[Funland] oil vs. shale oil

huyen141292

Xe điện
đc cái e thay đổi nhanh lắm. Há Há bán ngay và chờ, e thấy ko vượt 78 là e đoán 2 đáy rồi
dân bản oil bây giờ ko nhìn WTI đâu anh ơi. Ngưỡng 82.65 của Brent siêu cứng, cứ đến quanh đó là lại lộn nhào. Thế nhưng vượt được nó là phi thẳng lên 110 đó. Cú sập này mang dáng dấp nén lò xo, yếu tố giải tỏa lực nén nằm ở nước Đức và đặc biệt là nhận định của các hãng dược về biến thể Omicron. OPEC có ngừng tăng sản lượng cũng chỉ là dệt hoa trên gấm

giaconngu

Xe tăng
dân bản oil bây giờ ko nhìn WTI đâu anh ơi. Ngưỡng 82.65 của Brent siêu cứng, cứ đến quanh đó là lại lộn nhào. Thế nhưng vượt được nó là phi thẳng lên 110 đó. Cú sập này mang dáng dấp nén lò xo, yếu tố giải tỏa lực nén nằm ở nước Đức và đặc biệt là nhận định của các hãng dược về biến thể Omicron. OPEC có ngừng tăng sản lượng cũng chỉ là dệt hoa trên gấm
Mợ đừng lừa gà nữa. Xin lỗi, cả năm 2022 không bao giờ có giá 110 như mợ mơ đâu

imagine170

Xe tải
Hi hi. Cụ chỉ nói mà ko có lý luận hỗ trợ thì về mặt nào đó vẫn chỉ là chém gió ạ. Dù nói thật là em cũng chẳng đủ hiểu biết để khẳng định như mợ Huyền. Nhưng ít ra mợ ấy có lý luận hỗ trợ và lịch sử những kết luận của mợ ấy nhiều năm qua thì đúng nhiều hơn sai.

giaconngu

Xe tăng
Hi hi. Cụ chỉ nói mà ko có lý luận hỗ trợ thì về mặt nào đó vẫn chỉ là chém gió ạ. Dù nói thật là em cũng chẳng đủ hiểu biết để khẳng định như mợ Huyền. Nhưng ít ra mợ ấy có lý luận hỗ trợ và lịch sử những kết luận của mợ ấy nhiều năm qua thì đúng nhiều hơn sai.
Tôi không cần ai phải tin mà cũng chẳng phải giải thích thêm vì có giải thích gì với những người không muốn chấp nhận thực tế không như ý họ cũng bằng thừa, chỉ cần thực tế trả lời là đủ. Nếu rảnh mời cậu lội ngược lại vài trang trước là rõ.

Dunga_otf

Xe buýt
Thế em mới bảo đọc thì phải có tư duy, em chỉ đọc còm mợ ý các đoạn cung cấp thông tin chứ cái đoạn "túm váy lại" là em bỏ qua hehe.

huyen141292

Xe điện
Uầy, em chỉ cung cấp thông tin, còn đưa ra kết luận là tùy từng người. Đến CNN hôm nay cũng phải công nhận nếu ko có vụ xả kho dầu dự trữ và đặc biệt là biến thể Omicron thì giờ phút này WTI đang hướng tới 100 rồi. Bác chỉ may mắn thôi.

Mấu chốt là các nhà khoa học nói gì về Omicron? Cứ nhìn cả DJ và WTI rớt thảm là đủ thấy mọi người cũng như em, thấy nguy thì chạy trước đã, xem xét sau. Và em đã chạy từ trước rồi, giữ 30% cổ thôi, cái này đã nói lâu rồi. Ngửi thấy mùi đột biến có khả năng xảy ra là em té, ko đánh bạc với bé ví nhà mình. Tuy nhiên , lần này đội ngũ khoa học đã có kiến thức về con virus Kung Fu này, trong tay có khá nhiều tư liệu về nó nên tốc độ xử lí sẽ cực nhanh. CNN hôm nay cũng dự báo sẽ mất 1 tuần thôi. Những lúc thế này đọc CNN cho nó lành

