Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

sidecardesigner

Xe điện
1h chiều nay Sid đã sinh mổ. Cùng chúc mừng cho nàng ý và 2 nàng công chúa bé bỏng nữa mẹ tròn con vuông mọi người nhé! Love is in the air! <3 :)

Chúc mừng! Mừng cho sid, sói sid và hai cách cách!
Chào cả nhà. Lâu lắm e mới vào lại nhà mình vì dạo này hơi bận. Cảm ơn những chia sẻ của Julie nhé, thật sự là rất hữu ích. Lúc nào tiện thì bạn review thêm mấy sản phẩm kem trị nám và tàn nhang đi. Dùng loại làm trắng da có t/d không vậy bạn? Hôm trước mình có tranship ở sân bay Nhật nhưng k hiểu sao Shiseido ở Nhật lại đắt hơn ở sân bay Thailand và Cambodia. Ở sân bay Narita cũng k thấy có cửa hàng Sephora. Hôm nay vừa order cái hot roller về làm tóc xoăn không biết có nên cơm cháo gì không nữa.
@ Sid: Chúc mừng mẹ tròn con vuông nàng nhé. Chúc mẹ mau trở lại phong độ, da đẹp, dáng xinh, chúc 2 bé yêu khỏe, hay ăn, tróng lớn.
E chào các chị ạ. E cảm ơn các chị đã ko quên em.
Huhu... Mợ julie ơi, có cách lào với cái bụng của em ngoài nghệ ko ạ? Mẹ em, mẹ chồng, các bác sau khi nhòm đều kêu : chưa thấy ai có cái bụng đẻ xong nhìn kinh tởm như e. Đen hơn da trâu và bèo nhèo hơn cả cụ lợn sề:((
Do mẹ tăng 7kg, đẻ xong bớt hơn 8kg cả con lẫn ối.
Nên cái bụng nó giãn hết cỡ. Huhu..

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Julie ơi, bạn có biết loại mặt nạ dưỡng da nào tốt cho mùa đông này không. Da tớ đang bị hơi khô vì ngồi điều hòa nhiều quá :(
Da khô thì bạn chú ý điều chỉnh lại sản phẩm skincare nữa nhé! Vì như lần trước bạn chia sẻ thì bạn da hỗn hợp dầu và dùng 1 bộ sp skin-care cho cả đông-hè, mình nghĩ có thể đấy là một phần nguyên nhân gây khô da. Nếu bạn ngại thay đổi thì có thể xử lý bằng cách thêm một bước sử dụng hydrating essence hàng ngày sau bước toner rồi mới dùng lotion nhé! Bạn thử "hydrating water bank essence" của Laneige, chuyên trị cho da khô do mất nước vào mùa đông. Để tăng cường giữ ẩm, bạn sử dụng sleeping mask (mình đã mention trong post về night skincare routine đó) của Laneige (hũ màu xanh, cực kỳ nổi tiếng) 2 lần/tuần nhé! 2 sp này có thể tìm mua ở tầng trệt @ Parkson Thái Hà.
Mình còn 1 post về sp scrub và mask nữa. Rảnh mình sẽ làm nốt!

@All: Em còn nợ mấy nàng về review sp concealer cho vùng mắt nữa. Ngoài ra còn nợ ai món gì nữa không nhỉ? Em hơi lú, lâu lâu không thấy gì thì cứ cho em mũi nhắc lại nhé! Sợ em quên :)

