Ôi! Toyota của tôi!

darkmanhvn

Xe tải
Sao bây giờ lại lòi ra corrolla Mẽo thế này, các thánh đang chém xe Altis VN kìa, thì ra bọn Mẽo cũng thiếu i-ốt giống dân mình các cụ nhỉ, mua Cờ Rui (Cruze) không mua lại cứ thần thánh Toy, mua toàn Corrolla (2 xe cùng phân khúc). Em không muốn cãi nhau với ai, nhưng đọc nhiều comments chẳng ra cái đek gì nên cũng thấy bức xúc. OF dạo này nhiều người chém ẩu quá, em ghét ông nào cứ mở mồm ra là Toy là nhất, nhưng cũng đặc biệt ghét những ông anti một cách lố bịch

Athena

Xe tăng
Lạ thật, 1 vụ tai nạn thương tâm, hết ông này tới ông khác lôi hết lên diễn đàn otofun rồi cả facebook otofun. Xin hỏi 1 câu, các cụ lôi lên thế này để chứng minh điều gì?

Bàn luận nhiều rồi, giờ để cho người ta yên nghỉ đi được chưa?

Hoàng_Gầy

Xe điện
Thế vụ Camry ở ĐN thì xe 45 chỗ có phanh ko, và Cam có bị chặn gì ở phía trước ko????? Và nên nhớ tàu thì tự trọng của nó cả chục lần con 45 nhe.

Cái quan trọng là lên tiếng để bảo vệ người tiêu dùng, mua cái xe đắt rồi mà an toàn dưới mức cho phép thì cãi nhau để làm gì, ko tốt thì phải nói là ko tốt thôi, cứ nhìn vào kết quả là biết.
Cụ chủ đưa 2 bài viết của Altis và E250 thì cứ đi đúng trọng tâm bài viết đi ạ, lôi Camry vào làm gì cụ.
Ở đây 2 tình huống đâm khác nhau, phân khúc xe khác nhau, và 1 cái giá tiền đắt gần gấp 3 cái còn lại, sao lại lôi ra so sánh được vậy cụ? Sao từ đó lại nói Toy thế này Toy thế nọ?

Cái giá tiền của 2 xe phần nào nói lên chất lượng chênh lệch ở 2 xe rồi, theo em là rất lớn. Thế nên em không thấy nên so sánh gì ở đây cả.

Xin lỗi cụ em chưa hề mạt sát cụ nên cụ cũng nên bình tĩnh nhé! Em cũng chưa hề có ý so sánh cái giá thì ko ai mù mà ko biết cụ ạ, nói như cụ con camry ở Đà nẵng bán giờ cũng được hơn một tỷ so với con mẹc E đời 2010 thì giá xêm xêm cụ nhé! Em nghĩ cụ chắc cũng có tuổi và biết nói sao cho có văn hóa!
Nói như cụ thì em cũng muốn so sánh chất lượng va chạm của Vios 2015 và Bmw 7 series đời 2005. Giá tại thời điểm 31/05/2015 theo em không nhầm là như nhau.

Chốt: đưa 2 con này vào so sánh em thấy chả giải quyết được gì :)

Chỉnh sửa cuối:

The Tank

Xe điện
Giờ cho các cụ chọn ngồi trên bất kỳ 1 con xe gì 7 chỗ đổ lại, đỗ sau 1 ẻm 45 chỗ. Xong e tằng tằng 1 con đầu kéo với tốc độ 55km/h húc vào mít. Xem có cụ nào dám ngồi hông?
PS: Xe dân dụng các cụ nhá, ko chơi xe tăng, tàu bò...

