Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

The Killer

Xe điện
Các chị thông thái ơi e cần mua Nai khô hoặc Bò khô loại ngon cho sếp, ở đâu được ạ? Trước em hay mua ở Hàng Giấy, nhưng ko nhớ địa chỉ?

Julie

Xe tăng
Công nhận! c đang định nói như vậy :D k phải cứ nhãn hiệu và đắt là ngon e nhỉ?
nhiều mp HQ giờ rất ổn :)
nhưng có mỗi 1 điều là c cũng hay để ý TFS, cũng thích, nhưng mà mấy cái bas, found với powder của nó oánh nhanh bay quá :(
Nếu mà chất lượng ok thì quá là hạt dẻ :D cơ mà c đc mấy em PG oánh thử trên mu bàn tay vậy mà đi về nhà bay sạch :( nhũ đi đg nhũ, found đi đường foùnd,
Hãng nào cũng chỉ được một số sản phẩm thôi chị, ngay cả hàng high-ends, quan trọng là tìm hiểu và chọn lọc thôi. :) Kia là base thôi, chứ foundation của TFS em cũng không recommend. Lựa chọn liquid foundation nên cẩn thận càng long lasting là càng dễ gây hại cho da vì nó sử dụng tới nhiều hóa chất để giữ mỹ phẩm bám lâu trên da chị nhé! Lý do tại sao mà em không khuyên sử dụng MAC hàng ngày mặc dù nói về base thì MAC lên da sẽ rất mịn và bám rất lâu, vì sử dụng một thời gian là nhiều chị em (đặc biệt da nhạy cảm) sẽ thấy sự xuống cấp rõ rệt của da luôn. Foundation tốt nhất nên dùng hàng Nhật hoặc EU. Giờ mới nhớ ra em còn thiếu 1 post về foundation nhỉ? Loại này thì đặc biệt em nhiều kinh nghiệm vì thời gian làm make-up phải dùng rất nhiều. Tý rảnh em list mấy loại long lasting mà không gây hại da nhé!

Các chị thông thái ơi e cần mua Nai khô hoặc Bò khô loại ngon cho sếp, ở đâu được ạ? Trước em hay mua ở Hàng Giấy, nhưng ko nhớ địa chỉ?
Cái này nàng hỏi chị Ốc hoặc chị CC nhé! Chị CC còn ắp tự sản xuất để bán được rồi.:P

The Killer

Xe điện
Cái này nàng hỏi chị Ốc hoặc chị CC nhé! Chị CC còn ắp tự sản xuất để bán được rồi.:P
Em vừa gọi thịt gác bếp của 1 cụ trên này rồi ạ, vội quá! Nửa tiếng có hàng! Chuẩn phết! :)

Hanoixinhdep

Xe buýt
Em dùng son của TFS công nhận bay nhanh vô địch luôn, dưỡng thua WHOO, em đang dùng foundation và phấn nén của Whoo thấy tốt lắm.

Julie

Xe tăng
Nào thì foundation,
Foundation ở đây em sẽ list 3 loại cơ bản: liquid foundation, cream foundation & cream-type compact foundation để mọi người chọ lựa tùy thuộc type da, thói quen và nhu cầu nhé!

Liquid foundation (nền dạng lỏng)

Nằm trong top list hiện giờ là Lancome Teint Miracle ($45)

Loại này thì nổi tiếng vô cùng luôn về độ tự nhiên, mướt da sau khi trang điểm. 3 năm liên tiếp đứng top list liquid foundation của tạp chí Cosme Nhật và HK.
Thành phần oil-free, lại có SPF15 nên bảo vệ da và không gây bí da.
Tuy nhiên em recommend loại này cho các nàng da ít khiếm khuyết, thích lớp base nhẹ nhàng, tự nhiên, không cần che phủ nhiều. Nàng nào da hỗn hợp xư hướng đổ rất nhiều dầu vào mùa hề thì chỉ nên sử dụng vào mùa thu/đông. Còn với da hỗn hợp mà mùa đông xu hướng khô thì loại này tuyệt vời luôn vì nó oil-free mà vẫn cung cấp nước giữ da mềm chứ không bị cakey.
Màu BO-01 & 02 sẽ phù hợp với tone da phụ nữ Châu Á nhất. BO-03 tránh cho em nhé, shade màu đấy chỉ dùng cho phụ nữ Châu Âu thôi vì undertone của họ màu hồng, còn mình màu vàng, ai trắng trẻo mấy thì undertone vẫn là màu vàng.