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
E chào các chị ạ. E cảm ơn các chị đã ko quên em.
Huhu... Mợ julie ơi, có cách lào với cái bụng của em ngoài nghệ ko ạ? Mẹ em, mẹ chồng, các bác sau khi nhòm đều kêu : chưa thấy ai có cái bụng đẻ xong nhìn kinh tởm như e. Đen hơn da trâu và bèo nhèo hơn cả cụ lợn sề:((
Do mẹ tăng 7kg, đẻ xong bớt hơn 8kg cả con lẫn ối.
Nên cái bụng nó giãn hết cỡ. Huhu..
Trời đất, giờ là lúc tập trung ngắm và chăm 2 thiên thần đáng yêu chứ chưa tới lúc bất mãn cơ thể đâu bà mẹ trẻ ơi!
Vừa mới sinh xong, dạ con chưa co lại ngay được, nhất là Sid sinh đôi nên có lẽ dạ con còn mất nhiều thời gian hơn ấy chứ. Mình không biết quan niệm của người Việt mình thì thế nào nhưng kể Sid nghe mình sinh em bé ở FV, bác sỹ đỡ đẻ và y tá chăm cho 2 mẹ con mình đều là người Pháp. Cùng phòng mình có 1 chị nữa cũng người VN, sinh con được 5 ngày bắt đầu mặc gen bụng loại lỏng thôi. Vậy mà khi bác sỹ Pháp bước vào kiểm tra sk thấy vậy ông ấy tỏ ra hốt hoảng và giải thích nếu muốn gen bụng thì phải chờ sau 2 tháng khi dạ con đã co lại mới được sử dụng. Có vài trường hợp do thiếu hiểu biết mà can thiệp quá sớm gây thối dạ con và phải mổ cắt bỏ luôn...Nghe có sợ không?
Quan niệm của mình là cứ thuận theo tự nhiên thôi, mình không động tới nghệ, gen bụng hay can thiệp bất cứ phương pháp nào sau sinh tới giờ luôn Sid ạ. Sinh con xong, ngoài việc tăng cân và vòng 1 bị giảm đáng kể thì cơ thể mình thấy không có gì thay đổi, giảm cân xong lại đâu vào đấy cả thôi. Sid không bị tăng cân thì lại càng không có gì để lo đâu.
Còn nếu có phương pháp nào hiệu quả thì đành chờ các chị em vào giúp Sid một tay vậy. Khoản này mình thực sự là không biết nhiều, không có tý kinh nghiệm nào luôn ý.
Á, mình có nghe theo bác sỹ và đọc thông tin trên báo thấy khuyên phụ nữ sau sinh nên tăng cường cho con bú mẹ, vừa tốt cho con lại giúp dạ con co nhanh hơn. 6 tháng đầu sau sinh mình cho con ăn hoàn toàn sữa mẹ luôn. :)

sidecardesigner

Xe điện
Trời đất, giờ là lúc tập trung ngắm và chăm 2 thiên thần đáng yêu chứ chưa tới lúc bất mãn cơ thể đâu bà mẹ trẻ ơi!
Vừa mới sinh xong, dạ con chưa co lại ngay được, nhất là Sid sinh đôi nên có lẽ dạ con còn mất nhiều thời gian hơn ấy chứ. Mình không biết quan niệm của người Việt mình thì thế nào nhưng kể Sid nghe mình sinh em bé ở FV, bác sỹ đỡ đẻ và y tá chăm cho 2 mẹ con mình đều là người Pháp. Cùng phòng mình có 1 chị nữa cũng người VN, sinh con được 5 ngày bắt đầu mặc gen bụng loại lỏng thôi. Vậy mà khi bác sỹ Pháp bước vào kiểm tra sk thấy vậy ông ấy tỏ ra hốt hoảng và giải thích nếu muốn gen bụng thì phải chờ sau 2 tháng khi dạ con đã co lại mới được sử dụng. Có vài trường hợp do thiếu hiểu biết mà can thiệp quá sớm gây thối dạ con và phải mổ cắt bỏ luôn...Nghe có sợ không?
Quan niệm của mình là cứ thuận theo tự nhiên thôi, mình không động tới nghệ, gen bụng hay can thiệp bất cứ phương pháp nào sau sinh tới giờ luôn Sid ạ. Sinh con xong, ngoài việc tăng cân và vòng 1 bị giảm đáng kể thì cơ thể mình thấy không có gì thay đổi, giảm cân xong lại đâu vào đấy cả thôi. Sid không bị tăng cân thì lại càng không có gì để lo đâu.
Còn nếu có phương pháp nào hiệu quả thì đành chờ các chị em vào giúp Sid một tay vậy. Khoản này mình thực sự là không biết nhiều, không có tý kinh nghiệm nào luôn ý.
Á, mình có nghe theo bác sỹ và đọc thông tin trên báo thấy khuyên phụ nữ sau sinh nên tăng cường cho con bú mẹ, vừa tốt cho con lại giúp dạ con co nhanh hơn. 6 tháng đầu sau sinh mình cho con ăn hoàn toàn sữa mẹ luôn. :)
Em biết mà, đang co dạ con nên ko có ý định gen bụng ngay đâu ạ, còn em bé nhà em từ hum sinh tới giừ uống có 1 ngày sữa ngoài còn lại toàn xơi sữa mẹ ạ :D trộm vía nhà em 2 đứa mà mẹ nó vắt thừa hàng chai ;))đang bắt bà chị gái uốn để bồi bổ cơ thể vì còi và cả nhà lôi sữa ra rửa mặt:D
Em chỉ mún hỏi kiểu như kem chống sẹo hay gì đó ý ạ, vì bụng em giừ nát tanh bành, đen khủng khiếp, nhìn kinh khủngvlawms í ạ:(( có lẽ em phải post cái ảnh mới có thể diễn tả đc :((

