[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

202

Xe container
Mấy cái thắc mắc của cụ nó ngớ ngẩn, vô bổ hệt như một vài phát biểu ông cựu ĐBQH vừa bị bắt, cả cách hành văn hùng hổ làm quá vấn đề cũng giống luôn :D.
Theo cụ không bắt ở sân bay thì bắt ở đâu? Hay đợi ông ấy chuyển chuyến bay sang nước khác rồi hò nhau sang bắt cho đúng tầm vóc? Ông ấy có HC công vụ, việc bay sang một nước khác là rất thuận lợi.
Phạm tội thì bắt ở đâu mà chả đc, nhiều cụ cũng cứ phức tạp rối rắm.

.Bo My

Xe lăn
Cụ ấy chắc phải biết trước rồi, chỉ là khi nào thì lên đường thôi
chắc tự biết thôi chứ chưa lên làm việc với CA lần nào đâu. Nếu đã làm việc thì họ chỉ cần mời lên làm việc lần nữa rồi bắt cho gọn.

sắt con

Xe điện
Sai phạm thì phải trả giá là đương nhiên nhưng cái cccm đang thắc mắc là pp/quy trình có phù hợp với bản chất vv đó hay không, đó mới sinh ra diễn đàn tranh luận?

Nói dễ như cụ thì đi ngủ cho lành.
quy trình qua Viện kiểm sát phê chuẩn rồi mới bắt, nhiều cụ cứ thiên kiến với ngành ca là phải hỏi với xin ý kiến với chả quyền miễn trừ …tất tật những vđ đấy là thủ tục thuộc Viện kiểm sát đồng ý hay không đồng ý từ thời điểm lập hs rồi và cơ quan hành pháp ko có trách nhiệm phải thông báo/họp báo cho toàn dân biết.

alansaint

Xe buýt
Cụ LBN này em chỉ thấy nói đạo lý nhiêù quá chứ cũng không thấy sâu sắc gì lắm chủ yếu là nói theo cái ý nhiều người muốn nghe nên được chú ý thôi, mà được để ý thì dễ xảy chân, nhiều khi người khác cũng làm như cụ ý thì chưa sao cả còn cụ ý thì dính trưởng.
Đặc thù vị trí thôi cụ, cụ Nhưỡng làm ở Ban dân nguyện mà!

thunt2

Xe máy
Website
namcuong.villas
E thấy CV anh này toàn luật, mà anh ý cụng dẫm vạch nhỉ.
Hiểu luật thì mới o ép được xã hội cụ ạ. Ko thì đếch anh xã hôi thâm nào mang tiền đến nhét vào mồm đâu. E ngu luật mà đi doạ thằng khác có khi nó đấm cho gãy răng.
Thằng kia nó khai ra thì toang thôi. E mà như ông ấy em cũng đớp.
Giả sử thôi nhé: e đại biểu xứ X, đứng giữa nghi trường đánh bóng tên tuổi, phát biểu đi vào lòng người. Dân chúng nghe xong nức nở khen, tiếng lành đồn xa dân chúng kính phục, tin tưởng đây là người sẽ đứng về phía họ. Ở vùng Y có Thằng A nó bảo kê1 vùng, dân kêu lên em hi vọng e lên tiếng giữa nghị trường bảo vệ họ. E cầm bằng chứng trong tay, với kiến thức thượng thừa về Luật, về ép ngay thằng A chi tiền cho anh ko m chết. Cụ nghĩ thằng A có chi ko?
Bây giờ người người làm kinh tế, có tiền mới làm phiền đc thiên hạ. Có ai lại đi khóc free cho người khác đâu cụ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chắc tự biết thôi chứ chưa lên làm việc với CA lần nào đâu. Nếu đã làm việc thì họ chỉ cần mời lên làm việc lần nữa rồi bắt cho gọn.
Làm đến tầm này thì quan hệ rộng lắm, kiểu gì cũng có thông tin. Chốn quan trường cũng không phải là thiên đường, cuối năm xuân về mà xuân năm nay lại không về nhà rồi

poiuy

Xe ba gác

Theo cán bộ địa phương thì CA chụp và đo đạc 2 cánh cửa này rất kĩ , sau đó lập biên bản, đề nghị địa phương tạm thời quản lý.
1 chi tiết rất đag chú ý , k hiểu có liên quan gì đến vụ án
Có thể là vật chứng, cần được bảo quản.

