[Funland] Ông Sam Rainsy của Campuchia

Gionam72

Xe lăn
Cụ ngây thơ thật hay giả vờ?
1 VN ổn định sẽ hút hết cmn nguồn vốn đổ vào Thái, Phi, Indo. 1 VN loạn thì nguồn vốn này lại chảy ngược sang nước đó.
Nếu cụ là Thái thì cụ ủng hộ Cam hay VN? Ủng hộ VN đập chết Cam để rồi biên giới sát Thái à?
Phi, Indo: VN mà loạn nó lại chả có cơ hội kiếm tí Trường Sa, vậy nó ủng hộ VN hay bơm Cam tát nhau với VN?
Như cụ nói trước đấy Asean về quân sự chả hãi VN 1 phép. Vậy VN suy yếu thì chúng nó chả thích quá.
Vậy nên còn khuya mới có chuyện nó ngồi im cho cụ tẩn Cam. ( Em mà là bọn đấy em bơm để Cam - VN chết chùm ).
Thì đằng nào chả đánh. Em có bảo không đánh nó đâu. Nhưng trước khi đánh phải bù lu bù loa lên là nó mang quân cướp đất tôi.
Để sau này không bị cấm vận.
Chứ thấy nó sang mà tẩn ngay thì lại đi vào vết xe đổ của năm 79 à.

Thiên_Phong

[Tịch thu bằng lái]
Thì đằng nào chả đánh. Em có bảo không đánh nó đâu. Nhưng trước khi đánh phải bù lu bù loa lên là nó mang quân cướp đất tôi.
Để sau này không bị cấm vận.
Chứ thấy nó sang mà tẩn ngay thì lại đi vào vết xe đổ của năm 79 à.
79 cũng mang ra Lờ Hờ Quờ đấy chứ. Nhưng mà bọn chúng nó lờ đi & cấm vận.
Giờ cũng thế thôi, nó thích cấm vận thì nó cấm vận, nó không thích thì không cấm vận.

Gionam72

Xe lăn
79 cũng mang ra Lờ Hờ Quờ đấy chứ. Nhưng mà bọn chúng nó lờ đi & cấm vận.
Giờ cũng thế thôi, nó thích cấm vận thì nó cấm vận, nó không thích thì không cấm vận.
Vị thế của Việt Nam khác năm 79 rất nhiều rồi.

Gionam72

Xe lăn
Mình bơm cho mỗi tỉnh của nó thành 1 sứ quân, tự oánh nhau tung tóe vỡ cả rổ trứng. Cam còn khuya mới đoàn kết bằng mình.
Nếu nó không phá mình thì thôi. Mình đâu có nhiều chuyện.

Tuongtien1977

Xe điện
Đấy là ngày xưa. Nếu bây giờ Cam nó phá mình thì theo cụ phải làm thế nào ?
Sống cạnh thằng hàng xóm tráo trở thì tốt nhất cứ phên Dậu cho chặt, giải quyết hết tranh chấp một lần cho xong( kể cả có phải nhè ra cho nó miếng thịt) để không có cớ cho nó gây sự ( cái này tàu giật giây nên còn gần 20% đường biên chưa phân giới được với nó, trong nhà thì cố mà đẻ lấy mấy thằng con trai nuôi cho khỏe mạnh cho học võ vẽ để thị uy, trong nhà hàng nóng thủ sẵn deef phòng bất trắc

Gionam72

Xe lăn
Sống cạnh thằng hàng xóm tráo trở thì tốt nhất cứ phên Dậu cho chặt, giải quyết hết tranh chấp một lần cho xong( kể cả có phải nhè ra cho nó miếng thịt) để không có cớ cho nó gây sự ( cái này tàu giật giây nên còn gần 20% đường biên chưa phân giới được với nó, trong nhà thì cố mà đẻ lấy mấy thằng con trai nuôi cho khỏe mạnh cho học võ vẽ để thị uy, trong nhà hàng nóng thủ sẵn deef phòng bất trắc
Đấy là phòng. Cái này mình cảnh giác với thằng hàng xóm phương bắc mãi rồi.
Còn thằng Cam này. Nó không dám phá mình đâu.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
CTVN giai đoạn trước nó khác bây giờ. Mấy căn cứ của Cam so với Phi thế nào được.
Khác là do cụ nghĩ thôi chứ với mẽo nó vẫn quan trọng, nó vẫn cung cấp tàu chiến cho và xây cả cái trung tâm 1.2 tỷ usd dưới vỏ bọc đại sứ quán.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
C

