[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

Cỡ dân đen như cụ và em còn nói khơi khơi được như thế này thì chẳng có ai là không dám cả! Tại cụ tự ủy mị, tự cho mình thấp hèn mà vội đánh giá cả cái xã hội này nó thế thì hơi bị duy ý chí quá. Cứ xem thời sự hàng ngày thì rõ có bao nhiêu điều được nói, dám nói thôi. Em tin rằng cụ chả bao giờ xem bản tin thời sự đâu nhỉ?
Đồng ý rằng cơ chế của mình hiện nay còn nhiều hạn chế nhưng không phủ nhận được rằng nó đang được cải thiện rất nhanh khi đội ngũ lãnh đạo công thần từ thời chiến tranh không am hiểu chuyên môn quản lý nhà nước trong thời kỳ phát triển mới dần dần lui về phía sau không can thiệp vào chính trường nữa. Làm con người khi nhìn cái tiêu cực phải có góp ý tích cực và tìm tòi phương pháp để tiến bộ chứ cứ thấy tiêu cực là chửi bới mà không góp phần xây dựng để nó tích cực hơn thì rất vớ vẩn.
Ví dụ: Em chuyển nhà từ quận này sang quận khác, muốn làm hộ khẩu để con em đi học đúng tuyến nhưng người ta cứ đòi phí dịch vụ 2 triệu, em nhất quyết không đồng ý và chờ 1 năm đủ thời gian tự mình đi làm hết 32 ngàn đồng. Mọi việc chỉ đơn giản như thế thôi, sống, làm việc theo đúng quy định của pháp luật thì chả sợ bố con thằng nào sất.
Mợ ơi e già cận lùn đụt nên có nói gì khơi khơi đâu, mấy bác luật sư còn vừa "đi" vừa "chạy" cả mớ kìa, mợ điểm danh hộ em?

Các cụ dạy e là sống phải có trên có dưới suy rộng ra là nên biết "sợ" là vừa?

Cụ tổng cũng dạy "đừng thấy đỏ mà tưởng là chín" suy rộng ra là đừng nghe chim hót hay mà tưởng hoạ mi, đám kền kền cũng tập hót nếu ông chủ thích nghe?

Lẩm cẩm r đâu có chửi ai được ạ? Mong mợ xem lại chứ bắt em xin cái giấy trầm cảm tư duy giờ hơi khó.

P/s: mợ muốn đội cho ai cái mũ thì cũng nhìn dầu của nt ntn chứ, to quá chẳng vừa mà bé quá lại buồn cười lắm...

Có lẽ nhiều bác trên này ít có time để xem các live truyền hình kỳ họp QH nên không rõ các hoạt động, ý kiến của các ĐB nhân dân và của bản thân bác Nhưỡng . Riêng tôi, rất chú ý nghe các ý kiến của bác Nhưỡng phát biểu vì nó luôn là ý kiến phản biện sâu sát mà thực tế có rất ít ĐB phát biểu như vậy..
Nghe tin bác bị bắt lại vì tội cưỡng đoạt tài sản. Không phải quả tang .. mà lại qua lời khai của 1 tên xã hội thâm thì chắc sẽ phức tạp.. có thể có một số căn cứ buộc tội nào đó.. nhưng phải chờ đến lúc tòa xử mới biết các kết luận điều tra, Viện Kiểm sát truy tố theo chứng cứ buộc tội gì . Chứng cứ đó có chắc hay yếu không thôi
Mong bác Nhưỡng tai qua nạn khỏi để về vui tuổi già với con cháu, gia đình.
Em đoán bừa bác ý là người của tổ chức thì tổ chức sẽ lo cho bác ý phù hợp quy định thôi cụ.