Julie

Xe tăng
Em biết mà, đang co dạ con nên ko có ý định gen bụng ngay đâu ạ, còn em bé nhà em từ hum sinh tới giừ uống có 1 ngày sữa ngoài còn lại toàn xơi sữa mẹ ạ :D trộm vía nhà em 2 đứa mà mẹ nó vắt thừa hàng chai ;))đang bắt bà chị gái uốn để bồi bổ cơ thể vì còi và cả nhà lôi sữa ra rửa mặt:D
Em chỉ mún hỏi kiểu như kem chống sẹo hay gì đó ý ạ, vì bụng em giừ nát tanh bành, đen khủng khiếp, nhìn kinh khủngvlawms í ạ:(( có lẽ em phải post cái ảnh mới có thể diễn tả đc :((
Trộm vía, 2 bé mà mẹ còn thừa sữa là tốt rồi. Chịu khó ăn uống, nghỉ ngơi và dưỡng sức đã. Đợi ra cữ cơ thể ổn định trở lại rồi tính, cái môn này là không vội được đâu bà mẹ trẻ nhé! Có con là xác định hy sinh rồi, nhưng nó là sự hy sinh đáng giá nhất đấy! Mình tặng Sid câu này ngẫm rất hay và ý nghĩa:
A little child enters your life and fills a special place in your heart. A place you never even knew was empty.

Hanoixinhdep

Xe buýt
Ôi mỗi lần sinh xong một đứa là cái vòng một nó lại hik hik hik đi một tí, chúc mừng mợ Sid nhé...

Julie

Xe tăng
Ôi mỗi lần sinh xong một đứa là cái vòng một nó lại hik hik hik đi một tí, chúc mừng mợ Sid nhé...
Em mới 1 lần thôi nhưng giảm đáng kể chị ạ. Ngày con gái đi mua áo ngực em phải kiếm loại mỏng nhất nhìn cho đỡ khủng, thế mà sinh xong và cho con bú mẹ hoàn toàn 6 tháng thì ôi thôi...Em không bị thâm hay rạn da, lại sinh thường nên không bị sẹo mổ, mỗi vấn đề ngực bị xuống cấp thôi. Ngày con gái em mặc size C cup, giờ xuống B cup rồi, trong khi cân nặng hơn ngày xưa nhé. Chị HNXĐ hay chị em nào có bí quyết gì để khắc phục thì share nhé!
Em thấy có mấy loại kem săn ngực của Clarins nổi tiếng lắm mà không hiểu sao nghĩ tới khoản thoa kem lên ngực mình thấy khó kiên nhẫn quá. Tới Spa thì em chỉ làm facial hoặc full body chứ để nhân viên họ massage lên ngực mình thì em chịu, cứ thế nào ý... *Icon mặt ngượng ngịu*
Nàng nào biết loại bra nào mặc nâng ngực mà tự nhiên không?
Từ khi sinh xong tới giờ em chỉ trung thành với mẫu áo quả ngang của Morgan và 1 mẫu duy nhất của Triump nữa, loại có túi nước.Em thử bao nhiêu loại khác nhau, mặc dù mắc hơn mà mặc đều thấy không ổn ý.

