[Funland] ông trẩu tre nào mà dám chơi lớn thế này

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

asensio

Xe tăng
Tin mới nhất
"Bắt đc đêm hôm kia rồi ah.Nhưng công an họ phải khai thác xong mới đưa tin.Xin chúc mừng chủ hiệu vàng.Và đây cũng là bài học để tất cả mọi người rút kinh nghiệm tất cả hàng phải cất két thật kỹ.Vì những kẻ lười biếng ko chịu bỏ công sức ra làm luôn rình rập và cướp đi mồ hôi của chúng ta.Những kẻ đó sẽ bị trừng trị.Và trên tất cả là lòng cảm phục và biết ơn những chiến sĩ công an đã ngày đêm tìm ra đc kẻ gian trả lại tài sản cho dân.Một lần nữa xin chúc mừng chủ nhà và mong chúng ta cùng nhau đẩy lùi con sâu ra hỏi xã hội"

Oh các xxx bắt nhanh thật
E dự cuối tuần là bắt được chuẩn luôn thật!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cửa hàng vàng bạc mà không lắp hệ thống báo động chống trộm nhỉ. Hay nghĩ lắp camera là đủ.

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]

slaz8

Xe ba gác
theo các cụ các kiểu trộm cướp tiệm vàng như này có bị tóm 100% như các vụ ngân hàng ko
13 tỷ vãi chưởng em dự cuối tuần là tóm được

may mà không như Thàng Luyện. Phúc cho gia chủ

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Vâng đấy mất bò mới lo làm chuồng mà.
Có cái báo động nào ổn ko cụ kiểu như gắn đáy két chạy pin ko cần cắm điện đề phòng mất điện ấy không hả cụ?
Mợ vẫn còn quan tâm chứ mợ ơi

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Cu này trộm được con SH với 58 triệu còn không thèm tiêu thụ ngay, lấy đi vi vu và làm thêm vụ này mới máu.

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Làm quả lớn thế này chắc cũng có chuẩn bị kỹ. Em giả sử vụ này do 1 nhóm làm, hy sinh 1 thằng nhận ăn trộm vàng bị bắt vào tù xx năm, bọn còn lại mang vàng đi nung chảy rồi đúc thành khối mang chôn, để lâu lâu sau moi lên tẩu tán thì có khả thi không các cụ nhỉ :D
Cái này em Copy hộ cụ, mợ Yến trả lời như này, đại khái dân trong nghề nhìn qua vàng là hiểu nguồn gốc ấy cụ:

Tiệm vàng hàng ngày tiếp xúc gần (mặt đối mặt) với khách hàng rất nhiều nên nhận ra điều bất thường rất nhanh. Chỉ qua vài câu có thể phân loại được đâu khách và đâu là thợ, ai biết nghề và ai không biết nghề, ai mua bán hay thăm dò nên không thạo diễn đừng diễn với dân chuyên buôn, ngoại trừ một vài tiệm nhỏ lẻ ít kinh nghiệm.

Gần đây có một vụ ăn cắp vàng số lượng lớn ở Hà Đông bị bắt. Bọn trộm rất tinh vi, đến một tiệm nhỏ và khuất nhờ/thuê nấu và mang đi bán hộ với giá thuê rất cao. Em không hiểu ông thợ này nghĩ gì mà làm. Riêng em mời các bố lượn đi cho nước nó trong hoặc nếu lấm lét em sẽ báo công an không khoan nhượng.

Tiệm nhỏ đó nấu và mang đi bán rải rác cho 2-3 tiệm chuyên phân kim vàng trên Hàng Bạc (nhà em cũng là một tiệm mua phân kim nhưng không mua phải lô này).
Sau công an bắt được lũ trộm, lần theo lời khai truy ra đc hết các tiệm đã mua lô hàng này. Các tiệm HB được một phen đau đầu, lên quận uống nước liên tục, ròng rã bao nhiêu ngày, cuối cùng không sao vì hàng mua qua tiệm vàng mang đến bán (nghĩa là tiệm vàng kia đã phải có sàng lọc và đảm bảo hàng của họ) ko phải mua trực tiếp của thằng trộm và mua với giá thị trường, không hề mua rẻ, hàng đã nấu lên rồi và phân kim, bán đi khắp nơi r. Chỉ bọn trộm và cửa hàng nấu đồ hỗ trợ mang đi bán bị tù.

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Sao ít thấy trộm nào trộm của các hoang chức đã trộm của dân của nước nhỉ. Dù sao chủ tiệm vàng cũng là người dân. Ưu tiên cướp các trạm bót...và những người buôn chổi đót..
Cụ ah, thành phần đó rất nhiều mà nó ... bị trộm nhưng ko nói ra! Cứ kệ xem thằng Trộm nó làm gì ấy cụ

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Thằng e này mà làm chuyến tàu vào Phú Quốc thuê nhà, mỗi hôm đem 1 chỉ ra tiêu thì các chú CA cũng khó lần đấy.
Cu này trộm được con SH với 58 triệu còn không thèm tiêu thụ ngay, lấy đi vi vu và làm thêm vụ này mới máu.
Đã mất công làm thì phải làm lớn, chắc nghe cc đa cấp nói nên cháu nó theo ạ :D