[VHGT] Ofers OTOFUN.NET chung tay xây dựng văn hóa giao thông

kduc

Xe Cứu Trợ
Em ko ở HN, em chỉ cố gắng ủng hộ bằng cách ko đi pha trong phố mý lại nhường đường thôi ạ @};-

Orient Sea

Xe điện
Ý tưởng về hành động cụ thể rất hay, dù rằng một số khẩu hiệu cần cân nhắc thêm. Mong rằng các cụ sớm có kế hoạch cụ thể để thực hiện.

bia hơi

Xe hơi
Em hoàn toàn ủng hộ. Sẵn sàng vì giao thông Việt nam không ùn tắc, văn minh.

bia hơi

Xe hơi
Ý tưởng về hành động cụ thể rất hay, dù rằng một số khẩu hiệu cần cân nhắc thêm. Mong rằng các cụ sớm có kế hoạch cụ thể để thực hiện.
Cụ Xi xem thế nào có khi tuần tới cụ đưa ra để hội nhà kem ta hưởng ứng cụ nhỉ. Em thấy rất có ý nghĩa đó.

mrtran1989

Xe đạp
Em theo dõi OF cũng được hơn một tháng rồi, bây giờ thấy topic này quá hay và ý nghĩa nên em cũng xin đăng ký và gia nhập OF ngay ạ. Mong các bác giúp đỡ em!

breakingfree

Xe đạp
Em cũng hoàn toàn và hết lòng ủng hộ. Thật quá tốt nếu phong trào được phát động rộng rãi và đi sâu vào tiềm thức mỗi con người khi tham gia giao thông. Nó trở thành được cái gọi là văn hóa giao thông. Mong được các bác lên kế hoạch và phát triển nó!

chip&moon

Xe tăng
Ý tưởng rất hay, chúng ta hãy cùng chung tay biến nó thành hiện thực!

Boytriton

Xe điện
Em yêu luôn kế hoạch này của cụ, đề nghị BĐH sớm có kế hoạch triển khai để ae OF thực hiện góp phần thực hiện "thập kỷ an toàn giao thông". Đồng thời cho mọi người cùng tham gia gt "bị" ảnh hưởng với cách làm của chúng ta mà có ý thức tham gia gt tốt hơn. Kính các cụ!

My Mò

Xe điện
E thấy quá khả thi. Chỉ có điều BDH và các ofers thống nhất khẩu hiệu và mẫu logo, không phân biệt HN hay tỉnh mà bất cứ thành viên nào của of cũng dán, nhân rộng ra cho cả những người không phải thành viên nữa. Theo e thì dán vào kính sau là hay nhất. E xin ủng hộ ạ.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Em nghĩ ý kiến và kế hoạch của cụ chủ thớt rất hay và khả thi - điều này rất dễ thực hiện

moonlight

Xe tăng
@cụ Chủ thớt: em đã gặp và nói câu chuyện này với cụ bao giờ chưa nhỉ? sao mà có suy nghĩ giống em thế! oạch

@all: theo em thì OF ko thể đưa mãi ra 1 thông điệp chung chung mà phải luôn làm mới bằng các thông điệp gần gũi hơn. Ví dụ: VĂN HÓA GIAO THÔNG LÀ KHÔNG LẤN LÀN. Mỗi thông điệp sẽ được OFers thực hiện trong 1 khoảng thời gian nhất định, cố gắng nhắm vào những vấn đề giao thông đang bị vướng mắc.

Mời các cụ đưa ý kiến tiếp
E xin góp tý ạ: "XE KO PHANH, XIN ĐỪNG TẠT ĐẦU" hoặc "ĐIẾC BẨM SINH, XIN ĐỪNG CÒI" hoặc "ĐANG XXX, XIN ĐỪNG BẬT PHA" ... :P :P :P

tungcalo

Xe điện
@cụ Chủ thớt: em đã gặp và nói câu chuyện này với cụ bao giờ chưa nhỉ? sao mà có suy nghĩ giống em thế! oạch

@all: theo em thì OF ko thể đưa mãi ra 1 thông điệp chung chung mà phải luôn làm mới bằng các thông điệp gần gũi hơn. Ví dụ: VĂN HÓA GIAO THÔNG LÀ KHÔNG LẤN LÀN. Mỗi thông điệp sẽ được OFers thực hiện trong 1 khoảng thời gian nhất định, cố gắng nhắm vào những vấn đề giao thông đang bị vướng mắc.

Mời các cụ đưa ý kiến tiếp
Theo em ngoài các chương trình định kỳ, chúng ta có thể xin phép in và treo băng zon ngang đường trong những ngày thường. Nội dung đại loại như:
- Đây là làn xe của các OFers chính hiệu . . .
- Sao lại đi làn này OFer ơi?

Nếu được em xin một tay thực hiện ý tưởng

dativu

Xe điện
cwise; Chốt lại là anh chủ thớit khẩn trương làm đề án chi tiết đi, cái này phải làm lớn, quy mô, tất nhiên ban đầu thỉ có thể có một vài thiếu sót nhưng đây thực sự là điều cần thiết. Anh em of phải thông qua chương trình đã. Em tài hèn sức mọn k viết được chương trình, chỉ hỗ trợ được những cái khác. Theo em nếu ai đã đọc topic này, đề nghị copy link sang tất cả các thớt khác, spam đi.

Em sẽ copy link sang thớt khác, nhưng các cụ chủ thớt í có chửi cháu không chứ lị.

Chỉnh sửa cuối:

dativu

Xe điện
@Các bác ủng hộ kế hoạch: Em đọc lại thì thấy chương trình này thiên về hô hào cổ động kiểu thời vụ, thiếu tính thiết thực & phương án gương mẫu thực hiện lâu dài. Làm như vậy, chẳng khác giề mấy thứ mà đám xxx hay hô ngoài chợ - tháng ATGT, tháng lọ, tháng chai. Vả lại, không chú ý tuyên truyền trong nội bộ OF trước mà đã định đưa ra ngoài là không đúng đâu ạ. Em nghĩ các bác nên xem xét lại điều mà các bác có vẻ cho là hiển nhiên: "đã là OFer thì hiểu & tuân thủ luật GTĐB cũng như có VHGT hơn người khác".
Đúng ko cần chỉnh bác ạ. AE mình phải tự tuyên truyền trong nội bộ thực hiện trước. Nhưng cho em xin cái chữ cụ thể dán phía sau " Lái xe cẩn thận ". Chắc các cụ lái xe sau chạy sau cũng phải nể mặt.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em cần 1 số bác làm nòng cốt cho sự kiện này! đề nghị các bác có ý tưởng, có thời gian và có tâm huyết với "XÂY DỰNG VĂN HÓA GIAO THÔNG" xin vui lòng đăng ký với em.

1. Xehoi_Options: 093 234 6446
2. Monitor1
3. ...
Xin mời

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em thấy cái ý tưởng này rất hay, trong chi hội Funs cũng đang bàn luận về việc tham gia sự kiện này.
Bác X.o cho em đăng ký 1 xuất lấy tên là Funs , sẽ có đại diện cụ thể và ưu tú trực tiếp thảo luận về vấn đề trên.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em cần 1 số bác làm nòng cốt cho sự kiện này! đề nghị các bác có ý tưởng, có thời gian và có tâm huyết với "XÂY DỰNG VĂN HÓA GIAO THÔNG" xin vui lòng đăng ký với em.

1. Xehoi_Options: 093 234 6446
2. Monitor1
3. ...
Xin mời
Rất mong mọi người đăng ký tham gia góp ý để chương trình sớm trở thành hiện thực.

@ Cụ X_O, ngày mai e đi công tác cuối tuần mới về HN, mọi diễn biến của thớt e vẫn theo dõi thường xuyên, nếu có lịch off mong cụ sắp xếp vào tuần sau như vậy e mới có cơ hội tham gia được. Cảm ơn cụ X_O.

RR1

Xe buýt
Em thấy chương trình rất hay ợ.
Đầu tiên nên bắt đầu tuyên truyền rộng rãi trong OF trước, vì như cụ chủ thớt tạm tính, ở HN có tới 50.000 xe của OFer, tuyên truyền thành công ngay tại đây đã góp phần không nhỏ trong chương trình Xây dựng văn hoá giao thông rồi. Hay nhất là Mod quản lý các thớt lập ra bài riêng để hô hào anh em trong thớt mình tham gia, như vậy hiệu quả sẽ cao hơn.
Sau đó sẽ tổ chức các sự kiện...