[Funland] Ôm vô lăng trên đường VN rất căng thăng!

corolla antils

Xe buýt
Em đã cầm vô lăng lái trên đường của rất nhiều nước nhưng chưa đâu tạo cho em cảm giác căng thẳng như ở VN CCCM à. Em không hiểu vì sao, mấy người đi xe máy ở nước mình cứ thích chặt chém đầu ô tô dù làn xe máy rất thoáng. Hi hữu lắm em mới bấm còi, nhưng có còi hay không thì họ vẫn kệ, bấm thêm vài lần nữa họ coi như điếc, nhiều người còn cảm thấy khó chịu quay lại nhìn em nữa! Ơ D**!
Càng vào những ngày cuối năm thì giao thông nước ta càng hỗn loạn! Em mong các cụ chấp hành đúng luật ATGT để chúng ta có một cái tết ấm lo, sum vầy bên gia đình vã những người thân yêu nhất của mình!
Muốn lấy bằng nhanh, đi tốt...thì lái trên đường nước mình là cách thực hành tốt đấy. Một ngày nào đó khi không còn cảnh xe máy tạt bất ngờ, đi chuyển làn lung tung...lại thấy nhớ nhung đó :)

melody1

Xe tải
Em công nhận nhiều người đi xe máy thiếu ý thức và ẩu. Nhưng oto thì cũng chả kém cạnh gì đâu mà thậm chí còn hơn ấy, kể cả xe sang. Gớm, chó chê mèo lắm lông
Tất cả đều do ý thức con người chứ cái ô tô hay xe máy ko có tội.
Ở VN thì ý thức con người hầu như bằng 0 (với cả ô tô và xe máy). Về khoản này Việt Nam chắc về nhì hoặc sánh ngang Ấn Độ là xứ bẩn thỉu và lộn xộn nhất thế giới về TTGT.

Bokap

Xe điện
Em đã cầm vô lăng lái trên đường của rất nhiều nước nhưng chưa đâu tạo cho em cảm giác căng thẳng như ở VN CCCM à. Em không hiểu vì sao, mấy người đi xe máy ở nước mình cứ thích chặt chém đầu ô tô dù làn xe máy rất thoáng. Hi hữu lắm em mới bấm còi, nhưng có còi hay không thì họ vẫn kệ, bấm thêm vài lần nữa họ coi như điếc, nhiều người còn cảm thấy khó chịu quay lại nhìn em nữa! Ơ D**!
Càng vào những ngày cuối năm thì giao thông nước ta càng hỗn loạn! Em mong các cụ chấp hành đúng luật ATGT để chúng ta có một cái tết ấm lo, sum vầy bên gia đình vã những người thân yêu nhất của mình!
Em thì chưa lái nước ngoài, nhưng đi nhiều tỉnh thành rồi, thấy lái ở HN là căng thẳng và ức chế nhất. Xe máy ô tô đan xen như kiến vỡ tổ, kiếm cái chỗ dừng đỗ xe ô tô vô cùng khó khăn, cách phân làn giao thông thì nếu không phải người thuộc đường thì rất dễ ăn bb.

brick

Xe buýt
Em lại 0 ngại xe máy, vì họ thường tránh xe to, nhưng lại ngại nhất ô tô. Cứ đang đi theo hangf thì tạt đầu chen vào, nhất là mấy ông taxi và dịch vụ.Làn bên thoáng mình nhường xe máy cũng có ông phi lên, xong lại đè đầu em để về làn khi thoáng thấy csgt. Quay đầu xe ở lối quay thì 5 lượt xe nhất quyết 0 ông nào nhường, đến khi mình gần thoát thì 1 ông phi như chó dại từ xa đến nháy đèn với còi om cả đít lên, phanh khựng phát ngay hông xe mình rồi nháy thêm chập đèn nữa. Em phát tởm với lối lái xe của dân mình.

