[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

202

Xe container
Em cứ hay phản biện quy định Bộ GD "giáo viên chỉ được khen không được chê, không khen mặt này thì khen mặt khác"

Giờ em mới hiểu người làm giáo dục họ có ý sâu xa của họ cả. Thượng sách vẫn là "nhất ngồi lỳ nhì đồng ý".
Khen đúng thì đc, cũng là khích lệ làm tốt. Nhưng nhìn mãi chả thấy gì để khen

congngo

Xe điện
Đơn giản là ko thỏa thuận đc nên cứ đấu đến cùng để bỏ
cọc có 14 củ thì bỏ vô tư cụ nhỉ. Chứ trúng đấu giá mà chia ra giá quyền khai thác lên đến hơn 500,000/m3 thì phải bán tiền triệu 1 m3 mới có lãi.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Cát sông giờ cạn rồi nên chơi tới cát biển hả các cụ?

thanhlam171

Xe tăng
Chính trường nó phức tạp và nhiều góc khuất. Nhìn thấy mà không phải thế, nghe thấy mà không đúng vậy.
- Nhiều khi nói thẳng, nói thật lại hẻo nhanh và bất thình lình. Bởi vì đã đúng còn nói to, nói nhiều.
- Trước đây cũng có 1 bác. Mà bác ý cũng nhất ngôn. Nên sau là chia tay ngậm ngùi.
- Nói hay không cũng khó. 1 bàn tay không làm nên được đại sự.
* Đúng mà không phải đúng. Không đúng mà lại là đúng. Đúng với không đúng - Nhiều khi đều cảm thấy không giải quyết được gì. Vì chỉ huy có một, chỉ cái cột đình thẳng cũng hóa cong.
Cụ bạc nói rồi chân mình còn lấm bê bê; lại cầm bó đuốc đi rê chân người!” cấm có sai.
Muốn người khác nghe, tín phục thì anh hay trong sáng cái đã. Mình chưa trong veo mà chê thì khó mà trụ lâu được.

Chelski

Xe điện
Bất ngờ quá ! Xét về đại biểu quốc hội thì ông này khi còn đương nhiệm đại biểu QH cũng khá tận tâm

Quyen.pv

Xe tải
Em lót dép hóng nội tình.

HeoQuay66

Xe tăng
anh Qít cũng tiến sĩ luật mà cụ :D :D
Vâng nhưng anh Quít còn bải vở, đi vòng qua mấy chục cty khác, đây cụ này theo báo viết thì như là đứng sau team bảo kê thu phí cát tặc luôn, nên e mới thấy lạ.

MacArthur1

Xe máy
Tính như nào ra được số như ông ấy nhỉ, em đọc bài báo chỉ thấy số khác chứ không nói cách tính như cụ giải thích để ra số ông ấy đưa?
Em ví dụ như thế này nhé: BCA tiếp nhận tin tố giác 10K tin/tháng, xử lý chậm 1% tức là có 100 tin bị chậm. Viện KS nhận tin tố giác 100 tin/tháng, cũng xử lý chậm 1% tức là 1 tin chậm. Bản chất là 2 ông giống nhau tỷ lệ chậm đều là 1%. Nhưng nếu tính theo tỷ trọng thì : tổng tin tố giác bị xử lý chậm là 101, trong đó BCA là 100 tin, chiếm hơn 99% , VKS 1 tin chiếm 1%. Và nếu chỉ nói duy nhât thông tin là tin tố giác xử lý chậm của BCA là 99% thì dễ hiểu lầm.
Tuy nhiênđã làĐBQH thì phải có tiếng nói và dám đưa các vấn đề gai góc ra chứ, chưa đúng thì cq chịu trách nhiệm sẽ giải trình, không sao cả. Không nói về việc khởi tố vừa rồi, nhưng em thấy bác LBN là dám nói thẳng đấy, không như mấy ông nghị gật, có khi cả khóa chẳng làm được tích sự gì.

1.25 ton

Xe điện
Khám xét nhà cường quắt có nhiều tài liệu chứng cứ chứng minh ông nhưỡng có liên quan.
Thực sự em vẫn không hiểu sao ông LBN lại bị túm về tội cưỡng đoạt tài sản, thường các sếp bị túm với tội lợi dụng chức vụ quyền hạn, nhận hối lộ.....chứ chưa thấy ai bị túm vì tội danh nói trên.

Thường đội giang hồ, bảo kê, trấn lột, trộm cướp, cho vay nặng lãi ....mới hay bị túm về tội này.

Chelski

Xe điện
Em ví dụ như thế này nhé: BCA tiếp nhận tin tố giác 10K tin/tháng, xử lý chậm 1% tức là có 100 tin bị chậm. Viện KS nhận tin tố giác 100 tin/tháng, cũng xử lý chậm 1% tức là 1 tin chậm. Bản chất là 2 ông giống nhau tỷ lệ chậm đều là 1%. Nhưng nếu tính theo tỷ trọng thì : tổng tin tố giác bị xử lý chậm là 101, trong đó BCA là 100 tin, chiếm hơn 99% , VKS 1 tin chiếm 1%. Và nếu chỉ nói duy nhât thông tin là tin tố giác xử lý chậm của BCA là 99% thì dễ hiểu lầm.
Tuy nhiênđã làĐBQH thì phải có tiếng nói và dám đưa các vấn đề gai góc ra chứ, chưa đúng thì cq chịu trách nhiệm sẽ giải trình, không sao cả. Không nói về việc khởi tố vừa rồi, nhưng em thấy bác LBN là dám nói thẳng đấy, không như mấy ông nghị gật, có khi cả khóa chẳng làm được tích sự gì.
Em nhớ là tại kỳ họp QH đó sau khi ông Lưu Bình Nhưỡng chất vẫn BTCA thì sau đó có màn tranh luận sôi động trên nghị trường giữa Đại tá : Nguyễn Hữu Cầu, giám đốc CA Nghệ an ( sau lên thiếu tướng và hiện đã nghỉ hưu ) để làm rõ ràng những con số và cách tính mà đại biểu Nhưỡng đã đưa ra .

Dân Tổ

Xe container
Các cụ ộp phơ nhà mình không bất ngờ gì hết, chỉ dân đọc tàu nhanh chấm nét là bàng hoàng :D