[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

3077

Xe container
Ts là đinh gì, vụ Phương Hằng rồi vụ cựu phó chánh án xông vào nhà còn bụp nữa là!

Ông này hiu rồi chứ có còn làm phó ban nữa đâu, đọc cho kỹ
Nó ghi ngay trong bài cụ đọc chưa mà lại bảo ng khác đọc cho kỹ

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng nếu được Quốc hội đồng ý (trong trường hợp đang họp) hoặc UBTV Quốc hội đồng ý (trong trường hợp không họp) thì bắt bình thường.
E tưởng cụ chánh tổng đồng ý mới quan trọng chứ ạ.

Hanamlut

Xe buýt
Em là Dân, không biết đúng, sai gì. Nhưng em thấy ông này phát biểu nghe sướng lỗ tai

ruby_eagle

Xe điện
Oh, trước cứ nghĩ bác ấy làm dbqh thôi, giờ còn đang phó 1 ban ở qh nữa thì chức vụ cũng ghê gớm đấy.

Porsche 911

Xe container
Nó ghi ngay trong bài cụ đọc chưa mà lại bảo ng khác đọc cho kỹ
View attachment 8203511
Tháng 12 này bác Nhưỡng mới nghỉ hưu bác à.
Việc bác Nhưỡng bị bắt làm cho một số anh em bọn em suy nghĩ.
- Lần đầu tiên trong những năm gần đây một quan chức đương nhiệm của QH bị bắt. Bác Nhưỡng là Phó trưởng Ban Dân nguyện, tương đương với Tổng cục trưởng thuộc Bộ (1,25).
- Bác bị bắt ngay ngay sau khi xuống sân bay (bắt khẩn cấp), liệu tội danh mà báo chí đưa tin đã đến mức phải bắt khẩn cấp như vậy.
- Bác quê lúa 17, cơ quan công an bắt cũng là quê lúa 17.

Notimetodie

Xe tải
Em ví dụ như thế này nhé: BCA tiếp nhận tin tố giác 10K tin/tháng, xử lý chậm 1% tức là có 100 tin bị chậm. Viện KS nhận tin tố giác 100 tin/tháng, cũng xử lý chậm 1% tức là 1 tin chậm. Bản chất là 2 ông giống nhau tỷ lệ chậm đều là 1%. Nhưng nếu tính theo tỷ trọng thì : tổng tin tố giác bị xử lý chậm là 101, trong đó BCA là 100 tin, chiếm hơn 99% , VKS 1 tin chiếm 1%. Và nếu chỉ nói duy nhât thông tin là tin tố giác xử lý chậm của BCA là 99% thì dễ hiểu lầm.
Tuy nhiênđã làĐBQH thì phải có tiếng nói và dám đưa các vấn đề gai góc ra chứ, chưa đúng thì cq chịu trách nhiệm sẽ giải trình, không sao cả. Không nói về việc khởi tố vừa rồi, nhưng em thấy bác LBN là dám nói thẳng đấy, không như mấy ông nghị gật, có khi cả khóa chẳng làm được tích sự gì.
Cái này là tính ngoo, ngụy biện, chứ gai góc gì. Người ta đang bàn cái chuyện tỷ lệ sai sót của BCA trên tổng số vụ việc, thì ông lấy con số của BCA đó ra tính % trên tổng số sai sót, đặt vấn đề bố láo vậy mà dắt mũi được bao nhiêu người. Đó gọi là đánh tráo khái niệm, nếu ngoo thì còn thông cảm được, nếu thực ra ngoo vừa vừa thôi còn lại là ác ý, thì chấp nhận có ngày này thôi. Nó cũng như người ta đang bàn 1% tổng diện tích lúa bị sâu bệnh, thì ông nhẩy vào bảo ngành Nông nghiệp bị sâu bệnh 99,9% vậy (0,1% còn lại là sâu cây cảnh, bon sai không do ngành quản lý :) )

FUN PLUS

Xe buýt
Nhiều cụ bảo bác Nhưỡng dân túy. Uh cho là dân túy đi. Cái dân túy của bác Nhưỡng hay và thực tế. Liên quan đến nhiều vđe. Giả sử bác ý ko dân túy thì các cụ có dám nói thẳng ko? Hay khi đó nói chuyện nước Mỹ? Ko đc đụng tới Nga và Tàu rồi. Cái dân túy của người Đbqh là cái tối thiểu cần có. Ko phải như là nghị gật. Muốn nhân quyền mà ko dân túy?? Muốn sống và lv theo PL mà ko có dân túy đc ko? Ko có đâu. Muốn xxx và CQ tôn trọng thì phải có dân túy. Còn ko thì phải có tiền và nhiều tiền. Bác ý sai đâu xử đó. Nhưng trên khía cạnh là đbqh thì rất tốt. Ban dân nguyện chứ ko phải ban quan nguyện các cụ nhé.

