Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

Habuon89

Xe buýt
Chị Julie , có biết các sp về tóc ko ạ? E đang muốn mua 1 chai xịt dưỡng, đang tăm tia chai obsidian.

Julie

Xe tăng
Chị Julie , có biết các sp về tóc ko ạ? E đang muốn mua 1 chai xịt dưỡng, đang tăm tia chai obsidian.
Tình trạng tóc em thế nào? Nhờn phần chân tóc và da đầu, khô phần ngọn hay thế nào? Có uốn, nhuộm gì không? Hiện em dùng loại gì rồi?

Habuon89

Xe buýt
Tình trạng tóc em thế nào? Nhờn phần chân tóc và da đầu, khô phần ngọn hay thế nào? Có uốn, nhuộm gì không? Hiện em dùng loại gì rồi?
Tóc em khô , chẻ ngọn lắm c ạ. Chắc do e sấy nhiều, năm nay e không uốn, ép gì cả. Cách đây 7 tháng, em có nhuộm thôi ạ. Thỉnh thoảng e có ủ Déssange, giờ hết rùi ạ.

Mit1980

Xe máy
Hi Julie và mọi người
Báo cáo kết quả là tớ đã đi phun môi chiều thứ 6, đến hôm nay môi bong sạch sẽ lên màu hồng hồng trong trong yêu lắm, hiện giờ da môi rất mỏng và khô nên đã chạy ra Parkson làm quả dưỡng chống khô chống nhăn của Clarins (930K), chị Uyển bảo phải 1-2 tháng thì lên màu chuẩn và đẹp, chị em nào đang lưỡng lự thì cứ quyết tâm làm nhé ;;)

Julie

Xe tăng
Tóc em khô , chẻ ngọn lắm c ạ. Chắc do e sấy nhiều, năm nay e không uốn, ép gì cả. Cách đây 7 tháng, em có nhuộm thôi ạ. Thỉnh thoảng e có ủ Déssange, giờ hết rùi ạ.
Nếu bị chẻ phần ngọn lf phải cắt đi em nhé, vì nó sẽ làm vỡ dần cấu trúc tóc, ảnh hưởng tới cả phần tóc khỏe hơn chứ không dừng ở đó đâu. Quan trọng bước gội, ủ tóc nữa. Em thử loại này của Goldwell đi

Chị cũng thử qua ty tỷ thứ các loại rồi nhưng 2 năm nay chỉ dùng dầu gội Goldwell và xả 60' (hũ tròn ý) trong bộ Rich Repair này thôi. Nó là loại treament dùng để ủ tóc hoặc xả đều được, chị dùng thay xả tóc luôn.
Còn dưỡng thì chị không dùng dạng xịt vì theo kinh nghiệm của chị thì xịt xong nếu sấy tóc thì ok, còn để khô tự nhiên thì nó dễ bết hơn.
Nếu em vẫn muốn thử dạng xịt thì em coi lại post của chị về xịt dưỡng tóc của TFS đoạt giải award năm rồi đó. Có video clip test về mấy loại xịt dưỡng bestselling hiện h luôn.
Em thử dầu dưỡng Morocanoil xem sao, loại này

Gội xong chờ tóc gần khô hãy xài nhé, tập trung phần đuôi tóc khô nhé!

Julie

Xe tăng
Hi Julie và mọi người
Báo cáo kết quả là tớ đã đi phun môi chiều thứ 6, đến hôm nay môi bong sạch sẽ lên màu hồng hồng trong trong yêu lắm, hiện giờ da môi rất mỏng và khô nên đã chạy ra Parkson làm quả dưỡng chống khô chống nhăn của Clarins (930K), chị Uyển bảo phải 1-2 tháng thì lên màu chuẩn và đẹp, chị em nào đang lưỡng lự thì cứ quyết tâm làm nhé ;;)
Chúc mừng chị Mít!
Sắp tới em cũng muốn đi phun mà ngại sưng lâu, không có thời gian nghỉ lâu. Chị có phải nghỉ làm bữa nào không?

