Offroad tại gia

ntrson

Xe tăng

Quả spacer của bác HTDung đáng nể đấy nhỉ

Nhà Gaz chán Mít nên đẩy cho ông anh rồi nhể. Có nghiện thì ổng mới lấy chứ không thì mang lên Mù Căng Chải mà bán

Pajero độ tận răng đi qua được những mô đất cao nửa mét liên tiếp đáng nể.

Bãi đất rộng cả chục ha, tha hồ cho các chú thể hiện

Mẹc G, Pajero qua rồi, Defender cũng đi vào. Quả thật đoạn đường toàn mô đất cao nửa mét nên xe dài khó điều khiển

ntrson

Xe tăng

Chiều dài cơ sở ngắn là lợi thế của chiếc Land cộc. Kiếm đâu ra giờ nhỉ ?

ntrson

Xe tăng
Còn mỗi cái hồ nước cạn đầy bùn. Làm sao bỏ qua được chứ. Em land cộc lọ mọ chạy vào dính ngay. Bùn này phải độ gầm cao nửa mét và cái lốp cũng phải to ngần đấy nữa mới qua được

HTDung "Chú mày cứ lượn đi, để anh làm vài vòng cho chú mày xem"

Hehe, ông anh đi lò dò được vài m thì nằm im. Chỗ này cứ phải thốc hết ga phi qua mới được

CÁM ƠN BÁC TRUNG NHÉ.

THE END

Nikita

Xe tải

kar

Xe điện
@F.Acura: Cái xe màu đỏ của bác mà tên lại dài loằng ngoẳng kiểu như Geländewagen - G Class, thì kể cả là xe 1 cầu không vi sai, bác đã bị ban nick và topic đã được giấu đi từ lâu rồi :D Nhưng mà vì em nó lại là Tata nên bác mới phải rao thế >:D<

quangnt78

Xe tải
Ôi các bác kiếm đâu con Mec G với land D ở đâu hay thế, em đoán con Land D này chắc tổ chức phi chính phủ nào tài trợ cho tỉnh Điện Biên ạ.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Mẹc G xem nào

Trò chơi lên đến đỉnh điểm khi bác Tùng nhất quyết "để anh kéo xe"

Híc, cụ chủ cho nhà cháu hỏi ngu tý ợ, làm thế nào để xe tự lên được ợ?:-??
Nhà cháu đọc thấy cụ bảo là cầu chậm, thế có phải là gài 4L, sau đó làm gì nữa ạ!
Cụ chỉ cho nhà cháu luôn xe Mitsubishi XX và Parado đời 2007 nhé! nhà cháu cảm ơn trước ạ!(b):x

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Đơn giản mà bác, lên xe, gài 2 cầu chậm, vô số 3 rồi lấy cục đá chèn cứng chân ga (đá càng to càng tốt, khoản trên 10 kg là ok) sau đó nhanh chóng nhảy ra khỏi xe, đóng cửa lại rồi chạy nhanh tới trước đầu xe nắm sợi dây kéo phụ là được thôi.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Đơn giản mà bác, lên xe, gài 2 cầu chậm, vô số 3 rồi lấy cục đá chèn cứng chân ga (đá càng to càng tốt, khoản trên 10 kg là ok) sau đó nhanh chóng nhảy ra khỏi xe, đóng cửa lại rồi chạy nhanh tới trước đầu xe nắm sợi dây kéo phụ là được thôi.

Nhưng nhà cháu thấy con Mer G có dây kéo đâu ợ. Nhà cháu thắc mắc là làm thế nào xe đi trên địa hình gồ gề thế mà vẫn giữ được vô lăng thẳng được ạ!

Cáycon

Xe đạp
Nhưng nhà cháu thấy con Mer G có dây kéo đâu ợ. Nhà cháu thắc mắc là làm thế nào xe đi trên địa hình gồ gề thế mà vẫn giữ được vô lăng thẳng được ạ!
Pajero xx của cụ có số 4LLC không ợ? Ở số đó bánh lái cũng được khóa tương đối chặt, em nghĩ là leo địa hình như trong ảnh chắc là ô kê...