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Em thấy báo chí đăng tin cơm altis 2010 nhập mẽo đấy các cụ!
-Bọn nhà báo nhố nhăng thật, lúc thì 5 chỗ lúc lại 7 chỗ hôm nay sản xuất Việt Nam ngày mai thành sản xuất ở Mỹ.
-Tiền trong túi ai mua gì là việc của người ta, sướng thì người ta được và khổ người ta phải chịu đél liên quan gì đến mình

Chỉnh sửa cuối:

9630

Xe tăng
-Bọn nhà báo nhố nhăng thật, lúc thì 5 chỗ lúc lại 7 chỗ hôm nay sản xuất Việt Nam ngày mai thành sản xuất ở Mỹ.
-Tiền trong túi ai mua gì là việc của người ta, sướng thì người ta được và khổ người ta phải chịu đél liên quan gì đến mình
Tra thông tin đăng kiểm thì là xe 5 chỗ ạ

hoami

Xe tăng
Cụ chủ đưa 2 bài viết của Altis và E250 thì cứ đi đúng trọng tâm bài viết đi ạ, lôi Camry vào làm gì cụ.
Ở đây 2 tình huống đâm khác nhau, phân khúc xe khác nhau, và 1 cái giá tiền đắt gần gấp 3 cái còn lại, sao lại lôi ra so sánh được vậy cụ? Sao từ đó lại nói Toy thế này Toy thế nọ?

Cái giá tiền của 2 xe phần nào nói lên chất lượng chênh lệch ở 2 xe rồi, theo em là rất lớn. Thế nên em không thấy nên so sánh gì ở đây cả.

Nói như cụ thì em cũng muốn so sánh chất lượng va chạm của Vios 2015 và Bmw 7 series đời 2005. Giá tại thời điểm 31/05/2015 theo em không nhầm là như nhau.

Chốt: đưa 2 con này vào so sánh em thấy chả giải quyết được gì :)
Cụ nói như thế em lại thấy ko đc rôi.
Vân biết so sánh là vô cùng, nhưng có khác phân khúc ko có nghĩa là ta chấp nhận an toàn tối thiểu bị kém đi như thế, hơn nữa Altis cũng ko phải là xe rẻ, Mer C cùng phân khúc cũng có con nào tan như thế đâu. Nếu cụ phải đối mặt với trừơng hợp va đâm ntn, hỏi thật trong lòng cụ muốn ngồi em nào để đối mặt với nó ??? Thế nên em mới muốn mọi người chung tiếng nói để bọn hãng nó biết ko phải chúng nó cho dân mình đi xe ntn thì phải chịu. Bọn Nhật nó hiểu rõ vì sao dân Việt thà chọn Altis chạy lướt chứ ko chọn Mer cũ, nên chúng nó cứ bòn, cứ rút, cứ lãi to cái đã, mình cân nhắc sử dụng ở chỗ đó. Bỏ tiền mua Mer ta có công nghệ tốt, option tốt, thương hiệu tôt... nó đắt hơn vì thế nữa chứ ko phải chỉ là cái khung vỏ cứng hơn, đắt xắt ra miếng cũng đúng.

Ai chả thích chọn con xe bền, ít hỏng vặt, sửa chữa rẻ... nhưng chỉ khi có gì ko hay xảy ra, mới buông tiếng "gía như..." thì đã muộn!

IZZ

Xe tăng
Xin lỗi các cụ cho em chửi phát: Đệch mẹ cái bọn vô lương tâm lôi cái chết của đồng loại ra để thỏa mãn thú tính anti.

Động não trước khi post bài đi.

An Hai

Xe đạp
hôm qua em nghe tin lại cứ tưởng innova, hóa ra altis. Chỉ có gia đình nạn nhân là đau nhất thôi các cụ bàn tán làm j, Toy thì vẫn cứ là Toy. Người mua xe có nhiều tiêu chí để chọn lựa. Cả con đầu kéo nó chồm lên thì xe j cũng thế thôi.

ducletrung

Xe container
hôm qua em nghe tin lại cứ tưởng innova, hóa ra altis. Chỉ có gia đình nạn nhân là đau nhất thôi các cụ bàn tán làm j, Toy thì vẫn cứ là Toy. Người mua xe có nhiều tiêu chí để chọn lựa. Cả con đầu kéo nó chồm lên thì xe j cũng thế thôi.
Cũng có sự khác nhau đấy.Thương hiệu hơn chắc phải hơn được cái gì chứ đúng không?
http://vitalk.vn/threads/mercedes-bi-tau-hoa-da-6-nguoi-an-toan-logo-khong-viec-gi.1970484/