Chuyện của nước xa VN thì kệ cmncn ly khai, còn VN em không ủng hộ trong nước bất kỳ thằng nào ly khai: Ly khai đập chết tiệt nọc luôn.
Nhưng mà Cam, Tàu, Thái, ... các nước quanh VN mà chúng nó định ly khai thì em ủng hộ bọn ly khai.
Còn cụ ủng hộ hay không kệ cụ.
Ủng hộ hay ko phải xét theo lợi ích bản thân. Ly khai gây chiến tranh ảnh hưởng đến chuỗi cung ứng, làm mất bạn hàng thì sao phải ủng hộ?

hd-vt

Xe container
Khác là do cụ nghĩ thôi chứ với mẽo nó vẫn quan trọng, nó vẫn cung cấp tàu chiến cho và xây cả cái trung tâm 1.2 tỷ usd dưới vỏ bọc đại sứ quán.
Em nghĩ, Mỹ nó nghĩ gì không như cc đây nghĩ. Vì như cc đây mà là Mỹ chẳng hạn, thì Cu3 bị xóa sổ từ lâu.
Hôm nọ có thớt gì mà cc nói mua và bảo dưỡng hơn chục cái máy bay Mỹ f16, là hàng tỷ đô. Em không biết có đúng không, nghĩ choáng thật. Mỹ nó giàu thật, f16 nó có như lợn con, gato vđ hiccc.

Gionam72

Xe lăn
Em nghĩ, Mỹ nó nghĩ gì không như cc đây nghĩ. Vì như cc đây mà là Mỹ chẳng hạn, thì Cu3 bị xóa sổ từ lâu.
Hôm nọ có thớt gì mà cc nói mua và bảo dưỡng hơn chục cái máy bay Mỹ f16, là hàng tỷ đô. Em không biết có đúng không, nghĩ choáng thật. Mỹ nó giàu thật, f16 nó có như lợn con, gato vđ hiccc.
Ngân sách quốc phòng của nó bằng gần 200% GDP Việt Nam đấy.

Thiên_Phong

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ hay ko phải xét theo lợi ích bản thân. Ly khai gây chiến tranh ảnh hưởng đến chuỗi cung ứng, làm mất bạn hàng thì sao phải ủng hộ?
Hàng xóm mà loạn, không ảnh hưởng gì đến mình, mà nhất là thằng to cạnh mình mà loạn chia thành nhiều thằng nhỏ càng tốt. Tội gì không ủng hộ?

Tuongtien1977

Xe điện
Đấy là phòng. Cái này mình cảnh giác với thằng hàng xóm phương bắc mãi rồi.
Còn thằng Cam này. Nó không dám phá mình đâu.
Không chủ quan được cụ ạ, bài học sau 1975 quân đội việt nam hùng mạnh thuộc hàng số má mà nó còn dám chọc vào nữa là

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Hàng xóm mà loạn, không ảnh hưởng gì đến mình, mà nhất là thằng to cạnh mình mà loạn chia thành nhiều thằng nhỏ càng tốt. Tội gì không ủng hộ?
Thì đúng, nhưng loạn chỗ khách hàng làm chúng nó hết tiền ko còn mua hàng mình nữa thì lại sai. Và cuối cùng loạn lại lần đến mình đến chết người chứ ko lan đến hàng xóm.

seamannb

Xe buýt
Ae hữu hảo hay hàng xóm thực dụng cũng chỉ là bề nổi, "Chỉ có lợi ích quốc gia, dân tộc là vĩnh viễn".