Tin tốt bay xa tin xấu bay nhanh, các cánh thư đang bay...

biahoihanoi

Xe lăn
Vâng nhưng nó đáng buồn ở chỗ ông đã can đảm nói lên những điều người dân bức xúc, tức là người dám đấu tranh vì chính nghĩa Vậy sao ông là người chính nghĩa mà lại quan hệ với loại lưu manh ? Vậy phải chăng xứ này không thể có chính nhân quân tử ? Tất cả những việc làm tốt đẹp đều là giả dối hay sao ?
Ông này cam đảm nói đụng chạm là có thật. Còn nói tội thế nào thì chờ xem vì quan nói sao biết vậy. Tin hay không thì tùy.

muachieukyniem

Xe điện
Cũng dạng KOLs trên mạng thôi, chống lưng yếu là bị bế ngay. E thì ko bao giờ tin có cân bộ ở chế độ này mà trong sạch cả. Chỉ là có đkien để đớp hay ko thôi, đớp to hay bé thôi.
Chết chết cụ nói thế vạ miệng chết.
Kkk. Đâu phải to nào cũng đớp đâu ^^

PDlong

Xe điện
Bác này quê Hưng Hà TB chỗ em
Nhiều câu phát biểu hay

duynguyen1703

Xe đạp
Làm cán bộ ai sống bằng lương mà lương sao đủ sống. Các cụ đều sống bằng "ngoại tài" cả, tạm dịch: tài từ ngoài giao trước khi binh conan thông báo định ngĩa 9 xác như cụ Lưu. Chẳng qua đều còn trong sạch đến khi bị phát hiện thôi!

duynguyen1703

Xe đạp
Nói chung về nguyên tắc là người dân không phải giặc ngoại xâm.

Vấn đề mang tính lịch sử để lại thì có yếu kém khâu tổ chức, quản lý, cq các cấp, các nhiệm kỳ trước.

Nn là tổ chức thống nhất, có quyền lực thì phải sử lý sớm, dứt điểm, hạn chế khiếu nại khiếu kiện lớn đông người, gây tổn thương nhân mạng, mà nhân mạng của người dân là cần gìn giữ nhất. Mục tiêu của llvt cũng là bảo vệ người dân?

Nên cái chưa hợp lý thì chỉ coi là chưa hợp lý để sửa chữa chỉnh đốn thôi cụ.
chỉnh đốn làm gì cụ, chỉ cần về nhà đóng cửa mần nhau là được!

1.25 ton

Xe điện
Cụ Dốt Dâm chắc ko theo dõi họp QH thường xuyên. Ngày xưa xếp bộ tứ gai góc có: "Nhất Thước, nhì Lân, tam Vân, tứ Quốc" cụ Lưu gù đứng thứ 6, thứ 7, đôi khi là chủ nhật vì cái tầm và cái tâm còn thua xa mấy vị kia. Đã dân túy lại còn hay thao túng tâm lý thì trước sau cũng ngã ngựa.
Cụ Vân ( Lưu Thanh Vân ) mới chọt cụ Đoàn H Phong Tổng thanh tra trong kỳ họp quốc hội vừa rồi. Cụ Phong quê iem phát đấy cũng cuống khi bị truy trách nhiệm, nên trả lời cũng cà cuống

“Tổng TTCP chịu trách nhiệm trước quy định của Đảng, nhà nước. Khi có chỉ đạo của Đảng và nhà nước thì sẽ chịu trách nhiệm về việc này”.

Câu trả lời này theo ý kiến cá nhân em khá xấc xược với Quốc hội, lại còn không có tính tự giác về trách nhiệm cá nhân.

Chỉnh sửa cuối:

nghichnham

Xe tăng
Em thì không biết nội tình việc này. Tuy nhiên cách bắt một người từng là ĐBQH, lại là một ĐBQH có nhiều phát biểu "được lòng dân" (đúng sai em ko bàn), và hiện tại vẫn là một nhân viên hàm thứ trưởng trong QH, một cách khẩn cấp, tại sân bay (theo kiểu phải ngăn chặn tội phạm khẩn cấp), và nguyên nhân đăng tải thì mập mờ cho anh em đoán già đoán non, thì rõ ràng việc này bên CA rất coi nhẹ dư luận, ko cần phải họp báo, thông báo gì cho "ông chủ" dân khỏi băn khoăn vì sao ai-đồ của họ lại bị bắt.

