[Funland] Ông Gong trả lời báo Hàn.

dichvuflycamhn

Xe buýt
ở trên sân nó ko dễ như mình xem qua tv đâu cụ :)
e cho là toản bị đau tay sau pha đỡ bước 1 nên lúc đó bị ảnh hưởng đến khả năng phán đoán quan sát, chỉ trong tích tắc thôi
Tình huống đấy là lực bóng căng, nẩy ra quá nhanh lại xoáy cuộn qua đỉnh đầu nên thủ môn nó ko phán đoán đc điểm rơi của trái bóng ở đâu, chứ ko phải đau tay nên mới thành ra như thế đâu cụ ạ. Cái này khó trách đc thủ môn, vì nếu là cầu thủ ở những vị trí khác thì họ sẽ phán đoán đc tình huống đó tốt hơn, bởi họ thường xuyên phải tranh chấp bóng bổng, tập các bài tập về tâng bóng, kiểm soát bóng, thời gian chạm bóng của họ nhiều hơn so với vị trí thủ môn, nên họ sẽ có cảm giác bóng và cảm giác về không gian tốt hơn, từ đó đoán đc điểm rơi của trái bóng.

berryfun

Xe điện
Qua xem cụ Gong và các cháu có sự tươi mới là rõ nhưng nếu không có sự điều chỉnh thì e rằng lối đá này sẽ không phù hợp với thể trạng người Vietnam. Trận hôm qua cảm giác từ phút 75 thể trạng các cầu thủ ko chịu được nhiệt rồi.
Lối đá pressing gây sức ép rất hay nhưng nó chỉ hay khi cầu thủ đủ trình độ (bao gồm thể lực, kỹ năng và tư duy lĩnh hội chiến thuật từ hlv, cầu thủ Vietnam hôm qua thể hiện rõ ràng có kỹ năng có tư duy lĩnh hội chiến thuật nhưng ko đủ thể lực để đá 80 phút chứ đừng nói 90 phút).

Chỉ mong cụ Gong mềm dẻo linh hoạt như cụ Park thì hay quá. Làm sao vừa đá đẹp mà vẫn đảm bảo thành tích ở mức nhất định.

thientudolong

Xe container
Tình huống đấy là lực bóng căng, nẩy ra quá nhanh lại xoáy cuộn qua đỉnh đầu nên thủ môn nó ko phán đoán đc điểm rơi của trái bóng ở đâu, chứ ko phải đau tay nên mới thành ra như thế đâu cụ ạ. Cái này khó trách đc thủ môn, vì nếu là cầu thủ ở những vị trí khác thì họ sẽ phán đoán đc tình huống đó tốt hơn, bởi họ thường xuyên phải tranh chấp bóng bổng, tập các bài tập về tâng bóng, kiểm soát bóng, thời gian chạm bóng của họ nhiều hơn so với vị trí thủ môn, nên họ sẽ có cảm giác bóng và cảm giác về không gian tốt hơn, từ đó đoán đc điểm rơi của trái bóng.
có vẻ đời hlv nào ở vn cũng bị các thủ môn bóp vài lần :D

Chỉnh sửa cuối:

ROW

Xe tải
Trận hôm qua đá tốt; thể lực cuối trận đuối nhưng không đáng lo ngại vì các cháu U21 này sẽ rất nhanh phát triển, tích lũy thể lực.

