[Funland] Ôm vô lăng trên đường VN rất căng thăng!

Roihoi1982

Xe hơi
Em mới có bằng gần 1 năm. Lúc đầu rất căng thẳng đến bây giờ đỡ hơn

vandatAT

Xe container
Đi nhiều quen hết ạ.
Nhưng đúng là đất bực mình, ức chế. Nhiều lúc muốn xuống kính chửi nhưng nó phóng mất rồi.
Còn đi phố lúc nào mà đông đã ép thì phải sát làn trái sao cho ko đủ xe máy lách lên. Hoặc rộng hẳn ra.
Chứ vẫn đủ hẹp là lên quẹt gương mình ngay. Em bị nhiều lần rồi.

jafwm

Xe điện
Thì cụ căng rồi cũng phải chùng xuống chứ, căng mãi sao đc...!? Phải không các cụ mợ ọp phơ?

tuanzs

Xe container
Giao thông xứ này nó thế, nhìn rối tinh thế thôi chứ đâm nhau cũng khó đấy. :))

Nov

Xe điện
Em đi bộ trên vỉa hè, các bác 4 bánh cứ trèo lên trèo xuống, dừng ngang đỗ dọc, đi qua mà cứ giật mình thon thót.

Mũi tên bạc

Xe container
Em đã cầm vô lăng lái trên đường của rất nhiều nước nhưng chưa đâu tạo cho em cảm giác căng thẳng như ở VN CCCM à. Em không hiểu vì sao, mấy người đi xe máy ở nước mình cứ thích chặt chém đầu ô tô dù làn xe máy rất thoáng. Hi hữu lắm em mới bấm còi, nhưng có còi hay không thì họ vẫn kệ, bấm thêm vài lần nữa họ coi như điếc, nhiều người còn cảm thấy khó chịu quay lại nhìn em nữa! Ơ D**!
Lái xe ở việt Nam thì phải lường hết mọi tình huống cụ ạ, em có sáng đi làm va chạm với hai xe máy liền. Nhiều khi họ biết mình lái ô tô, đầu xe mình bên cạnh đuôi xe máy nhưng vẫn quyết định tạt đầu là bình thường.
Em chạy 2 bánh đi đường VN cũng rất căng. Đường xe máy mà mấy ông 4b cũng lao vào ầm ầm.
Cụ chủ đang nói trong trường hợp đường vắng mà xe máy không đi gọn vào chứ nếu đường đông thì thì xe máy đi làn ô tô hoặc ngược lại thì bình thường!

habubi

Xe đạp
Đi phố tiện thể luyện chân luôn cụ ơi; cuối năm lái xe càng phê pha :D. Em giờ đạt cảnh giới rồi, lái xe cứ túc tắc mà đi vì có nhanh được đâu, đầu óc vẫn thư giãn vì ai cũng đang mưu sinh hoặc họ đang có việc quái quỷ gì đấy mà chạy xe như ma làm.
Vâng, cái cảnh giới của cụ em cũng đang luyện mà chưa đến tầm

BMW R60

Xe tăng
Đi nhiều quen hết ạ.
Nhưng đúng là đất bực mình, ức chế. Nhiều lúc muốn xuống kính chửi nhưng nó phóng mất rồi.
Còn đi phố lúc nào mà đông đã ép thì phải sát làn trái sao cho ko đủ xe máy lách lên. Hoặc rộng hẳn ra.
Chứ vẫn đủ hẹp là lên quẹt gương mình ngay. Em bị nhiều lần rồi.
Chuẩn cụ! Cháu bổ sung thêm là đi trong phố, nếu tắc đường thì dí sát đít xe đằng trước sao cho không đủ để xe máy len lỏi, lạng lách giữa 2 xe. Nếu để khoảng cách rộng là xe máy họ tạt, lách có thể gây nguy hiểm và quẹt xe mình ngay.

PHC

Xe buýt
Em đã cầm vô lăng lái trên đường của rất nhiều nước nhưng chưa đâu tạo cho em cảm giác căng thẳng như ở VN CCCM à. Em không hiểu vì sao, mấy người đi xe máy ở nước mình cứ thích chặt chém đầu ô tô dù làn xe máy rất thoáng. Hi hữu lắm em mới bấm còi, nhưng có còi hay không thì họ vẫn kệ, bấm thêm vài lần nữa họ coi như điếc, nhiều người còn cảm thấy khó chịu quay lại nhìn em nữa! Ơ D**!
Đúng thật lái xe ở mình có nhiều lý do gây căng thẳng hơn thật. Đi qua giao cắt thì quy tắc nhường xe đến từ bên trái khi có đảo giao thông, nhường xe đến từ bên phải khi không có đảo giao thông chả bao giờ thấy được áp dụng, cứ ông nào liều, ông nào gân thì ông ấy thắng; Đi từ đường không ưu tiên ra đường ưu tiên, dù có cắm biển stop, các ông vẫn vô tư lao ra cướp đường với phương tiện trên đường ưu tiên; Rồi xe chạy chuyển hướng, chuyển làn bất thình lình, v.v và v.v... Ngoài ra còn cảnh 2 xe tải to thù lù, chạy như rùa bò song song trên các tuyến đường cao tốc, mặc kệ xung quanh muốn ra sao thì ra. Chỉ nghĩ phải lái xe trong phố lúc nhúc đã thấy mệt.
Cơ mà không liên quan, ngày cấp bằng OF của cụ chủ thớt với của em có gì đó tương đồng phết. :))

