Ôi! Toyota của tôi!

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ thay giảm sóc mer c mà có 7 củ bảo sao cụ bán mer chẳng lời, lơ mơ xe nguyên bản cụ về đổi từ cái giảm sóc chính háng sang cái giảm sóc 7 củ của cụ cũng có lời ý chứ. À, lại món điều hòa, k khéo cụ lại ăn ra ối tiền.
Xe mer nó có đồ chính hãng và hàng oem thậm trí hàng face đểu, hàng rởm cũng có. Và tất nhiên tiền nào của đó, từ cái má phanh e đã tận mắt trứng kiến hàng chính háng nó khác và hàng rởm nó khác nhau nhiều lắm, và giá thì cũng chênh gấp mấy lần. Lắp vào đúng là vẫn đi tốt, có điều đi đc bao lâu và độ an toàn nguy hiểm diễn ra bất cứ lúc nào, thí dụ vs má phanh, hàng xịn là phải chịu đc nhiệt độ cao vì má phanh luôn sinh nhiệt, còn hàng đểu thì chẳng biết thế nào, và khi vận hành nhiệt sinh ra lớn hàng đểu có thể bị biêbs dạng, vỡ, giả sử xe đang chayh tốc độ 100km/h mà vỡ má phanh thử hỏi chuyện gì sẽ diễn ra.

Cụ làm kinh doanh chuyên nghiệp mà cụ nói thế, chơi toàn hàng oem thậm trí hàng lởm xem ra độ tính chuyên nghiệp của cụ có vấn đề nặng, chết dở ai lại tư vấn thế.
Em ko rảnh để tranh luận với cụ, cụ cứ vui đi, e chỉ mong đóng góp cái ý kiến để mọi ng tốt hơn, ko rảnh để cãi nhau.

The Beatles

Xe buýt
Đél biết cái gì xong lại nói phét.
Công thức tính lực chuyển động theo công thức F=M.a
-F= lực tác động
-M= Khối lượng của vật
-a= gia tốc (M/s)
Thử hỏi trọng lượng của đoàn tàu hỏa khủng khiếp hơn chiếc xe khách hay chiếc xe moóc rỗng ruột không?
http://autopro.com.vn/tin-tuc/xe-mec-bi-tau-dam-hai-lan-lien-tiep-nu-quai-xe-song-sot-20131014035730469.chn

-Trong trường hợp Altis này nếu theo công thức sẽ được tính :
Lực bị đâm đuôi :F1= M(xe moóc) * gia tốc của 15m/s
Lực bị đâm đầu (húc xe khách) : F2= M( xe mooc + xe tai nạn) * giao tốc 15m/s
Xe nào khung gầm kém dính đủ cả hai lực F1 và F2 chắc nát bấy luôn
Gia tốc đơn vị là mét / giây bình phương (m/s2), sai cơ bản m ịa nó rồi còn bầy đặt công thức =))
Đấy nhé, gia tốc thì tính bằng m/s, .éo hiểu lấy đâu ra cái 15m/s (cứ cho là bình phương đi), hay là cu lấy gia tốc trọng trường - có lấy thế cũng .éo đúng nôt.

Cái F2, lý luận như mứt. M(xe đầu kéo+xe tai nạn)... Ha ha, nếu cái xe tai nạn mà là đoàn tầu hỏa mấy chục tấn thì lực chắc còn kinh khủng nữa nhể...

Tóm lại là... Không ai cấm chém dó, nhưng nếu mà dờ ốt thì càng chém càng lòi cmn đuôi ra...

The Beatles

Xe buýt
Thí nghiệm 1:

Một cái búa tạ, gõ ngang lon bia Heineken, lon bia bay đi và... móp méo tý.
Một cái búa đinh, kê cho chắc gõ vào lon bia Hà nội ... kết quả lon bia hà nội bẹp dí

Kết luận: lon bia ken chất lương tốt hơn lon bia hà nội.

Thí nghiệm 2:
Bắt một con châu chấu, để trên bàn... Vỗ tay một phát, con châu chấu nhảy đi
Làm lại thì nghiệm, nhưng bẻ càng con châu chấu... Khi vỗ tay, con châu chấu không nhảy...

Kết luận: tai của châu chấu nằm ở càng.

Đấy, bàn đến khoa học là phải có cơ sở các cụ ạ

Tiền đây em hỏi: con cào cào với con châu chấu phân biệt thế nào? Vụ này bổ ích hơn tranh luận xe toi với xe hàn, xe đức nhiều ạ

