OF - Thanh Hóa - Chung tay dẹp tệ nạn Chim mồi XXX đường HCM

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

T.D

Xe hơi
Nạn chim mồi là trò ăn bẩn nhất xã hội

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cẩm thủa luôn bị bắn mà cụ, e thoát ra nhờ đi lò dò tìm chỗ ái....
E nhớ là có bắn quanh khu vực này, nhưng mà là 12h e nghĩ bọn nó không bắn với lại con bé nhà e bị sốt nên e đóng toàn trên 100 cây chuối để về HN nên dính.

E nhớ là có bắn quanh khu vực này, nhưng mà là 12h e nghĩ bọn nó không bắn với lại con bé nhà e bị sốt nên e đóng toàn trên 100 cây chuối để về HN nên dính.
100 cây chuối còn nói giề nữa Cụ, đừơng HCM các tỉnh khác Cụ phang như vậy còn được chứ TH là mất xèng ngay

ducvv

Xe tải
Em hóng hớt trên này thấy có cụ bảo là trong trường họp xe bị hỏng thật (cái này CM cũng khó nhỉ - theo em xe hỏng nó phải có biển báo hoặc phụ xe phải đứng ra báo hiệu ...) thì ta được quyền vượt qua, kể cả đè vạch (lúc này xe bị hỏng được coi là vật cản trở giao thông thông thì phải).
Mời các cụ vào cho ý kiến về trường hợp này.
@ chủ thớt: Vodka cụ, cuối tuần sau em cũng đi tĩnh gia - thanh hóa.
cẩn thận củi lửa đoạn Tĩnh gia kụ nhé.(đè vạch và vươt khi co biển cấm vượt)

tranhainam

Xe điện
Nhà Quê 2 nói:
Cẩm thủa luôn bị bắn mà cụ, e thoát ra nhờ đi lò dò tìm chỗ ái....
Lúc ái cụ có nép sát vỉa 0 đấy, 0 a e lại tưởng chim mồi

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Hôm nay em đi chơi qua đường HCM cũng bị các chú xxx TH vẫy. Em ko nhớ rõ đoạn bị quay nhưng em nhìn được chú xxx ngồi trên xe máy ở bên kia đường cầm handy cam mủm mỉm cười quay em chẹt vạch khi vượt xe máy. Mà chú xe máy này trang bị chuyên nghiệp lắm: đội mũ bảo hiểm có bảo vệ cằm, mặc áo khoác dày, đi găng tay, và em còi kiểu gì cũng ko cho vượt.

Tuy nhiên em đ.ế.c.h sợ các chú ấy vì em mượn được 1 cái phù hiệu khủng. Phải sau 15km từ chỗ bị quay mới đến trạm của xxx. 1 chú ra vẫy xe em, nhưng nhìn thấy phù hiệu có vẻ ngại, có vẻ ko kiên quyết bắt lắm. Em vẫn đỗ lại để xem các chú ấy nói gì. Chú xxx lễ phép chào em và thông báo "xe anh chị vi phạm lỗi làn đường..." Em nói với chú ấy là "thôi em thông cảm ko thì anh lại phải gọi điện cho người quen", thế là chú ấy nói vâng thôi anh chị đã nói thế thì anh chị đi đi :)

Bóng Chày

Xe lừa
phamtt nói:
Hôm nay em đi chơi qua đường HCM cũng bị các chú xxx TH vẫy. Em ko nhớ rõ đoạn bị quay nhưng em nhìn được chú xxx ngồi trên xe máy ở bên kia đường cầm handy cam mủm mỉm cười quay em chẹt vạch khi vượt xe máy. Mà chú xe máy này trang bị chuyên nghiệp lắm: đội mũ bảo hiểm có bảo vệ cằm, mặc áo khoác dày, đi găng tay, và em còi kiểu gì cũng ko cho vượt.