Cái chúng ta "được biết" cũng chỉ là phần nhỏ của câu chuyện. Đằng sau hậu trường còn cả tỉ nhân vật ảnh hưởng đến mqh của 1 nước, dân tộc. Nên e nghĩ các cụ cứ yên tâm mà làm ăn, cống hiến, e tin các cụ nhà mình đã chuẩn bị đối sách hết cả. Trong cái khó ló cái khôn, khó khăn biến động là thực tế nhưng cũng đầy rẫy cơ hội bất ngờ.
Và cơ bản nhất là mình phải tự chủ, phải mạnh, khi đấy cộng thêm chính sách đối ngoại chân thành, lợi ích hài hòa, rủi ro chia sẻ thì ko gì làm khó được ta. Hơn nữa thế của ta là phòng vệ chứ ko đi gây gấn, gây chiến với ai hết.
Cụ chém phần phật, toàn từ ngữ sáng ngời. Dưng iêm đọc đi đọc lại chả hiểu cụ nói gì. Cụ nào dịch hộ với

Gionam72

Xe lăn
Em tưởng ngân sách quốc phòng của Mẽo bằng ngân sách của tất cả các nước cộng lại ấy chứ, so với VN thì gì có tuổi
Gấp đôi GDP của Việt Nam chứ không phải gấp đôi ngân sách quốc phòng của Việt Nam. Hơn 700 tỷ USD đấy.
Trung Quốc nó khoảng ½ Mỹ

Gastby1983

Xe máy
Cụ lại nằm mơ, Mỹ nó cần qué gì biết Cam Tàu hay Cam Việt.
Cam càng loạn càng tốt, mà càng phá làng phá xóm nó càng thích.
Hơi đâu mà nó ủng hộ thằng nào. Có khi nó còn ủng hộ Cam tẩn VN chứ ngồi đấy mà đòi nó ủng hộ VN. VN có loạn thì nó mới nhảy vào kiếm chác được
"Cụ nghĩ bụng cũng phải có những thằng đầu bò chứ? Không có những thằng đầu bò thì lấy ai mà trị những thằng đầu bò? Thế lực của cụ sở dĩ lấn át được những vây cánh khác, một phần lớn cũng bởi cụ biết mềm biết cứng, biết thu dụng những thằng bạt mạng không sợ chết và không sợ đi tù. Những thằng ấy chính là những thằng được việc. Khi cần đến, chỉ cho nó dăm hào uống rượu, là có thể sai nó tác hại bất cứ anh nào không nghe mình. Gặp người bướng bỉnh, đanh thép thì nó lừa đốt nhà hay cho mấy lát dao; gặp người non mặt, thì nó quăng vào chai rượu lậu, hay gây sự rồi lăn ra kêu làng. Có chúng nó sinh chuyện thì mới có dịp mà ăn, nếu không thì giữa đám dân hiền lành và yên phận này, khéo lắm chỉ bóp nặn được vào vụ thuế. Thuế một năm có một lần nếu chỉ trông vào đấy thì bán cha đi cũng không đủ để bù vào chỗ ba, bốn nghìn bạc chạy chọt để tranh triện đồng" _ Bá kiến said.😄😄😄😄

Ga_son

Xe điện
Mỹ đã chọn VN. Về lâu dài VN muốn tồn tại được thì vẫn phải thành lập cái gọi là LB Đông Dương. Có thể phải vài trăm năm nữa.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Chuyện của nước xa VN thì kệ cmncn ly khai, còn VN em không ủng hộ trong nước bất kỳ thằng nào ly khai: Ly khai đập chết tiệt nọc luôn.
Nhưng mà Cam, Tàu, Thái, ... các nước quanh VN mà chúng nó định ly khai thì em ủng hộ bọn ly khai.
Còn cụ ủng hộ hay không kệ cụ.
Đăk Lăk đang chờ cụ vào đập chết tiệt nọc kìa. Nói dễ hơn làm, đặc biệt múa phím càng dễ.