[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

sthd

Xe lăn
_______
Đọc còm này của cụ, em vác nguyên tải Bai-đần ra Hà Trung định đổi sang VNĐ, với hy vọng: cờ bạc đãi tay mới (Vàng Quốc Trung ở Hà Trung thì mới quá rồi =(().
Cơ mà, vòng đi - vòng lại Hà Trung hai lần 4 lượt thấy mỗi Vàng Bac Quốc Chinh, lại vác tải Bai-đần về xếp gầm giường.
Hay là em... hột dzịt lộn?
Hay là, như cụ phuongmit nói: lộn con đò???

P/S: em fun thôi, giảm nhiệt topic chút, chứ không có ý phê bình cụ sthd đâu nhé =((=((.
nghe thằng em nói thế, hay nó nói Hà trung chỗ bán nem chua Thanh hóa

LinhNguyễn

Xe tăng
Cái of này rất dở hơi, rất dễ nhầm vod với vang. Keo vang cụ nhưng cầm điện thoại lỡ tay chạm vod.
Cái cụ đang đòi hỏi là người đưa ý kiến phải có giải pháp ko thì chỉ là "dân túy" thì e mới nói vậy, ko liên quan mấy ông kia nhé
Đấy cụ, em cũng mới nhầm vang thành vodka cái nick bò mẽo ở mấy trang trước, phải giải thích chứ ko lại tưởng mình ủng hộ :))

Đi Lang Thang

Xe buýt
Nạo vét sông hồ kết hợp hút cát. Ăn 2 đầu luôn.
hút cát sông thì đi với dự án giao thông thủy, khai thông và cải tạo luồng lạch cụ ạ :D nạo vét hồ thì chả có mấy mà ăn, vì dung tích cái hồ là hữu hạn, không kê khống khai gian được.
(à là e trừ trường hợp tụi hút bể phốt nhé hehe, bể 2m3 chúng hút ra được 9 - 10 khối thế mới tài, cái này có thời gian e phải làm cái luận án về tỷ suất nén của c.ứt mới được) :))

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Ai chê cứ việc chê còn ở đây phải nói đúng vấn đề là cụ Nhưỡng bị bắt thuần túy vì cụ ấy vi phạm pháp luật hay là nhiều cụ cứ cố định hướng, lèo lái dư luận là cụ ấy bị trù dập? Sau đó tiếp tục lèo lái dư luận chê bai chính quyền, quốc hội mà không đi thẳng vào vấn đề rốt cục cụ Nhưỡng bị bắt là vấn đề gì!
báo chi nói nguyên nhân đầy ra đấy, còn cụ thể thế nào có thấy báo nào nói gì đâu, sao mà trả lời cụ được hơn nữa
Cụ nào tất xanh lục trên OF trả lời hộ cái

Marble Trans

Xe tăng
Đại biểu chuyên trách họ có năng lực chuyên môn thật đó. Nhưng nhiều khi ý kiến của họ vẫn phải lái theo j j đó. Thực tế là ccnn ko ít thậm chí rất nhiều ngừoi tài. Nhưng do thể chế nó vận hành như vậy rồi nên họ ko "toả sáng" đc thôi.
Thảo nào hôm trước cụ Tổng bảo tôi nhìn hiện nay chưa thấy ngôi sao nào tỏa sáng trên chính trường cả, em xem trên Youtube trích đoạn ngắn, không rõ nói trong thời điểm nào, hội nghị nào, năm nào nhưng thấy đầy đủ bộ não của đất nước cùng tư lệnh ngành ngồi dưới.

PosGo

Xe máy
Cuối năm lò lại nóng rồi

.Bo My

Xe lăn
ĐBQH do dân bầu để nói lên tiếng nói nguyện vọng của nhân dân….
Qua đến nay thấy nhiều cụ nhận xét ông này “dân tuý” theo nghĩa chê bai.
Xin các cụ điểm danh một vài vị ĐBQH vừa mắt với các cụ để em mở rộng tầm hiểu biết. Xin cảm ơn!
Cụ xem cụ Trần Quang Chiểu dưới đây, đụng thẳng chuyện Nghi Sơn, BOT:

Nhớ xem video trong bài báo:

BOT sai thì phải sửa:

xe đạp Japan

Xe tăng
[

Hehehe, em cho là quá được, phát biểu dũng mãnh với câu nói : NLMT để làm bò một nắng à, tiếc là chỉ được một kỳ rồi rút. :)) Câu này nói ra đúng là Bộ Công Thương cũng á khẩu, vì quả thực là chả có giải pháp gì.

