[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

stone_lamp

Xe điện
Phó Ban Dân Nguyện là hàm Thứ Trưởng à cụ? Vậy Ban Dân Nguyện tương đương VP Quốc Hội nhỉ?
ban Dân nguyên là Ban của Uỷ ban Thường Vụ quốc hội, ko phải Ban của Quốc hộ, nên Phó ban chỉ có 1,25 thôi ạ. Ban Dân nguyên ko tương đương VP QH ạ

Chỉnh sửa cuối:

alansaint

Xe buýt
Cỡ như cụ Nhưỡng thì em tin chắc là cụ ấy hoàn toàn biết rằng mình có dính líu đến cậu Cường gì đó kia và cũng biết là mình bị điều tra. Em nghĩ cụ ấy không biết là mình sẽ bị bắt và bắt khi nào thôi! Nhìn biểu cảm của cụ ấy khi bị bắt hoàn toàn không có 1 tý hốt hoảng nào thì rõ là cụ ấy đã biết ngày này sẽ đến rồi!

PenII

Xe buýt
Em hóng thôi, có cụ bảo phó Ban của QH chưa to thì còn cái gì bé nữa, ông trưởng ban là UVTW rồi. Dân nguyện là dân có ước gì thì phải phản hồi, kể cả tốt xấu, cũng như với gián nghị ngày xưa. Va chạm thì có nhưng nhiều khi là hỏi gợi mở để bộ trưởng có ý mà trả lời thôi

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Trong thớt này, có hai thông tin rõ ràng và hiển nhiên nhưng một số cụ không hiểu là vô tình hay cố ý lồng ghép vào trong các còm của mình để nhằm mục đích gì thì chắc chỉ các cụ đó mới nắm rõ nhất. Em cứ võ đoán là nâng tầm cho ông LBN, cụ thể như sau:
- Ông LBN không phải là ĐBQH đương nhiệm
- Chức vụ của Ông LBN là Phó Ban Dân Nguyện (căn cứ theo hệ số phụ cấp chức vụ là thấp hơn Thứ trưởng, có lẽ là ngang tổng cục trưởng). Thông tin này em không chắc chắn 100%, nếu chưa chính xác thì các cụ sửa giùm (nhưng chắc chắn là thấp hơn hàm thứ trưởng).

stone_lamp

Xe điện
Trong thớt này, có hai thông tin rõ ràng và hiển nhiên nhưng một số cụ không hiểu là vô tình hay cố ý lồng ghép vào trong các còm của mình để nhằm mục đích gì thì chắc chỉ các cụ đó mới nắm rõ nhất. Em cứ võ đoán là nâng tầm cho ông LBN, cụ thể như sau:
- Chức vụ của Ông LBN là Phó Ban Dân Nguyện (căn cứ theo hệ số phụ cấp chức vụ là thấp hơn Thứ trưởng, có lẽ là ngang tổng cục trưởng). Thông tin này em không chắc chắn 100%, nếu chưa chính xác thì các cụ sửa giùm (nhưng chắc chắn là thấp hơn hàm thứ trưởng).
Cụ đúng 100%

trungthu2020

Xe tăng
Thứ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan ngang bộ hệ số 1,3
Phó Trưởng ban thuộc Uỷ ban Thường vụ Quốc hội hệ số 1,1
Em bổ sung thêm: Tổng cục trưởng thuộc Bộ hệ số 1,25

Chỉnh sửa cuối:

FANVIST

Xe tăng
Thứ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan ngang bộ hệ số 1,3
Phó Trưởng ban thuộc Uỷ ban Thường vụ Quốc hội hệ số 1,1
Mời cụ nghichnham vào cho ý kiến

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em hóng thôi, có cụ bảo phó Ban của QH chưa to thì còn cái gì bé nữa, ông trưởng ban là UVTW rồi. Dân nguyện là dân có ước gì thì phải phản hồi, kể cả tốt xấu, cũng như với gián nghị ngày xưa. Va chạm thì có nhưng nhiều khi là hỏi gợi mở để bộ trưởng có ý mà trả lời thôi
To hay bé thì cũng tuỳ cách nhìn nhưng vấn đề là ở chỗ để chứng minh cái "to" của ông này thì các cụ đó lại đưa ra thông tin là chức vụ này là tương đương hàm thứ trưởng (thông tin này là sai 100%).

