Offline A4 Club -- Cùng nhau phân tích ưu và nhược điểm

chuotlang

Xe lừa
Hê, cả bộ kit luôn hả bác, thế giá đó là về VN rùi hay giá bên đó hả bác , bên chỗ bác có không vậy, em có bít HKS là gì đâu ạ :(((( vòm như zin là cái j bác CL ơi ???
Giá này bán tại hãng độ bên này, về vn nó tính khoảng 12k/kg hoặc nửa m3 tầm gown 1tr, muốn thì Cl bảo đứa e vận tải nó ra đongs về cho, công xá 1 tr cho nó đi lại, đóng thing gỗ và thuê xe ra kho hàng
Cả kit sau đó, xem ảnh ở YouTube và video tiếng pô

Chỉnh sửa cuối:

TOD

Xe máy
----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Những chú ý nhỏ khi dùng SD Card. Font tiếng Anh thì khỏi bàn

Không biết nhạc VN thì có bị loạn mã font chữ có dấu không, chứ nếu load nhạc Nhật, Hàn, Hoa thì để ngầm định sẽ loạn mã.

Phải vào phần Seting, Screen để chuyển fix lại nó ra cái kia (chỉ có chọn 1 trong 2 thôi, vì lâu ko vào cái screen nên cũng quên tiếng Anh nó là gì rồi)

Burn CD thì loạn mã cũng ko chỉnh đc, cho nên tốt nhất trước khi Burn nên chuyển thành Font ABC ko dấu

Bác ơi SD card dùng font VN thì cũng bị loạn chứ đấy.

Vấn đề ăn dầu thì Turbo nó phải ăn thui, xe e thì cứ đi 5k km là e phải bổ sung thêm 1 lít dầu, ko biết bác thế nào?

Em đi vành 20" lốp Michelin PS 255/35/R20 mà chẳng thấy ồn tí nào, tuy nhiên lên khoảng 110km/h thì tay lái rung mạnh nhưng e nghĩ đấy là do e lắp cái spacer tự chế trên Hàng Thiếc. Spacer của e trục trước 24mm, trục sau 34mm. Sắp tới e sẽ lắp spacer xịn H&R và sẽ report cảm nhận xem có bị rung ko cho các bác :D

chuotlang

Xe lừa
Bác ơi SD card dùng font VN thì cũng bị loạn chứ đấy.

Vấn đề ăn dầu thì Turbo nó phải ăn thui, xe e thì cứ đi 5k km là e phải bổ sung thêm 1 lít dầu, ko biết bác thế nào?

Em đi vành 20" lốp Michelin PS 255/35/R20 mà chẳng thấy ồn tí nào, tuy nhiên lên khoảng 110km/h thì tay lái rung mạnh nhưng e nghĩ đấy là do e lắp cái spacer tự chế trên Hàng Thiếc. Spacer của e trục trước 24mm, trục sau 34mm. Sắp tới e sẽ lắp spacer xịn H&R và sẽ report cảm nhận xem có bị rung ko cho các bác :D
Chán là PC em ko có nhạc VN để copy thử xem có loạn mã hay ko? Nhưng em thấy nhạc Hàn và TQ thì chỉnh cái kia là hết loạn mã

Đồ tự chế mà bác phi nhanh thế hehe? 1 bộ xịn có bn đâu

Bác đi tăng thêm 1,5 size lốp cơ hả, chắc bác ko hạ gầm mà muốn hốc bánh khít? Nếu vẫn là bộ Sachs nguyên theo xe thì nên để hốc 3cm cho an toàn

Ổn thì PS3 chả ồn tý nào đâu, em đang định lên 1 size cho lốp sau là 245/45/18 nhìn cho chiến mà vẫn còn chưa to bằng lốp trước của bác ;)

TOD

Xe máy
Font Vn vào MMI của xe em là bị loạn mã nên e nghĩ chỉ support Latin thuần túy thui.

Vâng sang tuần là e cũng có bộ H&R trước 40mm sau 50mm hihi, tại e có bộ vành trước khi xe về nên có xe là lắp luôn, sau đấy mới đi thửa spacer :D

E cũng muốn hạ nhưng đi đường VN hạ gầm nản lắm bác ơi, mà lắp vành 20" vào thì hốc trông khít lắm nên nhìn vẫn trường xe. Ko phải là e ko hạ gầm vì muốn hốc bánh khít, mà là vành theo xe của e đã là 18" rùi nên e lên 20". E thì toàn trước khi mua xe đã mua vành trước rùi và phải maximum nó mới đẹp bác ơi :D

PS3 theo cá nhân e thì ồn hơn cái nguyên bản của nó là GoodYear 245/40/R18 nhưng đôi khi cũng chỉ là do cảm giác thôi, sao bác ko lên luôn 245/30/19 cho chiến hơn. 45 e thấy vẫn dày quá mà đường của bên bác chắc ngon hơn đường VN mà.

chuotlang

Xe lừa
Font Vn vào MMI của xe em là bị loạn mã nên e nghĩ chỉ support Latin thuần túy thui.