dichvuflycamhn

Xe buýt
cái này đúng nhưng đúng với kiểu thanh niên ưa tự do phóng khoáng và kém kỏi bên đó thôi cụ nhé, chứ còn môi trường sống, y tế, giáo dục .....của của nó ở đẳng cấp thế giới rồi sang vn làm gì
Cụ đã sang đấy chơi bời làm việc bao giờ chưa? Em thì sang rồi nên cũng hiểu đc 1 phần nhỏ cuộc sống bên đấy nó như thế nào. Mọi thứ thì đắt đỏ, cuộc sống thì gấp gáp, áp lực. Thanh niên bên đấy chúng nó nhiều đứa còn chả dám yêu, hoặc nếu có yêu thì cũng cứ yêu thôi chứ ko xác định lập gia đình sinh con cưới treo gì cả, phụ nữ bên đấy nó kiểu đòi hỏi cao, phải có nhà có xe ở Seoul, có sổ tiết kiệm bao nhiêu tiền đó... thì hãy nói đến chuyện cưới xin. Nhiều người thì đi làm toàn đến 10h 10 rưỡi đêm mới bắt đầu trở về nhà. Tuy là đường xá ngon lành thông thoáng nhưng làm ở xa thì di chuyển về đc đến nhà cũng mất thêm 1 tiếng, tiếng rưỡi nữa.
Thế nên ở VN tiêu tiền, lúc nào có việc thì lại té về mẫu quốc vẫn chẳng sướng hơn à. :)) Em bảo rồi, cụ cứ hỏi mấy thằng đc biệt phái sang VN công tác,đến lúc gọi về xem chúng nó có bảo muốn về HQ ko?

thientudolong

Xe container
Cụ đã sang đấy chơi bời làm việc bao giờ chưa? Em thì sang rồi nên cũng hiểu đc 1 phần nhỏ cuộc sống bên đấy nó như thế nào. Mọi thứ thì đắt đỏ, cuộc sống thì gấp gáp, áp lực. Thanh niên bên đấy chúng nó nhiều đứa còn chả dám yêu, hoặc nếu có yêu thì cũng cứ yêu thôi chứ ko xác định lập gia đình sinh con cưới treo gì cả, phụ nữ bên đấy nó kiểu đòi hỏi cao, phải có nhà có xe ở Seoul, có sổ tiết kiệm bao nhiêu tiền đó... thì hãy nói đến chuyện cưới xin. Nhiều người thì đi làm toàn đến 10h 10 rưỡi đêm mới bắt đầu trở về nhà. Tuy là đường xá ngon lành thông thoáng nhưng làm ở xa thì di chuyển về đc đến nhà cũng mất thêm 1 tiếng, tiếng rưỡi nữa.
Thế nên ở VN tiêu tiền, lúc nào có việc thì lại té về mẫu quốc vẫn chẳng sướng hơn à. :))
do cụ tiếp xúc vs tầng lớp thấp +đoc báo việt nhiều nên mới phát biểu vậy :D
giờ cụ sang hỏi thử son hueng min hay mấy idol K - pop xem nó biết vn là nước nào ko :D có thích sang đó ko :D
e làm cho cty hàn có thằng ku 91 sang đây làm chân phiên dịch + sai vặt (dù lương nó cũng net 3k$), nó nói thẳng tao ko kiếm đc cv tốt bên hàn nên mới sang đây

Xế Độp

Xe điện
Trận hôm qua đá tốt; thể lực cuối trận đuối nhưng không đáng lo ngại vì các cháu U21 này sẽ rất nhanh phát triển, tích lũy thể lực.
Đồng ý với cụ, các cháu còn trẻ cứ phải nhồi thể lực thế, dần dần mới thích nghi và tiến xa được;
Nửa nạc nửa mỡ thì chỉ quanh quẩn ao làng;

Mũi tên bạc

Xe container
ở trên sân nó ko dễ như mình xem qua tv đâu cụ :)
e cho là toản bị đau tay sau pha đỡ bước 1 nên lúc đó bị ảnh hưởng đến khả năng phán đoán quan sát, chỉ trong tích tắc thôi
Đồng ý với cụ là mình xem ti vi thì dễ nhưng em thấy Toản không chuyên nghiệp tình huống này; vì đau có một ngón tay thôi nhưng khi mình chưa biết bóng ở đâu thì phải tìm nó đã chứ không phải quay lưng như thế cho dù đau!

thientudolong

Xe container
Đồng ý với cụ là mình xem ti vi thì dễ nhưng em thấy Toản không chuyên nghiệp tình huống này; vì đau có một ngón tay thôi nhưng khi mình chưa biết bóng ở đâu thì phải tìm nó đã chứ không phải quay lưng như thế cho dù đau!
nhiều khi nó là phản xạ thôi
như e đi đá bóng, có lần đuổi theo tiền đạo đội bạn, mình bị đuối ko theo đc ngã, nhưng theo phản xạ mình lại tìm cái chân của bạn tiền đạo kia để chống tay, vô tình làm bạn đó ngã theo (cũng khá nặng vì sân nhân tạo) mà rõ ràng mình ko cố ý cản hay gây chấn thương cho bạn đó :)