Nếu cần độ che phủ và phù hợp da đổ nhiều dầu hơn thì em recommend loại này của YSL ($55)

Thành phần oil-free và SPF19, loại này long lasting hơn, đặc biệt thích hợp sử dụng mùa hè và có khả năng "builable coverage". Em giải thích nôm na là em sẽ đánh một lớp mỏng trên mặt mẫu, sau đó lấy thêm 1 ít liquid foundation và tab lên da mặt những vùng cần độ che phủ hơn để da đẹp đồng đều mà vẫn tự nhiên.

Cream foundation (nền dạng kem)

Lunasol của Nhật, rất nhiều năm đứng trong top foundation của Cosme

Loại này đặc biệt thích hợp da khô vào mùa đông, đánh lên rất mịn. Độ che phủ nhẹ nhàng, tự nhiên. Có thể tìm mua dễ dàng vì đã có hãng ở HN.

Dành cho da hỗn hợp có thể dùng của Revlon

Loại này đánh lên da cũng rất mịn, độ che phủ tốt hơn.

Cream-type compact foundation (nền dạng kem đặc)

Loại nền này thường che phủ tốt hơn, dùng có phần tiện lợi hơn, nhất là đem theo trong túi, đi công tác, hoặc du lịch vì chức năng của nó 2 trong 1, vừa nền vừa có thể thay thế concealer.

Em đặc biệt recommend loại này của Guerlain (giá khoảng $65) cho chị em nào cần dùng concealer cho vùng quầng thâm mắt.

Khay lớn là foundation, khay nhỏ bên cạnh là concealer cho vùng quầng thâm mắt với tone màu sáng hơn rất tiện lợi.

Cuối cùng là FAVOURITE của em <3 - Covermark của Nhật. Nó cũng nằm trong top list của Cosme luôn.

Đây là thứ foundation mà em thề sẽ yêu mãi mãi. Ok, mãi mãi thì quá là lâu, có thể là yêu cho tới khi nào em tìm thấy thứ tuyệt vời hơn.:P
Không thể tả hết tình yêu của em với em này, em ý có khả năng builable coverage nên có thể tạo base tự nhiên hoặc base hoàn hảo phục vụ cho đi event, party hay cần lên hình. Rất mịn màng, không gây nhờn, bí da, lại có SPF35 khá cao để bảo vệ da. Phù hợp với da hỗn hợp/dầu, đặc biệt tiện lợi khi đem đi xa. Mỗi khi em đi công tác thì đây là thứ không thể thiếu vì nó thay thế cho base, liquid foundation, concealer và cả powder nếu sử dụng vào mùa đông. Mùa hè da xu hướng đổ dầu nhiều hơn mới cần sử dụng thêm powder.
Em này hơi khó mua vì nó chỉ có ở Nhật hoặc Hong Kong. Đợt tới em sẽ thử check xem đã có mặt ở Bangkok chưa.
Tuy nhiên các nàng cứ take note cho em loại này nếu cần tìm all-in-one foundation, đặc biệt phục vụ trang điểm chụp hình mà không muốn hại da như MAC hay mấy loại professional make-ups nhé!
Một khi em đã nói yêu mãi mãi là phải rất chuẩn đấy, vì em rất ít khi nói yêu cái gì mãi mãi :P

Chỉnh sửa cuối:

