.:: OFFLINE box Chứng Khoán ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Công nhận nhà Bes vía nặng thật :))
Hhehehehe, 6h50 tôi ngồi thu lu ở chân cầu vượt Nguyên Chí Thanh, nhắn tin cho cụ Mất tích rồi, không biết cụ ấy có đọc không. Mai mà không có ai đón thì bơ vơ lắm :)). Cái tội lúc trước lại nhắn cho cụ Mất tích là không đi được nhưng đến 10 PM thì có visa :P.

Về cơ bản thì lẽ ra không đi được, nhưng vì đoàn đi đông quá, mà nếu em không đi thì sợ trời mưa (vì bes xem ngày mà :P), nên em quyết phải có mặt. Vì lần nào em đi là trời đẹp mà :21:

Tomorrow
Mar 21

Details
ShowersShowers

Hi: 23° Lo: 22°

Day: Cloudy with showers. High 23C, humidity 85%. Winds SSE at 5 to 10 mph. Air Quality: NA, UV Index: 11

meccameng

Xe tải
Tiéc quá, hôm nay em pải đưa bố mẹ về quê Bắc Ninh có việc nên ko đi cùng các cụ được... Hẹn các cụ dịp khác vậy... Tiết canh ngon thế...

JamesB

Xe buýt
Em vừa về đến nhà (ní do về muộn là ăn KFC), tắm xong phát lao ngay vào điểm danh. Em dẫn đầu bật đèn pha nên đít cũng đỏ chứ có phanh phát nào đâu (có vài phát lúc tránh xe ngược), toàn đi số 1, các cụ tường thuật thế kia làm em mất 10 phút ngồi đọc tin nhắn hỏi thăm "phanh có làm sao không".

Hỏi Chã với M béo cho em 50 em phím cho thì không nghe, thế là cụ bu gi ăn, bo em 50 thế nào kẹp gít thành 1 lít ngon quá :21::21:
Mua được bao nhiêu ngô mà vẫn phải chén KFC hả? :^)

HKM

Xe tải
Cầy hương, tê tê, nhím, sóc, gà đồi, lợn mán ... ngập lụt. "Cả bọn lội đèo lên nhậu bữa về không gọi món tử tế nó chửi chết m" em trích nguyên văn lời cụ Chã đêm qua.
Em đau bụng đếch ăn được gì mấy :'(

HKM

Xe tải
Mua được bao nhiêu ngô mà vẫn phải chén KFC hả? :^)
Ngô sống cụ ơi!!

to anh Mốc: thứ 4 đi bơi trả em quần áo, không cần phải giặt.
to anh Nắng: anh về làm khai trương nhập trạch tốt chứ ạ? Anh về sớm chả ai uống với em (điêu vãi)

Chỉnh sửa cuối:

29N-5657

Xe hơi
Chúc mừng các cụ đã về tới nơi an toàn, mà lại rất vui vẻ nữa chứ
Có quà gì cho người ở nhà 0 thế

Ta Viet Cuong

Xe tăng
em hứa với bác là tên bác, nick bác, IP của bác được lưu trong sổ đen thù vặt của Mốc box egg này rồi.

tặng cái ảnh cả nhà, có nhõn vài ba cái:

Đội up and Tèo :

Có mẫu tươi trẻ : ( đã llọt vào tầm ngắm của Bin em nhà em)

có cả mẫu hếch hi nữa :

Em thề, lần sau Mốc Bes tổ chức gì là em té sớm cho lành, đi mưa bão, vất vả quá cơ, về nhà mất 50 ngàn tiền rửa xe.

Bạn giai em đang tổ chức kiện box Trứng : giao vợ cho các bác mà chả ai trông để cho em lỉnh đi đuợc những 2 tiếng lúc đẹp trời. hihi(b)(b)

Chúc cả nhà ngủ ngon.
Khiếp, khen ảnh có cái bo đẹp nên làm bo suốt, làm anh chỉ chú ý tập trung nhìn bo ảnh:P.
Nhưng phải công nhận ảnh của em đẹp hơn ảnh của photo phía dưới:41:, nhất là cái cách em chụp lột tả cái rún của anh fat, nó lột tả cực chân chất của cái gọi là cái rún.:21:
Thôi, để anh xì ra luôn là em đi lễ nhá, để anh giai có đọc thì khỏi phải kiện Mốc egg là giao trứng cho ác:))

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
E về đến nhà là 6h15 mất đứt 30p ở Phạm văn đồng nhưng nhà e Láng hạ thì chả đi đc đường nào khác.