Ngẩu Pín

Xe tải
Đi HN làm gì mà phải bực với còi, cần rèn thêm, em chỉ ngán mỗi chỗ đỗ xe thôi :)

vihali

Xe container
chắc cụ lái các nơi khác rồi nên về VN hãi, còi chỉ để họ biết mình đằng sau mà không dạt sang bất ngờ thôi, còn chẳng để làm gì cả. đi đường ở mình là luôn phải đề phòng cao độ.
Ở HN thì quanh xe đều có xe máy, thế có khi cụ bóp liên hồi mới đủ.

phamhungbs

Xe điện
Vâng, cái cảnh giới của cụ em cũng đang luyện mà chưa đến tầm
Thật ra cũng dễ hoặc có thể do tính người cụ ah, cụ cứ thử nghĩ là mình cần đi đến nơi về đến chốn, tắc thì do tình trạng chung, bị tạt cánh đánh đầu thì cứ cho là ai đấy chẳng may thì việc lái xe ở Hà Nội trở nên rất dễ dàng và ít áp lực đi.

hbu082

Xe container
Ở HN thì quanh xe đều có xe máy, thế có khi cụ bóp liên hồi mới đủ.
không cụ, ông nào đang loi nhoi sát đầu xe thì bim cái cho ông ấy không tạt ngang bất ngờ thôi. chứ kiểu 2b thích là tạt thích là rẽ em sợ lắm.

Đi xe ở HN thỉnh thoảng phải pim 1 phát cho mấy ông, bà nghiêng nghiêng biết mình đang ở đằng sau. Em gặp nhiều rồi nên có kinh nghiệm, nhìn nghiêng nghiêng là y rằng thế nào cũng nhoằng 1 phát rẽ ngang ngay tắp lự.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Không gây xước móp thì vẫn khó chịu vì mấy thể loại lái kiểu khôn lỏi, đòi ăn hết phần thiên hạ.
Ô tô mới khó chịu cụ ạ. Đường hẻm hẹp mà cố đâm đầu vào, chờ đèn thì len lách hết mặt đường, lấn cả lane xe máy, va quẹt xíu thì sợ móp sợ xước sơn, đứng lại cãi nhau lại tắc luôn mấy tiếng. Haizz

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả đều do ý thức con người chứ cái ô tô hay xe máy ko có tội.
Ở VN thì ý thức con người hầu như bằng 0 (với cả ô tô và xe máy). Về khoản này Việt Nam chắc về nhì hoặc sánh ngang Ấn Độ là xứ bẩn thỉu và lộn xộn nhất thế giới về TTGT.
Đúng thế, ý thức lái xe máy lẫn ô tô đều tệ như nhau.
Nhưng lái ô tô với ý thức tệ thì sẽ gây hậu quả xấu hơn nhiều so với lái xe máy cùng một ý thức tệ như thế.

TSTA

Xe container
Ô tô mới khó chịu cụ ạ. Đường hẻm hẹp mà cố đâm đầu vào, chờ đèn thì len lách hết mặt đường, lấn cả lane xe máy, va quẹt xíu thì sợ móp sợ xước sơn, đứng lại cãi nhau lại tắc luôn mấy tiếng. Haizz
Cãi nhau với những tháng sai nhưng ko biết điều, ko biết mình sai, ko ý thức... Nó cực ức chêa

Steven

Xe tăng
Em khái quát lại một chút. Qua quan sát thực tế có 4 loại lái chính:
(1) Lái chuẩn/cứng/giỏi/đúng luật/văn minh: loại này ít
(2) Lái láo: loại này rất nhiều (phóng nhanh vượt ẩu, tạt đầu…)
(3) Lái ngu: loại này cũng rất nhiều (kiểu lờ dờ đi giữa đường…)
(4) Kết hợp loại 2 và 3: cũng không hiếm (vừa lái vừa nghe điện thoại, dừng giữa đường nghe điện thoại...)

s63 AGM

Xe tăng
Lái xe ở việt nam là trò chơi mạo hiểm.