" Bây giờ điện năng lượng, pin năng lượng tràn lan. Sau này pin đó dùng để làm gì? Dùng để nướng bò một nắng hay sao, vì vùng lòng chảo của chúng tôi có đặc sản là bò một nắng, heo một nắng. Thế những tấm pin đó sẽ xử lý thế nào, đưa lên mặt trăng hay dùng để tiếp tục làm món đặc sản bò một nắng?”, - bà Ksor H'Bơ Khăp gây ấn tượng mạnh trên nghị trường Quốc hội. "

Đến thế giới cũng chưa biết giải quyết Pin như nào mà cụ ?.

thanhgamo

Xe container
Cần làm rõ thêm là năm 2016 tại sao ông này đang ở Hà Nội lại về Bến tre ứng cử đại biểu QH. 2016 là ai lên nhỉ, ai đã giúp?
Mình thấy bạn kém hiểu biết mà cứ hay bi bô.
Tìm hiểu kỹ hẵng chém.
Việt vị suốt mà không biết xấu hổ.

Đi Lang Thang

Xe buýt
[

Hehehe, em cho là quá được, phát biểu dũng mãnh với câu nói : NLMT để làm bò một nắng à, tiếc là chỉ được một kỳ rồi rút. :)) Câu này nói ra đúng là Bộ Công Thương cũng á khẩu, vì quả thực là chả có giải pháp gì.

" Bây giờ điện năng lượng, pin năng lượng tràn lan. Sau này pin đó dùng để làm gì? Dùng để nướng bò một nắng hay sao , vì vùng lòng chảo của chúng tôi có đặc sản là bò một nắng, heo một nắng. Thế những tấm pin đó sẽ xử lý thế nào, đưa lên mặt trăng hay dùng để tiếp tục làm món đặc sản bò một nắng?”, - bà Ksor H'Bơ Khăp gây ấn tượng mạnh trên nghị trường Quốc hội. "

Chị Bắp rang Bơ hỏi trên tâm thế của người bức xúc nhưng không có chuyên môn, BCT người ta không trả lời cũng đúng. Đến bộ cũng còn chả biết CP sẽ giao nhiệm vụ cho ngành nào, Bộ CT hay KHCN, TNMT... nhà nước thực hiện hay giao cho tư nhân đầu tư...
Tuổi thọ tấm pin trung bình từ 20-25 năm. Đơn cử nsx tấm pin Sun power bảo hành 20 năm (ông Sun grow của a 3 tều là nhái thương hiệu). Từ thời điểm lắp đặt đại trà (nở rộ) từ 2018 chả hạn, đến 2038 sẽ hết chu kỳ sản phẩm. Các nhà nghiên cứu đang tìm ra phương thức xử lý rác thải TỐI ƯU, chứ không phải bây giờ mới mầy mò nghiên cứu ra cách thức, phương pháp. Trên cơ sở đó, sẽ hình thành ngành công nghiệp xử lý và tái chế các tấm tế bào quang điện đó, với chi phí và tác động đến môi trường thấp nhất, hiệu suất tái sử dụng nguyên vật liệu cao nhất. Dự kiến sẽ lại là một trong những ngành hot.
Vấn đề này trên thế giới đã đặt ra lâu rồi, và cũng chưa hình thành ngành xử lý - tái chế riêng cho pin mặt trời. Vội gì, mấy khóa quốc hụi mấy đời chú phỉnh nữa kia mà :)

Chỉnh sửa cuối:

Phỗng new

Xe điện
Mình thấy bạn kém hiểu biết mà cứ hay bi bô.
Tìm hiểu kỹ hẵng chém.
Việt vị suốt mà không biết xấu hổ.
Mình cứ ịch no đi là xong, cụ ạ. Kẻo nhỡ hôm nao có diệu, cãi nhau lại bị bem nick ức chế.

rgbhis

Xe tăng
Cụ thủ đô Park Trieu Tyen này có quả phát biểu đánh tráo mẫu số, úp sọt ngành phú lít. Đùa với thanh kiếm và lá chắn làm sao được, phát biểu đúng thì từ từ ông xem xét. Đằng này phát biểu kiểu lập lờ, làm cho ae tâm tư, rồi thì phần đông quốc dân đồng bào hiểu nhầm về kết quả công tác của lực lượng, thì cứ liệu hồn đấy.
Cụ rừng thì e cũng chả ưng (đã làm to đến vậy, mà còn ham mê mấy cái hư vinh bóng bánh). Tuy nhiên nếu e ở địa vị cụ ấy thì e cũng bẩu đàn em soi xét tay kia, đủ cớ là bớ ngay cho đi chăn kiến.

Opel Astra

Xe điện
Chị Bắp rang Bơ hỏi trên tâm thế của người bức xúc nhưng không có chuyên môn, BCT người ta không trả lời cũng đúng. Đến bộ cũng còn chả biết CP sẽ giao nhiệm vụ cho ngành nào, Bộ CT hay KHCN, TNMT... nhà nước thực hiện hay giao cho tư nhân đầu tư...
Tuổi thọ tấm pin trung bình từ 20-25 năm. Đơn cử nsx tấm pin Sun power bảo hành 20 năm (ông Sun grow của a 3 tều là nhái thương hiệu). Từ thời điểm lắp đặt đại trà (nở rộ) từ 2018 chả hạn, đến 2038 sẽ hết chu kỳ sản phẩm. Các nhà nghiên cứu đang tìm ra phương thức xử lý rác thải TỐI ƯU, chứ không phải bây giờ mới mầy mò nghiên cứu ra cách thức, phương pháp. Trên cơ sở đó, sẽ hình thành ngành công nghiệp xử lý và tái chế các tấm tế bào quang điện đó, với chi phí và tác động đến môi trường thấp nhất, hiệu suất tái sử dụng nguyên vật liệu cao nhất. Dự kiến sẽ lại là một trong những ngành hot.
Vấn đề này trên thế giới đã đặt ra lâu rồi, và cũng chưa hình thành ngành xử lý - tái chế riêng cho pin mặt trời. Vội gì, mấy khóa quốc hụi mấy đời chú phỉnh nữa kia mà :)
Nhất Nhị với Tối iu làm gì hả bác?
Quan trọng là nó đã đủ tốt chưa? Vì thế, nên anh thượng thơ Công mới không trả lời, vì không trả lời được.