nghichnham

Xe tăng
Hiểu luật thì mới o ép được xã hội cụ ạ. Ko thì đếch anh xã hôi thâm nào mang tiền đến nhét vào mồm đâu. E ngu luật mà đi doạ thằng khác có khi nó đấm cho gãy răng.
Thằng kia nó khai ra thì toang thôi. E mà như ông ấy em cũng đớp.
Giả sử thôi nhé: e đại biểu xứ X, đứng giữa nghi trường đánh bóng tên tuổi, phát biểu đi vào lòng người. Dân chúng nghe xong nức nở khen, tiếng lành đồn xa dân chúng kính phục, tin tưởng đây là người sẽ đứng về phía họ. Ở vùng Y có Thằng A nó bảo kê1 vùng, dân kêu lên em hi vọng e lên tiếng giữa nghị trường bảo vệ họ. E cầm bằng chứng trong tay, với kiến thức thượng thừa về Luật, về ép ngay thằng A chi tiền cho anh ko m chết. Cụ nghĩ thằng A có chi ko?
Bây giờ người người làm kinh tế, có tiền mới làm phiền đc thiên hạ. Có ai lại đi khóc free cho người khác đâu cụ.
Cán bộ, nhất là cán bộ có số má, giờ ăn ko ngon họ chả ăn đâu cụ ạ

xukthal

Xe lăn
Tôi thích cách suy nghĩ khách quan của cụ khi cụ nói rằng được lòng dân nhưng đúng sai không bàn! Chính vì vậy tôi cũng hướng cụ đến suy nghĩ rằng công an họ làm theo đúng cái cách ông Nhưỡng ông ấy vẫn làm để được lòng dân thôi. Trước ông ấy kèn đồng giờ công an họ cũng kèn đồng, sao cụ k nghĩ là họ cố ý muốn rùm beng, muốn tí media đồng loạt giật tít, họ thừa hiểu mà? Có lẽ “chứng” họ chắc quá rồi nên họ mới cố ý lấy số kiểu vậy. Trên có cụ thắc mắc việc đo cái cánh cửa gỗ nhà ông ấy ở quê, tôi thì đồ rằng nó là vật chứng chẳng hạn :)) Tôi là người rất ghét xxx nhưng trước tôi nghe quả chất vấn chia sai mẫu số tôi cũng thấy nếu mình mà là người liên đới thì chắc cũng k nuốt nổi cục tức. Trước anh dùng “dân tuý” thì giờ họ chơi bài “tỉnh dân”, tôi thấy thế cũng là fair!

Theo cán bộ địa phương thì CA chụp và đo đạc 2 cánh cửa này rất kĩ , sau đó lập biên bản, đề nghị địa phương tạm thời quản lý.
1 chi tiết rất đag chú ý , k hiểu có liên quan gì đến vụ án
:)) Lốp bi bằng bộ cửa chứ dì nữa
Có thể là vật chứng, cần được bảo quản.
Em đã trả lời cc từ hôm qua rồi ;))
Đo cổng tính xem.bnhieu khối gỗ? Quy ra tiền để định mức nhận hối lộ ;))

sắt con

Xe điện

Tiếng nói đại biểu - sự cẩn trọng cần thiết

16:56 06/11/2018
Bên cạnh đại đa số các đại biểu tâm huyết, trách nhiệm và đưa ra nội dung chất vấn mang tính thuyết phục với tinh thần, thái độ xây dựng thì vẫn có những đại biểu đưa ra những nội dung không đúng sự thật, đôi khi mang tính kích động...