Chỉnh sửa cuối:

ECO

Xe đạp
Người có lương tâm là người biết đấu tranh cho lợi ích cộng đồng, người vô lương tâm thì chỉ vì vài đồng lợi nhuận bản thân đi bán rẻ cộng đồng ah.

ducletrung

Xe container
Sao bây giờ lại lòi ra corrolla Mẽo thế này, các thánh đang chém xe Altis VN kìa, thì ra bọn Mẽo cũng thiếu i-ốt giống dân mình các cụ nhỉ, mua Cờ Rui (Cruze) không mua lại cứ thần thánh Toy, mua toàn Corrolla (2 xe cùng phân khúc). Em không muốn cãi nhau với ai, nhưng đọc nhiều comments chẳng ra cái đek gì nên cũng thấy bức xúc. OF dạo này nhiều người chém ẩu quá, em ghét ông nào cứ mở mồm ra là Toy là nhất, nhưng cũng đặc biệt ghét những ông anti một cách lố bịch
Ông biết gì? Bọn nhà báo cố tình bao che cho Toyota Việt Nam đấy nhìn số khung thế kia bảo nhập Mẽo chó nó ngửi được

sudoai

Xe tăng
Đi nội thành ko vấn đề gì. Xa lộ, cao tốc nên đề xuất bộ GTVT làm riêng 1 làn đường cho xe Toyota ... Vì lượng xe Toy nhiều.

The Beatles

Xe buýt
Cụ nào đang đi toi ra đường nên cực kì cẩn thận
Toy hay xe đức, xe hàn, mua cái nào là tuỳ sở thích mỗi người... không ai bắt ai được. cũng không ai ép người khác thích cái thứ mình thích. Quan điểm của nhà cháu là không sa đà vào tranh cãi vô bổ.

Riêng câu này của cu, có thể hiểu là một câu rủa đối với những người đi theo một dòng xe toy hay không? không nhẽ OF giờ lại có người thất đức đến thế sao?

fadco

Xe container
Toy hay xe đức, xe hàn, mua cái nào là tuỳ sở thích mỗi người... không ai bắt ai được. cũng không ai ép người khác thích cái thứ mình thích. Quan điểm của nhà cháu là không sa đà vào tranh cãi vô bổ.

Riêng câu này của cu, có thể hiểu là một câu rủa đối với những người đi theo một dòng xe toy hay không? không nhẽ OF giờ lại có người thất đức đến thế sao?
Ka ka ko nặng nề thế đâu cụ ơi, đi xe nào cũng phải cẩn thận nhưng toi thì nên cẩn thận hơn chứ em rủa ai đâu:)

Luu Lehong

Xe container
Ka ka ko nặng nề thế đâu cụ ơi, đi xe nào cũng phải cẩn thận nhưng toi thì nên cẩn thận hơn chứ em rủa ai đâu:)
Ông này chắc giờ tiết kiệm mãi chưa đủ tiền mua con xe To nào, vẫn dùng con xe hàn với Ford cũ nên cay cú quá đây! :-??
Tai nạn người ta đều không ai mong muốn, mà họ (các nạn nhân) đã yên nghỉ rồi sao còn ngoáy mãi lên để thỏa mãn cái tâm địa xấu xa như vậy! Mỗi ngày có bao nhiêu vụ tai nạn với các xe khác, nhưng ae bên Toy ko bao giờ tiểu nhân xâu xé ỉ ôi như mấy ông xe hàn khi gặp trường hợp tương tự!
Mấy ông anti Toy cởi truồng ra giữa đường mà nhảy múa ăn mừng cho thỏa chí đi! Chém mạnh nữa vào, béo lên mấy lạng đấy! =))

