Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

Julie

Xe tăng
Julie pm cho chị số dt đặt hàng mua sản phẩm toc Golden well nhé, có người nhờ mua 1 bộ dành cho tóc khô và xơ, chắc nên mua dầu gội , xả, hấp trọn bộ nhỉ dòng repair hay siêu mượt e nhỉ?
Trước em thay đổi nhiều dầu gội, xả và ủ tóc lắm. Từ hồi chuyển qua dùng Goldwell là em stick luôn sản phẩm của hãng này hơn 2 năm rồi. Chưa bao giờ trong đời em đi mua hẳn can dầu gội 5L (hàng độc, chỉ bán cho các salon) về gội dần cho đỡ mất công đi lại nhiều lần thì biết rồi đấy! Vì em có cái tính chỉ mong cho đồ hết nhanh để thay đổi mà. :P

Goldwell em đã thử qua hầu hết các dòng rồi. Nếu vấn đề tóc khô, xơ thì chị mua loại sau nhé:

Về dầu gội & xả, tốt nhất phải là dòng Color Glow IQ màu hồng này

Gội dòng này em thấy tốt hơn cả loại Kerasilk và Rich Repair, đặc biệt cho tóc mà ngọn thì khô, xơ, nhưng chân tóc lại xu hướng dầu và dễ bị xẹp tóc. Nó mượt tóc mà không gây nhờn trên da đầu và bết tóc nhanh như Kerasilk. Lưu ý giúp em là chọn dầu gội phải quan tâm đến chân tóc nhiều hơn, vì phần thân và ngọn tóc còn có thêm sự trợ giúp của dầu xả, ủ và dưỡng tóc nữa. Đừng ham hố dầu gội quá nhiều chấtt dưỡng nếu da đầu thuộc type da hỗn hợp hoặc dầu. Muốn biết type da đầu thì đơn giản, nó cũng như da mặt cả. Nếu da mặt là da hỗn hợp, nhờn vùng chữ T và khô 2 bên má thì tóc cũng như thế, nhờn vùng chân tóc, nhưng khô phần thân và xơ phần ngọn tóc.
Chăm sóc chân tóc cũng vô cùng quan trọng nhé, vì chân tóc mà bị bít dầu nói riêng về mặt thẩm mỹ là dầu tiết ra khiến tóc xẹp và xấu đi rồi. Kinh nghiệm là cứ sau 1-2 ngày gội mà tóc xẹp và nhờn phần chân tóc thì phải đổi loại dầu gội bớt dưỡng hơn. Còn về lâu dài, việc da đầu bị bít dầu sinh ngứa và dễ bám bụi bẩn nên ảnh hưởng phần sợi tóc mọc ra cũng không được khỏe nhé.
Dầu gội và xả dòng này mắc hơn những dòng khác và chỉ có bán trong hãng chứ không có ở bên ngoài nên hầu như mỗi lần tới chăm sóc tóc là em tiện mua ở Minh Phương luôn. Dầu gội chai 750ml giá khoảng 800K
Còn xả thì có 4 loại cho tóc đỏ và tóc nâu tông ấm và lạnh . Nó giữ màu nhuộm bền và óng hơn. Giá chai 750ml à hơn 900K em ko nhớ rõ lắm vì sau đó em chuyển qua dùng luôn kem ủ tóc 60' của dòng Rich Repair làm xả luôn cho tiện, loại này

Em bị nghiện món này nên vừa dùng làm xả tóc và hấp tóc luôn (1 lần/tuần nếu em có thời gian). Nếu mang ra hiệu hấp ngồi máy còn tốt nữa nhưng em ít thời gian nên em dùng thay xả tóc thấy cũng tôt lắm rồi. Chị em nào mà tóc khô, xơ có thể dùng vừa xả tóc vừa hấp tóc. Em mua chai 1,5L giá khoàng 1100K (giá trong hãng 1.300K). Mỗi năm em dùng hết khoảng 4 chai như thế.
Dầu gội dòng Rich Repair này cũng tốt, chỉ sau Color Glow chút xíu thôi, nhưng hơn Kerasilk (cũng đắt hơn). Nếu không quá cầu kỳ thì dùng chung bộ gội và 60' teatment là ổn lắm rồi.