Túm váy lại: đến người của quĩ ngàn tỏi cũng trao đổi với em 1 cách ngang hàng, em chém ró ở đây để dân bản đỡ bị lừa thôi. Tránh cảnh mọi người ko hiểu tại sao lại lên, tại sao xuống và đặc biệt là khi nào lên xuống. Từ đó mọi người biết lối để tìm hiểu thêm trước khi đưaa ra kết luận cho riêng mình. Còn chỉ phán ABC gì đó mà ko nói cơ sở cũng là 1 cách hay, nhưng ko phải điều em muốn nói

Chỉnh sửa cuối:

imagine170

Xe tải
Uầy, em chỉ cung cấp thông tin, còn đưa ra kết luận là tùy từng người. Đến CNN hôm nay cũng phải công nhận nếu ko có vụ xả kho dầu dự trữ và đặc biệt là biến thể Omicron thì giờ phút này WTI đang hướng tới 100 rồi. Bác chỉ may mắn thôi.

Mấu chốt là các nhà khoa học nói gì về Omicron? Cứ nhìn cả DJ và WTI rớt thảm là đủ thấy mọi người cũng như em, thấy nguy thì chạy trước đã, xem xét sau. Và em đã chạy từ trước rồi, giữ 30% cổ thôi, cái này đã nói lâu rồi. Ngửi thấy mùi đột biến có khả năng xảy ra là em té, ko đánh bạc với bé ví nhà mình. Tuy nhiên , lần này đội ngũ khoa học đã có kiến thức về con virus Kung Fu này, trong tay có khá nhiều tư liệu về nó nên tốc độ xử lí sẽ cực nhanh. CNN hôm nay cũng dự báo sẽ mất 1 tuần thôi. Những lúc thế này đọc CNN cho nó lành

Túm váy lại: đến người của quĩ ngàn tỏi cũng trao đổi với em 1 cách ngang hàng, em chém ró ở đây để dân bản đỡ bị lừa thôi. Tránh cảnh mọi người ko hiểu tại sao lại lên, tại sao xuống và đặc biệt là khi nào lên xuống. Từ đó mọi người biết lối để tìm hiểu thêm trước khi đưaa ra kết luận cho riêng mình. Còn chỉ phán ABC gì đó mà ko nói cơ sở cũng là 1 cách hay, nhưng ko phải điều em muốn nói
Tks mợ! Những ttin mợ đưa ra là vô cùng đáng quý để tham khảo.
Còn lại thì lớn hết cả rồi. Hãy biết tự bảo vệ cho cái ví của mình.

Dunga_otf

Xe buýt

Các lần túm váy lại của mợ mợ đều ám chỉ giá oil lên, mà giờ mợ lại tiết lộ mợ đã chạy từ trước rồi thì người nông dân biết làm sao hehe.

huyen141292

Xe điện
Các lần túm váy lại của mợ mợ đều ám chỉ giá oil lên, mà giờ mợ lại tiết lộ mợ đã chạy từ trước rồi thì người nông dân biết làm sao hehe.
Bác cứ đọc các còm trước của em. Khi em nói hạ tỷ lệ cổ về 30% thì có nick nào đó phán ăn non, giờ lại có nick kêu em hô Long để lùa gà. Đại khái dù nói Long hay Short thì đều sẽ có bác ko hài lòng.

Còn từ lâu chúng ta đã nói trước khi lên 100 thì WTI sẽ đi qua 3 mốc : 67, 76, 85. Và giá oil đã nhào lộn quanh ngưỡng 67 tới 3 lần, chỉ lần thứ 4 sau khi tụt áp từ 64 về 55 thì nó mới bật qua. Lịch sử lặp lại với ngưỡng 76, WTI cũng 3 lần cho dân bản oil đi tàu lượn siêu tốc trước mức này. Chỉ sau khi nhảy vực từ 74 về 61 thì nó mới yên lành bò qua giá 76.

Việc của các bác bây giờ là nhìn xem oil đã mấy lần tiệm cận giá 85 zồi, chứ cú nhảy vực về giá 68 là đáp ứng điều kiện cần cho việc vượt vũ môn 100 trong tháng 12 này. Điều kiện đủ là Omicron, chúng ta sẽ chém ró ở còm khác

Túm váy lại: đã nói các bác T+ thì đừng vào topic này đọc mà, bởi em dùng nó để đào tạo lớp kế cận tránh cảnh "trong nhà con hát mẹ khen hay" là chính. Mọi nhận định đều công khai , ko thể sửa

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ đọc các còm trước của em. Khi em nói hạ tỷ lệ cổ về 30% thì có nick nào đó phán ăn non, giờ lại có nick kêu em hô Long để lùa gà. Đại khái dù nói Long hay Short thì đều sẽ có bác ko hài lòng.

