[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

UVBCT còn bắt cho ăn cơm tù được nữa là cái ông nghi mồm mép tép nhảy. Quốc gia có pháp trị, bắt cũng chả phải ko có nguyên do.
Sai phạm thì phải trả giá là đương nhiên nhưng cái cccm đang thắc mắc là pp/quy trình có phù hợp với bản chất vv đó hay không, đó mới sinh ra diễn đàn tranh luận?

Nói dễ như cụ thì đi ngủ cho lành.

202

Xe container
Quan điểm của e là bên CA chả ngu đi bắt cái ông từng đứng trên QH chất vấn BCA về sai sót ngành CA. Nếu bắt sai thì cái mẹt của BCA giấu đi đâu. Ô í tiến sĩ luật và được là idol rất nhiều người nên CA bắt ô í chắc chắn ô í có chứng cứ vi phạm pháp luật nghiêm trọng chứ vi phạm be bé như vượt đèn đỏ giao thông mà tổ chức bắt giữ sốc hàng vậy người ta cười cho. Chỉ sợ sau này công bố tội trạng bằng chứng thì khối người sốc idol thôi.
Sai thì chắc ko sai rồi, chỉ là bắt những ai trong số đã sai.

Có gì mà ko ổn hả cụ? Thậm chí lúc bắt bên CA còn cho quay video phát công khai. Tội phạm ở mức này, án lại đang điều tra, mắc gì mà người ta phải họp báo hay thông cáo báo chí gì?

Có chăng thì vài hôm nữa họp báo chính phủ thường kỳ nếu có ai hỏi thì cụ Xôi sẽ mở cho vài lời.
Cái công khai ngay video này rất nhân văn, có tình có lý, trắng đen rõ ràng cần nhân rộng?

ban Dân nguyên là Ban của Uỷ ban Thường Vụ quốc hội, ko phải Ban của Quốc hộ, nên Phó ban chỉ có 1,25 thôi ạ. Ban Dân nguyên ko tương đương VP QH ạ
Xét về mặt tổ chức Đ thì trưởng ban là uvtw, nên ông trưởng cũng có tiếng nói tương đối r?

Nguyên nhân dẫn tới có 1ĐB phát biểu hăng nó cũng có lý do của nó, chẳng còn gì để mất nữa thì chém thôi. Chứ A đc đi đúng con đường và lên đều xem có thành thành phần phát biểu đại đi ko
Cụ đoán tốt quá, ý là mấy ông trên răng dưới cát tút thì chém loạn còn mấy bác bệ vệ đề huề gia sản thì gật gù ạ?

Một ý tưởng mới tuyệt vời khi xem xét bản kê khai ts?

Nói thẳng ra vụ này xxx cứ làm quá lên - dù có tội đúng như báo đăng. Nên mới có dư luận. Nhưng đó là sự cố tình của bên xxx thôi, để doạ những con “khỉ” còn lại!
Chúng ta nhẽ nào là "khỉ" như cụ nói?

Biết đâu họ đúng quy trình thủ tục thì lời của cụ thành suy diễn vô căn cứ r?

Koạt mo

Xe điện
Với một quan chức của QH, lại là TS luật có lẽ chỉ cần khởi tố, cấm đi khỏi nơi cư trú.
Bắt tạm giam có vẻ như an toàn hơn mức cần thiết.

Minmatday

Xe tải
Em thì không biết nội tình việc này. Tuy nhiên cách bắt một người từng là ĐBQH, lại là một ĐBQH có nhiều phát biểu "được lòng dân" (đúng sai em ko bàn), và hiện tại vẫn là một nhân viên hàm thứ trưởng trong QH, một cách khẩn cấp, tại sân bay (theo kiểu phải ngăn chặn tội phạm khẩn cấp), và nguyên nhân đăng tải thì mập mờ cho anh em đoán già đoán non, thì rõ ràng việc này bên CA rất coi nhẹ dư luận, ko cần phải họp báo, thông báo gì cho "ông chủ" dân khỏi băn khoăn vì sao ai-đồ của họ lại bị bắt.
Tôi thích cách suy nghĩ khách quan của cụ khi cụ nói rằng được lòng dân nhưng đúng sai không bàn! Chính vì vậy tôi cũng hướng cụ đến suy nghĩ rằng công an họ làm theo đúng cái cách ông Nhưỡng ông ấy vẫn làm để được lòng dân thôi. Trước ông ấy kèn đồng giờ công an họ cũng kèn đồng, sao cụ k nghĩ là họ cố ý muốn rùm beng, muốn tí media đồng loạt giật tít, họ thừa hiểu mà? Có lẽ “chứng” họ chắc quá rồi nên họ mới cố ý lấy số kiểu vậy. Trên có cụ thắc mắc việc đo cái cánh cửa gỗ nhà ông ấy ở quê, tôi thì đồ rằng nó là vật chứng chẳng hạn :)) Tôi là người rất ghét xxx nhưng trước tôi nghe quả chất vấn chia sai mẫu số tôi cũng thấy nếu mình mà là người liên đới thì chắc cũng k nuốt nổi cục tức. Trước anh dùng “dân tuý” thì giờ họ chơi bài “tỉnh dân”, tôi thấy thế cũng là fair!

không đứng yên chả lẽ lại hô 500 anh em đến ứng cứu ah cụ, thêm tội chống người thi hành công vụ nữa, thà im lặng để thực hiện quyền im lặng khi mình là bị can (kể cả có là tiến sĩ luật đi nữa) và nên chỉ khai báo khi có sự tham gia của Luật Sư giống em Hoa Hậu Phương Nga
Rất chi là khoái chí!

Cụ nghĩ các ĐBQH nước CHXHCN VN như một đám vô pháp vô thiên hay sao?

Cụ hiểu hành vi cấu thành tội chống người thi hành công vụ phải bao gồm đủ các yếu tố nào không?

Ối Giời Ơi

Xe tăng

Theo cán bộ địa phương thì CA chụp và đo đạc 2 cánh cửa này rất kĩ , sau đó lập biên bản, đề nghị địa phương tạm thời quản lý.
1 chi tiết rất đag chú ý , k hiểu có liên quan gì đến vụ án

Bigmoto

Xe container
Tưởng cưỡng híp chứ cưỡng đoạt thường thôi:))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ LBN khi bị bắt thấy thần thái xuống hẳn, rất cam chịu, kiểu tâm phục, khẩu phục, không oan sai. Kiểu như quả này mình đứt rồi ý.
Cụ ấy chắc phải biết trước rồi, chỉ là khi nào thì lên đường thôi

Theo cán bộ địa phương thì CA chụp và đo đạc 2 cánh cửa này rất kĩ , sau đó lập biên bản, đề nghị địa phương tạm thời quản lý.
:)) Lốp bi bằng bộ cửa chứ dì nữa

Với 1 Ts luật thì em nghĩ cũng chẳng lq gì, tất nhiên ngoài lkt cụ ấy cũng nên đọc thêm lhs?