Hoạt động chất vấn và trả lời chất vấn tại Quốc hội luôn thu hút được sự quan tâm của đông đảo đồng bào, cử tri cả nước. Có thể thấy, qua các kỳ họp, chất lượng hoạt động chất vấn và trả lời chất vấn ngày càng được nâng cao; bám sát các các vấn đề thực tiễn trong tất cả các lĩnh vực kinh tế, văn hóa, xã hội, an ninh, quốc phòng…; phản ánh được tâm tư, nguyện vọng của cử tri; cung cấp nhiều thông tin bổ ích, giải trình và chỉ ra nguyên nhân của những hạn chế, yếu kém, đồng thời đưa ra các biện pháp, giải pháp giải quyết, khắc phục…, từ đó góp phần tích cực trong phát triển đất nước, được cử tri và dư luận đồng tình, tin tưởng.
Đại biểu Lưu Bình Nhưỡng.
Tuy vậy, bên cạnh đại đa số các đại biểu tâm huyết, trách nhiệm và đưa ra nội dung chất vấn mang tính thuyết phục với tinh thần, thái độ xây dựng thì vẫn có những đại biểu đưa ra những nội dung không đúng sự thật, đôi khi mang tính kích động.
Điển hình là đại biểu Lưu Bình Nhưỡng, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Bến Tre. Trong nhiều phát biểu, đại biểu này thường đi “quá đà”, gây “sốc” không chỉ ở nội dung chất vấn mà cả thái độ chất vấn, thậm chí nhiều phát ngôn mang tính chỉ trích thiếu căn cứ.
Tại kỳ họp Quốc hội trước, khi đề cập đến việc giải quyết vấn đề phức tạp ở Đồng Tâm, đại biểu Lưu Bình Nhưỡng đã phát biểu: “Một đại đội Công an tấn công vào dân Đồng Tâm”, làm nhiều đại biểu và cử tri ngỡ ngàng, không hiểu đại biểu này nhận thức và đứng trên quan điểm nào mà tuyên bố như vậy!?.
Ngay sau đó, một đại biểu Quốc hội đã yêu cầu đại biểu Lưu Bình Nhưỡng phải rút lại câu nói đó, vì phát biểu của đại biểu Nhưỡng là không chính xác, phản ánh sai lệch bản chất sự việc; ảnh hưởng tiêu cực đến uy tín của lực lượng CAND và các cơ quan bảo vệ pháp luật.
Khi nói về xử lý đối với tội phạm xâm hại tình dục trẻ em, đại biểu Lưu Bình Nhưỡng đã đề xuất hình thức xử lý loại tội phạm này bằng hình thức “thiến”. Một tiến sĩ luật, một đại biểu đang hoạt động ở cơ quan lập pháp lại phát biểu trái với qui định của Hiến pháp.
Quyền con người là thiêng liêng, đã được qui định trong Hiến pháp của nước Cộng hòa XHCN Việt Nam. Tội phạm phải được xử lý theo các qui định của pháp luật hiện hành, không ai có quyền đứng trên Hiến pháp và pháp luật để xử lý tội phạm theo kiểu mọi rợ.

….

FUN PLUS

Xe buýt
Em chưa rõ bác Nhưỡng phạm tội cưỡng đoạt ntn? Ví dụ cưỡng đoạt của Cường quắt kia hay của DN? Cường quắt cưỡng đoạt của DN thì có vẻ đúng bài bọn bến bãi rồi. Còn bác Nhưỡng thì cưỡng đoạt của DN thông qua Cường quắt cũng ko hợp lý lắm. Tầm bác Nhưỡng thì chắc thừa hiểu dính đến bến bãi thu tô. Mà là thu tiền lẻ. Nghi điểm ở đây là Cường quắt khai láo lếu. Có thể có quen biết dính dáng nhờ vả và biếu xén nhưng nếu bác Nhưỡng chỉ đạo làm thế thì đúng là ko lường đc. Đến bọn trông otô xe máy ko phép ở Hnoi này mà ko có bọn xxx thì xem có làm nổi ko? Đường của NN. Bọn nó chiếm rồi bảo trông xe thu tiền dù ngta ko gửi thì khác gì đâu. Bắt bác Nhưỡng thì bắt hết bọn xxx bảo kê vỉa hè lòng đường ko phép ở Hnoi cũng đc. Ai bảo hnoi ko có mấy bãi xe kiểu đấy? Em dẫn ra luôn.

xukthal

Xe lăn
Cụ làm em hiểu là: vụ này ko oan sai, nhưng là "bới lông tìm vết".

Suy luận gần ra "bản chất vụ án" rồi còn gì.
Thì lúc chiều em có trích dẫn 1 câu trong "Hịch TS" mà bị xóa mất rồi, đại ý: Đứng giữa SR uốn lưỡi CD mà SM TrĐ ... đấy thôi ;))

Chỉnh sửa cuối:

Đại Ba

Xe điện
Thì lúc chiều em có trích dẫn 1 câu trong "Hịch TS" mà bị xóa mất rồi, đại ý: Đứng giữa SR uốn lưỡi CD mà SM TrĐ ... đấy thôi ;))
Cụ làm em nhớ tới bố em.

Bố em nhận lời giúp rất nhiều người, nhưng ko bao giờ nhận quà cáp cảm ơn, dù món quà quê đôi khi chỉ là chục trứng hay con gà.

Ông già tỉnh thật. Đỡ mang tiếng vì tham chục trứng gà mà vào tù

202

Xe container
Cụ sao lại đánh đồng người có nơi cư trú rõ ràng, có công việc ổn định, thân nhân tốt, chưa có tiền án tiền sự, phạm tội nghiêm trọng/ít nghiêm trọng vv với các thành phần khác được?

Và cái fr là để bàn tán mà cụ, không bàn cho vui xả stress thì đi ngủ?
Cái chính là có cần phải bắt ko? Đã phải bắt thì ở đâu cũng thế.