TSTA

Xe container
2b đè đầu ko ức chế lắm vì họ thoát nhanh, ít gây khó chịu và thiệt hại cho mình.
Bị 4b đè đầu, cướp làn khi đường ùn tắc mới là khó chịu. Có thể gây thiệt hại xước móp. Làm mình phải dừng hẳn để tránh va chạm trong thời gian đủ lâu để xe kia thoát hẳn ví trí đè đầu.
Cực kỳ khó chịu, ức chế. Và cảm giác bất công, thiệt thòi vì bị cướp lượt.

Khi có va chạm thì thái độ ko biết điều, ứng xư cư xử kém, sai ko biết nhận lỗi, còn thách thức, câng câng. Cực úc chế.

Toilatoi242

Xe tăng
Chuẩn là đi đường HN căng thẳng vãi ra, ko rời mắt 1/2s nào. Phố xá biển loạn xạ, vạch liên thiên, 2 bánh vô tội vạ ... 1 mớ hỗn độn thật sự.

Mũi tên bạc

Xe container
Chuẩn là đi đường HN căng thẳng vãi ra, ko rời mắt 1/2s nào. Phố xá biển loạn xạ, vạch liên thiên, 2 bánh vô tội vạ ... 1 mớ hỗn độn thật sự.
ĐÚng rồi cụ, khó nhất là cho các cụ không phải lái xe chuyên nghiệp mà ở quê ra. Nhưng những kiến thức cơ bản của nhiều lái xe yếu hoặc ý thức kém. Ví dụ: nhìn từ xa có đèn báo cho rẽ trái, rẽ phải và đi thẳng thì một số cụ không đứng đúng làn mà mình đi!

muoibaconcho

Xe điện
Cái căng thẳng nhất là những quả biển bẫy của GT thôi chứ còn lại chả có gì mà căng. Còn đã đi 4b là phải chủ động nhường xe máy để tránh nguy hiểm.

tienlong

Xe buýt
Em lái xe dẻo như Messi đi bóng, e lái 4b lách qua các hậu vệ các loại xe khác rất thoải mái

quangsot

Xe lăn
Cụ dán nick OF lên xe để em và các cụ khác tránh nhá, chứ ôm xe ra đường mà căng thẳng vậy nguy hiểm lắm :P
Em đi đường thỉnh thoảng thấy nhiều Cụ/Mợ né dạt sang bên và miệng lẩm bẩm chửi, chắc do xe em dán logo OF :))

TranHoan.Qn

Xe công OF
Đúng thật lái xe ở mình có nhiều lý do gây căng thẳng hơn thật. Đi qua giao cắt thì quy tắc nhường xe đến từ bên trái khi có đảo giao thông, nhường xe đến từ bên phải khi không có đảo giao thông chả bao giờ thấy được áp dụng, cứ ông nào liều, ông nào gân thì ông ấy thắng; Đi từ đường không ưu tiên ra đường ưu tiên, dù có cắm biển stop, các ông vẫn vô tư lao ra cướp đường với phương tiện trên đường ưu tiên; Rồi xe chạy chuyển hướng, chuyển làn bất thình lình, v.v và v.v... Ngoài ra còn cảnh 2 xe tải to thù lù, chạy như rùa bò song song trên các tuyến đường cao tốc, mặc kệ xung quanh muốn ra sao thì ra. Chỉ nghĩ phải lái xe trong phố lúc nhúc đã thấy mệt.
Cơ mà không liên quan, ngày cấp bằng OF của cụ chủ thớt với của em có gì đó tương đồng phết. :))
=))) đi giao thông ở nước ta như vào sòng bạc chơi tố, chơi liêng vậy! ông nào cứng thì ông ấy ăn =))

yuh2105

Xe tăng
có gì mà căng thẳng vậy chủ thớt, em thấy bình thường mà. Lái ô tô thì luyện cho tâm mình phải bình tĩnh, biết nhường nhịn, kiên trì :)) Em không vội vàng gì vài phút nên nhường người khác, vậy cho nó an toàn. Nhưng vẫn thi thoảng có ông xe máy quệt phát vào làm buốt hết ruột =))

TranHoan.Qn

Xe công OF
có gì mà căng thẳng vậy chủ thớt, em thấy bình thường mà. Lái ô tô thì luyện cho tâm mình phải bình tĩnh, biết nhường nhịn, kiên trì :)) Em không vội vàng gì vài phút nên nhường người khác, vậy cho nó an toàn. Nhưng vẫn thi thoảng có ông xe máy quệt phát vào làm buốt hết ruột =))
Em chỉ mong gần tết rồi! các cụ nhường nhịn nhau 1 tý, đèn đỏ chịu khó đợi đủ dây! có uống rượu bia thì thuê taxi mà về :( nhỡ có việc gì thì gia đình mình mới là người buồn nhất