Còn loại huyết thanh này đặc trị cho tóc khô, xơ nữa

Nếu tóc khô, xơ cần chữa trị đặc biệt thì nên điều trị một đợt 3 tháng, cách 2 tuần thì hấp tóc với 60' treatment rồi dùng huyết thanh 1 lần (1 lọ). Nên đem ra hiệu để họ bôi lên tóc cho là đều nhất.
Em mua 1 hộp 12 lọ giá 100kK/1 lọ. Mỗi năm em tự điều trị 2 đợt cho tóc vì em không có thời gian hàng tuần ra hiệu ngồi hấp tóc.

Mấy loại trên em list tạm thời em thấy là những sản phẩm tốt nhất của Goldwell rồi. Ngoài ra mấy cái xả khô, tình dầu bóng tóc, xịt dưỡng tóc dòng Repair, Color Glow hay Kerasilk em dùng hết rồi nhưng chỉ dùng giỏi lắm tới 1/3 lọ là em cho đi vì em không thích. Nên em khuyên không nên ham mua cả bộ làm gì, chọn lọc cái gì tôt nhất thôi.
Dầu dưỡng tóc đến giờ thì em thấy chỉ được Morocanoil là ưng nhất thôi.

Julie

Xe tăng
Chịc Ốc ơi! Địa chỉ mua Goldwell và dầu Moroccanoil là 71 Hàng Gà.
Contact no.: 0919280000
Mua ở đây giá giảm 25% so với giá chính hãng, hàng đảm bảo.
Nếu mua dòng Color Glow IQ thì qua Minh Phương chị nhé! Vì dòng này hầu như chỉ hair salon mới được bán thôi.

mecghi

Xe buýt
Chịc Ốc ơi! Địa chỉ mua Goldwell và dầu Moroccanoil là 71 Hàng Gà.
Contact no.: 0919280000
Mua ở đây giá giảm 25% so với giá chính hãng, hàng đảm bảo.
Nếu mua dòng Color Glow IQ thì qua Minh Phương chị nhé! Vì dòng này hầu như chỉ hair salon mới được bán thôi.
Hình như chiều nay Julie ngồi trà chanh ở Nhà Thờ thì phải? Mình nhìn thấy giống quá mà vì chưa gặp trực tiếp nên không dám chắc.:)

Julie

Xe tăng
Hình như chiều nay Julie ngồi trà chanh ở Nhà Thờ thì phải? Mình nhìn thấy giống quá mà vì chưa gặp trực tiếp nên không dám chắc.:)
Ohhhh sao chị không hú em tiếng? Chiều em đợi bạn qua đi chúc tết. Em tưởng chị đang oversea chứ không ở VN.

mecghi

Xe buýt
Ohhhh sao chị không hú em tiếng? Chiều em đợi bạn qua đi chúc tết. Em tưởng chị đang oversea chứ không ở VN.
hihi, chị lúc đó cũng vội với bạn nên không ới. Để ra Tết nhà mình có off thì chị tham gia. Chúc cả nhà nghỉ Tết vui nhé.:)

Hanoixinhdep

Xe buýt

Julie

Xe tăng

octaviuslady

Xe tải
Một năm mới sắp tới, xem nào đã làm được gì liên quan tới chút Beauty

1. Sp mình đang thử nghiệm có tác dụng trắng mịn da. Khoảng sau 4 tuần dùng cực kỳ lõm bõm ngắt quãng nhưng phải thừa nhận GOOD RESULT
2. Giảm kg, giảm được 2kg giờ sau 2 tuần hẹn hò tất niên liên miên giờ lại tăng lên 3kg nghĩa là lại SOS:D. Sống chết tết này giảm trở lại thôi, bắt đầu lôi hộp sữa ăn kiêng ra rồi, hi vọng GOod result sau rằm

