[Thảo luận] OFer hay không phải OFer?

kiamorning2007

Xe tăng
Nghiêm trọng hóa quá lỗi này làm gì hả cụ. Cũng có thể do bất cẩn lơ đãng thôi.
Chuyện vô tình đi vào đường cấm chứ có ai cố ý đâu, chả lẽ cố ý để mất tiền à, có mấy cụ cứ quan trọng hóa vấn đề quá. Em cũng 2 lần do sơ suất mải nói chuyện mà đi vào đường cấm ô tô do không nhìn ra biển, hậu quả đến ngay tức thì đó ạ, chả lẽ do em cố tình chắc, điên mới cố tình vì xxx lù lù ngay trước mặt.

Em đồng ý với các cụ, bản thân em cũng vậy tuy mới cầm lái cũng hơn 3 năm rồi thế mà những lúc đi đường lạ hoặc lơ đễnh là vẫn dính lỗi ngay ạ (cái này cần thiết phải khắc phục ngay, phải tập trung hơn nữa nhất là đường lạ)
Em cũng mong rằng tất cả các OFer nhà mình khi ra đường luôn gặp nhiều may mắn kể cả do lơ đễnh, sơ suất có đi vào đường cấm dưng mà không có xxx ạ :P

3_banh

Xe điện
Không phải đoạn nào cũng thuộc đâu, hôm qua em đi từ trong ngõ đội cấn ra lơ đãng thế nào tí nữa thì rẽ trái, may quay kịp.

mr.ken_no1

Xe container
Em thâý các cụ cực đoan quá . Vội vã đánh giá như vậy là hơi vội vàng , kể cả cụ ofer xịn đang cầm lái thì cũng có lúc lơ đễnh không tập trung vì em biết đoạn này không quen rất dễ dính vì đoạn từ đầu Bà Triệu vào thì không cấm mà chỉ cấm một đoạn ngắn từ ngã 3 Lê đại Hành với phố gì ngắn ngắn đó . Nếu ko để ý dễ dính nhất là với các cụ ở xa ko thuộc địa bàn . Còn ofer hay không cũng có lúc nhầm lẫn . Các cụ không nên nặng lời như vậy.
Chuyên gia đi ẩu vào thanh minh
Hê hê

quang74

Xe buýt
Cháu nghĩ nếu là OF lâu năm thì ai cũng biết chỗ đấy vì logo xe của cụ ấy là OTOFUN.COM. Còn lơ đễnh hay bán xe thì cháu không bàn đến...

TVPL

Xe container
Cháu nghĩ nếu là OF lâu năm thì ai cũng biết chỗ đấy vì logo xe của cụ ấy là OTOFUN.COM. Còn lơ đễnh hay bán xe thì cháu không bàn đến...
Em chỉ phản đối ofer công khai / ngang nhiên vi phạm thôi, mà vi phạm rồi thì 50/50 em ... không cấm các cụ, tùy các cụ lựa chọn nhá ! %-(

giangsuki

Xe ngựa
Em thâý các cụ cực đoan quá . Vội vã đánh giá như vậy là hơi vội vàng , kể cả cụ ofer xịn đang cầm lái thì cũng có lúc lơ đễnh không tập trung vì em biết đoạn này không quen rất dễ dính vì đoạn từ đầu Bà Triệu vào thì không cấm mà chỉ cấm một đoạn ngắn từ ngã 3 Lê đại Hành với phố gì ngắn ngắn đó . Nếu ko để ý dễ dính nhất là với các cụ ở xa ko thuộc địa bàn . Còn ofer hay không cũng có lúc nhầm lẫn . Các cụ không nên nặng lời như vậy.
đúng thế, có phải ai cũng thạo hết cả đường hà nội đâu, nhất là biển báo của mình cắm vô tội vạ, cắm rồi nhổ đi rồi lại cắm, lung tung cả
mặc dù đoạn phố ngắn này có cắm biển lâu rồi, nhưng biển cấm thì bị khuất, nhiều người ít đi đường này không để ý mà phi thẳng từ lê đại hành để ra đoạn ngã tư đại cồ việt và trần khát trân cũng hay bị dính mà. chuyện bình thường cụ 3 nhể

khải23c0545

Xe tăng
Người Hà lội không thuộc thì ai thuộc , không nhẽ là em chăng =__
đúng thế, có phải ai cũng thạo hết cả đường hà nội đâu, nhất là biển báo của mình cắm vô tội vạ, cắm rồi nhổ đi rồi lại cắm, lung tung cả
mặc dù đoạn phố ngắn này có cắm biển lâu rồi, nhưng biển cấm thì bị khuất, nhiều người ít đi đường này không để ý mà phi thẳng từ lê đại hành để ra đoạn ngã tư đại cồ việt và trần khát trân cũng hay bị dính mà. chuyện bình thường cụ 3 nhể

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cụ nói chính xác! Trời tối, chắc chưa quen đường nên mới lơ ngơ thế chứ bình thường ai dại gì đưa đầu vào "máy chém" phải không Cụ?:)

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Anh em OF bán xe nhớ tháo cái logo xuống nhé! Còn nếu đúng là Ofer cầm lái thì đây đúng là "Thằng OF mất dạy!" :))
cụ nói sao ý chứ,nhờ OF mà e mới bán đc xe,thì tất nhiên là họ cũng là OF,họ xin luôn logo chả lẽ mình lại bóc đi,hic...

giangsuki

Xe ngựa
lão em ứ bàn :P
em thì đúng là nhiều phố còn chả nhớ được, đi phải dò xem đường trước, mà nhiều phố có khi cả năm chả đi bao giờ thì làm sao nhớ được có biển cấm hay ko, hoặc nó mới cắm không biết, đi để ý nhìn đường nhưng nhiều biển báo toàn khuất sau cây hoặc sau cả biển quảng cáo thì việc dính cũng là dễ hiểu

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
To @ Cụ Khải: Cụ còn cái logo OF nào không? Trước em được Mod tặng 1 cái nhưng vừa rồi bị ăn trộm mất roài. Cụ còn cái nào thì Tặng đồng hương 1 cái nhé!
Dù có hay không em cũng Tks Cụ:).

dapvocaydan

Xe điện
lão em ứ bàn :P
em thì đúng là nhiều phố còn chả nhớ được, đi phải dò xem đường trước, mà nhiều phố có khi cả năm chả đi bao giờ thì làm sao nhớ được có biển cấm hay ko, hoặc nó mới cắm không biết, đi để ý nhìn đường nhưng nhiều biển báo toàn khuất sau cây hoặc sau cả biển quảng cáo thì việc dính cũng là dễ hiểu
Lọ mọ như lão mà không thuộc hết đường Hà Lội à

dang_tim_xe

Xe điện
Đồng ý với cụ. Đoạn này là 1 trong những cái bẫy có trên bảng phong thần của OF đây. Vậy nên có cụ Ofer nào lỡ đãng đi vào cũng chả ảnh hưởng đến ai mà vài cụ lại nặng lời như vậy.
Nhà em cách cái chỗ cắm biển nhõn có vài trăm mét. Xin thưa với 2 cụ là cái biển đấy cắm rất rõ ràng, không hề bị cây hay vật gì che khuất. Việc đi xe không chịu nhìn biển báo thì kết quả là vậy. Theo em các cụ nên suy xét kỹ và cũng ngẫm lại mình một chút. Trong tham gia giao thông, không có cơ hội cho chúng ta nhầm lẫn.

dang_tim_xe

Xe điện
Việc này là do khi qua giao cắt phóng nhanh, không giảm tốc độ và không quan sát cụ ạ. Em là em không đồng tình với tình trạng này, hàng ngày có quá nhiều xe đi qua giao cắt mà không thèm giảm tốc độ. Hãi!!!

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cháu thấy đã là bẫy thì người thường hay OFers cũng đều bị dính thôi. Nếu ko dính thì cũng chả gọi là bẫy.