ROW

Xe tải
Quả đó rất khó hiểu, đỡ bóng bật ra thì phải tìm bóng bằng được mới thôi; cu Toản lại quay đi và dừng lại không tìm bóng nữa; có thể đau, có thể bất ngờ, nhưng việc dừng lại quay đi là rất buồn cười và khó giải thích.

Hanoian2020

Xe đạp
Tôi lại nghĩ cháu nó chủ quan, nghĩ chắc là bóng ra sau biên rồi. Nếu ko phán đoán được điểm rơi thì ko ai lại đứng trên vạch biên ngoài gôn mà lại quay lưng với sân cả

dichvuflycamhn

Xe buýt
giờ cụ sang hỏi thử son hueng min hay mấy idol K - pop xem nó biết vn là nước nào ko :D có thích sang đó ko :D
e làm cho cty hàn có thằng ku 91 sang đây làm chân phiên dịch + sai vặt (dù lương nó cũng net 3k$), nó nói thẳng tao ko kiếm đc cv tốt bên hàn nên mới sang đây
Thì đang nói trên bình diện chung, cụ lại đi so với mấy bọn sao số. CV tốt hay ko tốt thì cũng còn tùy theo quan điểm và mức sống của chúng nó. Chứ nếu ngon nghẻ thuận lợi thì em cũng thích ở nơi chôn rau cắt rốn hơn là đi tha phương cầu thực.
Cụ Gong hay cụ Park thì cũng thế thôi. Bên Hàn nó bảo cầm ĐTQG thì các cụ ấy lại chả gật vội chứ mò sang VN làm gì.

Sonduong.BMV

Xe container
Hôm qua đội hình lộ cộ, thể lực yếu. Sau phút 70 cầu thù toàn chuột rút.
Chắc ăn ở KS toàn đồ đông lạnh nên không đảm bảo VSATTP.

vkthang

Xe container
Thì cùng vị trí nhân lực qua VN sống sướng hơn nhiều mà cụ, em thấy người Hàn thích qua Việt Nam sống và làm việc nên họ đưa cả gia đình sang, như khu em đang ở chỉ có chưa đến 900 căn hộ mà sáng ra có 8 con 45 đón chỉ học sinh Hàn đi học :)) Đấy là em còn không thèm đếm 29 với 16.

Tranha131076

Xe tăng
Qua xem cụ Gong và các cháu có sự tươi mới là rõ nhưng nếu không có sự điều chỉnh thì e rằng lối đá này sẽ không phù hợp với thể trạng người Vietnam. Trận hôm qua cảm giác từ phút 75 thể trạng các cầu thủ ko chịu được nhiệt rồi.
Lối đá pressing gây sức ép rất hay nhưng nó chỉ hay khi cầu thủ đủ trình độ (bao gồm thể lực, kỹ năng và tư duy lĩnh hội chiến thuật từ hlv, cầu thủ Vietnam hôm qua thể hiện rõ ràng có kỹ năng có tư duy lĩnh hội chiến thuật nhưng ko đủ thể lực để đá 80 phút chứ đừng nói 90 phút).

Chỉ mong cụ Gong mềm dẻo linh hoạt như cụ Park thì hay quá. Làm sao vừa đá đẹp mà vẫn đảm bảo thành tích ở mức nhất định.
Muốn vươn tầm thì chỉ có thể nâng tầm thể lực để theo kịp chiến thuật (bóng đá hiện đại kg có chỗ đứng cho những đội kém thể lực)! Thế nên muốn tiến bộ thì cầu thủ phải vươn lên để theo kịp chiến thuật chứ kg ai làm ngược lại cả!

