.:: OFFLINE box Chứng Khoán ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Longvh

Xe điện
Nói chuyện báu bở, em lan man tí cho vui:

Hôm trước, qua sứ quán Úc xin visa cho mấy đứa nhỏ, nó cứ căn vặn mãi xem mình có định trốn ở lại bên nó ko? Bực mình em bảo nói thật sao chúng mày cứ nghĩ là ai cũng chỉ trực sang bển để bám chúng mày thế, tao chỉ có 1 ước mơ rất lớn là vào cái nhà hát con sò ngắm 1 cái (rồi ái 1 bãi) và về chứ hoàn toàn ko nghĩ là chúng mày sướng như tao ở đây.

Nó shock lắm hỏi mày nói có nghĩa gì? E bẩu ở đây tao chỉ cần có 100k obama, tao chém gió như 1tr và đi lại khuệnh khạng, hoành tráng như đại gia... sang đó cầm 100k obama ko biết nói có ai nghe ko? Ở đây tao bỏ có 100 để ăn hàng ngang loại chúng mày bỏ 500$ chưa có mà xơi, hàng gì cũng có, xuân quá lại free (như nhà nexus với nắng ở OF nhà tao)! Nợ ngân hàng đầm đìa, bán buôn như mứt nhưng toàn bàn chuyện mua toàn xe khủng, nhà to hoặc đi nghỉ ở resort nào...bên mày ngân hàng với thuế nó theo sau đ.ít, có thể hiện đc như thế ko???

Chưa kể, sang chúng mày đi chơi loạng quạng mà phạm luật là dở hơi ngay, ở VN chỉ cần biết alo là có người thân trợ giúp, thoát liền - mày làm đc thế ở Úc ko mà lại bảo tao muốn ở lại?

Hôm sau nó nhắn tin mời đến nhận visa :D
Em cần đoạn này, bác vừa làm xong tư vấn em cái? Làm trực tiếp tại Sứ quán Úc hay qua IOM hả bác? Mà làm cách nào nhanh thế bác?

Bác nào biết làm thế nào cho nó nhanh ko ạ?

Theo em biết thì cần các bản dịch
- Hợp đồng lao động
- Đăng ký kinh doanh
- Sơ yếu lý lịch (cái này dùng CV có đóng dấu là được)
- Thư mời

Và bản Hộ khẩu công chứng? Thế là đủ chưa ạ?

buggy

Xe tăng
[video=youtube;5cyxekbbuG8]http://www.youtube.com/watch?v=5cyxekbbuG8[/video]

4x4

Xe tăng
Em cần đoạn này, bác vừa làm xong tư vấn em cái? Làm trực tiếp tại Sứ quán Úc hay qua IOM hả bác? Mà làm cách nào nhanh thế bác?

Bác nào biết làm thế nào cho nó nhanh ko ạ?

Theo em biết thì cần các bản dịch
- Hợp đồng lao động
- Đăng ký kinh doanh
- Sơ yếu lý lịch (cái này dùng CV có đóng dấu là được)
- Thư mời

Và bản Hộ khẩu công chứng? Thế là đủ chưa ạ?
Hehe, e chịu rồi. Em thấy mỗi người nó xét 1 kiểu, ngay cả cơ quan cử đi nó cũng xét theo các cách khác nhau, chắc căn cứ theo uy tín cơ quan nữa:P.

Nhà em có thẻ APEC nhưng lại xin cho trẻ con đi cùng nên hơi rắc rối tí vì nó sợ cả nhà mình trốn ở lại đất nước tươi đẹp của chúng nó. :))
Bác muốn xin visa trong 1 tuần với bọn ÚC có vẻ như là không tưởng luôn. Nhưng bác nên thử vì cái VNA nó to thế ko khéo lại có cơ chế riêng chứ dân đen như bọn em thì....bực lắm!!

Việc của bác phải lên IOM chỗ Kim mã hỏi mới rõ chi tiết đc . Cũng may là các e gái trực hồ sơ ít cáu gắt, hơi lạnh nhưng giải thích cũng khá tận tình và vòng 1 khá lớn với cổ áo để rất rộng nên cũng dễ chịu. Chỉ khi va bọn nó phỏng vấn (qua đt hoặc trực tiếp) mới ức thôi. Lúc đầu e cũng ức chế nhưng sau lại may mắn gặp 1 người VN làm thụ lý khá thiện chí nên ...bớt ức chế hơn tí.

Bác là công chức thì cần thêm quyết định cử đi công tác, còn tự đi thì phải có giấy cho phép nghỉ và đi chơi cơ. Nói chung loằng văn ngoằng lắm nên e mới bực, mới chửi luôn - nào ngờ nó lại cho ngay. :D

tranhainam

Xe điện
hê hê, quả J turn gì đó này hay đấy nhỉ, anh em HN tập trung luyện tập đê, cụ Nexus gửi cho cái lý thuyết nhé

bizviet

Xe điện
Quả VNA sao to bằng Quả oil cụ 16 ơi
Hehe, e chịu rồi. Em thấy mỗi người nó xét 1 kiểu, ngay cả cơ quan cử đi nó cũng xét theo các cách khác nhau, chắc căn cứ theo uy tín cơ quan nữa:P.

Nhà em có thẻ APEC nhưng lại xin cho trẻ con đi cùng nên hơi rắc rối tí vì nó sợ cả nhà mình trốn ở lại đất nước tươi đẹp của chúng nó. :))
Bác muốn xin visa trong 1 tuần với bọn ÚC có vẻ như là không tưởng luôn. Nhưng bác nên thử vì cái VNA nó to thế ko khéo lại có cơ chế riêng chứ dân đen như bọn em thì....bực lắm!!

Việc của bác phải lên IOM chỗ Kim mã hỏi mới rõ chi tiết đc . Cũng may là các e gái trực hồ sơ ít cáu gắt, hơi lạnh nhưng giải thích cũng khá tận tình và vòng 1 khá lớn với cổ áo để rất rộng nên cũng dễ chịu. Chỉ khi va bọn nó phỏng vấn (qua đt hoặc trực tiếp) mới ức thôi. Lúc đầu e cũng ức chế nhưng sau lại may mắn gặp 1 người VN làm thụ lý khá thiện chí nên ...bớt ức chế hơn tí.

Bác là công chức thì cần thêm quyết định cử đi công tác, còn tự đi thì phải có giấy cho phép nghỉ và đi chơi cơ. Nói chung loằng văn ngoằng lắm nên e mới bực, mới chửi luôn - nào ngờ nó lại cho ngay. :D

4x4

Xe tăng
hehe, e nhầm nên vừa bị nhà vh nó mắng rồi - VNA à, ngày xưa yêu nó quá nên bây giờ đâm ghen với ghét thôi ấy mà. Nói chung oil với VNA bây giờ đều vĩ đại cả nhưng thực chất thì Oil oách (khỏe tiền) hơn cái ổ bệnh chuyên đấu đá kia phải ko cụ vh?

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
hehe, e nhầm nên vừa bị nhà vh nó mắng rồi - VNA à, ngày xưa yêu nó quá nên bây giờ đâm ghen với ghét thôi ấy mà. Nói chung oil với VNA bây giờ đều vĩ đại cả nhưng thực chất thì Oil oách (khỏe tiền) hơn cái ổ bệnh chuyên đấu đá kia phải ko cụ vh?
Lúc 22h30 đêm qua (9/5), một chiếc Boeing 777 của Hãng hàng không Quốc gia VN (Vietnam Airlines) đã bị ôtô chở dầu đâm hỏng động cơ.

Chiếc Boeing mang mã hiệu A149 của Vietnam Airlines đang đỗ ở bãi số 19 Sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất để chuẩn bị khởi hành đi Frankfurt (Đức) thì bị xe chở dầu của hãng cung ứng nhiên liệu hàng không Vinapco đâm phải.