Tks cả nhà, vất vả đc chơi ít nhưng vui và cảm giác mạnh với tầm nhìn dưới 2m và có GPS gấu chỉ đường như thế này có chết ko: "thôi, ở lại mai về đi a":)) Cũng may xe mình ngon gần = xe của Chã nên cứ D1-D2-D3 cả lên và xuống nên cũng nhàn, ko như ông e HKM hơi xót bộ phanh.
đổi lấy cái chỗ ở tử tế cho nó bớt tắc đường cụ ợ

cipu BT giá rẻ ok là?

tuanhaiha

Xe điện
Em trên đường về giật mình vì nhìn thấy Mốc ở đoạn từ đường QL2 vào Bắc Thăng Long - Nội BÀi. Giật mình vì mốc từ 15g còn em và Chu Du, DuongQuang xuất phát từ 3 đảo lúc 16g sau choạch hết xạch pin! Mốc xuất phát trước bọn em 1 tiếng nhưng về đến HN sau bọn em, chả biết rẽ ngang rẽ ngửa ở đoạn nào :69::69::69: Bọn em thì 6g30 về đến Linh Đàm ạ! Nhát nữa em post ảnh sau khi giặt giũ 1 đống quần áo!

Hôm nay mà các cụ sử dụng Openeyes (www.vinavi.com.vn) của em thì các cụ tự tìm đường dễ hơn đới, khỏi phải hỏi. Em không mang theo nên cũng phải mất 2 lần dừng xe hỏi đường và 1 cú điện thoại cho Mốc :)):)):))
thẻ vàng: buôn đồ GPS mà không dám dùng vì sợ chỉ sai (lúc hạ sơn như chiều nay ....:'(:'()

thẻ đỏ: lần sau cấm rớt lại làm cả tập thể phải vào ăn thêm ít cá sấu ( lý do mok về muộn)

tạm thế đã
còn tái phạm sẽ bị sa thải

fotocopy

Xe tăng
Bánh kẹp đang nịnh gấu.:41:

tuanhaiha

Xe điện
tổng kết sơ bộ:

từ lần sau m béo sẽ bị out ra ngoài danh sách hậu cần vì mắt to gấp 3 bụng

thày biz cũng biết uống bia chai Hà nội và rượu chuối hột

thày buggy bửn hơn em, upband ăn, đầu tăm cũng ăn

xxx

M&M

Xe điện
tổng kết sơ bộ:

từ lần sau m béo sẽ bị out ra ngoài danh sách hậu cần vì mắt to gấp 3 bụng

thày biz cũng biết uống bia chai Hà nội và rượu chuối hột

thày buggy bửn hơn em, upband ăn, đầu tăm cũng ăn

xxx
Ối giời.
Em lên thực đơn ít hơn.
Chã tăng thêm thịt.
Lúc đến Mok múc thêm gà.
Tóm lại léo phải lỗi của em.
Lần sau em éo gọi đồ nữa vì toàn bị chửi cú quá mặc dù ăn xong vẫn có đồ cầm về :)):)):)).
Rút kinh nghiệm cho lần đi chơi này, từ lần sau trở đi em cứ đi 2 ngày và đề nghị mốc chỉ đi 1 ngày để cho anh em còn có 1 ngày bình yên và tươi đẹp :))

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
có món heo mọi ngon nhất thì MM cản không đặt cho mok và đoàn 1 ngày thử

công nhận món cầy hương nướng và đuôi sóc ngon hơn hẳn món gà leo dốc của mok

bes

Xe lăn
Em vừa mới ngủ dậy, không hiểu sao chuyến này về mệt vãi. Ảnh ọt chả có, làm cái tổng kết mồm vậy :

Về quân số :

Lần offline này đạt kỷ lục về số người tham gia (vượt xa buổi offline V Resort lần trước) với 50 người lớn và 18 trẻ em. Đặc biệt có sự tham gia của 2 thành viên đến từ Saigon là bác BuggyNexus

Về thời tiết

Như mọi khi nhưng còn khoai hơn khi xuất hành thì trời đẹp và sau đó bị mưa. Ức nhất là sau khi rời đỉnh Tam Đảo xuống chân núi thấy trời quá đẹp, nghĩa là - lỗi tại Tam Đảo - chứ không phải tại em :P:P:P

Đường đi :

Khủng khiếp quá sức tưởng tượng với tất cả anh em lái xe trong đoàn, đường nhỏ - quanh co - cua gắt và mây mù bao phủ dầy đặc khiến tầm nhìn chỉ còn 2m. Thật vui khi tất cả chúng ta đã vượt qua khó khăn thời tiết 1 cách ngoạn mục và an toàn, cái vế cuối cùng mới thực sự là quan trọng (l)(l)(l)

Độ thành công :

Do thời tiết mây phủ kín và mưa gần nguyên ngày nên các kế hoạch tennis, bơi, tham quan, chụp ảnh bị cancel. Hoạt động còn lại là have lunch .
1 tiểu đoàn hổ báo hươu nai đã bị tiêu diệt, món Cầy hương ngon nhất. Đồ con lợn không được dọn ra nhưng theo anh em kể lại là very good.
Bữa nhậu rất rất vui, tuy nhiên em bị cụ Buggy làm cho 1 choác hoành tráng quá, giờ nghĩ đến vẫn còn biêng biêng. Xin báo cáo, tửu lượng khủng của em suốt cả năm 2009 cũng chỉ uống đến thế :redface::redface::redface:

Để nói buổi offline hôm nay thực sự thành công thì không phải, nhưng nếu nói chúng ta buồn vì điều đó thì càng không phải. Anh em đã có 1 ngày bên nhau thật vui, thật thú vị. Chúng ta đã cháy hết mình cho 1 buổi gặp gỡ Nam - Bắc mà em nghĩ hiếm khi tái tạo lại được. Sự nhiệt tình của các bác SG đã tiếp thêm sinh lực để chúng ta đội mưa gió tạo nên 1 kỷ lục của box Chứng Khoán.

