[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

beomap2

Xe container
Vâng vậy chắc cùng sv HLU, em đọc nhanh, cũng ko để ý nick. Có thể em hơi cảm tính, nhưng lúc người ta thất thế, em không thích buông lời cay đắng. Còn tội đâu đã có các cơ quan ĐT TT XX.
Người ta nói đó là : Dậu đổ thì bìm leo.
Đã thế còn khoe là học trò của thầy Nh.

QUANG1970

Xe lăn
Tiểu nhân thời nào cũng có các cụ ạ, khi họ đang đương chức sao không bày tỏ, phản biện, tranh luận... Lúc đó lại như .... nhìn thấy Hổ.
Hơi buồn hơn là post đó có nhiều like nữa cụ.
Đạp người ngã ngựa, giậu đổ bìm leo, kền kền...nhiều từ ngữ miêu tả những con người như này lắm ạ

Đương thời tứ xứ chen chân đến!
Thất thế hương lân ngoảnh mặt đi.​

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn

DurexXL

Xe lăn
Là 1 học trò, học vào thời thầy N làm trưởng bộ môn LLĐ, nghe tin em vẫn thấy buồn. Hồi em bảo vệ luận văn, thầy là chủ tịch HĐ, hỏi em rằng nếu NSDLĐ yêu cầu các em phải thay đổi họ tên, phải nọ kia liên quan quyền nhân thân, em có đồng ý ko. Em trả lời: không vì đó là quyền nhân thân. Thầy cười bảo: Các em ngây thơ lắm, ý nói sự chênh lệch về địa vị giữa 2 bên. Em biết tính thầy nói khá thẳng, thậm chí vỗ mặt, va chạm kha khá. Đó là ở góc độ cá nhân, một người học trò sẽ không thích nghe tin không hay về thầy cô mình. Còn ở góc độ công dân, hy vọng về 1 tinh thần thượng tôn pháp luật, đúng người đúng tội.
Một cụ nào đó có viết ở trang đầu rằng cũng là học trò và ko đồng ý với thầy vì lẽ này lẽ nọ. Em nghĩ rằng khi ng ta chưa ngã ngựa, phản biện hay chê trách nhau thì là sự thẳng thắn. Nhưng vào lúc người ta ngã ngựa, những lời kiểu ấy em không phục tí nào. Chẳng thà nhận xét trên cương vị 1 người xa lạ như nhiều cụ mợ ở đây, nó chính danh quân tử hơn. Quan điểm cá nhân em!
Mời Cụ đồng môn 1 ly

Đồng quan điểm với Cụ
Hành vi, tội danh, chế tài ... sẽ do cơ quan chức năng, xét xử thực hiện đúng quy định của pháp luật
Những phát ngôn chửi, bới chính diện khi đang chức: sòng phẳng và đáng trọng
Gạch đã ném khi ngã ngựa, dây leo khi giậu đổ ...
Lẽ đời
Không chỉ với trường hợp này, mà với mọi trường hợp

À quên, còn 1 style nữa: tại chức (cao) thì ngậm miệng ăn tiền, về hưu rồi thì uốn lưỡi vung mồm ra nói nọ kia
Khinh

Moriarty

Xe container
Mời Cụ đồng môn 1 ly

Đồng quan điểm với Cụ
Hành vi, tội danh, chế tài ... sẽ do cơ quan chức năng, xét xử thực hiện đúng quy định của pháp luật
Lẽ đời

À quên, còn 1 style nữa: tại chức (cao) thì ngậm miệng ăn tiền, về hưu rồi thì uốn lưỡi vung mồm ra nói nọ kia
Khinh
Ngay thớt này toàn thấy tập trung vào vụ tính toán phần trăm của ông Nhưỡng. Vụ đấy đồng ý là ông ý tính sai nhưng còn vô vàn phát biểu khác thì lờ đi. VD như việc ông ý tranh luận về luật trật tự an toàn giao thông, chính nhờ những phát biểu đấy mà bên CA ko (chưa?) lấy đc mảng đăng kiểm về. Thủ pháp ngụy biện kinh điển là tập trung vào 1 cái sai rồi suy ra tất cả các cái khác cũng sai.
Đại biểu đề nghị chuyển cảnh sát giao thông về Bộ Giao thông vận tải - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

QUANG1970

Xe lăn
Mời Cụ đồng môn 1 ly
Đồng quan điểm với Cụ
Cái này thì hiếm thấy ở mọi nơi, ngay cả toàn xã hội VN, và càng không thấy hay có hoặc có thể thấy có, hay xuất hiện trên Otofun! :))

Lẽ đời
Cái này thì hầu như thấy ở mọi nơi, nhất toàn xã hội VN, và dễ thấy hay có hoặc xuất hiện trên Otofun mà nhưng "còm" của cái nhà bác nick H là điển hình nhất! =))

Khinh

Cái này thì dễ thấy ở mọi nơi, ngay cả trong xã hội VN, mà báo chí hay các trang mạng Xh luôn thấy xuất hiện những phát biểu của các "nguyên quan, cựu chức" với nội dung bơi móc, phê phán những bất cập trong xã hội, mà bản thân họ khi còn tại chức, đương có nhiệm vụ cũng chịu hay có trách nhiệm xử lý thì ............. khoanh tay nhắm mắt làm ngơ! :P