P/S: Hôm qua toàn đội bị ngộ độc thức ăn, thế nên dùng trận hôm qua để đánh giá thể lực của U23 là chưa chuẩn!

beomap2

Xe container
Xem U23 VN đá hôm qua thấy thật sướng mắt, các cháu thể hình thể lực tốt, quyết tâm cao, em thích lối đá này.
Thể lực có vẻ chưa ổn, mới vào hiệp hai đã có cầu thủ bị chuột rút, nrêu đá căng hơn hoặc phải đá hiệp phụ là gay go

thientudolong

Xe container
Thì cùng vị trí nhân lực qua VN sống sướng hơn nhiều mà cụ, em thấy người Hàn thích qua Việt Nam sống và làm việc nên họ đưa cả gia đình sang, như khu em đang ở chỉ có chưa đến 900 căn hộ mà sáng ra có 8 con 45 đón chỉ học sinh Hàn đi học :)) Đấy là em còn không thèm đếm 29 với 16.
sướng nó nhưng con cái gđ nó thì ko sướng lắm
cũng như giờ hỏi tại sao cụ thích ở hn mà ko về quê ở cho đỡ bon chen
vì ở hn cụ có nhiều cơ hội hơn, gần bv, con cái có môi trường giáo dục hơn đúng ko
thế bọn hàn mà khá giỏi nó cũng vậy, sang vn đa số toàn loser hoặc thanh niên thích tự do thôi :), ko tính thành phần cty cắt cử sang vn làm sếp, chuyên gia nhé, đội đấy nếu ko đi thì chỉ có nước nghỉ việc nên ko có lựa chọn :D

Maner Bolsol

Xe tăng
Trận hòa Thái Lan với nhiều sai lầm của hàng thủ đã tước đi 1 phần triển vọng vào vòng sau của đội bóng chứ không nên lạc quan. Lối chơi phải thể hiện ở nhiều trận đấu chứ chỉ duy trì được 1 vài trận chưa nói lên điều gì. Công làm thủ phá, sai lầm cá nhân, chiến thuật lúc cuối trận chỉ còn vài phút là những điều đáng bàn đến. Cố hữu rồi

Au79 Dragon

Xe điện
Em đã sai khi trước đây cho rằng văn Toản là thủ môn bắt tốt, lỳ lợm. Qua thời gian trên tuyển mới thấy, khác với vẻ ngoài thì thủ môn này chuyên môn không tốt, hay bị áp lực tâm lý, dù thi đấu khá nhiều ở V lích nhưng có vẻ nó không giúp gì được cho cậu này về mặt kinh nghiệm.

niceshot

Xe container
Văn Toản nó bắt tốt mấy trận ở SG vừa rồi thì tung hô ầm ầm, vừa mắc lỗi phát là vùi không thương tiếc!

Đến chịu các CĐV VN.

Chiến thuật của HLV Gong trong trận đấu TL hôm qua sẽ phát huy hiệu quả khi đấu với các đội tầm tầm hoặc yếu hơn VN, đặc biệt hiệu quả trong việc làm mãn nhãn dàn HLV online hùng hậu, còn kết quả thắng thua thì chưa biết thế nào.

Chiến thuật này mà mang áp dụng trong các trận đấu với các đối thủ mạnh hơn như Hàn Quốc, Nhật Bản, Úc, UAE .... thì lành ít dữ nhiều, không biết đến lúc U23 VN thua đậm thì các HLV online có còn chia sẻ đồng cảm với HLV và đội tuyển nữa không?

Ngay trọng trận đấu với TL hôm qua, những hình ảnh rất lâu rồi mới lại tái hiện ở cấp độ đội tuyển VN, cả U23 và ĐTQG, đó là cảnh qua phút 70 các cầu thủ thay nhau chuột rút, nằm sân. Có thể là do tiêu chảy, có thể là do lối chơi phá sức cầu thủ... nhưng rõ ràng đó là dấu hiệu không tốt chút nào.

Dù sao thì cũng hy vọng HLV Gong sẽ có chiến thuật phù hợp với từng đối thủ và U23 VN đạt thành tích tốt qua từng trận đấu!

Chỉnh sửa cuối: