[Thảo luận] ÔI hà nội mến thương

namlieu102vnn

Xe điện
xã hội đi lên , nhưng người tham gia giao thông ý thức hơn . chứ quay về thời ký trước thì ... :) bao giờ sánh được với các nước đi lên .

ADN123

Xe máy
Website
www.facebook.com
hồi đấy tự dưng có bác phi SH ngoài đường thì buồn cười lắm nhỉ :))

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Chính xác. Xe điện bánh lốp chạy tuyến Đồng Xuân-Chợ Hôm. Xe chạy điện, rất êm, nhưng hệ thôngd phanh quá kém, có xe còn chết cả còi nên gây tai nạn hơi nhiều, nên chỉ tồn tại có 2-3 năm thì phải. Mà mấy em tàu điện màu đỏ trên là đời sau, bản nâng cấp rồi. Tàu điện đời đầu chỉ có cửa kính ở lái, mà lật như kiểu cửa vệ sinh cơ. Nhớ quá tàu điện ơi!
Con này trước chạy cả tuyến 02 (Bác Cổ - Hà Đông) cụ ạ. Công nhận là vãi lái luôn: lúc 2 cái ngược chiều phải tránh nhau, có bố ở đuôi xe ra kéo cần điện xuống, bố lái thì đánh hết sang phải, tránh xong thì trả lại, bố sau lại ra ngó ngó để đưa được cái cần điện chọc vào đường dây điện phía trên, điện oánh cứ gọi là tóe lửa o:-)

Em chỉ hâm mộ tàu điện "xịn" thôi, phải bò từ từ, phải có tiếng leng keng và đặc biệt phải có chỗ bám đằng sau để những thằng trốn vé như em đu lên >:D<

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng 30 năm nữa giao thông phát triển như tây không còn xe máy nữa, bọn XO nó lại ngồi than thở đến bao giờ lại được cưỡi SH đánh võng trên phố, ôi nhớ cái tiếng còi thửa thế

mr_coi

Xe máy
Nhắc đến nhảy tàu điện làm cháu nhớ thời tiền sử quá. Nhớ lúc đi học về chỉ mau chóng chạy ra đầu Q.T.Giám để đu nhảy tàu và bác có biết vụ tai nạn tàu điện hồi đó jờ là truyền tích về miếu 2cô hok dzậy? haizzzzzzzzzzz

duhd

Xe máy
Bác nào nhận ra mình ở cuối clip đang đánh nhau ở bờ hồ thì vui phải biết.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
hóa ra ngày xưa toàn xe đạp mà đường vẫn rất đông thói quen của người việt là đánh võng ngoài đường, cứ nằm nhà là ko chịu được, bây giờ thì toàn wave@ ra đường là quần áo khét lẹt toàn mùi xăng dầu.

mrtuanthanh

Xe tải
Em dự là bác nào lái xe này tay đảm bảo to phải biết chắc hồi đấy chưa có trợ lực như bây giờ nhỉ

texu

Xe tải
Con này trước chạy cả tuyến 02 (Bác Cổ - Hà Đông) cụ ạ. Công nhận là vãi lái luôn: lúc 2 cái ngược chiều phải tránh nhau, có bố ở đuôi xe ra kéo cần điện xuống, bố lái thì đánh hết sang phải, tránh xong thì trả lại, bố sau lại ra ngó ngó để đưa được cái cần điện chọc vào đường dây điện phía trên, điện oánh cứ gọi là tóe lửa o:-)

Em chỉ hâm mộ tàu điện "xịn" thôi, phải bò từ từ, phải có tiếng leng keng và đặc biệt phải có chỗ bám đằng sau để những thằng trốn vé như em đu lên >:D<
Bác Zepeo chắc già như em rồi. Cái chỗ bám đằng sau gọi là đu boong phải không bác. Nhưng em khoái nhất lên đứng cạnh bác lái (Vẫn không mất 5 hào tiền vé). Cho đến bây giờ em vẫn nhớ cách lái tàu rất lạ: Bác lái mang 1 cái manivel bằng đồng lên để lái, phanh bằng cái vô lăng như vô lăng tàu thủy, chuông leng keng thì lại đạp chân, khác hẳn các phương tiện khác.

mrtuanthanh

Xe tải
Than ôi thời oanh liệt nay còn đâu.Em ước 1 lần được đi xe đấy

tuanzs

Xe container
Các bác xe đạp cũng tạt đầu ghê phết nhẩy
Xem lại cứ có cảm giác đoi đói cái bụng với lại thèm ăn kem
Nếu không phải đại lễ em đi làm quả kem TT ngay cho nó đỡ nhớ.

ECO-arch

Xe tăng
Hơ, clip thích thế.
Hai chú cuối clip oánh nhau đùa đúng kiểu chưởng bộ Video hồi mới nhập cảng ra bắc. Ngày xưa được ông anh mang cho bộ truyện chưởng từ Sài Gòn, đọc sướng mê tơi, nhưng mà phải giấu như mèo giấu phân.
Em ở quê nên chưa được đi tàu điện lần nào, chán thế.

getztam

Xe buýt
Đúng mà. Hồi đó các xe đều tháo yếm hết để chạy. Ai mà lắp vào thanh niên nó cười cho lại bào là điền bà!!!
hồi đấy tự dưng có bác phi SH ngoài đường thì buồn cười lắm nhỉ :))

ZAD Viet

Xe điện
các bác ơi cái xe o cuối clip có cái gì trên nóc má mà trông lạ vậy ạ
Đấy là xe điện bánh hơi ah cụ! Con này xuất hiện cuối thời kỳ đồ nhà Lê mà.
Ôi nhớ thuở xa xưa quá. Em cũng muốn được đi lại xe điện.
Để kỳ này em đề nghị lấy lại quá khứ bằng cách xây dựng lại tuyến Ga HN- Khâm thiên- Hà Đông các cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

mrtuanthanh

Xe tải
Em ủng hộ các bác ạ, chứ nhìn mấy ông xe Bus thời nay đi nhả khói còn ác chiến hơn cả vụ pháo hoa Mỹ Đình, nhìn mà phát ngát cho Thủ Đô của chúng ta