Vụ này ông Nhưỡng chắc đóng vai trò môi giới quan hệ, hỗ trợ chạy án (vì có quan hệ từ hồi làm ở Thi hành án). Thời điểm vụ án diễn ra năm 2020-2022 thì cũng là thời điểm ông Nhưỡng quá tuổi đại biểu rồi. Không có khả năng bảo kê. Mà thực ra kể cả đương chức thì vị trí ĐBQH cũng chẳng có khả năng bảo kê XHĐ đâu. Đến gặp xxx huyện họ còn cười cho.
ai nói cụ vậy,Cụ này nổi tiếng luôn. Trc khi họp là cỏn chỉ luôn là nay bố sẽ tẩn vđ này kia, thế là các con dời phải lên đấm vào mõm bằng rượu hehe

Ngobcool

Xe buýt
Nước trong thì ko có cá người tốt quá thì ko ai chơi. Haiza

Loe_hờ lú

Xe điện
Lúc thầy sa cơ, có chắc đã liên quan gì tới quan điểm khác nhau đâu mà cụ phải tranh thủ đạp thêm 1 cái thế ?!
[/
Đạp gì đâu cụ ơi. Quan điểm chính trị thì k thay đổi và k chia sẻ nhau được. E vẫn tôn trọng thầy Nhưỡng ở góc độ khoa học. Khi thầy làm chính trị (làm đại biểu) thì mới không cùng quan điểm em

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Cái này là tính ngoo, ngụy biện, chứ gai góc gì. Người ta đang bàn cái chuyện tỷ lệ sai sót của BCA trên tổng số vụ việc, thì ông lấy con số của BCA đó ra tính % trên tổng số sai sót, đặt vấn đề bố láo vậy mà dắt mũi được bao nhiêu người. Đó gọi là đánh tráo khái niệm, nếu ngoo thì còn thông cảm được, nếu thực ra ngoo vừa vừa thôi còn lại là ác ý, thì chấp nhận có ngày này thôi. Nó cũng như người ta đang bàn 1% tổng diện tích lúa bị sâu bệnh, thì ông nhẩy vào bảo ngành Nông nghiệp bị sâu bệnh 99,9% vậy (0,1% còn lại là sâu cây cảnh, bon sai không do ngành quản lý :) )
Nhất trí với cụ. Tuy nhiên cái cách tính theo kiểu đánh tráo khái niệm này mới được lòng quần chúng cần lao.

z300

Xe điện

Ông nhưỡng này có 1 đợt lộng ngôn, không hiểu lấy số liệu đâu ra cho rằng vi phạm của cơ quan điều tra rất khủng khiếp. Làm Bồ công anh phải đính chính xem xét lại cách dẫn các số liệu không đúng khi phát ngôn. Bác này chỉ lại đại biểu quốc hội hết khoá 2021 thôi, giờ nghỉ làm dân rồi.
Thôi đại biểu nhưng vãn là phó ban

Ngobcool

Xe buýt
Chả biết bên ngoài ô ấy sống làm sao. Chỉ thấy đăng đàn trên quốc hội, ô ấy phát biểu mạnh thật, và đúng nhất. nhiều ô chột dạ, chắc bế cho nhanh. thẳng thắn thật thà thường thua thiệt. Giống vụ bà phương hằng, phát biểu thật quá, bị bế đi luôn.

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ bạc nói rồi chân mình còn lấm bê bê; lại cầm bó đuốc đi rê chân người!” cấm có sai.
Muốn người khác nghe, tín phục thì anh hay trong sáng cái đã. Mình chưa trong veo mà chê thì khó mà trụ lâu được.
Đấy là cụ ý dẫn ca dao chứ có phải nguyên tác đâu.