Nếu ảnh bẩu, "Các nhà nghiên cứu đang tìm ra phương thức xử lý rác thải TỐI ƯU,", câu hỏi kết tiếp sẽ như trên.
Nếu ảnh bẩu "Chưa có giải pháp tối ưu, vì chưa chuẩn hóa", sẽ có câu tiếp theo là Chuẩn hóa ra răng, dự kiến theo chuẩn Khựa hay Mỹ hay EU ....

Thế nên, vấn đề nằm ở chỗ: Ta làm một cái mà chưa biết rõ ràng, ta sẽ làm gì kế tiếp, cho nó tử tế và TỐI ƯU.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Nhất Nhị với Tối iu làm gì hả bác?
Quan trọng là nó đã đủ tốt chưa? Vì thế, nên anh thượng thơ Công mới không trả lời, vì không trả lời được.

Nếu ảnh bẩu, "Các nhà nghiên cứu đang tìm ra phương thức xử lý rác thải TỐI ƯU,", câu hỏi kết tiếp sẽ như trên.
Nếu ảnh bẩu "Chưa có giải pháp tối ưu, vì chưa chuẩn hóa", sẽ có câu tiếp theo là Chuẩn hóa ra răng, dự kiến theo chuẩn Khựa hay Mỹ hay EU ....

Thế nên, vấn đề nằm ở chỗ: Ta làm một cái mà chưa biết rõ ràng, ta sẽ làm gì kế tiếp, cho nó tử tế và TỐI ƯU.
Đang đói ăn, đang tuổi lớn cụ ơi, giống như chúng ta (thuở bé) vậy thôi
Lo cái ăn đã, ăn chực, ăn chờ, ăn đong, ăn chạc, ăn vụng... miễn là có ăn, và đừng ăn trộm nó oánh cho bỏ bu ;))
khi nào ta lớn, ta kiếm đc xèng, ta giàu ta mạnh thì ta lo việc ị sau: từ hố xý 2 ngăn quá đội thẳng lên Toto Inax tự xỵt đýt... TỐI ƯU nữa thì ta làm cái bồn kính thủy tinh hay mạ vàng khảm đá quý, hehe
Chị Bắp hỏi thế hoặc là quá thiển cận, hoặc là hỏi quá xoáy xoáy xoáy... ;))

tranmanhha

Xe điện
Thực ra ko có ông này và 1 số ông tương tự thì toàn ô nghị gật, có ông còn ngủ gật thật luôn. Họp mỗi năm mấy lần tốn tiền. Còn tẩy trắng bôi đen thì có công nghệ rồi.
Họp là cả 1 sự thích nghi và cố gắng.
Em nhiều lúc ngồi họp, vấn đề gì liên quan đến mình thì còn nghe được. Chứ các vấn đề không liên quan cũng chống mắt lên chả nổi.
Nhiều ông họp, chả liên quan gì, chả phát biểu gì ... cũng dự triền miên các cuộc họp. Kể cũng chịu đựng ghê ghớm.

phuongmit

Xe cút kít
Đang đói ăn, đang tuổi lớn cụ ơi, giống như chúng ta (thuở bé) vậy thôi
Lo cái ăn đã, ăn chực, ăn chờ, ăn đong, ăn chạc, ăn vụng... miễn là có ăn, và đừng ăn trộm nó oánh cho bỏ bu ;))
khi nào ta lớn, ta kiếm đc xèng, ta lo việc ị sau: từ hố xý 2 ngăn tiến thẳng lên Toto Inax tự xỵt đýt... TỐI ƯU nữa thì ta làm cái bồn kính thủy tinh hay mạ vàng khảm đá quý, hehe
Chị Bắp hỏi thế hoặc là quá thiển cận, hoặc là hỏi quá xoáy xoáy xoáy... ;))
Nói chung nhân dân thích nghe văn kiểu đó, thích bác nào to to bị quây bị úp để hỉ hả tí đã chứ số liệu có khi cũng chả đong đếm xem đúng hay sai. Thế là dc lòng, là iêu. Mai kia có mắc cạn thì nhân dân đừng hô cố lên cố lên oan rồi oan rồi. Mai có vụ khác thì quay ra hóng chứ nhớ nhung gì đại biểu ;))