Julie

Xe tăng
Chị em ở đây có ai mê BB cream không? Ai đã dùng loại gì thì vào cùng share review để chọn ra loại tốt nhất nhỉ?
Em cũng là 1 fan của BB cream.

Julie

Xe tăng

The Killer

Xe điện
Em mới 1 lần thôi nhưng giảm đáng kể chị ạ. Ngày con gái đi mua áo ngực em phải kiếm loại mỏng nhất nhìn cho đỡ khủng, thế mà sinh xong và cho con bú mẹ hoàn toàn 6 tháng thì ôi thôi...Em không bị thâm hay rạn da, lại sinh thường nên không bị sẹo mổ, mỗi vấn đề ngực bị xuống cấp thôi. Ngày con gái em mặc size C cup, giờ xuống B cup rồi, trong khi cân nặng hơn ngày xưa nhé. Chị HNXĐ hay chị em nào có bí quyết gì để khắc phục thì share nhé!
Em thấy có mấy loại kem săn ngực của Clarins nổi tiếng lắm mà không hiểu sao nghĩ tới khoản thoa kem lên ngực mình thấy khó kiên nhẫn quá. Tới Spa thì em chỉ làm facial hoặc full body chứ để nhân viên họ massage lên ngực mình thì em chịu, cứ thế nào ý... *Icon mặt ngượng ngịu*
Nàng nào biết loại bra nào mặc nâng ngực mà tự nhiên không?
Từ khi sinh xong tới giờ em chỉ trung thành với mẫu áo quả ngang của Morgan và 1 mẫu duy nhất của Triump nữa, loại có túi nước.Em thử bao nhiêu loại khác nhau, mặc dù mắc hơn mà mặc đều thấy không ổn ý.
Em thấy nhiều người sinh xong ko có j` lại thành có, thjk thế, mình thì sinh xong tưởng V1 bị chuyển giới cơ :(

Cơ mà được cái yêu là đi lại chạy nhảy dễ hơn :D Ko xóc tẹo nào :D

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Em thấy nhiều người sinh xong ko có j` lại thành có, thjk thế, mình thì sinh xong tưởng V1 bị chuyển giới cơ :(

Cơ mà được cái yêu là đi lại chạy nhảy dễ hơn :D Ko xóc tẹo nào :D
Trường hợp mẹ mình khi sinh mình đấy, không có thành có, hoành luôn ý. Nàng cũng bị à? Có cách nào không?

octaviuslady

Xe tải
Hqua chị định đang kí một gói maximus về trẻ hóa cơ mà 24 củ, mặc cả xuống 20 mà không được, đang định đi cầm cố đồ để làm đẹp đây, có nên không nhỉ:D, thời hạn trẻ khoảng được 2 năm xong sau đó làm lại tiếp nhưng cứ nghĩ đến việc chăm sóc theo quy trình mà chị k o theo nổi.
Thôi Julie ngắm chị trực tiếp nhá rồi phán xem có cần phải chạy đua vũ trang không,tốn kém quá đi mất

Sinh con xong thì chị đi nâng ngực chứ chả có cách nào cả rồi

Julie

Xe tăng
Hqua chị định đang kí một gói maximus về trẻ hóa cơ mà 24 củ, mặc cả xuống 20 mà không được, đang định đi cầm cố đồ để làm đẹp đây, có nên không nhỉ:D, thời hạn trẻ khoảng được 2 năm xong sau đó làm lại tiếp nhưng cứ nghĩ đến việc chăm sóc theo quy trình mà chị k o theo nổi.
Thôi Julie ngắm chị trực tiếp nhá rồi phán xem có cần phải chạy đua vũ trang không,tốn kém quá đi mất

Làm trẻ hóa Thermal phải không chị?
Em cũng đắn đo việc nâng ngực nhưng BF phản đối cực lực quá nên bấy tới giờ vẫn chưa dám manh động. :)