Porsche 911

Xe container
đúng rồi cu ạ, ban này cũng giống như các UB khác trong QH thôi. Nói chung các ban QH thì không thực quyền gì cả
Quốc hội có Hội đồng dân tộc và các Ủy ban, có Văn phòng Quốc hội. Còn Ủy ban Thường vụ Quốc hội có 03 cơ quan là Ban Công tác Đại biểu, Ban Dân nguyện và Viện Nghiên cứu lập pháp.
Về vị trí pháp lý, Ban Dân nguyện thấp hơn HĐDT, các UB và VPQH một bậc.

z300

Xe điện
Công nhận nhờ những thớt này mới biết trong OTF giờ hầu như toàn cán bộ nhà nước, thậm chí khéo toàn quan to, trên thông thiên văn dưới tường địa lý. Ngày xưa lập hội này chơi tuyền mấy anh em dân xã hội làm ngoài chơi oto tý cho vui :)

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Công nhận nhờ những thớt này mới biết trong OTF giờ hầu như toàn cán bộ nhà nước, thậm chí khéo toàn quan to, trên thông thiên văn dưới tường địa lý. Ngày xưa lập hội này chơi tuyền mấy anh em dân xã hội làm ngoài chơi oto tý cho vui :)
Nhận định của cụ về công việc của các mem của OTF có lẽ là rất phổ biến trên này cho nên mới hôm qua em bị 1 cụ mắng là làm việc theo lệnh của cấp trên. Đương nhiên là chẳng có cấp trên nào ra lệnh cho em phải còm gì trên OTF vì 1 lẽ đơn giản là cấp trên giả định đó chẳng bao giờ có đủ tiền để trả lương cho em để làm những việc như vậy.

PenII

Xe buýt
To hay bé thì cũng tuỳ cách nhìn nhưng vấn đề là ở chỗ để chứng minh cái "to" của ông này thì các cụ đó lại đưa ra thông tin là chức vụ này là tương đương hàm thứ trưởng (thông tin này là sai 100%).
Ông là người đương chức và có tiếng nói, phó ban không to thì cái gì to. Các vấn đề ông ý tham gia có cái gì là bé, nói hàm thứ trưởng thì sao, QH tương đương CP về phẩm hàm là điều bình thường, cái hệ số của ông cũng nói lên ở cái ban đấy ông chỉ dưới 1 người thôi

FANVIST

Xe tăng
Em thì không biết nội tình việc này. Tuy nhiên cách bắt một người từng là ĐBQH, lại là một ĐBQH có nhiều phát biểu "được lòng dân" (đúng sai em ko bàn), và hiện tại vẫn là một nhân viên hàm thứ trưởng trong QH, một cách khẩn cấp, tại sân bay (theo kiểu phải ngăn chặn tội phạm khẩn cấp), và nguyên nhân đăng tải thì mập mờ cho anh em đoán già đoán non, thì rõ ràng việc này bên CA rất coi nhẹ dư luận, ko cần phải họp báo, thông báo gì cho "ông chủ" dân khỏi băn khoăn vì sao ai-đồ của họ lại bị bắt.
Phó Ban dân nguyện mang hàm Tổng cục trưởng thôi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

z300

Xe điện
Nhận định của cụ về công việc của các mem của OTF có lẽ là rất phổ biến trên này cho nên mới hôm qua em bị 1 cụ mắng là làm việc theo lệnh của cấp trên. Đương nhiên là chẳng có cấp trên nào ra lệnh cho em phải còm gì trên OTF vì 1 lẽ đơn giản là cấp trên giả định đó chẳng bao giờ có đủ tiền để trả lương cho em để làm những việc như vậy.
Vì em thấy các cụ cung cấp nhiều thông tin trong nội bộ nhà nước: ai làm gì, lương bao nhiêu, ai quen ai, thậm chí ảnh chụp các VIPs! Dân thường như em sao biết được :)

TaiNon1974

Xe buýt
Đợt ông ý "ngây thơ" tính toán giá điện khí, áp giá mua LNG của Mỹ của những chục năm về trước, của 1 nước là nước xuất trùm khí vào, xong kết luận, chạy bộ theo taxi sẽ tiết kiệm được nhiều tiền hơn so với ta chạy bộ theo xe điện. Rồi tạo dư luận ném đá cái điện khí Bạc Liêu, ts, đọc cái tin đó cũng phải nghĩ ko hiểu ông ý có làm cho ai mà cố tình phá những thứ hiển nhiên như thế ko?
Ông này có cái kiểu thích phỏng vấn báo chí và, vấn đề gì cũng chém.

xe đạp Japan

Xe tăng
Em thì không biết nội tình việc này. Tuy nhiên cách bắt một người từng là ĐBQH, lại là một ĐBQH có nhiều phát biểu "được lòng dân" (đúng sai em ko bàn), và hiện tại vẫn là một nhân viên hàm thứ trưởng trong QH, một cách khẩn cấp, tại sân bay (theo kiểu phải ngăn chặn tội phạm khẩn cấp), và nguyên nhân đăng tải thì mập mờ cho anh em đoán già đoán non, thì rõ ràng việc này bên CA rất coi nhẹ dư luận, ko cần phải họp báo, thông báo gì cho "ông chủ" dân khỏi băn khoăn vì sao ai-đồ của họ lại bị bắt.
Thông tin bắt tại sân bay là ở đâu vậy cụ ?.