Còn từ lâu chúng ta đã nói trước khi lên 100 thì WTI sẽ đi qua 3 mốc : 67, 76, 85. Và giá oil đã nhào lộn quanh ngưỡng 67 tới 3 lần, chỉ lần thứ 4 sau khi tụt áp từ 64 về 55 thì nó mới bật qua. Lịch sử lặp lại với ngưỡng 76, WTI cũng 3 lần cho dân bản oil đi tàu lượn siêu tốc trước mức này. Chỉ sau khi nhảy vực từ 74 về 61 thì nó mới yên lành bò qua giá 76.

Việc của các bác bây giờ là nhìn xem oil đã mấy lần tiệm cận giá 85 zồi, chứ cú nhảy vực về giá 68 là đáp ứng điều kiện cần cho việc vượt vũ môn 100 trong tháng 12 này. Điều kiện đủ là Omicron, chúng ta sẽ chém ró ở còm khác

Túm váy lại: đã nói các bác T+ thì đừng vào topic này đọc mà, bởi em dùng nó để đào tạo lớp kế cận tránh cảnh "trong nhà con hát mẹ khen hay" là chính. Mọi nhận định đều công khai , ko thể sửa
Hic tự nhiên đẻ ra con Omicron, hy vọng mấy hôm nữa khẳng định lại vx hiện nay chống được Omicron. Chứ ko phải đợi vx mới thì cũng phiền

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Về phân tích cơ bản thì e cũng phán đoán như cụ, muôn đời oil khó lên quá 100 vì nó bớt tính "khan hiếm" nhiều rồi; trừ những thời điểm gián đoạn spike rất ngắn hoặc chiến tranh nước xuất khẩu dầu hoặc Nga Mỹ OPEC bắt tay.

Tuy nhiên còn có yếu tố rất quan trọng nữa là đầu cơ. Tổng giao dịch phái sinh dầu hiện nay gấp 5 lần trade dầu vật chất, nên các trùm sỏ đầu cơ lái ko biết đi đâu mà lần, thậm chí nếu muốn nó có thể gây chiến tranh. Dầu là thị trường đặc biệt.

giaconngu

Xe tăng
Về phân tích cơ bản thì e cũng phán đoán như cụ, muôn đời oil khó lên quá 100 vì nó bớt tính "khan hiếm" nhiều rồi; trừ những thời điểm gián đoạn spike rất ngắn hoặc chiến tranh nước xuất khẩu dầu hoặc Nga Mỹ OPEC bắt tay.

Tuy nhiên còn có yếu tố rất quan trọng nữa là đầu cơ. Tổng giao dịch phái sinh dầu hiện nay gấp 5 lần trade dầu vật chất, nên các trùm sỏ đầu cơ lái ko biết đi đâu mà lần, thậm chí nếu muốn nó có thể gây chiến tranh. Dầu là thị trường đặc biệt.
Thị trường nào cũng có nhóm đầu cơ, nhưng họ chỉ là một trong 4 nhóm mà thôi. Ngay trong giới đầu cơ vẫn có 2 hướng là long và short. Mọi thứ đều dao động xung quanh giá trị trung bình của underlying mà nền kinh tế tổng thể nói chung có thể chấp nhận được, vì thế không có giá trên trời nào mà cũng chẳng có giá dưới đáy đại dương nào là bền vững cả.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]

Hỏi thật là có omicron nên giảm hay đưa mạnh tin omicron để giảm giá
Năm ngoái giá vàng lên sau khi bầu tổng thống, có thằng cu em nó báo sắp sập mạnh mình ko tin vì nó lên quá đẹp. Ấy thế mà nó vẫn sập thật.
Cái lưới nó đã giăng thì phải kéo, kiểu có ai tin giá dầu âm đâu mà nó vẫn âm tận -37$ , vì nó phải về đấy mới kéo đx lưới

