấu đồ hỗ trợ mang đi bán bị tù.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Yến

Xe lăn

Ba Kích Rừng

Xe điện
Lắp mấy loại báo động hồng ngoại chạy pin thiếu gì.. đêm đi ngủ bật mấy cái có nhiệt nó tí toe là ok

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Vâng đấy mất bò mới lo làm chuồng mà.
Có cái báo động nào ổn ko cụ kiểu như gắn đáy két chạy pin ko cần cắm điện đề phòng mất điện ấy không hả cụ?
đừng dùng loại có pin mợ ạ, tốt nhất nên dùng loại có dây, ở két bên em thường lắp cảm biến rung, và cảm biến chống xê dịch, dùng trung tâm có điều khiển từ xa, báo qua điện thoại, mà đừng dùng hàng TQ nó rẻ thật nhưng không tin cậy được đau mợ, cứ hàng Canada, Mỹ, Isarael mà dùng, bên em chuyên lắp loại này cho các cơ quan, ngân hàng, dùng ổn định có bộ lắp hơn 20 năm vẫn dùng tốt mợ ạ.

accord1992

Xe tăng
theo các cụ các kiểu trộm cướp tiệm vàng như này có bị tóm 100% như các vụ ngân hàng ko
13 tỷ vãi chưởng em dự cuối tuần là tóm được

Tiệm vàng vỡ nợ thì trộm được trăm cây vàng là bình thường.

Glamous

Xe tải
Làm quả lớn thế này chắc cũng có chuẩn bị kỹ. Em giả sử vụ này do 1 nhóm làm, hy sinh 1 thằng nhận ăn trộm vàng bị bắt vào tù xx năm, bọn còn lại mang vàng đi nung chảy rồi đúc thành khối mang chôn, để lâu lâu sau moi lên tẩu tán thì có khả thi không các cụ nhỉ :D

Sonduong.BMV

Xe container

mrcanonx4dl

Xe tải
đúng là cái gì càng nguy hiểm càng lãi, mà giờ chả hiểu đền tiền thì tính giá lúc nào nhỉ :D

DUONGLAM

Xe điện
Liệu có phải người quen ko. Một đêm mà vừa cắt khóa vừa vô hiệu hóa chống trộm, vừa mở két.. thì cũng rất gọn gàng nhanh chóng như kiểu biết hết tất cả các vị trí khóa rồi

j23

Xe container
Vì gia đình họ buôn lâu rồi trong khung cảnh như thế nên thấy bình thường, cho đến một ngày. Qua đây nhiều nhà cũng phải xem lại.
Hơn 13 kg vàng, ui choa nó nặng phải biết!!!
Mợ nói vụ "thấy bình thường", làm em nhớ vụ Hà Trung ngày xưa, các chú chuyển tiền toàn đi Wave và Dream chở bao tải tiền dăm 7 tỷ phi vèo vèo trên phố mà trong người ko hề có đồ nóng...là chuyện hết sức bình thường, mãi sau này mới được nâng cấp lên Lead liếc, cốp rộng nhét được an toàn hơn :D