Tuy nhiên em đ.ế.c.h sợ các chú ấy vì em mượn được 1 cái phù hiệu khủng. Phải sau 15km từ chỗ bị quay mới đến trạm của xxx. 1 chú ra vẫy xe em, nhưng nhìn thấy phù hiệu có vẻ ngại, có vẻ ko kiên quyết bắt lắm. Em vẫn đỗ lại để xem các chú ấy nói gì. Chú xxx lễ phép chào em và thông báo "xe anh chị vi phạm lỗi làn đường..." Em nói với chú ấy là "thôi em thông cảm ko thì anh lại phải gọi điện cho người quen", thế là chú ấy nói vâng thôi anh chị đã nói thế thì anh chị đi đi :)
Cụ dùng phù hiệu đó thì cụ ko xứng đáng là ofer!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cụ dùng phù hiệu đó thì cụ ko xứng đáng là ofer!

Xe em chả dán logo OF nên em cũng đ.ế.c.h quan tâm đến những gì cụ nói. Em lo cho thân em trước. XH đầy những cái vô lý, bất công, mỗi người có những chiến thuật riêng để bảo vệ mình. Bao giờ VN hoàn hảo hơn cả những nước văn minh nhất hiện nay trên TG thì cụ lúc đó lên án em, em sẽ chấp nhận. Còn với điều kiện XH hiện nay, lời comment của cụ rất đạo đức giả. Cụ có dám khẳng định với em trong cuộc sống hiện nay cụ 100% tuân thủ luật pháp, ko dùng bất cứ xảo thuật nào trong cuộc sống, ko bao giờ đút lót, hối lội ai ko????

xaunhatxahoi

Xe điện
Hy vọng nó sẽ tốt hơn thôi chứ khẳng định thế nào được !

xaunhatxahoi

Xe điện
Kiểu cố tình vi phạm rồi lôi quan hệ ra dọa < 50/50
Phải xin, trình bầy < đàm phán

Bóng Chày

Xe lừa
haha cụ dễ xúc động thế lmfao
Xe em chả dán logo OF nên em cũng đ.ế.c.h quan tâm đến những gì cụ nói. Em lo cho thân em trước. XH đầy những cái vô lý, bất công, mỗi người có những chiến thuật riêng để bảo vệ mình. Bao giờ VN hoàn hảo hơn cả những nước văn minh nhất hiện nay trên TG thì cụ lúc đó lên án em, em sẽ chấp nhận. Còn với điều kiện XH hiện nay, lời comment của cụ rất đạo đức giả. Cụ có dám khẳng định với em trong cuộc sống hiện nay cụ 100% tuân thủ luật pháp, ko dùng bất cứ xảo thuật nào trong cuộc sống, ko bao giờ đút lót, hối lội ai ko????

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
haha cụ dễ xúc động thế lmfao
:)
Thực ra thì em cũng chả xúc động lắm đâu nhưng mà cụ làm như cái tư cách ofer nó to lắm, cao cả lắm và đặc quyền lắm ý. Chắc là cụ ngỡ ofer là 1 tầng lớp nào đó ở 1 tầng cao hơn hẳn mặt bằng chung của XH hiện nay???

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
phamtt nói:
Thực ra thì em cũng chả xúc động lắm đâu nhưng mà cụ làm như cái tư cách ofer nó to lắm, cao cả lắm và đặc quyền lắm ý. Chắc là cụ ngỡ ofer là 1 tầng lớp nào đó ở 1 tầng cao hơn hẳn mặt bằng chung của XH hiện nay???
Cụ chưởi otofun thì chơi làm gì?
Theo em hiểu otofun là để giải trí nhưng cũng để nâng cao dân trí oto.
Em có 1 niềm tin là nếu mỗi lái xe lái an toàn và trách nhiệm hơn sẽ giúp giảm thống kê trên 1 vạn người chết vì giao thông mỗi năm. Làm được thế - theo đạo Phật - là bằng tu mấy trăm kiếp đó cụ.

2 năm trước do chưa hiểu vn nên em cũng đi xin chữ như cụ. Nhưng giờ em ko dùng nữa! Em vẫn chưa từng bị phạt, đơn giản là vì em ko vi phạm luật!

Nếu cụ ko vi phạm luật để giảm thiểu tngt gây CHẾT NHIỀU NGƯỜI thì cần gì đi xin chữ.