Vâng sang tuần là e cũng có bộ H&R trước 40mm sau 50mm hihi, tại e có bộ vành trước khi xe về nên có xe là lắp luôn, sau đấy mới đi thửa spacer :D

E cũng muốn hạ nhưng đi đường VN hạ gầm nản lắm bác ơi, mà lắp vành 20" vào thì hốc trông khít lắm nên nhìn vẫn trường xe. Ko phải là e ko hạ gầm vì muốn hốc bánh khít, mà là vành theo xe của e đã là 18" rùi nên e lên 20". E thì toàn trước khi mua xe đã mua vành trước rùi và phải maximum nó mới đẹp bác ơi :D

PS3 theo cá nhân e thì ồn hơn cái nguyên bản của nó là GoodYear 245/40/R18 nhưng đôi khi cũng chỉ là do cảm giác thôi, sao bác ko lên luôn 245/30/19 cho chiến hơn. 45 e thấy vẫn dày quá mà đường của bên bác chắc ngon hơn đường VN mà.
SD card sửa lỗi font đc mà, như em đã nói trên
Hạ gầm tốt nhất làm bộ KW hay B16 Bilstein mới ổn, set cứng mềm đc, cho nó về mềm 7, set hốc bánh tầm 1,5cm
Chớ có chơi Air Spring của Mẽo vừa đắt vừa ân hận
Em chạy thử KW rồi, set về 7 êm như Lexus G350 luôn

Bác đang đi lốp to hơn em 1,5 size, sợ rằng bánh trước ôm cua tầm 80 gấp chút là chạm xatxi
Xe em hạ gầm hốc trước 1,2cm, sau 2,2cm nên em mới định thay lốp sau lên 245/45/18 (do trc ko để ý mua bộ thụt Blistein và lò xo Eibach Gold, nếu mua black ko bị vậy) Bộ gold cho lắp lốp sau to hơn trc

Em hay đi tỉnh nên chạy lốp tầm 10cm dày là yên tâm, mà xóc vậy cũng xác định 2 năm thay 1 bộ gioăng cao su đỡ máy luôn, cái này ko rẻ.
Bác quan tâm thì em cho xem hình sau

Chỉnh sửa cuối:

TOD

Xe máy
Em sẽ thử sửa SD theo cách của bác.

Hix sorry bác e chưa nói với bác là e di A5 Convertible, tuy 8F7 cùng MLP với B8 nhưng e nghĩ thông số kỹ thuật nó cũng khác nhau đôi chút vì so với A5 Coupe 8T nó cũng đã khác rùi :D

Hiện tại thì e chưa có ý định hạ gầm và tương lai chắc cũng ko vì e thấy ntn là ổn rùi, xe e ko có sports suspension trong package của nó tuy nhiên khi đi S và tắt ESP thì cảm giác khá là cứng và thích, chắc tại e ko thích êm lắm :D

SD card sửa lỗi font đc mà, như em đã nói trên
Hạ gầm tốt nhất làm bộ KW hay B16 Bilstein mới ổn, set cứng mềm đc, cho nó về mềm 7, set hốc bánh tầm 1,5cm
Chớ có chơi Air Spring của Mẽo vừa đắt vừa ân hận
Em chạy thử KW rồi, set về 7 êm như Lexus G350 luôn

Bác đang đi lốp to hơn em 1,5 size, sợ rằng bánh trước ôm cua tầm 80 gấp chút là chạm xatxi
Xe em hạ gầm hốc trước 1,2cm, sau 2,2cm nên em mới định thay lốp sau lên 245/45/18 (do trc ko để ý mua bộ thụt Blistein và lò xo Eibach Gold, nếu mua black ko bị vậy) Bộ gold cho lắp lốp sau to hơn trc

Em hay đi tỉnh nên chạy lốp tầm 10cm dày là yên tâm, mà xóc vậy cũng xác định 2 năm thay 1 bộ gioăng cao su đỡ máy luôn, cái này ko rẻ.
Bác quan tâm thì em cho xem hình sau

chuotlang

Xe lừa
Em sẽ thử sửa SD theo cách của bác.

Hix sorry bác e chưa nói với bác là e di A5 Convertible, tuy 8F7 cùng MLP với B8 nhưng e nghĩ thông số kỹ thuật nó cũng khác nhau đôi chút vì so với A5 Coupe 8T nó cũng đã khác rùi :D