Julie

Xe tăng
Em tặng chị Ốc kiểu này rất hợp với chị

Chị gọi số 0439422255 để book lịch cắt tóc với chị Phương, nhuộm và nhuộm màu axit bạn Phạm Thủy tóc dài (vì ở đó có 2 Phạm Thủy, Thủy tóc dài là người chăm sóc tóc cho em và mẹ em hơn 2 năm rồi. Chị ý cực kỳ tài năng trong việc xử lý tóc, tráng màu axit và uốn tóc khô xơ nẩy sóng). Sau đó đem cái hình này qua Minh Phương 84 Trần Quốc Toản bảo làm sao cứ ra y choang thế nhé!
Đằng nào cũng phải cắt ngắn bớt để nuôi tóc khỏe mà chị. Kiểu này thả hay cột/búi tròn đều dễ thương.

octaviuslady

Xe tải
Em tặng chị Ốc kiểu này rất hợp với chị

Chị gọi số 0439422255 để book lịch cắt tóc với chị Phương, nhuộm và nhuộm màu axit bạn Phạm Thủy tóc dài (vì ở đó có 2 Phạm Thủy, Thủy tóc dài là người chăm sóc tóc cho em và mẹ em hơn 2 năm rồi. Chị ý cực kỳ tài năng trong việc xử lý tóc, tráng màu axit và uốn tóc khô xơ nẩy sóng). Sau đó đem cái hình này qua Minh Phương 84 Trần Quốc Toản bảo làm sao cứ ra y choang thế nhé!
Đằng nào cũng phải cắt ngắn bớt để nuôi tóc khỏe mà chị. Kiểu này thả hay cột/búi tròn đều dễ thương.
Em làm khổ chị, tết nhất đến rồi lại phải chờ ra tết, dưng mà mặt chị nó như cái bánh đa vuông, buộc lên có hợp ko nhỉ. Hôm qua tí nữa đi cắt đầu vic:D hoặc cắt ngắn uốn xoăn may mà đông quá ko chen vào được lại ra về.
Làm xong có gọi chị là Chích Bông không đấy=))

Mit1980

Xe máy
Chúc mừng chị Mít!
Sắp tới em cũng muốn đi phun mà ngại sưng lâu, không có thời gian nghỉ lâu. Chị có phải nghỉ làm bữa nào không?
Sưng ngày đâu tiên đến ngay thứ 2 là hết rồi em ạ, không sưng to đâu, môi chỉ hơi dày lên tí thôi, chị làm chiều thứ 6 đến chủ nhật thì bong 1 nửa rồi, sáng nay thứ 2 đi làm là bong hết, chị bôi lớp dưỡng thật dày cho nó mềm ra rồi lau nhẹ phát là xong, tóm lại không phải nghỉ làm ngày nào cả, hnay đi làm mọi người ko ai biết :D, nếu chưa bong thì cũng chỉ như mình đánh son đỏ đậm thôi. Làm đi em, màu yêu lắm

Julie

Xe tăng
Em làm khổ chị, tết nhất đến rồi lại phải chờ ra tết, dưng mà mặt chị nó như cái bánh đa vuông, buộc lên có hợp ko nhỉ. Hôm qua tí nữa đi cắt đầu vic:D hoặc cắt ngắn uốn xoăn may mà đông quá ko chen vào được lại ra về.
Làm xong có gọi chị là Chích Bông không đấy=))
Vic là BIG NO-NO chị nhé! Ngắn nhất là chấm ngang vai, uốn sóng tự nhiên. Em share chị kiểu này em làm cách đây 2 năm, lúc ấy tóc bị khô xơ, rụng tan nát do bleach quá nhiều và nối tóc 1 thời gian dài không ngừng. Ở đây bị khắp nơi từ chối, em vô cả SG bảo uốn đều bị từ chối. Xong em đem kiểu này đến MP bảo làm sao ra y choang cho em là được. Cuối cùng y choang luôn, mà lại xử lý tốt nên tóc em đang nát mà nó vẫn ra sóng đẹp và bớt khô hẳn, nên em trung thành đến giờ.

Dài hơn thì kiểu này cũng yêu

Julie

Xe tăng
Sưng ngày đâu tiên đến ngay thứ 2 là hết rồi em ạ, không sưng to đâu, môi chỉ hơi dày lên tí thôi, chị làm chiều thứ 6 đến chủ nhật thì bong 1 nửa rồi, sáng nay thứ 2 đi làm là bong hết, chị bôi lớp dưỡng thật dày cho nó mềm ra rồi lau nhẹ phát là xong, tóm lại không phải nghỉ làm ngày nào cả, hnay đi làm mọi người ko ai biết :D, nếu chưa bong thì cũng chỉ như mình đánh son đỏ đậm thôi. Làm đi em, màu yêu lắm
Em nói trộm vía, da chị là lành đấy. Bạn bè em đi về không được nhanh thế đâu. Tuy nhiên xong ai cũng ưng cả. Ra tết em làm vậy.