Nào đúng như cụ lói xh vn nó chán thế nên thỉnh thoảng phải phạm luật - vâng cụ nói đúng. Dưng nếu tất cả đều nghĩ dư cụ thì ... Em ko tin đa số OFER nghĩ như cụ. Theo em nếu may mắn xin được chữ - cụ vẫn nên đi theo luật! Xxx nhìn thấy ông có "chữ" đi đúng luật như cụ, ông càng nể.

Min/Mod thấy em lói thế lào?

Chúc cụ và gia đình luôn an toàn trên mọi nẻo đường thiên lý

conveyor

Xe tải
Tư cách ofer hay bất kể cái nick ảo nào nó đíu to lắm đâu kể cả tư cách của nick Phamtt. Nhưng em nghĩ tư cách của những thằng đem phát phù hiệu lung tung, sai đối tượng, sai mục đích là đíu ra gì 3:-O

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cụ chưởi otofun thì chơi làm gì?
Theo em hiểu otofun là để giải trí nhưng cũng để nâng cao dân trí oto.
Em có 1 niềm tin là nếu mỗi lái xe lái an toàn và trách nhiệm hơn sẽ giúp giảm thống kê trên 1 vạn người chết vì giao thông mỗi năm. Làm được thế - theo đạo Phật - là bằng tu mấy trăm kiếp đó cụ.

2 năm trước do chưa hiểu vn nên em cũng đi xin chữ như cụ. Nhưng giờ em ko dùng nữa! Em vẫn chưa từng bị phạt, đơn giản là vì em ko vi phạm luật!

Nếu cụ ko vi phạm luật để giảm thiểu tngt gây CHẾT NHIỀU NGƯỜI thì cần gì đi xin chữ.

Nào đúng như cụ lói xh vn nó chán thế nên thỉnh thoảng phải phạm luật - vâng cụ nói đúng. Dưng nếu tất cả đều nghĩ dư cụ thì ... Em ko tin đa số OFER nghĩ như cụ. Theo em nếu may mắn xin được chữ - cụ vẫn nên đi theo luật! Xxx nhìn thấy ông có "chữ" đi đúng luật như cụ, ông càng nể.

Min/Mod thấy em lói thế lào?

Chúc cụ và gia đình luôn an toàn trên mọi nẻo đường thiên lý

Có mấy điều cụ hiểu sai cơ bản về em. Thứ nhất, em ko chưởi OF. Thứ 2, em ko ủng hộ việc vi phạm luật và em lúc nào cũng lái xe an toàn và có trách nhiệm. Còn việc em kể trong bài phía trên chỉ là 1 cách em đối phó với bẫy của các xxx trong TH, thế thôi.
Em chỉ muốn nói đơn giản thế này, tình hình giao thông ở VN rất chi là bát nháo, từ người dân đi lại thiếu ý thức cho đến xxx bắt láo, thì cá nhân em chỉ là 1 thành phần nhỏ nhoi khó có thể thay đổi điều gì. Cá nhân em luôn cố gắng tuân thủ luật hết mức trong khả năng của mình, nhưng cũng vẫn phải đối phó với những cái bẫy đểu của xxx.
Thực tế là từ khi em có bằng đến giờ (2004) số lần em bị xxx chặn xe chỉ khoảng 5-6 lần. Có 3 lần em vui vẻ nộp phạt vì em đi sai (1 lần quá tốc độ, 1 lần đi vào đường cấm ô tô vì mới có bằng chưa quen đường, 1 lần bị bắt ép là vượt đèn vàng), còn các lần còn lại là các tình huống gây tranh cãi hoặc do xxx bẫy em đều cãi được, hoặc như lần vừa rồi để khỏi mất công tranh cãi em dùng cái phù hiệu cho đỡ mất thời gian. Nếu các xxx ngay thẳng, nghiêm túc, ko bẫy dân, em phải dùng mánh khóe đó để làm gì.
Em ngại nói những điều to tát vì thượng bất chính hạ tắc loạn, một vài cá nhân nhỏ nhoi hô hào suông có khác nào dx tràng xe cát. Thực tế là từ khi em có bằng lái đến giờ em chỉ thấy tình hình giao thông tồi tệ thêm.