Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

Julie

Xe tăng
Chào cả nhà. Lâu lắm e mới vào lại nhà mình vì dạo này hơi bận. Cảm ơn những chia sẻ của Julie nhé, thật sự là rất hữu ích. Lúc nào tiện thì bạn review thêm mấy sản phẩm kem trị nám và tàn nhang đi. Dùng loại làm trắng da có t/d không vậy bạn? Hôm trước mình có tranship ở sân bay Nhật nhưng k hiểu sao Shiseido ở Nhật lại đắt hơn ở sân bay Thailand và Cambodia. Ở sân bay Narita cũng k thấy có cửa hàng Sephora. Hôm nay vừa order cái hot roller về làm tóc xoăn không biết có nên cơm cháo gì không nữa.
@ Sid: Chúc mừng mẹ tròn con vuông nàng nhé. Chúc mẹ mau trở lại phong độ, da đẹp, dáng xinh, chúc 2 bé yêu khỏe, hay ăn, tróng lớn.
Dòng làm trắng white lucent của Shiseido cũng tốt lắm đó nàng, có điều giá nó hơi mắc. Mình chưa qua Nhật nên không biết giá rổ thế nào, thường mình đi Bangkok/Singapore/Hongkong và mấy nơi quanh quanh nhiều thôi. Công việc của nàng đi cũng nhiều nhỉ! Nhớ review vụ hot roller cho chị em nàng nhé! Mình cũng mê mấy cái đó lắm!
Hôm nay mình làm trọn vẹn list sp làm trắng cho nàng và mọi người nha!

Julie

Xe tăng
Nhiều nàng có nhu cầu về làm sáng da (whitening/brightening - gọi là làm sáng/ làm trắng cũng thế cả thôi ạ) nên em làm nốt cái list các sản phẩm whitening nhé!
Mọi người lưu ý giúp em là không nhất thiết hoặc không phải khi nào cũng nên dùng 1 bộ sản phẩm của 1 hãng (mỗi range thường bao gồm từ SRM, toner, essence, elmusion, cream...) vì lý do sau: Không phải một sản phẩm của hãng tốt và phù hợp với da mình có nghĩa là cả range sản phẩm đó đều tốt và phù hợp với mình cả. Cái này tùy vào tình trạng da, nhu cầu, thói quen sử dụng nữa. Vì vậy mới có các cuộc bình chọn sản phẩm dưỡng tốt nhất từ các tạp chí uy tín để người tiêu dùng có thể tham khảo, lựa chọn sản phẩm tối ưu nhất. Hiếm khi nào full range các sản phẩm của một hãng nào đó có mặt trong list bình chọn cả, nên em cũng sẽ recommend theo thói quen dùng của em là "nhặt" sản phẩm em cho là tốt nhất, giá cả hợp lý. Em cũng hiếm khi dùng cả bộ, nhiều lắm thì chỉ dùng SRM đi kèm toner, lotion/cream trong bộ thôi (nếu là sản phẩm thực sự tốt).
Về sản phẩm whitening thì em đã list xong sản phẩm tẩy trang &SRM rồi, bây giờ giải quyết nốt phần còn lại là toner/essence/elmusion/cream và các sản phẩm dưỡng chuyên sâu (gồm có kem massage, mask/ sleeping mask) và loại đặc trị làm trắng (thường dùng để tẩy vết tàn nhang, nám trên má hoặc vết thâm do mụn để lại). Em quote lại một các bước để list sp cho mọi người tiện theo dõi lại nhé!

Chăm sóc da cơ bản (hàng ngày)

Cleansing foam/cream (Sữa rửa mặt) >> Toner (Nước làm mềm) >> Serum/Essence (Huyết thanh) >> Elmusion/lotion/milk (Sữa dưỡng) >> Eye cream (Kem dưỡng vùng mắt) >> Cream (Da hỗn hợp/dầu có thể bỏ qua cream) >>
Special treatment products (Sản phẩm đặc trị - đối với mụn, vết nám…)

Step 1 : Cleansing – Làm sạch da

Step 2 : Toning – Làm mềm da (Hay còn gọi là “nước hoa hồng”)

Toner thực ra là nước dưỡng ẩm cho da để “làm mềm” da, nhờ đó mà kem dưỡng da hay các sản phẩm đặc trị khác sẽ thẩm thấu tốt trên da.