Hiện tại thì e chưa có ý định hạ gầm và tương lai chắc cũng ko vì e thấy ntn là ổn rùi, xe e ko có sports suspension trong package của nó tuy nhiên khi đi S và tắt ESP thì cảm giác khá là cứng và thích, chắc tại e ko thích êm lắm :D
Oh A5 thì hốc nó thấp hơn rồi, cần gì hạ, chỉ tại A4 và Â6 nó cao nên bọn em mới tính chuyện hạ thôi ;)

jupiter17vn

Xe tải
A4 lúc vào số lùi đánh lái hết sang 1 bên e có cảm giác tay lái nó rung sật sật phải ko bác chuột lang? Nhất là trên bề mặt đường hơi trơn 1 chút là cảm giác thấy ngay

chuotlang

Xe lừa
A4 lúc vào số lùi đánh lái hết sang 1 bên e có cảm giác tay lái nó rung sật sật phải ko bác chuột lang? Nhất là trên bề mặt đường hơi trơn 1 chút là cảm giác thấy ngay
Đố là vấn đề 2 đã nói ở comment đầu 1# mà ;) KO cần cài số lùi, đỗ 1 chỗ là bị, lỗi chung của MerC và A4 năm 2009 mà, nghe nói 2010 ko bị nữa
Thay ống dẫn dầu lái là hết

2- Lỗi kêu lục khục khi đỗ 1 chỗ vặn vôlang (ma sát với sàn ximang ở Parking là nghe rõ nhất, chứ ở đường nhựa thì không phát hiện ra)

Hiện giờ chưa có hàng nên em chưa thay được cái ống dẫn dầu hệ thống lái này, loại 2010 về sau nó to hơn 1 chút

Tạm thời xe em có 2 lỗi này và đã giải quyết xong 1 cái, đang chờ 1 vài tháng xem có ống dẫn dầu ko thay nốt.
Bọn Audi nó đang bán chạy nên thông báo chưa có phụ tùng thay thế, mà xe em cũng hết 2 năm bảo hành từ mấy tháng nay rồi nên cũng ko quan tâm chuyện free, vì thay cũng ko phải đắt lắm

Chỉnh sửa cuối:

jupiter17vn

Xe tải

Đố là vấn đề 2 đã nói ở comment đầu 1# mà ;) KO cần cài số lùi, đỗ 1 chỗ là bị, lỗi chung của MerC và A4 năm 2009 mà, nghe nói 2010 ko bị nữa

nhưng xe A4 của e sản xuất tháng 11/2010 và số vin của nó là năm 2011 nhưng vẫn bị hiện tượng trên bác chuột lang ah. BÁc chuột lang cho e hỏi luôn là xe của bác có que thăm dầu ko? Xe của e nó chỉ có mỗi cái nắp chụp. E đọc trên forum nước ngoài nó nói A4 phải mua thêm cái que thăm dầu nắp vào. chứ ko tin tưởng vào cái đo dầu trong bộ MMI đc vì nó báo ko chuẩn lắm. Ko biết có phải thế ko

tutamtichduc

Xe buýt

Em chính thức đính chính bác là con em sx tháng 4/2010 , khi dừng tại chỗ mà đánh tay lái cũng bị kêu tạch tạch :D , ô thay ống dẫn dầu lái hả bác, cái lày bác Btek có biết ko thay em cái !!!!

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
nhưng xe A4 của e sản xuất tháng 11/2010 và số vin của nó là năm 2011 nhưng vẫn bị hiện tượng trên bác chuột lang ah. BÁc chuột lang cho e hỏi luôn là xe của bác có que thăm dầu ko? Xe của e nó chỉ có mỗi cái nắp chụp. E đọc trên forum nước ngoài nó nói A4 phải mua thêm cái que thăm dầu nắp vào. chứ ko tin tưởng vào cái đo dầu trong bộ MMI đc vì nó báo ko chuẩn lắm. Ko biết có phải thế ko
Cụ cẩn thận thía.... xe của cụ ngoài cảnh báo mức dầu trên màn MMI còn có cả đèn cảnh báo trên đồng hồ cụ ạ, cụ ko tin thì cứ rút thử cái giắc cảm biến mức dầu ra là thấy liền=))=))=))=))

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn
Em chính thức đính chính bác là con em sx tháng 4/2010 , khi dừng tại chỗ mà đánh tay lái cũng bị kêu tạch tạch :D , ô thay ống dẫn dầu lái hả bác, cái lày bác Btek có biết ko thay em cái !!!!
Cụ hôm nào ra cafe để em nghe kỹ cái nhé, chứ thay ko đúng bệnh là nhà em lại ôm hàng. Mà ông anh CAOTHEHUNG đang phê sau vụ bên em độ công suất thêm 50 con ngựa cho động cơ con A4 đấy.

chuotlang

Xe lừa
Cụ hôm nào ra cafe để em nghe kỹ cái nhé, chứ thay ko đúng bệnh là nhà em lại ôm hàng. Mà ông anh CAOTHEHUNG đang phê sau vụ bên em độ công suất thêm 50 con ngựa cho động cơ con A4 đấy.
Thay ECU hả cụ?
Hình như chỉ được thêm 35-40 HP thôi mà

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn

tutamtichduc

Xe buýt
Sao hôm trước ông í không ưng cơ mà, giờ lại phê rồi à ????

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn

TOD

Xe máy
Không phải thay 1 cái gì cả, cũng ko phải đụng tới cle mỏ lết. Nâng cấp phần mềm lên thôi cụ ạ
Bác btek cho em hỏi là lên đc 50 ngựa thì Torque lên đc bao nhiu hả bác, e thì chỉ thik Torque thui :D