CRUZE 29A

Xe máy
E lại ủn hộ các mợ

octaviuslady

Xe tải
Em vừa gọi thịt gác bếp của 1 cụ trên này rồi ạ, vội quá! Nửa tiếng có hàng! Chuẩn phết! :)
Hàng của cụ gác bếp chưa phải chuẩn cho tất cả, sẽ là chuẩn nếu ai thích ăn phần vỏ cứng và mùi ám khói gác bếp hơi đậm đà, còn ai thích hàng ăn thịt mềm thì lại phải ở chỗ khác

22 Cầu Giấy thì là nhãn hiệu được xưa nay tin dùng nhưng thực chất có đảo qua các hàng xung quanh, chất lượng cũng tương tự thường thì khác biệt ở món thịt bò ướt em à

Julie

Xe tăng
Hàng của cụ gác bếp chưa phải chuẩn cho tất cả, sẽ là chuẩn nếu ai thích ăn phần vỏ cứng và mùi ám khói gác bếp hơi đậm đà, còn ai thích hàng ăn thịt mềm thì lại phải ở chỗ khác

22 Cầu Giấy thì là nhãn hiệu được xưa nay tin dùng nhưng thực chất có đảo qua các hàng xung quanh, chất lượng cũng tương tự thường thì khác biệt ở món thịt bò ướt em à
Đồ bên thịt gác bếp cũng không phải gu của em, em thấy nó cứng, dai và hơi hôi, phải ai biết ăn và ăn quen chắc mới thích. Tuy nhiên em có cảm nhận là đồ bên đó ít chất bảo quản và gia vị gây hại cho cơ thể hơn. Năm nay em tự làm khô bò ăn cho nó lành mà theo đúng ý mình.

octaviuslady

Xe tải
Đồ bên thịt gác bếp cũng không phải gu của em, em thấy nó cứng, dai và hơi hôi, phải ai biết ăn và ăn quen chắc mới thích. Tuy nhiên em có cảm nhận là đồ bên đó ít chất bảo quản và gia vị gây hại cho cơ thể hơn. Năm nay em tự làm khô bò ăn cho nó lành mà theo đúng ý mình.
Tự làm ngon e nhỉ, chị ăn đồ tự làm thấy đơn giản và dễ, ngon theo khẩu vị

à, bạn chị sắp đi Nhật về, ,có khi lai order một hộp phấn e suggest ở trên nhỉ

Julie

Xe tăng
Tự làm ngon e nhỉ, chị ăn đồ tự làm thấy đơn giản và dễ, ngon theo khẩu vị

à, bạn chị sắp đi Nhật về, ,có khi lai order một hộp phấn e suggest ở trên nhỉ
Ôi bao giờ bạn chị về thế? Cho em gửi với! Bangkok cũng có Covermark nhưng em e là loại em cần không có. Bạn chị về cho em gửi mua vài đồ mỹ phẩm từ Nhật với, em gửi tiền luôn cũng được.

octaviuslady

Xe tải
Ôi bao giờ bạn chị về thế? Cho em gửi với! Bangkok cũng có Covermark nhưng em e là loại em cần không có. Bạn chị về cho em gửi mua vài đồ mỹ phẩm từ Nhật với, em gửi tiền luôn cũng được.
Ok, để chị liên lạc nhá, nó là con trai chắc mua cũng được phải không? Còn không thì chị nhờ con em chị nó làm việc với tụi Nhật thì nhờ xem sao:D

Em nhắn cho chị sp em cần order nhé, để chị send mail chuẩn xác cho nó

Julie

Xe tăng
Hi GIOXINH!
Mình cũng đã sử dụng loại powder compact đó của Clinique rồi, vì công việc của mình thời gian trước luôn được các hãng gửi sample testers mỗi khi họ ra line sản phẩm mới nên phải nói mình đã dùng qua và thử rất rất nhiều, chưa kể bản thân mình tự mua dùng nữa. Được cái các dòng dưỡng và makeup của Clinique đều khá lành cho da. Tuy nhiên về skincare thì Clinique ghi điểm hơn, còn makeup thì không nổi trội lắm. Cá nhân mình cảm nhận thì loại powder compact này có 2 nhược điểm: thứ nhất là nó chưa đủ độ mịn và tự nhiên khi đánh lên da, thứ hai là độ SPF cho 1 sản phẩm whitening (dòng Derma White này chuyên về làm sáng da nhé) SPF15 là ở mức low SPF, chưa đủ bảo vệ da.
Bạn đang dùng whitening powder compact và muốn mình tư vấn loại tương đồng về công dụng thì có 2 loại sau nhé!