El Jefe 2

Xe tăng
Em thì không biết nội tình việc này. Tuy nhiên cách bắt một người từng là ĐBQH, lại là một ĐBQH có nhiều phát biểu "được lòng dân" (đúng sai em ko bàn), và hiện tại vẫn là một nhân viên hàm thứ trưởng trong QH, một cách khẩn cấp, tại sân bay (theo kiểu phải ngăn chặn tội phạm khẩn cấp), và nguyên nhân đăng tải thì mập mờ cho anh em đoán già đoán non, thì rõ ràng việc này bên CA rất coi nhẹ dư luận, ko cần phải họp báo, thông báo gì cho "ông chủ" dân khỏi băn khoăn vì sao ai-đồ của họ lại bị bắt.
Tại sao lại phải họp báo hả cụ? ông LBN giờ này ko còn là ĐBQH, chỉ là 1 cán bộ, dù có là phó 1 ban của QH thì cũng chẳng phải to tát gì. Đến UVTW, thậm chí UVBCT còn bắt phát một.

Còn về tội danh thì ít nhất báo đã đăng rõ ràng, chả có gì mập mờ. Còn nội tình chi tiết, phạm tội thế nào, thì đang quá trình điều tra, sao công khai ra được.

Ngoài ra ko nên đánh đồng, ông LBN có thể là ai-đồ của rất nhiều người, nhưng cũng rất bình thường đối với nhiều người khác. Dùng đúng từ của cụ, nhiều "ông chủ" dân cũng thấy bình thường thôi.

Justin_Do

[Tịch thu bằng lái]
ĐBQH do dân bầu để nói lên tiếng nói nguyện vọng của nhân dân….
Qua đến nay thấy nhiều cụ nhận xét ông này “dân tuý” theo nghĩa chê bai.
Xin các cụ điểm danh một vài vị ĐBQH vừa mắt với các cụ để em mở rộng tầm hiểu biết. Xin cảm ơn!
Có vị mà mấy cụ ấy vừa mắt nhất là NGHỊ GẬT

FANVIST

Xe tăng
Phó Ban Dân Nguyện là hàm Thứ Trưởng à cụ? Vậy Ban Dân Nguyện tương đương VP Quốc Hội nhỉ?

nghichnham

Xe tăng
Tại sao lại phải họp báo hả cụ? ông LBN giờ này ko còn là ĐBQH, chỉ là 1 cán bộ, dù có là phó 1 ban của QH thì cũng chẳng phải to tát gì. Đến UVTW, thậm chí UVBCT còn bắt phát một.

Còn về tội danh thì ít nhất báo đã đăng rõ ràng, chả có gì mập mờ. Còn nội tình chi tiết, phạm tội thế nào, thì đang quá trình điều tra, sao công khai ra được.

Ngoài ra ko nên đánh đồng, ông LBN có thể là ai-đồ của rất nhiều người, nhưng cũng rất bình thường đối với nhiều người khác. Dùng đúng từ của cụ, nhiều "ông chủ" dân cũng thấy bình thường thôi.
Cụ ơi, ý em ko quan tâm cụ LBN, ý em là cách truyền thông của bên CA có gì đó ko ổn cụ nhé.

sắt con

Xe điện
UVBCT còn bắt cho ăn cơm tù được nữa là cái ông nghi mồm mép tép nhảy. Quốc gia có pháp trị, bắt cũng chả phải ko có nguyên do.

Trà Lý

Xe tăng
Ông LBN này nói liều, chứng tỏ nghĩ liều và khả năng làm liều tức là vi phạm pháp luật thì bị bắt. Bình thường.

El Jefe 2

Xe tăng
Cụ ơi, ý em ko quan tâm cụ LBN, ý em là cách truyền thông của bên CA có gì đó ko ổn cụ nhé.
Có gì mà ko ổn hả cụ? Thậm chí lúc bắt bên CA còn cho quay video phát công khai. Tội phạm ở mức này, án lại đang điều tra, mắc gì mà người ta phải họp báo hay thông cáo báo chí gì?

Có chăng thì vài hôm nữa họp báo chính phủ thường kỳ nếu có ai hỏi thì cụ Xôi sẽ mở cho vài lời.