axenhchen

Xe buýt
Nhờ Mod xoá giúp em bài nhé! câu chuyện chỉ mang tính chất tham khảo bên cạnh việc nhiều cụ phân tích rất đúng bản chất vấn đề thì cũng có rất nhiều thằng trẻ trâu vào bóp méo sự việc và sủa như chó cắn ma nên em xin mod xoá hộ cái thớt này ạ!
p/s : Xin phép các cụ, giờ OF nhà mình nhiều thằng cứ vào là sủa đọc mà thấy nản!
Hi cụ,
Em góp ý với cụ vài lời:
Em theo dõi thớt này từ đầu, cũng đọc được 8-9 trang gì đó rồi thôi. Theo em, cụ cứ để thớt của mình như cũ, chả phải xóa đi những gì là quan điểm, ý kiến của mình hay yêu cầu xóa thớt vì ở đó có những quan điểm của các cụ khác (trừ trường hợp Mod dọn dẹp định kỳ thì thôi). Muốn vừa lòng "cộng đồng mạng" thì tốt nhất là cụ chỉ nên theo số đông hoặc đừng comment hay góp ý gì, thế là lành.
E chửa có 4 bánh nên em cũng chả thần tượng xe nào cả. Với em thì cứ có 4b để cho F1 không bị mưa nắng, đi lại an toàn. Do đó, em không anti Toy và cũng chả thần thánh xe Đức. Điều này là em góp ý riêng với cụ trong cách xử lý thớt do cụ tạo ra thôi nhé.
P.s: Trước đây, em có mở 1 thớt mượn DSLR trên quán, cũng bị nhiều cụ nói những lời cực khó nghe, cũng khó chịu lắm nhưng xác định mở thớt củ chuối (quan niệm của nhiều người) thì phải đi cùng thớt đó cụ ạ. Tất nhiên là cuối cùng rồi em vẫn mượn được của cụ Phong.
Chúc các cụ/ mợ cuối tuần vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

developer.vn

Xe đạp
chốt lại toyota việt chất lượng an toàn kém hơn hàn nhập à các bác =))

ECO

Xe đạp
Các cụ yêu khoa học thật đấy, đây là link cho cụ nào thích nghiên cứu http://hyperphysics.phy-astr.gsu.edu/hbase/carcr.html
Theo ví dụ khi 1 xe nặng 1,6 tấn chạy tốc độ 50km/h đâm gốc cây rùi bị dúi 6 inches thì lực tác dụng ngược lại là khoảng 48 tấn, ôi xe đầu kéo mà tông thì khủng khiếp thật, từ lần sau ra đường tránh xa xe tải, xe đầu kéo và xe khách, xe bus ....

Crown_Super

Xe hơi
Hi cụ,
Em góp ý với cụ vài lời:
Em theo dõi thớt này từ đầu, cũng đọc được 8-9 trang gì đó rồi thôi. Theo em, cụ cứ để thớt của mình như cũ, chả phải xóa đi những gì là quan điểm, ý kiến của mình hay yêu cầu xóa thớt vì ở đó có những quan điểm của các cụ khác (trừ trường hợp Mod dọn dẹp định kỳ thì thôi). Muốn vừa lòng "cộng đồng mạng" thì tốt nhất là cụ chỉ nên theo số đông hoặc đừng comment hay góp ý gì, thế là lành.
E chửa có 4 bánh nên em cũng chả thần tượng xe nào cả. Với em thì cứ có 4b để cho F1 không bị mưa nắng, đi lại an toàn. Do đó, em không anti Toy và cũng chả thần thánh xe Đức. Điều này là em góp ý riêng với cụ trong cách xử lý thớt do cụ tạo ra thôi nhé.
P.s: Trước đây, em có mở 1 thớt mượn DSLR trên quán, cũng bị nhiều cụ nói những lời cực khó nghe, cũng khó chịu lắm nhưng xác định mở thớt củ chuối (quan niệm của nhiều người) thì phải đi cùng thớt đó cụ ạ. Tất nhiên là cuối cùng rồi em vẫn mượn được của cụ Phong.
Chúc các cụ/ mợ cuối tuần vui vẻ.
Vâng, cảm ơn cụ góp ý !

ubisapro

Xe trâu
Thí nghiệm 1:

Một cái búa tạ, gõ ngang lon bia Heineken, lon bia bay đi và... móp méo tý.
Một cái búa đinh, kê cho chắc gõ vào lon bia Hà nội ... kết quả lon bia hà nội bẹp dí

Kết luận: lon bia ken chất lương tốt hơn lon bia hà nội.

Thí nghiệm 2:
Bắt một con châu chấu, để trên bàn... Vỗ tay một phát, con châu chấu nhảy đi
Làm lại thì nghiệm, nhưng bẻ càng con châu chấu... Khi vỗ tay, con châu chấu không nhảy...

Kết luận: tai của châu chấu nằm ở càng.

Đấy, bàn đến khoa học là phải có cơ sở các cụ ạ

Tiền đây em hỏi: con cào cào với con châu chấu phân biệt thế nào? Vụ này bổ ích hơn tranh luận xe toi với xe hàn, xe đức nhiều ạ
CỤ vui tính nhỉ, em thích, mời cụ ly vodka cho mát:D

raklei2

Xe hơi

Dũng Đồng Xa

Xe tăng
Không còn nhận ra ....có phải là oto ko nữa

usernames78

Xe buýt
Em ko rảnh để tranh luận với cụ, cụ cứ vui đi, e chỉ mong đóng góp cái ý kiến để mọi ng tốt hơn, ko rảnh để cãi nhau.
Em cũng k rảnh để cãi nhau, cũng chỉ là đưa ra những kinh nghiệm cho bà con đi mua xe đặc biệt mua lại của các salon, hay từ thợ, bởi trước giờ bản thân e, thậm trí bạn bè cứ ai mua xe cũ từ thợ về đi thời gian toàn phát hiện ra bị lỗi này nọ kia, chưa bao giờ mua xe từ thợ mà đc cái xe hoàn chỉnh, kể cả bạn bè những người e quen biết, thế đấy