Longvh

Xe điện
Lúc 22h30 đêm qua (9/5), một chiếc Boeing 777 của Hãng hàng không Quốc gia VN (Vietnam Airlines) đã bị ôtô chở dầu đâm hỏng động cơ.

Chiếc Boeing mang mã hiệu A149 của Vietnam Airlines đang đỗ ở bãi số 19 Sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất để chuẩn bị khởi hành đi Frankfurt (Đức) thì bị xe chở dầu của hãng cung ứng nhiên liệu hàng không Vinapco đâm phải.
Nếu hiểu vấn đề này theo kiểu đang có đấu đá thì biết nguyên nhân ngay :))

tuanhaiha

Xe điện
Nếu hiểu vấn đề này theo kiểu đang có đấu đá thì biết nguyên nhân ngay :))
Không có ai ngồi trong khi chiếc xe ôtô chở dầu của Xí nghiệp Xăng dầu hàng không miền Nam khi đâm vào máy bay của Vietnam Airlines. Hai nhân viên của xí nghiệp đã bị tạm đình chỉ công tác để tường trình làm rõ sự việc.

Ông Thư cho biết, khi nhân viên của xí nghiệp đang làm công tác chuẩn bị tra nạp (tức đã ra ngoài xe ôtô) thì xe tự dưng chạy lên, đâm vào máy bay.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mọi khi em ra book vé toàn bảo các em là lấy cho anh chuyến giờ nào có boeing nào to to 1 tẹo cho nó yên tâm. Nay thì thôi rồi. Bay phải cái máy bay đã bị ủi động cơ thế này thì kinh chết nên được.

@: nhân ko khí cao hứng biểu diễn đương cao, các cụ nào thích J turn thì sang box "An toàn giao thông, tình huống trên đường" tìm bài Trình bày chia sẻ các kinh nghiệm lái xe điêu luyện cuả em nha http://otofun.net/showthread.php?t=110217&p=3643861#post3643861
trong này có đủ hết lý thuyết v2 thị phạm cho trò J-turn trái phải đấy

tuanhaiha

Xe điện
vừa họp cà phê Láng hạ nghe M béo bốc phét J turn

thày với mok há hốc ngồi nghe

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
J tủn là hoàn toàn kỹ thuật, trước khi chạy chỉ cà6n biết chắc mình làm gì, oánh lái bên nào, ga bao nhiêu, cứ tuân thủ 100% là ok, hoàn toàn ko có giề nguy hiểm, nếu có thì chỉ là căng thẳng vì chưa biết nó thế nào hehe
cụ bug - như lần trưóc đã dắt chã chạy đua cầu và phanh 180, nay cũng lại dắt M béo vào quán cafe highland ấy, ngồi hướng ấy, kêu món ấy, ra toilet cũng chỗ ấy luôn, uống khướt khượt xong là lại dắt vào đường thử chỗ ấy tiếp, rít bánh lên 2 phát nghe cho phê, xông rồi cười hả hê ra về, hoàn toàn mãn nguyện.
Lâu lâu các cụ ngoài TW vào là bọn em lại hội họp, vít xe ra doạ. Đấy là em chưa lấy con G ra cua 180 vòng nhanh cho nó nhấc 2 bánh 1 bên lên rồi hạ xuống đánh tũm 1 cái mới gọi là lái ra quần cơ :P 2 bánh bên lái hay bên phụ nó chỉ cần nhấc lên chừng 15cm là đãm bảo các cụ mặt xanh lè, miệng lắp bắp : lật ..lật! X_X
hôm kia đi test được quả bia uống ngon, mấy em khui hay, Budweiser mà ướp đá lạnh căng uống hôm SG 35 độ thì nó thấm thôi là nó thấm. Nhưng bia gì cũng thế, với mình, chỉ có chai đầu tiên là xuất sắc! chai thứ 2 thì lưỡi nó mòn rồi, uống gì thì cũng vậy thôi :D:D

M&M

Xe điện

M&M

Xe điện

M&M

Xe điện

Nexus vs buggy

Trạng thái
Thớt đang đóng