The Killer

Xe điện
Trường hợp mẹ mình khi sinh mình đấy, không có thành có, hoành luôn ý. Nàng cũng bị à? Có cách nào không?
Dòng tộc cô cạnh nhà, từ bà xuống cô í, đến các cháu bi rờ như cau... Sinh xong như nâng... Hu hu! (Công nhận cái nhà í toàn phụ nữ, ko nặn nổi mụn đàn ông nào cơ)

Em mới 1 F1 mà ko riêng V1, các vòng khác lộn xộn khủng khiếp, cũng khó tránh do cơ thể tăng gần 20 kí, rồi lại rơi mất 20 kí trong vòng 3,4 tháng, mà từ bé đến lớn thể dục thể thao đều đặn theo ngày, có gia đình gần 4 năm nay nghỉ tập thì đẹp làm sao nổi... Còn cơ bản sức khỏe vẫn rất tốt!

Quan điểm của em về V1 rất rõ ràng là cần nó bình thường theo cơ thể thôi chứ ko cần to, lý do là do cách ăn mặc của em cũng ko theo chuyên đề sẹc xi cho lắm Ju ạ!

Có cái mũi em nó hơi thấp í, muốn nâng 1 tẹo tèo teo, nhưng mà mặt em thuộc dạng mặt dài, hơi gầy, sợ nâng xong nhìn ác ác thì chán... :(

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Shopmechuot có order được hàng xách tay từ UK không? Em đang tìm loại dưỡng của Olay trước có ở mấy nước Châu Á nhưng giờ chỉ có ở UK và mấy nước EU thôi. Được thì order giúp em 2 hộp luôn nha!
http://www.olay.co.uk/skin-care-products/total-effects/Total Effects 7-in-1 Moisturiser Age-defying + Blemish?pid=5000174616910
Tuần sau có người đi chị đặt nhé........hiện tại có cái này đêm và ngày
http://www.olay.co.uk/skin-care-products/total-effects/Total-Effects-7-in-1-Anti-Ageing-Day-Moisturiser-with-SPF?pid=5000174163018

Julie

Xe tăng

Julie

Xe tăng
Dòng tộc cô cạnh nhà, từ bà xuống cô í, đến các cháu bi rờ như cau... Sinh xong như nâng... Hu hu! (Công nhận cái nhà í toàn phụ nữ, ko nặn nổi mụn đàn ông nào cơ)

Em mới 1 F1 mà ko riêng V1, các vòng khác lộn xộn khủng khiếp, cũng khó tránh do cơ thể tăng gần 20 kí, rồi lại rơi mất 20 kí trong vòng 3,4 tháng, mà từ bé đến lớn thể dục thể thao đều đặn theo ngày, có gia đình gần 4 năm nay nghỉ tập thì đẹp làm sao nổi... Còn cơ bản sức khỏe vẫn rất tốt!

Quan điểm của em về V1 rất rõ ràng là cần nó bình thường theo cơ thể thôi chứ ko cần to, lý do là do cách ăn mặc của em cũng ko theo chuyên đề sẹc xi cho lắm Ju ạ!

Có cái mũi em nó hơi thấp í, muốn nâng 1 tẹo tèo teo, nhưng mà mặt em thuộc dạng mặt dài, hơi gầy, sợ nâng xong nhìn ác ác thì chán... :(
Nàng thử fill trước, nếu thấy hợp thì hãy làm. Nó là 1 cách tiêm chất làm đầy (tất nhiên là an toàn), tạo mũi cao như nâng nhưng không last long, chỉ được vài tháng tùy cơ địa, sau đó lại trở về như cũ. Đây là cách của mấy bạn quốc tế (mà bây h có cả ở VN) đi thi hoa hậu hay làm với mũi, má, ngực, mông...vì thi hoa hậu không cho phép thí sinh đã qua phẫu thuật thẩm mỹ mà.
Mình chắc nói không với nâng ngực, cảm giác túi silicon trong cơ thể nó không an toàn chút nào cả. Nghỉ tết và ra tết có thời gian mình sẽ thử áp dụng chế độ ăn uống, bồi bổ cơ thể với sinh tố đu đủ và các món hầm thuốc bắc để tăng size ngực xem sao. :)

sidecardesigner

Xe điện

Chúc mừng chị nhé:x