Shiseido White Lucent Brightening Powder Foundation SPF24 (vỏ màu hồng), loại này cũng được rất nhiều award ở thị trường Châu Á, và mình đã phải mua refill (phải là loại rất tốt mình xài đến hộp thứ 2 vì hàng năm quá nhiều sản phẩm cải tiến hơn về mẫu mã, chất lượng, công dụng để cạnh tranh nhau) vì quá ưng hiệu quả của nó. Khả năng che phủ tốt mà vẫn rất mịn và tự nhiên trên da.Tuy nhiên, khi thời gian đó thì mình còn ở Sydney, khí hậu mát mẻ chứ mùa hè không nóng ẩm và gây đổ dầu trên da nhiều như ở VN.

Khi về VN thì mình chuyển qua cho mẹ dùng Shiseido (da mẹ da lão hóa nên khô hơn), đổi qua Lancome Maqui Blanc Miracle Compact Crystal Brightening Creator Compact - SPF 35 PA+++, loại này

2 năm liền nằm trong top list của Cosme Nhật, cũng là best-selling của hãng trên thị trường Châu Á. Nó ưu điểm hơn Shideido về shine control, vùng T-zone sẽ luôn mịn và mướt, ai có lỗ chân lông to thì sẽ rất ưng ý. Bonus nữa là SPF35, bảo vệ da tốt hơn.
Tuy nhiên về độ che phủ để so sánh với Shideido thì nó ở mức thấp hơn chút xíu nên da ít khuyết điểm thì sẽ perfect.

Nói chung cả 2 loại này đều nằm trong favourite của mình. Mình recommend Shiseido cho da xu hướng hơi khô, Lancome cho da xu hướng dầu vùng chữ T.
Nếu GIOXINH cỡ tuổi mình (1985) và da hỗn hợp thiên về dầu vùng chữ T thì mình nghiêng về Lancome hơn.

Giá cũng ở range giá như nhau, mình mua bên Singapore about S$ 65-70.
Bạn đang dùng tone fresh beige của Clinique thì chuyển qua Lancome sẽ rơi vào O-01 hoặc O-02 (màu bán chạy nhất ở Nhật) nhé!

Chỉnh sửa cuối:

p0mchu

Xe hơi
Thanks chủ thớt chia sẻ, e dùng MAC quen rùi chả mún thay đổi :)

octaviuslady

Xe tải
Mình phát hiện ra đẹp không đơn giản là mỹ phẫm , dưỡng da cần phải đẹp từ tinh thần tỏa sáng như là một buổi ăn trưa, chiều, một buổi nói chuyện đầy năng lượng thoải mái, một niềm vui trước khi kê cao gối ngủ, tự dưng thấy đẹp lạ lùng, Đẹp cần phải thay đổi từ tư duy và cố gắng thay đổi lối mòn cũ. Một chiếc áo lệch vai chưa bao giờ mặc tới thì sau tết sẽ mặc thôi:D

octaviuslady

Xe tải
Cám ơn em Julie nhé, không biết nói thế nào về sự cảm ơn nữa, từ lâu Chị không biết Yêu bản thân mình là gì rồi, lò dò hơn 1 năm nay mới để ý một chút về make up nhưng cứ rối tung rối mù. Qua vài lần trò chuyện thì chị lại cảm nhận không phải là cứ lao vào hình thức là đủ đâu. Chỉ cần mình tự tin một chút bản thân về sự thay đổi bản thân sẽ mang lại sự khác biệt thế là từng bước nhích dần thành công
Lôi 1 cô em đi làm đẹp, Giờ ngắm nhìn cô ấy trong Gương thấy cô ấy đẹp một cách khác biệt mà mình Sướng rơn, cô bé bảo em thanks Chị, Chị lại nói thanks Julie nhé vì em í truyền cảm hứng cho chị cần phải biết Iu bản thân hơn tí:D

