[Funland] Ông bố , Ân hận cả đời

beomap2

Xe container
Cụ nói nghe chán bỏ mẹ.

1. Trẻ con nó hiếu động và tò mò, trên dưới 5 tuổi nó có nhận thức được thì cũng mải chơi và quên mất. Với lại trẻ con có phải ai cũng thần đồng như con cụ là hiểu và nhận thức được sự việc , hậu quả ra sao để tránh đâu???

2. Nước ngoài là nước nào? Chả nói đâu xa, Singapore là đất nước có rất nhiều chung cư mà họ cũng phải làm thế này thì cụ hiểu vấn đề nó là thế nào rồi nhá

Đồng ý với cụ, bọn trẻ 2 - 3 tuổi nhiều đứa chưa dạy được đâu, nó như bị tăng động, càng cấm nó càng thử làm xem sao, tôi đã thấy có ông nhóc 2 tuổi sang nhà bên cạnh, đưa ra ban công bảo không được thò đầu qua khe chấn song, thế mà nó cứ lao đầu thò ra ngoài, nhìn quá sợ luôn.

Jamebonds

Xe container
Đang hỏi mà cụ trả lời đi chứ, lôi tây tàu vào nói thì phải có căn cứ chứ? :))
Thế e hỏi lại cụ cc bọn tây cao từ 3 tầng trở lên nó có làm chấn song, giăng lưới như m ko

Jamebonds

Xe container
Ở VN chán nhất là hàng ngày nhìn những đứa trẻ lớn tồng ngồng, nuốt cả bố mẹ rồi vẫn thấy hàng ngày phụ huynh đèo đi học🙏🙏🙏

7vienngocrong

Xe tăng
Ui chao con em lúc 5t, hôm đó trời mưa lâm thâm em đi đón con chị, bảo nó con chơi với bà, mẹ đi đón chị. Em dân con chị đi học về đến hẻm nhà, nó gọi e. Nhìn lên thấy nó rinh cái ghế trong phòng ngủ của ba mẹ ra ban công lầu 3 đứng dòm xuống. Em tái mét, bảo con trèo xuống khỏi ghế đi vào nhà, mẹ về đến rồi. Nó lồm cồm trèo xuống ghế đi vào. Thế là bước vô nhà nhìn bàn thờ ông thần tài có quả dưa hấu em rinh luôn đi lên lầu, dẫn nó ra ban công. Cả 2 chị e đứng ban công , em ôm trái dưa thả xuống, trái dưa vỡ toang bung bét. Em hỏi lúc nãy nếu con rơi xuống thì sao? Nó trả lời con sẽ bung bét như trái dưa. Em nói nếu con bị vậy con có gặp được ba mẹ không? Cả 2 chị e ngẩn người rồi nói chắc chết luôn quá. Em giảng dạy vì sao k bắt ghế leo trèo...doạ tụi nó luôn rồi kể từ đó nó biết sợ hơn. Hôm đó bà nội được 1 phen đứng tim khi em thả quả dưa.

ubisapro

Xe trâu
Sao các chung cư ko bắt buộc làm các biện pháp an toàn với ban công, cửa sổ nhỉ?@@

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả chỉ vì ở nước ta, con cái mặc định là "tài sản" riêng của bố mẹ chúng, ngược đãi hay ko chăm sóc con cái bố mẹ vẫn chỉ bị xử bởi "dư luận".
Ông bố này ở nơi em sống là bị ra toà kết án đấy

coquay

Xe container
Quá nhiều vụ như này diễn ra rồi, mong pháp luật có quy định chặt chẽ hơn với các khu chung cư nhà cao tầng chắc chỉ có chuyển thành luật quy định bắt buộc thì mới hết tái diễn lại những vụ việc như thế này.
Để an toàn cho ngươi sử dụng Bắt buộc phải làm chấn song cho cửa sổ bancong thì mới an toan đc chứ ko chờ đc vào ý thức của người sử dụng đc, vì có thể họ chỉ là người đi thuê để ở mà thôi

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Ngài nói thằng kia là chuẩn rồi, nhưng hơi chút là Mỹ thế này, VN thế kia thì hài. Đừng vơ đũa cả nắm thế.
Không phải tự nhiên mà người ta hay đem ra so sánh đâu cụ
Tất nhiên nước nào chả có nhược điểm, nhưng mà nhiều nhược điểm quá thì bị đem ra so sánh thì cũng là bình thường.
Tâm lý chung thôi mà

Jamebonds

Xe container
Có thể e hơi cực đoan, nhưng tây nó xử lý vấn đề khác và đơn giản hơn mình mà vẫn đem lại chung 1 kết quả thì nên xem lại bản thân m

còn nếu các cụ có con nhỏ dưới 3 tuổi muốn con an toàn mà ko phải chăng lưới, chấn song xấu xí thì ngoài việc giáo dục trẻ thì có thể bổ sung giải pháp là những chỗ cửa sổ, ban công cần đặt những vật chắn để trẻ ko có cơ hội leo ra chỗ đó được nhưng cũng ko leo lên vật đó được. Đơn giản nhất mà lại đẹp nhà là dọc ban công đặt các chậu cây có lá lùm xùm cản trở việc trẻ tiếp cận ra ngoài.
Đặc biệt tránh việc đặt các vật dụng mà trẻ có thể sử dụng làm thang để leo lên cao