QUANG1970

Xe lăn
Ngay thớt này toàn thấy tập trung vào vụ tính toán phần trăm của ông Nhưỡng. Vụ đấy đồng ý là ông ý tính sai nhưng còn vô vàn phát biểu khác thì lờ đi. VD như việc ông ý tranh luận về luật trật tự an toàn giao thông, chính nhờ những phát biểu đấy mà bên CA ko (chưa?) lấy đc mảng đăng kiểm về. Thủ pháp ngụy biện kinh điển là tập trung vào 1 cái sai rồi suy ra tất cả các cái khác cũng sai.
Đại biểu đề nghị chuyển cảnh sát giao thông về Bộ Giao thông vận tải - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

Cái này nói nôm na là "đạp cho chết" hay kéo bè bôi đen bầy đàn, đánh hội đồng một "lầm lỡ nhỏ như cái móng tay" nào đó mà lờ đi một núi thành tích công lao! :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ăn tiền bẩn thì cương cái giề
Cụ bình tĩnh. Chưa xử án thì vẫn là tình nghi thôi, chưa kể còn phải phúc thẩm nữa.
Trong thớt này em từng còm " có người ra tù vẫn lên tướng" đấy. :))

Ferrari FXX K

Xe tải
Là 1 học trò, học vào thời thầy N làm trưởng bộ môn LLĐ, nghe tin em vẫn thấy buồn. Hồi em bảo vệ luận văn, thầy là chủ tịch HĐ, hỏi em rằng nếu NSDLĐ yêu cầu các em phải thay đổi họ tên, phải nọ kia liên quan quyền nhân thân, em có đồng ý ko. Em trả lời: không vì đó là quyền nhân thân. Thầy cười bảo: Các em ngây thơ lắm, ý nói sự chênh lệch về địa vị giữa 2 bên. Em biết tính thầy nói khá thẳng, thậm chí vỗ mặt, va chạm kha khá. Đó là ở góc độ cá nhân, một người học trò sẽ không thích nghe tin không hay về thầy cô mình. Còn ở góc độ công dân, hy vọng về 1 tinh thần thượng tôn pháp luật, đúng người đúng tội.
Một cụ nào đó có viết ở trang đầu rằng cũng là học trò và ko đồng ý với thầy vì lẽ này lẽ nọ. Em nghĩ rằng khi ng ta chưa ngã ngựa, phản biện hay chê trách nhau thì là sự thẳng thắn. Nhưng vào lúc người ta ngã ngựa, những lời kiểu ấy em không phục tí nào. Chẳng thà nhận xét trên cương vị 1 người xa lạ như nhiều cụ mợ ở đây, nó chính danh quân tử hơn. Quan điểm cá nhân em!
Cụ ấy nói không đồng ý với lập luận của bác Nhưỡng tại một hội thảo do Viện NCLP tổ chức. Lập pháp hay chính sách đều là khoa học xã hội, là khoa học thì quan điểm không giống nhau là điều hết sức bình thường bác à.
Em thì không học luật học nhưng cũng nhiều dịp ngồi hội thảo cùng với bác Nhưỡng, có hôm hội thảo cả ngày, bác Nhưỡng không về cơ quan mà ở lại đàm đạo, tám chuyện trà đạo, nhiều chủ đề khác nhau. Em luôn dành cho bác Nhưỡng sự tôn trọng, trân trọng.

.Bo My

Xe lăn
thì ông Nhưỡng cũng thế thôi, BCA phá án tham nhũng nhiều nhất lịch sử: kit test, giải kiu, THH, FLC, Vạn Thịnh Phát..
lão Nhưỡng chỉ lèm bèm chuyện xử lý đơn chậm..

minhphuc9

Xe tải
Đời người, biết nói thế nào. Ai đã trót làm thì đều hy vọng chắc gì hậu quả đã xảy ra. Đi tù có số, tránh sao khỏi số.

hd-vt

Xe container
Còm của cụ đặc sệt tính phân biệt vùng miền đấy. Không ổn tí nào.

Còn về chỉ chủ yếu soi mặt nhược của người khác, mặt ưu khó nhìn ra thì đó là bản chất chung của người Việt chứ chả riêng vùng miền nào. Và đặc điểm chung của người Việt nữa, đó là: thích đánh bạc; lúc nghèo thì chăm chỉ, chịu khó nhưng khi hết nghèo thì dễ tự mãn.
Ờ thì chê lày, cụ giải thích xem dân m.Tây hoặc Nam bộ nói chung, giờ không còn hào sảng được như xưa?
Em vô tư nhé, theo em môi trường quyết định khơ khớ hehe.

.Bo My

Xe lăn
Đến hôm nay QH vẫn chưa đình chỉ công tác N, vẫn lấy tiền của dân trả lương cho N!

DurexXL

Xe lăn
Đến hôm nay QH vẫn chưa đình chỉ công tác N, vẫn lấy tiền của dân trả lương cho N!
Ủy ban thường vụ Quốc hội thôi Cụ

Ban Dân nguyện là cơ quan thuộc UBTVQH, do UBTVQH quản lý
Ông Lưu Bình Nhưỡng là nhân sự thuộc Ban này, không phải là Đại biểu QH nên các quyết định đối với vị trí nhân sự này chỉ do UBTVQH quyết, không thuộc nội dung Quốc Hội quyết