Buổi hqua thế mà vui mãi, trò chuyện với Gia đình về các bạn, về Beauty, các Cụ hơi hoảng nhưng kệ rồi Mama sẽ thấy càng ngày con càng cực Kute.

Ps: Julie ơi, chị ko mặc được quần bò bó đâu, chắc thiết kế kiểu quần suông hơi loe để cảm giác gây dài chân và áo lệch. giờ đi chọn chất liệu nào làm mình may quần ko bị béo, trông khỏe mà hợp với áo sexy giờ

Julie

Xe tăng
Cám ơn em Julie nhé, không biết nói thế nào về sự cảm ơn nữa, từ lâu Chị không biết Yêu bản thân mình là gì rồi, lò dò hơn 1 năm nay mới để ý một chút về make up nhưng cứ rối tung rối mù. Qua vài lần trò chuyện thì chị lại cảm nhận không phải là cứ lao vào hình thức là đủ đâu. Chỉ cần mình tự tin một chút bản thân về sự thay đổi bản thân sẽ mang lại sự khác biệt thế là từng bước nhích dần thành công
Lôi 1 cô em đi làm đẹp, Giờ ngắm nhìn cô ấy trong Gương thấy cô ấy đẹp một cách khác biệt mà mình Sướng rơn, cô bé bảo em thanks Chị, Chị lại nói thanks Julie nhé vì em í truyền cảm hứng cho chị cần phải biết Iu bản thân hơn tí:D

Buổi hqua thế mà vui mãi, trò chuyện với Gia đình về các bạn, về Beauty, các Cụ hơi hoảng nhưng kệ rồi Mama sẽ thấy càng ngày con càng cực Kute.

Ps: Julie ơi, chị ko mặc được quần bò bó đâu, chắc thiết kế kiểu quần suông hơi loe để cảm giác gây dài chân và áo lệch. giờ đi chọn chất liệu nào làm mình may quần ko bị béo, trông khỏe mà hợp với áo sexy giờ
Em nghiệm ra một điều, phụ nữ mình cứ trách sao người ta không yêu mình đủ như mình mong muốn mà quên mất rằng chính bản thân mình đã yêu mình đủ đâu mà đòi hỏi ai khác làm điều đó.
Từ ngày mở thớt này em nhận vô số PM và vodka cảm ơn từ các chị em, cả nam giới hỏi mua mỹ phẩm tặng vợ và người yêu nữa. Thực lòng là em rất vui vì cảm giác mang đến niềm vui nho nhỏ cho mọi người. Mỗi người phụ nữ như 1 bông hoa, góp phần dù là vô cùng nhỏ bé làm cho vài bông hoa đẹp hơn cũng là làm cho cuộc sống trong mắt mình đẹp hơn phải không ạ! Tuy nhiên em hoặc do sơ suất, hoặc không có nhiều thời gian trả lời và "đáp lễ" từng người một nên hi vọng không bị hiểu khác đi. Nếu không ngại thì cứ mạnh dạn cho em liều nhắc lại nhé! ;)
Vụ quần jeans của chị Ốc thì quan điểm của em vẫn là: Nothing is impossible. There's a will, there's a way! We'll find a way, chị nhé!

Julie

Xe tăng
Tặng chị Ốc và các nàng xinh đẹp :)

"Mai có về buồn như ngọn gió thu
Đông rồi sẽ qua
Xuân ngời bên trời..."

[video=youtube;IzWKGrATswk]http://www.youtube.com/watch?v=IzWKGrATswk[/video]