VCHDHN

Xe container
Ở VN chán nhất là hàng ngày nhìn những đứa trẻ lớn tồng ngồng, nuốt cả bố mẹ rồi vẫn thấy hàng ngày phụ huynh đèo đi học🙏🙏🙏
Cụ nói vậy k chuẩn. Đặc thù XH, phg tiện, giao thông...........nên các p huynh phải gồng mình cố gắng để mang lại sự an toàn cho con. Xềnh ra cái là dụ dỗ lừa đảo, bắt cốc, tai nạn, p tiện cc thì biết rồi đấy😊. Xã hội bất an như thế, có buông cũng phải đúng lúc😊

xedithue

Xe tăng
Ca này có khi là giết người rồi có chủ ý rồi.
Tuy ko đẻ ra con. Nhưng phàm đã làm bố thì tâm lý chung là yêu con, nhất là trẻ con bé bỏng tầm tuổi này.
Thế mà vừa để con 1 mình tha thẩn xuống tầng 5 xong, coi như vừa tìm thấy con thất lạc, đã lại xảy ra việc con rơi. Đây là điều rất không bình thường, xét về góc độ tâm lý con người.
Đề nghị CA vào cuộc thôi

Jamebonds

Xe container
Cụ nói vậy k chuẩn. Đặc thù XH, phg tiện, giao thông...........nên các p huynh phải gồng mình cố gắng để mang lại sự an toàn cho con. Xềnh ra cái là dụ dỗ lừa đảo, bắt cốc, tai nạn, p tiện cc thì biết rồi đấy😊. Xã hội bất an như thế, có buông cũng phải đúng lúc😊
Em đã để ý việc con đi học, và em phát hiện ra là chị giúp việc, ông bà chở con em đi còn quá nguy hiểm hơn so với con em tự đi xe đạp. Vì mặc dù là người lớn nhưng chẳng nắm bắt, tuân thủ luật giao thông như là con em sau khi nó đã được em dạy rất kỹ lưỡng về an khi tham gia giao thông
Còn rủi ro bắt cóc thì một năm ở Việt Nam 10 triệu người thì chắc mới có một ca bắt cóc, thế nên rủi ro là 1/10tr nên em ko thể để cái tỷ lệ rủi ro quá thấp đó mà ko cho con ra ngoài khám phá XH được

Loe_hờ lú

Xe điện
Tội nghiệp cháu bé.

Ông bố ân hận.

Cháu cũng 5 tuổi rồi, ở nhà 1 mình cũng OK mà nhỉ ?
Vấn đề nhà có đảm bảo an toàn k. Ví dụ ở đây k lắp lưới an toàn
2 là cháu nó vừa đi lạc, chắc bị hoảng sợ. Bố lại ngay lập tức để nó ở nhà 1 mình khoá cửa lại. Nó hoảng nó leo ra ban công

gld

Xe điện
Ở Mỹ là ô bố nhập kho là cái chắc, rất vô trách nhiệm

HTlangtu

Xe điện
Truy cứu TNHS với Bố sau khi vừa mất con?
Nước ngoài là quất luôn đó cụ. Nhưng ở mình vẫn còn cái tình, người mất con đã đau khổ lắm rồi, pháp luật cũng không nỡ truy cứu họ, họ tự dằn vặt lương tâm cắn dứt cũng đủ khổ sở rồi... Tất nhiên trừ con riêng của vợ hoặc chồng thì pháp luật sẽ truy nguyên
Ở điểm này thì e thấy rõ xã hội mình ưu việt

gunner2801

Xe tải
Liệu có lý do j liên quan đến ông bố mà lúc đầu có thể cháu nó bỏ đi, lúc sau lại trèo lan can để trốn k nhỉ

Ken 17 cm

Xe hơi
Sai lầm của người lớn,rồi con trẻ phải trả giá. Đau xót quá.

LienPhuong

Xe điện
Nhà anh trai mình, chị dâu ko khi nào cho chồng trông con một mình, vì biết cái tính ẩu ngất ngất lãng đãng của ông ấy :P
Nhà này ông bố cũng ẩu và lãng đãng, mà vợ đâu lại giao con cho chồng trông, để rồi ân hận cả một đời như thế?!
Tự nhiên lại đổ lỗi cho cô vợ thế nhỉ, không lẽ phải chết đói ôm con ở nhà cả ngày, có bố thì phải giao cho bố trông chứ, trừ khi bố tâm thần. Vợ hay chồng cũng chỉ có 1 cái đầu, vợ đẻ con xong còn giảm trí nhớ, rồi cái gì cũng phải vợ, mặc vợ. Thằng bố này mới đáng chửi, thậm chí đi tù nhé.