Ps: chờ mãi hình ảnh áo lệch của mình để order mà chửa thấy Julie up

Julie

Xe tăng
Đây nhé, nhất chị, cả Ướt Mi nữa nhé! :)

Áo trễ 1 bên vai thực ra là áo cổ và dáng rộng, điều chỉnh nó thế nào tùy thuộc ở mình. Nên mẫu người ta sẽ cho mặc đứng, còn mình phiên bản lệch bên nào hay trễ tới đâu là ở mình. Em học lỏm được cái trick nỳ của mấy bạn models khi photo shooting là dán 1 ít băng dính loại 2 mặt vào mặt trong áo rồi kéo tới điểm mình muốn trễ rồi dán vào da mình ý. It'll stay right there all day long! ;)
Cái này áp dụng cả với áo/ váy quây để tránh khi mình hoạt động sơ ý sẽ bị tụt ý. Khi đi catwalk các bạn ý thường xuyên phải làm thế vì sợ đang đi thì nó tụt ý. :D

Mấy mẫu này của H&M nhé, giá cả hàng này thì rẻ thôi. Giá trên hình là của United States, về Châu Á thì nó mắc hơn. Em không biết H&M ở Bangkok sẽ thế nào vì lần mới nhất em qua là cách đây 5 tháng thì H&M bên đó mới chuẩn bị khai trương outlet đầu tiên. Thường em mua bên Sing hoặc HK, Shanghai thì áo TB 500K-600K, quần khoảng 700K-900K. Nó có range giá cả rồi.
Mẫu này mặc với Jeans sáng hay tối màu đều xinh

Kiểu dáng và màu sắc đều yêu, tuy nhiên chất liệu này phải dáng nhỏ mặc mới đẹp vì nó sẽ khiến mình tròn hơn chút xíu

Em thích cái này, em sẽ lấy cái này.:D Simple and easy-matching, mặc với short/skirt/jeans tối màu hoặc màu đen sẽ chất rock-chic

Mẫu này cũng dễ thương, còn mấy màu nữa cơ

Mẫu này cũng easy matching, kết hợp với Jeans hoặc legging đều ổn, cắm thùng được nữa. Đúng gu của em vì em thích cắm thùng.

Chị Ốc ơi dáng quần đen và hồng kia chị mặc là đẹp đấy! Thích hợp mọi lúc mọi nơi, đi chơi thì kết hợp áo kiểu hoặc T-shirt đơn giản, kết hợp blouse là mặc công sở được. Em sẽ lấy mấy màu luôn.

Chỉnh sửa cuối:

octaviuslady

Xe tải
Hơi khác với chị hình dung vì chị thấy rõ ràng là có kiểu áo lệch vai hẳn theo kiểu lệch fix sang một bên nào đó. Cái áo hôm nọ em mặc dáng cổ rộng để lệch cũng rất dễ thương
Nhìn mẫu quần thấy ok ghê mà chỉ hợp chân dài dáng thon chứ chị chui vào sao giờ. Thật sự là chị chưa chui vào một bộ thế nào cả nên dường như vẫn kém tự tin ghê gớm. Còn mẫu nào sexy ko em. Màu đen hoặc mầu pastel là 2 mầu chị kết

Form để thả áo thì làm chị lùn, form cắm thùng thì lộ vòng 3 khủng của chị, hức hức

octaviuslady

Xe tải
C vừa lôi 1 cái quần đen cũ cách đây 2 năm còn xỏ được và phối cùng một cái áo phông cổ rộng thì thấy nhắm mắt tạm chấp nhận được. Có lẽ nếu đạt được mục tiêu giảm kg thì chị nghĩ mặc được dù ko đẹp nhưng nên có một vài bộ ko váy:D