Chỉnh sửa cuối:

octaviuslady

Xe tải
Vic là BIG NO-NO chị nhé! Ngắn nhất là chấm ngang vai, uốn sóng tự nhiên. Em share chị kiểu này em làm cách đây 2 năm, lúc ấy tóc bị khô xơ, rụng tan nát do bleach quá nhiều và nối tóc 1 thời gian dài không ngừng. Ở đây bị khắp nơi từ chối, em vô cả SG bảo uốn đều bị từ chối. Xong em đem kiểu này đến MP bảo làm sao ra y choang cho em là được. Cuối cùng y choang luôn, mà lại xử lý tốt nên tóc em đang nát mà nó vẫn ra sóng đẹp và bớt khô hẳn, nên em trung thành đến giờ.

[

CHị rất ưng kiểu đầu trên cùng ở hai hình này nhưng lại phải nuôi mái dài, kiểu tương tự vậy chị cũng đã để rồi và rất hợp đó cũng là lý do để mái dài lại em à, mái hiện giờ ko hiểu sao chị ko tự tin cho lắm

Habuon89

Xe buýt
Nếu bị chẻ phần ngọn lf phải cắt đi em nhé, vì nó sẽ làm vỡ dần cấu trúc tóc, ảnh hưởng tới cả phần tóc khỏe hơn chứ không dừng ở đó đâu. Quan trọng bước gội, ủ tóc nữa. Em thử loại này của Goldwell đi

Chị cũng thử qua ty tỷ thứ các loại rồi nhưng 2 năm nay chỉ dùng dầu gội Goldwell và xả 60' (hũ tròn ý) trong bộ Rich Repair này thôi. Nó là loại treament dùng để ủ tóc hoặc xả đều được, chị dùng thay xả tóc luôn.
Còn dưỡng thì chị không dùng dạng xịt vì theo kinh nghiệm của chị thì xịt xong nếu sấy tóc thì ok, còn để khô tự nhiên thì nó dễ bết hơn.
Nếu em vẫn muốn thử dạng xịt thì em coi lại post của chị về xịt dưỡng tóc của TFS đoạt giải award năm rồi đó. Có video clip test về mấy loại xịt dưỡng bestselling hiện h luôn.
Em thử dầu dưỡng Morocanoil xem sao, loại này

Gội xong chờ tóc gần khô hãy xài nhé, tập trung phần đuôi tóc khô nhé!

E hiện đang dùng Obsidan cả cặp gội xả luôn, nên muốn mua thêm xịt O.
Goodwell thì e chưa dùng hình như thể loại này :))chỉ có hàng xách tay, phải ko chị?

Julie

Xe tăng
Thế thì em coi thử post trang trước có link show HQ họ test mấy loại xịt dưỡng tóc đấy.
Còn Goldwell thì có hãng ở đây tại một số hair salon rồi. Tuy nhiên em cần mua nhắn c c sẽ pm địa chỉ mua hàng chính hãng mà giá rẻ hơn 20% so với hàng trong hair salon.
Giá dầu gội và ủ tóc Goldwell cũng mắc hơn so với các loại khác nên chị hay mua dầu gội và ủ chai to loại 1L ý, giá abt 1300 cho ủ tóc. C dùng thay xả tóc thì khoảng 2,5 tháng c thay 1 chai ủ (2 ngày c gội 1 lần).

mecghi

Xe buýt

Julie chỉ cho chị địa chỉ làm tóc kiểu này đi. Chị cũng muốn làm kiểu này quá mà sợ mang ảnh ra mấy hiệu ở HN không chỗ nào nhận làm đc mất.

Julie

Xe tăng
Julie chỉ cho chị địa chỉ làm tóc kiểu này đi. Chị cũng muốn làm kiểu này quá mà sợ mang ảnh ra mấy hiệu ở HN không chỗ nào nhận làm đc mất.
Đây chị nhé, paste lại comment của em cho chị Ốc:
Chị cứ yên tâm là 2 năm trước em đã chuột bạch và kết quả ưng ý nên em theo tới giờ tóc em dài hơn và cắt bỏ hết phần tóc nát cũ rồi.