saigonvw

Xe tăng
Pajero xx của cụ có số 4LLC không ợ? Ở số đó bánh lái cũng được khóa tương đối chặt, em nghĩ là leo địa hình như trong ảnh chắc là ô kê...
4LLC : Mới chỉ là cài cầu chậm + Đóng khóa vi sai Trung tâm thôi mà Cụ , làm sao mà khóa bánh lái được ?
E dự là Bác tài chạy xe lên đỉnh dốc, kéo thắng tay, tắt máy rồi xuống lấy dây kéo để chụp hình thôi mà - Không tin mấy ông Offroad được - Toàn xui người khác làm việc khó còn mình thì làm mẫu chụp ảnh thôi :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Cáycon

Xe đạp
4LLC : Mới chỉ là cài cầu chậm + Đóng khóa vi sai Trung tâm thôi mà Cụ , làm sao mà khóa bánh lái được ?
Em nghĩ là ở số 4LLC vô lăng không phải khóa nhưng mà cũng sẽ rất nặng, vì 4 bánh quay cùng 1 tốc độ thì dù gì cũng có lực giằng lẫn nhau, với địa hình chỉ hơi gồ ghề chắc không làm lệch bánh lại được, có đúng không ạ?

E dự là Bác tài chạy xe lên đỉnh dốc, kéo thắng tay, tắt máy rồi xuống lấy dây kéo để chụp hình thôi mà - Không tin mấy ông Offroad được - Toàn xui người khác làm việc khó còn mình thì làm mẫu chụp ảnh thôi :)) :)) :))
Nghe cụ nói em bắt đầu thấy thèm được tham gia với "mấy ông Offroad" rồi đấy ợ =))

saigonvw

Xe tăng
Em nghĩ là ở số 4LLC vô lăng không phải khóa nhưng mà cũng sẽ rất nặng, vì 4 bánh quay cùng 1 tốc độ thì dù gì cũng có lực giằng lẫn nhau, với địa hình chỉ hơi gồ ghề chắc không làm lệch bánh lại được, có đúng không ạ?

Nghe cụ nói em bắt đầu thấy thèm được tham gia với "mấy ông Offroad" rồi đấy ợ =))
Ở các xe 2 cầu không có vi sai trung tâm thì lực kéo từ hốp số ra cầu trước và cầu sau là một tỷ số " chết" ( Cưỡng bức ) . Tỷ số này do thiết kế từ nhà SX .Có thể hiểu nôm na là trục trước và Trục sau bị cưỡng bữc quay cùng tốc độ . Vi sai trung tâm của xe Paj chỉ có tác dụng phâm bố lực kéo từ hộp số ra cầu trước và cầu sau linh hoạt hơn. Muốn 4 bánh của Paj quay cùng tốc độ thì Bác phải trang bị thêm bộ khóa vi sai cầu trước và cầu sau nữa. Khi đóng cả 3 khóa vi sai lại thì : Hai bánh trước quay cùng tốc độ + 2 bánh sau quay cùng tốc độ + Hai trục trước và sau quay cùng tốc đố -> 4 bánh quay cùng tốc độ. Nếu xe chỉ có LC ( Lock control center = Khóa vi sai trung tâm ) thì mới chỉ đẩm bảo điều kiện là Trục trước và Trục sau quay cùng tốc độ thôi còn 4 bánh vẫn có thể quay tự do ( vi sai ) với nhau.

Vâng mời Bác cứ tham gia với mấy ông Offroad nhưng nếu có lỡ nghiện về bán nhà thì E không chịu trách nhiệm đâu nhá :)) :)) :))

htdung

Xe buýt
Báo cáo với cụ là thật 100% đấy ạh. Con Mer G thì cầu chậm+ 2 khóa vi sai nên tốc độ chỉ khoảng 5km/h bò lên cái dốc 35* ngon ơ,trèo được qua cả bậc ruộng 40cm, con LR Defender thì chân ga cảm biến, có bù ga tự động nên cũng bò lên được cái dốc đó ngon lành với cầu chậm. Nhìn chung lợi thế chính của 2 e này là xe máy dầu momen xoắn đạt gần cực đại ở vòng tua thấp 7-800 vòng/phút, nên trèo dốc tốt. E đã thử với xe Paj, 4LLc+3 khóa vi sai nhưng để ga-ran-ty thì chỉ chạy được trên mặt ruộng bằng & hơi mấp mô thôi, còn lên dốc 35* là chết máy, nên đành chịu phục 2 e xe khủng ở môn chơi này^:)^

htdung

Xe buýt
Vụ vô-lăng thẳng thì dễ thôi, xe nào có lắp damper là khả năng ghì giữ vô lăng thảng ở tốc độ thấp cực tốt. Bác k tin cứ lắp thử xem