ducletrung

Xe container
Ông này chắc giờ tiết kiệm mãi chưa đủ tiền mua con xe To nào, vẫn dùng con xe hàn với Ford cũ nên cay cú quá đây! :-??
Tai nạn người ta đều không ai mong muốn, mà họ (các nạn nhân) đã yên nghỉ rồi sao còn ngoáy mãi lên để thỏa mãn cái tâm địa xấu xa như vậy! Mỗi ngày có bao nhiêu vụ tai nạn với các xe khác, nhưng ae bên Toy ko bao giờ tiểu nhân xâu xé ỉ ôi như mấy ông xe hàn khi gặp trường hợp tương tự!
Mấy ông anti Toy cởi truồng ra giữa đường mà nhảy múa ăn mừng cho thỏa chí đi! Chém mạnh nữa vào, béo lên mấy lạng đấy! =))
Hỏi thật lòng, mỗi lần đi công tác được ngồi trên FT đã bao giờ bảo tài xế "Em đi vừa vừa thôi, đừng nhanh quá" không?

ubisapro

Xe trâu
tất cả các loại toy sx ở việt nam từ camry đổ xuống..nếu bị tai nạn sẽ nặng hơn kể cả em laccetti nhập giờ bỏ ra 400 củ là mua được xe laccetti nhập ngon rồi..người vn đa số mua xe họ ko để ý đến sự an toàn mà toàn để ý xem sau này bán có được giá hay ko thôi..
Hôm nọ có ông bạn đi xe atit bị tai nạn gãy chân ông còn bảo may hôm đó mình ko thắt dây an toàn nên ko bung túi khí..hôm đó mà thắt thôi nổ túi khí thì mất mấy chục củ...
Các cụ để ý cái vành đúc nhé: nó là loại 7 chấu đơn, đây là vành đúc của altis 1.8 hàng liên doanh đời từ 2008-2014( trước khi ra phom mới hiện tại). Vành của innova không phải loại này!
Khổ thân toy bẹp giúm không nhận ra xe gì nữa, làm các cụ đoán hết 7 rồi 5 chỗ, Con này altis chứ còn con nào nữa, Nhìn cái calăng là biết rồi mà. Sau vụ này nhiều ông đi altis cũng mót đ.ái đứng đợi đèn đỏ đây. Bác Lưu lehong đâu rồi vào chú ý nhé.
Cụ nói như thế em lại thấy ko đc rôi.
Vân biết so sánh là vô cùng, nhưng có khác phân khúc ko có nghĩa là ta chấp nhận an toàn tối thiểu bị kém đi như thế, hơn nữa Altis cũng ko phải là xe rẻ, Mer C cùng phân khúc cũng có con nào tan như thế đâu. Nếu cụ phải đối mặt với trừơng hợp va đâm ntn, hỏi thật trong lòng cụ muốn ngồi em nào để đối mặt với nó ??? Thế nên em mới muốn mọi người chung tiếng nói để bọn hãng nó biết ko phải chúng nó cho dân mình đi xe ntn thì phải chịu. Bọn Nhật nó hiểu rõ vì sao dân Việt thà chọn Altis chạy lướt chứ ko chọn Mer cũ, nên chúng nó cứ bòn, cứ rút, cứ lãi to cái đã, mình cân nhắc sử dụng ở chỗ đó. Bỏ tiền mua Mer ta có công nghệ tốt, option tốt, thương hiệu tôt... nó đắt hơn vì thế nữa chứ ko phải chỉ là cái khung vỏ cứng hơn, đắt xắt ra miếng cũng đúng.

Ai chả thích chọn con xe bền, ít hỏng vặt, sửa chữa rẻ... nhưng chỉ khi có gì ko hay xảy ra, mới buông tiếng "gía như..." thì đã muộn!
Mấy cụ đọc báo thì đọc cho kỹ là xe nhập hay LD nhé.

Luu Lehong

Xe container
Hỏi thật lòng, mỗi lần đi công tác được ngồi trên FT đã bao giờ bảo tài xế "Em đi vừa vừa thôi, đừng nhanh quá" không?
Đi Công tác thì bọn anh toàn ngồi FT, prado với Land, LX 460, 570 thôi! Lái xe đều là người làm ăn, đi công việc nên họ chạy cẩn thận chứ có phải trẻ trâu đâu mà thể hiện phóng nhanh, bẻ lái như mấy chú :D