[Funland] Ông Gong trả lời báo Hàn.

victory_1980

Xe điện
Hôm qua đội U23 vắng mấy trụ cột, một vài cầu thủ cũng chưa hoàn toàn bình phục mà vào đá, ko thì Thái khó mà gỡ hòa.

DuongTOTO

Xe buýt
H qua VN đá tự tin mà các cụ
Cơ mà hơi tiếc ,nếu cụ Gong cho thêm 1 tv thủ vào mấy phút cuối thì giữ được 3 điểm rồi
Cụ ko xem à, phút cuối hết quyền thay người rồi còn gì =))
Mình hợp đá kiểu Real, chứ đốt sức như Liv thì đầu trận em đã dự toi là nhiều :)).
Mình hôm qua không toi mà còn toàn dẫn trước thế cũng tạm :P
Đá giải thì ko có cơ hội sửa sai mà mình từ trước đến nay ở đấu trường châu á cũng chỉ thuộc loại yếu thôi. Thầy Park thận trọng là đúng và kết quả cũng thấy điều đó, quan trọng thầy mới có kế thừa chiến thuật của Thầy Park và phát triển nó nâng tầm hay là tìm phong cách riêng khác.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đá kiểu Cụ Gong nhìn sướng mắt nhưng cũng đau tim.
Muốn đi được đường xa thì trc hết phải ko thua cái đã, e mong là với kiểu đá mới thì Cụ Gong thành công. :D
Vâng, cùng là chiến thắng nếu tấn công đẹp thì vẫn chất hơn :) Cụ Goong nom rất dễ gần, bình dị (ko lầm lì như cụ bên indo)

vitomxau

Xe container
Qua em liên hoan say lòi kèn, nay phải xem lại mới được :D

Bomva

Xe điện
Đến cuối hiệp 2 thể lực suy giảm bị gỡ hòa nên đỡ tươi hơn. Đá lối đá này 1 trận thì được chứ trận thứ 2 thứ 3 là đứt. Nói gì thì nói thắng nó mới tươi chứ thu thì đá kiểu gì cũng không tươi đâu.

pooka

Xe container
Em thấy trận hôm qua VN đá rất tốt đấy, nhất là trong tình trạng cầu thủ bị thể lực giảm do ... Tào đuổi.
Cứ bảo Thái cho ngoại binh về đá , còn VN thì không có các cầu thủ trên 23 tuổi sẽ yếu thế. Nhưng xem thì thấy Thái không hề trên cơ VN. Bàn thua đầu tiên do lỗi thủ môn chứ không phải do lỗi của hàng phòng ngự.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nâng thê lực lên 50% nữa thì đá kiểu này ok lắm.

Cầu thủ ta sao mỏng mảnh, trắmg trẻo thế???

blackpaint

Xe container
e thấy nếu cụ gong làm hlv u23 hay lứa trẻ thì tư duy bóng đá thế phù hợp đấy chứ nhỉ, đc bung hết sức, phát huy tối đa khả năng
còn như cụ park là kiểu cầu toàn quá, nặng chiến thuật quá thì phù hợp với đội tuyển quốc gia hơn
Đá thế này sợ chấn thương hoặc ko chịu nổi đến hiệp phụ, nhiều cầu thủ chuột rút mà thời cụ Park rất ít gặp. Nhưng đá đẹp đấy, pressing tầm cao, Thái ko lên nổi bóng và ít có cửa.

thientudolong

Xe container
Đá thế này sợ chấn thương hoặc ko chịu nổi đến hiệp phụ, nhiều cầu thủ chuột rút mà thời cụ Park rất ít gặp. Nhưng đá đẹp đấy, pressing tầm cao, Thái ko lên nổi bóng và ít có cửa.
thời cụ park theo e biết văn hậu, trọng hoàng, đình trọng và cả văn đức cũng phải vật lộn với chấn thương cụ ạ :)

theanh235

Xe buýt
thời cụ park theo e biết văn hậu, trọng hoàng, đình trọng và cả văn đức cũng phải vật lộn với chấn thương cụ ạ :)
ủa, nhưng e thấy trong 4 em đó, có em nào bị chấn thương khi đang thi đấu cho đội tuyển các cấp của mình đâu?

thientudolong

Xe container
Nâng thê lực lên 50% nữa thì đá kiểu này ok lắm.

Cầu thủ ta sao mỏng mảnh, trắmg trẻo thế???
nâng lên khoảng 20% đã khó rồi cụ lại đòi 50% :D
chưa kể ta nâng còn các bạn ngồi chờ hoặc nhìn ta nâng 1 mình hết :D

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy trận hôm qua VN đá rất tốt đấy, nhất là trong tình trạng cầu thủ bị thể lực giảm do ... Tào đuổi.
Cứ bảo Thái cho ngoại binh về đá , còn VN thì không có các cầu thủ trên 23 tuổi sẽ yếu thế. Nhưng xem thì thấy Thái không hề trên cơ VN. Bàn thua đầu tiên do lỗi thủ môn chứ không phải do lỗi của hàng phòng ngự.
Cũng có lỗi tạo đk cho cu davis sút xa khoảng cách nguy hiểm ^^

theanh235

Xe buýt
vậy cụ gong vừa nắm đội đâu đó 2 tuần thì lỗi của cụ ấy hết :D
nói như cụ thì " Tai Nạn xẩy ra là điều không ai mong muốn. Xin đừng hỏi trách nhiệm thuộc về ai, về cơ quan nào. Trách nhiệm thuộc về toàn dân"