Xin gửi lời cảm ơn tới bác Getz0300 khi đã giúp đỡ cả đoàn về nơi ăn, chốn ở.
10 phòng giá 60$ down xuống 550K là 1 số tiền khá lớn :41::41::41:
Xin gửi lời cảm ơn đến nhóm 2 ngày (tiền trạm) do Chã và phu nhân dẫn đầu, M béo và đồng bọn tháp tùng đã giúp đỡ về thực đơn. Bữa ăn thực sự hoành tráng, xứng đáng với "Cả bọn lội đèo lên nhậu bữa về không gọi món tử tế nó chửi chết mịe". Xin nhận lỗi món Gà cuối cùng là do em gọi, cho nó đủ bộ sưu tập rừng.
Cảm ơn mợ NNKP, N68 đã giúp em bộ số đẹp ơi là đẹp, biết rồi nhé, lần sau em lại nhờ.
Cảm ơn tất cả mọi người nhiệt tình tham gia, có những key persons như Z4-sunnyhanoi-4x4 ...tưởng chừng không đi được nhưng cuối cùng vẫn cố gắng có mặt đầy đủ, nhóm 2 ngày thật may mắn khi có 1 ngày thứ 7 khô ráo và trần ngập tiếng cười.
Hẹn gặp các bác vào chuyến offline tiếp theo, em thề, em không tổ chức nữa đâu - lại mưa đấy. Hôm nay em toàn phải đi cuối tránh trường hợp bác nào cú quá đẩy em xuống vực :)) :)) :))

PS1 : Phần chi phí em sẽ hoàn thiện thu chi và thông báo sau.
PS2 : Cá nhân vợ chồng em gửi lời cảm ơn đến HKM, Cesar đã cho mượn quần áo chứ không thì rét run sun hết cả tool, đã đi giặt khô, thứ 4 trả :) :) :)

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Hôm nay máy ảnh bị hỏng hả các cụ ơi ? Em nghe từ chuyên môn đâu đó như lộ sáng cháy sạch thẻ nhớ gì đó :P:P:P

Chai Danka tím đâu ???

Trái sang phải : Nexus, buggy, Fatboy, vợ HKM, HKM, MM (Min/Mod :)) ), Binbop, Tavietcuong, RFS.
Thằng ngồi ở dưới em không biết nick.

Chỉnh sửa cuối:

strongrich

Xe tăng
thẻ vàng: buôn đồ GPS mà không dám dùng vì sợ chỉ sai (lúc hạ sơn như chiều nay ....:'(:'()

thẻ đỏ: lần sau cấm rớt lại làm cả tập thể phải vào ăn thêm ít cá sấu ( lý do mok về muộn)

tạm thế đã
còn tái phạm sẽ bị sa thải
Chã phạt thẻ oan em quá!

Vàng: không phải không dám mang đi mà. bán chạy quá không còn con nào để ở nhà! Mới lị em không còn xế hộp, nên phải đi xe nhờ nhà Chu Du mang đi sợ bị mượn dài hạn mất :21:

Đỏ: Em không phải cố tình rớt lại mà các cụ đùng đùng bỏ về trước, bỏ em lại sau! Các cụ bẩu em 4g về, em yên tâm ngủ cho tỉnh rượu để nái về! Dưng đùng đùng 3g đòi về sợ mù sương không nhìn thấy đường, em làm sao tỉnh rịu kịp mà về ạ! Đúng hẹn em 4 giờ xuất phát về, bị KS charged thêm 1 loét!

phọt ảnh 1 tấm hầu Chã nè!

Mốc thu xiền

Ma ma tổng quản nè

Cờ hụp cho AE nè! Em đó các bác các cụ nhìn vào đâu ạ?!

Lúc em về giời vẫn bình thường, vít 40 km/h xuống dốc chạy số 2 (xe số tự động)

Chỉnh sửa cuối:

strongrich

Xe tăng
M béo sợ anh em kêu ăn tham nên chỉ ăn cái đuôi sóc

Nhà Chu Du thỏa lòng mong ước có được cái logo cho iem phò cụt! (Dưng mà còn chửa biết dính vào đâu)

Cụ Tấn đi giám sát nhà Photo nhưng mải vui quên mất nhiệm vụ :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng