OF - Thanh Hóa - Chung tay dẹp tệ nạn Chim mồi XXX đường HCM

Bóng Chày

Xe lừa
phamtt nói:
Có mấy điều cụ hiểu sai cơ bản về em. Thứ nhất, em ko chưởi OF. Thứ 2, em ko ủng hộ việc vi phạm luật và em lúc nào cũng lái xe an toàn và có trách nhiệm. Còn việc em kể trong bài phía trên chỉ là 1 cách em đối phó với bẫy của các xxx trong TH, thế thôi.
Em chỉ muốn nói đơn giản thế này, tình hình giao thông ở VN rất chi là bát nháo, từ người dân đi lại thiếu ý thức cho đến xxx bắt láo, thì cá nhân em chỉ là 1 thành phần nhỏ nhoi khó có thể thay đổi điều gì. Cá nhân em luôn cố gắng tuân thủ luật hết mức trong khả năng của mình, nhưng cũng vẫn phải đối phó với những cái bẫy đểu của xxx.
Thực tế là từ khi em có bằng đến giờ (2004) số lần em bị xxx chặn xe chỉ khoảng 5-6 lần. Có 3 lần em vui vẻ nộp phạt vì em đi sai (1 lần quá tốc độ, 1 lần đi vào đường cấm ô tô vì mới có bằng chưa quen đường, 1 lần bị bắt ép là vượt đèn vàng), còn các lần còn lại là các tình huống gây tranh cãi hoặc do xxx bẫy em đều cãi được, hoặc như lần vừa rồi để khỏi mất công tranh cãi em dùng cái phù hiệu cho đỡ mất thời gian. Nếu các xxx ngay thẳng, nghiêm túc, ko bẫy dân, em phải dùng mánh khóe đó để làm gì.
Em ngại nói những điều to tát vì thượng bất chính hạ tắc loạn, một vài cá nhân nhỏ nhoi hô hào suông có khác nào dx tràng xe cát. Thực tế là từ khi em có bằng lái đến giờ em chỉ thấy tình hình giao thông tồi tệ thêm.
Ha ha cứ hoan nghênh cụ vụ đúng luật. Cụ cứ nghĩ mấy nghìn ofer đi đúng luật trên dải chữ S này thì đã giúp ích chi xh bao nhiêu. Mình cứ lẳng lặng lãi xe đúng luật, có cần đổi tên sang họ Cù đâu? ;)

Sent from my iPhone using Forum Runner

B747

Xe tải
Loạn hết cả rồi. Cảm ơn cụ chủ đã cảnh báo

anhdangve

Xe buýt
Ủng hộ cụ, xxx kiếm tiền kiểu này bẩn quá

haivanphe

Xe container
Đến mức này thì thật là quá đáng. Hồi trước thấy mọi người cứ nói là Hoa Thanh Quế bây giờ em mới hiểu.

tiger-indochina

Xe buýt
Em có thằng bạn người Thanh Hóa, sống với mọi người rất tử tế...nhưng có 1 điều khó hiểu là ai cũng ghét dân quê nó..bây giờ em mới hiểu xxx cũng là 1 yếu tố để làm xấu hình ảnh quê hương Hoa Thanh Quế ~X(

Website
www.facebook
Ủng hộ cụ. Mỗi ng góp sức 1 tí ti, tuy ko thay đổi đc tình hình ngay đc nhưng đến đời con cháu mình hy vọng sáng sủa hơn. Phải BIẾN CHIM MỒI THÀNH CHIM QUAY

B747

Xe tải
Ha ha cứ hoan nghênh cụ vụ đúng luật. Cụ cứ nghĩ mấy nghìn ofer đi đúng luật trên dải chữ S này thì đã giúp ích chi xh bao nhiêu. Mình cứ lẳng lặng lãi xe đúng luật, có cần đổi tên sang họ Cù đâu? ;)

Đồng ý với cụ bóng chày. lượng đổi thì chất sẽ đổi. Em tin rằng đến đời con cháu chúng ta, nếu chúng nó được ăn học đầy đủ, được cập nhật những kiến thức tiến bộ từ TG bên ngoài thì chẳng ai phải đổi sang họ CÙ hết *-:)

Thạch Đá

Xe hơi
Hoan nghênh Cụ này. Vote phát, đây là tấm gương tiêu biểu trong phong trào tiêu diệt chim mồi cả nước và mở màn tại tại Thanh Hóa, tiếp theo là Thủ Đô thân yêu, để cho đường thông hè thoáng, làm trong sạch lại để cho nhân dân tin tưởng và CAND[..]

Nên có nhiều Hội thảo như thế này các Cụ ạ. Nếu 1 Cụ gặp chịu khó dừng lại đợi bạn đồng hành chửi chim mồi, nếu ko có chủ xe và xxx nấp trên đó theo E nên xử lý cái xe luôn, đằng nào cũng hết lưu hành sắp lên Thái nguyên rồi ;))

anhkick

Xe hơi
Hôm nay em đi chơi qua đường HCM cũng bị các chú xxx TH vẫy. Em ko nhớ rõ đoạn bị quay nhưng em nhìn được chú xxx ngồi trên xe máy ở bên kia đường cầm handy cam mủm mỉm cười quay em chẹt vạch khi vượt xe máy. Mà chú xe máy này trang bị chuyên nghiệp lắm: đội mũ bảo hiểm có bảo vệ cằm, mặc áo khoác dày, đi găng tay, và em còi kiểu gì cũng ko cho vượt.

Tuy nhiên em đ.ế.c.h sợ các chú ấy vì em mượn được 1 cái phù hiệu khủng. Phải sau 15km từ chỗ bị quay mới đến trạm của xxx. 1 chú ra vẫy xe em, nhưng nhìn thấy phù hiệu có vẻ ngại, có vẻ ko kiên quyết bắt lắm. Em vẫn đỗ lại để xem các chú ấy nói gì. Chú xxx lễ phép chào em và thông báo "xe anh chị vi phạm lỗi làn đường..." Em nói với chú ấy là "thôi em thông cảm ko thì anh lại phải gọi điện cho người quen", thế là chú ấy nói vâng thôi anh chị đã nói thế thì anh chị đi đi :)
khi đại diện cho pháp luật ko dùng chuẩn mực pháp luật để hướng dẫn nhân dân mà dùng nó như một công cụ để thực hiện lợi ích, thì em ủng hộ cách làm của cụ TT. còn lại khi đại diện pháp luật ứng xử theo chuẩn mực thì nó lại là chuyện khác.

inovavgj

Xe container
Hay quá anh em OF Thanh Hóa ra tay , Vote cụ