[Funland] Ôi Quê Tôi- Lê Minh Sơn qua giọng ca Tùng Dương

ah99x6

Xe điện
Hát như thằng điên. Bà già e bẩu thế. E thì thấy hát ok. Mỗi tội hình ảnh diêm dúa quá!

Nhimtiu

Xe container
Hát như thằng điên. Bà già e bẩu thế. E thì thấy hát ok. Mỗi tội hình ảnh diêm dúa quá!
Các cụ mà nhìn mấy quả áo như áo tơi ngày xưa đi làm đồng khéo còn bẩu như thằng rồ cụ ạ. =)) Hát kiểu ngoan ngoãn k gầm rú lên thì lại thường quá.:))

Nhimtiu

Xe container
Em nhiều lần tự hỏi, sao chỉ có mấy dây đàn mà nghệ sĩ họ lại tạo ra những âm thanh du dương réo rắt hay đến thế. Lúc thì êm ả như hơi nước hồ thu, lúc thì dồn dập dữ dội như sóng biển cuồn cuộn dâng ... Cụ nghe bài này thử đi ạ

Mợ nghe bài này chưa nhỉ? Âm thanh hơi đỉnh mợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

taplaioto

Xe điện
Em cũng ko thích bạn ý trang phục lạ mắt - uốn éo - và gào thét ! :D

L.C.D

Xe container
Thường những thớt về em TD thì rất nhiều cụ vào bỉ bôi em í về ngoại hình và giới tính. Thớt này đỡ hẳn. Em thấy vui vì em rất thích giọng hát TD và vì em thích đọc những còm văn minh, biết tôn trọng sự khác biệt.

Binhyennoiay

Xe điện
Dạ, hay thật Cụ. Em đk kênh của cụ Rieu này mà bỏ qua cũng nhiều bài hay Nhimtiu

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Thường những thớt về em TD thì rất nhiều cụ vào bỉ bôi em í về ngoại hình và giới tính. Thớt này đỡ hẳn. Em thấy vui vì em rất thích giọng hát TD và vì em thích đọc những còm văn minh, biết tôn trọng sự khác biệt.
Giới văn nghệ sỹ mà không có sự khác biệt thì k lên đc nên càng cạnh tranh khốc liệt mợ ạ. Sống đc bằng nghệ thuật đâu có đơn giản như buôn thúng bán mẹt đâu. :D

Nhimtiu

Xe container
Bài này không ca sĩ nào vượt qua được Lê Dung về cả kỹ thuật và cảm xúc vì Lê Dung chính là người "đàn bà giấu đêm vào trong tóc" của anh HTQ. Em rất thích bài hát này, nghe ko biết bao lần mà lần nào cũng chìm đắm trong giai điệu sâu lắng tuyệt vời, giọng ca ngọt ngào đầy day dứt, thổn thức .... Tuyệt vời Cụ ạ.
Lê Dung có cuộc sống vất vả từ nhỏ và có năng khiếu từ bé nên hát rất đằm. Nay em mới coi lại tiểu sử của cs Lê Dung. Em up lại để cccm cùng theo dõi:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em là người không yêu, không ghét Tùng Dương. Thấy phong cách ăn mặc của anh ấy hơi "khác người" một chút, nhưng hiểu họ hoạt động trong giới showbiz thì chuyện ăn mặc "khác người" ấy - dù mình thấy không hợp nhãn, cũng là quá bình thường. Mỹ Tâm ngày xưa có mấy bài nổi nổi, nhưng trang phục thì xấu, fans chẳng chê bai suốt. Nên không thích chuyện mặc là em không xem, em chỉ nghe trên YouTube.
Trong chủ đề này thì em chỉ dám bày tỏ, là: Bài "Ngày chưa giông bão", em cảm nhận thấy chị Bùi Lan Hương hát hợp với em hơn.

hahunghuc

Xe máy
Em cũng rất thích nghe TD. Giọng ca hay, lạ và có chất rất riêng, có gì đó ma mị, phiêu lãng. Em hay nghe những bài: Mưa bay tháp cổ, Ngày chưa giông bão, Ôi quê tôi, Mẹ tôi
Chiếc khăn phiêu.
Em toàn bảo nghe thôi, đừng nhìn 🤪

hahunghuc

Xe máy
Em cũng rất thích nghe TD. Giọng ca hay, lạ và có chất rất riêng, có gì đó ma mị, phiêu lãng. Em hay nghe những bài: Mưa bay tháp cổ, Ngày chưa giông bão, Ôi quê tôi, Mẹ tôi
Chiếc khăn phiêu.
Em toàn bảo nghe thôi, đừng nhìn 🤪
Chiếc khăn piêu mà gõ cứ nhảy ra phiêu mới phiêu chứ ạ

Nhimtiu

Xe container
Đoạn clip phỏng vấn này khá hay cho biết thêm về con người cs Tùng Dương:

QUANG1970

Xe lăn
Tùng Dương giọng thì có tố chất rồi nhưng nam mà cứ thích rên rỉ nên em không khoái lắm, chắc hợp với hội LGBT :))

Với em thì nam phải mạnh mẽ hoặc trầm lắng trữ tình. Thực ra TD giọng cao nhưng mấy bài nhạc đỏ hát cũng không được, rất ẻo lả.

Ca sĩ nào, có khán giả đó, Khán giả nào, rõ trình độ đấy! :D

QUANG1970

Xe lăn

Tôn trong không có nghĩa là im lặng thậm chí vỗ tay để cho cái khác biệt ấy nó len lỏi vào từng gia đình, gây ảnh hưởng và tác hại đến thế hệ con cháu mình! [-X

maket121

Xe đạp
Em rất thích bài này của TD và Ngọc Mai, 2 giọng ca đầy nội lực.

QUANG1970

Xe lăn
Giới văn nghệ sỹ mà không có sự khác biệt thì k lên đc nên càng cạnh tranh khốc liệt mợ ạ. Sống đc bằng nghệ thuật đâu có đơn giản như buôn thúng bán mẹt đâu. :D
Em cũng ko thích bạn ý trang phục lạ mắt - uốn éo - và gào thét ! :D

Nếu làm nghệ thuật nói chung mà anh có thực tài thì cái thực tài đó đã là sự khác biệt, bởi chẳng có người thứ hai như anh nếu cái tài của anh là duy nhất!

Còn bất tài vô tướng hay có tí tài vặt, mưu mẹo nhỏ mà muốn lôi cuốn đám khán giả có thị hiếu thấp hèn hay méo mó thì có lẽ không ở đâu và khi nào câu "Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã" nó đúng hơn.

Thử hỏi những bài hát này, đám nghệ sĩ này sẽ tồn tại bao lâu? Chỉ "hot" trong vài ba năm mấy "mùa ca nhạc" hay một thập niên là chẳng còn ai xem nữa!

L.C.D

Xe container
Tôn trong không có nghĩa là im lặng thậm chí vỗ tay để cho cái khác biệt ấy nó len lỏi vào từng gia đình, gây ảnh hưởng và tác hại đến thế hệ con cháu mình! [-X
Ôi sợ nhể :D