Mũi tên bạc

Xe container
Thực ra thì hòa với Thái hôm qua là một trận đấu không tồi; đặc biệt một số cầu thủ chúng ta lại bị ngộ độc thức ăn. Nhưng em vẫn không vui với tình huống của Văn Toản, nó thể hiện rằng cầu thủ này vẫn nghiệp dư. Khi chưa bắt được dính bóng mà chưa biết bóng ở đâu thì việc đầu tiên là phải sát sao tìm bóng để ngăn cản chứ không phải quay lưng lại thế. Giống Công Phượng hay cầu thủ nào đó trước đây cũng bị cho là nghiệp dư vì tội khi bóng chưa vào lưới không đuổi theo bóng để sút nó vào lưới lại chạy ra chuẩn bị ăn mừng để bóng không thể vào được lưới. Ông Gong hy vọng sẽ trao đổi thông tin này với Toản!

tuha_vt2015

Xe tăng
Em thấy đá với tâm thế tốt, tuy thể lực bị ảnh hưởng khá nhiều

thientudolong

Xe container
Thực ra thì hòa với Thái hôm qua là một trận đấu không tồi; đặc biệt một số cầu thủ chúng ta lại bị ngộ độc thức ăn. Nhưng em vẫn không vui với tình huống của Văn Toản, nó thể hiện rằng cầu thủ này vẫn nghiệp dư. Khi chưa bắt được dính bóng mà chưa biết bóng ở đâu thì việc đầu tiên là phải sát sao tìm bóng để ngăn cản chứ không phải quay lưng lại thế. Giống Công Phượng hay cầu thủ nào đó trước đây cũng bị cho là nghiệp dư vì tội khi bóng chưa vào lưới không đuổi theo bóng để sút nó vào lưới lại chạy ra chuẩn bị ăn mừng để bóng không thể vào được lưới. Ông Gong hy vọng sẽ trao đổi thông tin này với Toản!
ở trên sân nó ko dễ như mình xem qua tv đâu cụ :)
e cho là toản bị đau tay sau pha đỡ bước 1 nên lúc đó bị ảnh hưởng đến khả năng phán đoán quan sát, chỉ trong tích tắc thôi

dichvuflycamhn

Xe buýt
Ngoáy thế cho ngoáy cả ngày Cụ nhỉ, bọn E đá sân 7 với nhau nhiều, gặp đội ít khi đá với nhau, kể cả có cầu thủ từng V-Leagle đã giải nghệ, cầm bóng, tấn công loanh quanh giữa sân chán thì thôi, thỉnh thoảng dồn lên làm 1 quả
Thì bóng đá nó là môn thể thao tập thể mà cụ. 1 cánh én nhỏ ko làm nên mùa xuân, hoặc ngược lại nhiều khi trong đội toàn những thằng có kỹ thuật tốt, cầm bóng đc, nhưng lại thua đội có trình độ kém hơn. Mấy trường hợp này em gặp nhiều rồi vì hay đi đá hộ. Cứ mạnh thằng nào là thằng ý đá, cắm đầu vào rê dắt, hoặc chỉ nhăm nhăm sút thôi chứ ko bao giờ biết phối hợp với đồng đội.
Ngoài lề tý thì dân Hàn thích sống ở VN hơn, nên ông hlv kia chọn VN chắc chắn cũng ít nhiều vì lý do đấy. Các cụ cứ hỏi bọn Hàn sang VN làm việc là biết. Trước có cái báo nó viết là người trẻ ở Hàn muốn đào thoát khỏi đất nước thì nhiều cụ hay mỉa mai. Nhưng sự thật là đúng như vậy đấy, vì cuộc sống ở Hàn nó khác xa so với phim ảnh.

muadem

Xe cút kít
Em vào xem hội đồng HLV online giao ban :D

thientudolong

Xe container
Thì bóng đá nó là môn thể thao tập thể mà cụ. 1 cánh én nhỏ ko làm nên mùa xuân, hoặc ngược lại nhiều khi trong đội toàn những thằng có kỹ thuật tốt, cầm bóng đc, nhưng lại thua đội có trình độ kém hơn. Mấy trường hợp này em gặp nhiều rồi vì hay đi đá hộ. Cứ mạnh thằng nào là thằng ý đá, cắm đầu vào rê dắt, hoặc chỉ nhăm nhăm sút thôi chứ ko bao giờ biết phối hợp với đồng đội.
Ngoài lề tý thì dân Hàn thích sống ở VN hơn, nên ông hlv kia chọn VN chắc chắn cũng ít nhiều vì lý do đấy. Các cụ cứ hỏi bọn Hàn sang VN làm việc là biết. Trước có cái báo nó viết là người trẻ ở Hàn muốn đào thoát khỏi đất nước thì nhiều cụ hay mỉa mai. Nhưng sự thật là đúng như vậy đấy, vì cuộc sống ở Hàn nó khác xa so với phim ảnh.
cái này đúng nhưng đúng với kiểu thanh niên ưa tự do phóng khoáng và kém kỏi bên đó thôi cụ nhé, chứ còn môi trường sống, y tế, giáo dục .....của của nó ở đẳng cấp thế giới rồi sang vn làm gì