huyen141292

Xe điện
Kim loại công nghiệp tăng khi thị trường bất động sản của Trung Quốc phục hồi trở lại
Bởi ZeroHedge - ngày 26 tháng 11 năm 2021, 12:30 CH CST
Đầu tuần này, giao dịch quặng sắt kỳ hạn tại Singapore đã tăng trở lại hơn 100 USD / tấn sau khi các báo cáo về việc các cơ quan quản lý Trung Quốc đẩy lùi các cuộc đàn áp trên thị trường bất động sản có thể sớm nâng cao nhu cầu thép và cải thiện lợi nhuận cho các nhà sản xuất thép. Cũng có tin đồn rằng Ngân hàng Nhân dân Trung Quốc có thể tung ra các biện pháp kích thích trong bối cảnh tăng trưởng kinh tế ở nền kinh tế lớn thứ hai thế giới đang chững lại.

Giả sử chính phủ Trung Quốc tiếp tục cung cấp hỗ trợ chính sách để chữa lành thị trường bất động sản ốm yếu, vốn đã bị phá hủy trong năm nay thông qua các cuộc đàn áp theo quy định. Trong trường hợp đó, điều này có thể có nghĩa là kim loại công nghiệp sẽ tăng thêm một số nữa, làm tăng thêm lạm phát.

Trong ngắn hạn, ảnh hưởng của chính sách trung quốc tới giá kim loại cực nhớn. Hiện các ngân hàng đã lặng lẽ nới lỏng điều kiện đảo nợ để khối BĐS có thể tiếp tục công việc, giữ bức tranh đẹp trước Olimpic Pekin 2022. Đồng thời dòng tiền từ trái phiếu đặc biệt của cấp tỉnh bắt đầu tham gia thị trường, nó sẽ đẩy giá sắt , đồng, nhôm kẽm lên. Riêng chì hơi nặng phao câu.

Tuy nhiên trong dài hạn, chính OSG mới là nhân tố chủ đạo bế cả dòng kim loại lên ở mức gấp 4 lần

huyen141292

Xe điện
Hỏi thật là có omicron nên giảm hay đưa mạnh tin omicron để giảm giá
Năm ngoái giá vàng lên sau khi bầu tổng thống, có thằng cu em nó báo sắp sập mạnh mình ko tin vì nó lên quá đẹp. Ấy thế mà nó vẫn sập thật.
Cái lưới nó đã giăng thì phải kéo, kiểu có ai tin giá dầu âm đâu mà nó vẫn âm tận -37$ , vì nó phải về đấy mới kéo đx lưới
Có lẽ đa phần các bác nhìn nhận Omicron theo kiểu định tính, điều đó đúng nhưng chưa đủ. Cần có phần định lượng nữa. Tức ảnh hưởng của Omicron là làm tốc độ lan truyền nhanh hơn tới đâu, khiến bệnh nhân chịu ảnh hưởng nặng hơn tới đâu ( tỷ lệ tử vong) và quan trọng nhất là tác dụng của vắc xin còn bao nhiêu phần trăm?

Theo quan điểm của chúng ta, rớt giá phiên hôm thứ 6 đã phản ánh nhận định vắc xin mất tác dụng tới 90-100%. Chính vì coi như chưa có vắc xin nên giá WTI mới nhảy vực như vậy. Điều này là phản ứng tự nhiên, cứ đề phòng trường hợp xấu nhất cho đỡ đau đầu. Nhưng trên thực tế, vắc xin sẽ ko bị mất hết tác dụng như vậy. Cái chúng tâ chờ đợi là chính các hãng dược sẽ công bố khả năng còn lại đối với vắc xin của họ. Nếu còn 50% thì WTI sẽ tăng 5 trump/thùng, còn 60% thì tăng 6.

Túm váy lại: thanh khoản phiên thứ 6 là 800 triệu thùng, quả là vét ao. Giá giảm 10 trump/thùng, như vậy đội Long có thu nhập 4-8 tỏi trump/phiên, chả có gì nhặt tiền dễ hơn. Nhỏ lẻ rơi rụng gần hết rồi, có đạp nữa cũng chả bắt thêm được cá thì đạp làm chi?

huongtc

Xe máy
Lý do to hơn mục đích.
K omion thì cũng có tin khác sao cho hợp lý thôi vì đó là ngày biến động.
Cái này dân chuyên TA nhiều người biết và cbi dù chẳng bik nó sẽ là tin j, còn dân FA theo mấy cái lịch sẵn sẽ ngồi ptic sau khi tin ra