Julie

Xe tăng
Để em review chút về địa chỉ làm tóc cho mọi người nhé!
Em phải nói là đã một thời hành hạ cái đầu không thương tiếc. Hết nhuộm màu tối lại bleach nhuộm màu sáng, rồi thì uốn lọn to, uốn xù lọn nhỏ, ép thẳng, ép phồng, nối tóc đủ cả.
Ở HN em đã thử các tiệm sau, cũng là những tiệm có tiếng xưa giờ rồi: Minh Phương, Thìn, Tâm Loan, Tanya, The Moly, Yến Trang, Joe Tan...
Em recommend:

- Với những chị em để tóc thẳng tự nhiên, chỉ chú trọng việc cắt tóc thì em vote cho Joe Tan (tầng trệt @ HN tower). Ở đây phí cắt tóc có thể nói khá mắc nhưng với trải nghiệm của em thì rất đáng đồng tiền. Cắt tóc ở đây tóc vào nếp rất lâu, nhất là với những mái tóc chấm vai, cắt cúp vào thì sẽ không bị lởm chởm, dài đến đâu cúp vào đến đó. Kinh nghiệm này không phải từ bản thân em mà là từ con gái em. Em có thói quen cứ đi làm tóc là đưa con đi cùng để cắt tóc luôn, ở Joe Tan phải nói cắt tóc cực kỹ càng, tỷ mỉ, cứ như nhặt từng sợi vậy. Nếu em muốn giữ tóc chấm vai vói mái hỷ nhi cho bạn ấy thì 4-5 tháng mới phải quay lại 1 lần, về em chỉ tự bấm chút mái thôi. Còn nhiều nơi khác có khi chỉ sau 2 tháng tóc mọc dài ra là lởm chởm, sợi ngắn sợi dài.

- Chị em nào có nhu cầu nối tóc nhanh, đẹp, tự nhiên thì nhất định là Tanya @ Tân Ấp. Chỗ này cực kỳ chuyên nghiệp về tóc nối. Em đã có thời gian 2 năm chỉ nối tóc ở đó. Họ uốn sẵn tóc nối sóng cũng rất đẹp và tự nhiên, khi nối vào tóc mình rất khó nhận ra luôn. Chỗ này nhuộm tóc cũng khá chất, họ biết xử lý tóc.

- Chị em muốn ép tóc phồng hoặc làm mái (mái ngắn, ép 1 bên ý) kiểu Hàn Quốc thì The Moly @ Mỹ Đình (sau lưng The Garden). Ở đây người HQ làm, kỹ thuật HQ nên nó ra phong cách Hàn chất luôn chứ không như những nơi khác. Đây là hình tóc ép phồng của em làm ở đó

Lúc này ép phồng là do tóc thẳng tự nhiên của em bị khô, xơ phần ngọn tóc quá, nếu uốn thì phải cắt bớt sẽ rất ngắn, chưa kể tóc sẽ còn nát hơn rất nhiều. Nên em chọn phương án giữ tóc thẳng và giữ độ dài, phần chân tóc khỏe (bản chất tóc em là khỏe, khô xơ là do phá tóc quá nhiều) sẽ làm uốn phồng lên để tạo độ bồng bềnh tự nhiên...Trong thời gian đó em tranh thủ dưỡng và nuôi tóc dài ra đến khi có thể uốn sóng lọn to.

- Còn với tóc nhuộm & uốn thì em phải nói có tương đối nhiều kinh nghiệm và trải nghiệm nhiều nơi khác nhau rồi.
Nếu uốn sóng lọn to tự nhiên thì em vote Minh Phương Trần Quốc Toản. Tóc ngắn hay dài đều có thể uốn sóng tự nhiên mà không mất công chăm sóc. Gội đầu xong chỉ việc để tóc khô rồi búi tròn lên 1 lúc là sóng tóc bồng bềnh tự nhiên, không cần sấy hay cuốn lô gì cả.
Nhuộm tóc và tráng màu axit ở đây cũng khá chuẩn vì tay nghề nhân viên tốt và sử dụng Goldwell (em cho là chất lượng nhất trong các hãng em đã thử qua) nên màu bền đẹp mà không khô tóc.
Để em kiếm cái hình tóc uốn ở đây cho các nàng tham khảo.

octaviuslady

Xe tải
Julie pm cho chị số dt đặt hàng mua sản phẩm toc Golden well nhé, có người nhờ mua 1 bộ dành cho tóc khô và xơ, chắc nên mua dầu gội , xả, hấp trọn bộ nhỉ dòng repair hay siêu mượt e nhỉ?

heoxinh

Xe tải
Em thì ở Sg nhưng cắt k hợp nên lần nào ra Hn e cũng cắt ở tiệm Tú Tóc ở Trần Quốc Toản (bây jờ chuyển ra Nguyễn Gia Thiều).E cắt ở đấy thấy hợp mặt mà tóc dài ra cũng k bị mất nếp