Julie

Xe tăng
Hơi khác với chị hình dung vì chị thấy rõ ràng là có kiểu áo lệch vai hẳn theo kiểu lệch fix sang một bên nào đó. Cái áo hôm nọ em mặc dáng cổ rộng để lệch cũng rất dễ thương
Nhìn mẫu quần thấy ok ghê mà chỉ hợp chân dài dáng thon chứ chị chui vào sao giờ. Thật sự là chị chưa chui vào một bộ thế nào cả nên dường như vẫn kém tự tin ghê gớm. Còn mẫu nào sexy ko em. Màu đen hoặc mầu pastel là 2 mầu chị kết

Form để thả áo thì làm chị lùn, form cắm thùng thì lộ vòng 3 khủng của chị, hức hức
Áo đấy em mặc của Mango. Để em kiếm thử mấy mẫu mango, zara nhé!
Nhưng nói chung gu của em là nó ko sexy lắm đâu. :D

octaviuslady

Xe tải
Năm mới chúc toàn thể chị em và gia đình Sức khỏe, hạnh phúc và sự nghiệp làm Đẹp toàn diện vững bền

@hnxd: tớ ship món nợ sang năm mới nhé, khi nào coffee thì check hàng:D xem ưng không nhá
Love Julie:)

octaviuslady

Xe tải
Very sexy
Nhưng kiểu này có nên mặc không đây vì làm gì có form mặc nó, nhưng cái kiểu cổ thì kết chút nếu có dating ai đó:D

Julie

Xe tăng
Very sexy
Nhưng kiểu này có nên mặc không đây vì làm gì có form mặc nó, nhưng cái kiểu cổ thì kết chút nếu có dating ai đó:D

Cổ chị mặc đẹp chứ. Em share kinh nghiệm của em mặc dáng áo trễ vai body này nhé! Khi em 48kg là chuẩn thì em kết hợp legging hoặc skinny jeans. Còn khi bị thừa cân chút, nghĩa là béo bụng, mông đùi thì kết hợp skinny jeans tối màu, cạp cao hoặc thiếu tự tin hơn nữa thì váy xếp ly cạp cao, nó sẽ che phần bụng và mông đùi rất hiệu quả. Chị Ốc có lợi thế là phần trên nhỏ thì chị mặc với váy càng đẹp.
Tuy nhiên mấy mẫu dressy này phải kiếm têm hãng em mới tìm mua được.

octaviuslady

Xe tải
Cổ chị mặc đẹp chứ. Em share kinh nghiệm của em mặc dáng áo trễ vai body này nhé! Khi em 48kg là chuẩn thì em kết hợp legging hoặc skinny jeans. Còn khi bị thừa cân chút, nghĩa là béo bụng, mông đùi thì kết hợp skinny jeans tối màu, cạp cao hoặc thiếu tự tin hơn nữa thì váy xếp ly cạp cao, nó sẽ che phần bụng và mông đùi rất hiệu quả. Chị Ốc có lợi thế là phần trên nhỏ thì chị mặc với váy càng đẹp.
Tuy nhiên mấy mẫu dressy này phải kiếm têm hãng em mới tìm mua được.
Cái này có bán Julie ạ, chị lờ vờ nhìn được nó trên bán hàng online nhưng giá có 170k nên chất liệu chắc ko ok đâu nhưng buổi tối thì có thể mặc ổn, trông mẫu này mặc nice em nhỉ, nhưng đẹp vì vòng 2 sexy nữa, thôi mai chị đi mua 2 quả bưởi đã:P

Ướt Mi

Xe buýt
Chúc mừng năm mới các nàng! Chúc các nàng may mắn trong công việc, hạnh phúc trong tình yêu, luôn luôn yêu đời yêu bản thân sống ý nghĩa từng giây phút...

octaviuslady

Xe tải
Chúc mừng năm mới các nàng! Chúc các nàng may mắn trong công việc, hạnh phúc trong tình yêu, luôn luôn yêu đời yêu bản thân sống ý nghĩa từng giây phút...
Cô nhớ lời cô chúc nhá, tôi sẽ đi rình xem bản thân cô có thực hiện thế không nhá:D

Happy New Year Gái xinh. More Xinh:D