Bước này thực ra rất đơn giản nhưng vô cùng quan trọng mà không phải phụ nữ ai cũng biết và ý thức được. Phụ nữ Nhật có một nguyên tắc được coi là có tính quyết định trong việc giữ gìn làn da láng mịn và trẻ lâu của họ. Đó là “nguyên tắc 3 giây” mà chúng ta nên cố gắng học theo nếu có thể. Đó là chúng ta chỉ có 3 giây để sử dụng toner ( để làm mềm và giữ nước cho da) ngay sau khi rửa mặt xong!
(Nghĩa là sẽ chỉ có 2 giây để thấm bớt nước trên mặt ngay sau khi rửa mặt! Chỉ cần chậm khăn qua lên mặt để khăn thấm bớt nước chứ không cần lau khô mặt như thói quen của đa số người. Để việc này khả thi và tiết kiệm thời gian thì trước khi rửa mặt nên chuẩn bị khăn ở ngay trong tầm với và chai toner đã mở sẵn nắp (việc này nghe nó hơi ngược nhưng thực ra chỉ cần tạo một thói quen, không khó). Nhờ vậy mà các nàng có thể đổ toner ra tay và vỗ lên mặt ngay sau khi thấm qua mặt với khăn khô.
Nguyên tắc này thực ra rất có cơ sở và dựa trên nghiên cứu thực tế cả. Em có thể giải thích nôm na như sau: Khi mình rửa mặt thì lỗ chân lông trên da mặt sẽ nở ra và nó sẽ “ngậm nước”. Sau 3 giây, nước chỉ vơi đi vài phần trăm. Nhưng sau 30s, lượng nước vơi đi mất 50%. Và sau 1 phút thì giảm xuống 41%. Nếu mình không có biện pháp dùng toner để giữ lại độ ẩm trên da thì da sẽ bị khô do mất nước, và quá trình lão hóa, nhăn nheo nhờ đó mà “tăng tốc”.
Cũng không bắt buộc phải hoàn thành đúng chỉ tiêu 3s, nhưng em nghĩ nên cố gắng càng cố gắng thực hiện nhanh, càng hạn chế việc mất nước trên da càng tốt.
Ở đây có sự khác biệt trong quá trình chăm sóc da của người Châu Âu và Châu Á. Với phụ nữ Âu, các loại toners thường được sử dụng bằng cách đổ ra bông gòn và lau một lượt trên da nhằm mục đích tẩy sạch hết lớp bụi bẩn hay make-up còn sót lại trên da mà bước tẩy trang chưa lấy đi hết được và nhờ đó lỗ chân lông trên da mặt sẽ săn chắc hơn (do không bị bít lại). Nhưng quá trình chăm sóc da của Châu Á thì có sự khác biệt, đó là sử dụng 2 bước tẩy trang trước đó, bao gồm: Làm sạch bằng dầu tẩy trang (oil cleansing) trước (có thể là olive oil cleansing như em đã hướng dẫn hoặc oil cleansing hầu hết các hãng uy tín đều sản xuất), sau đó làm sạch lại bằng sữa rửa mặt. Vì vậy thói quen và quan niệm của phụ nữ CA là họ chỉ sử dụng tay để vỗ toner lên da chứ không sử dụng bông gòn (họ cho rằng như thế còn rất lãng phí nữa, vì phân nửa số toner bị thấm vô bông gòn).
Tuy nhiên, một số sản phẩm toners của các hãng Hàn, Nhật vẫn làm theo quy trình sử dụng với bông gòn, chủ yếu là các toners dùng cho da nhờn/hỗn hợp, hoặc tập trung điều trị vùng chữ T có mụn đầu đen, lỗ chân lông nở to…Tùy thuộc vấn đề của da mà các nàng chọn loại toner sao cho phù hợp.

*Có một lưu ý nhỏ cho các nàng về phân biệt các dòng toners là khi đọc tên sản phẩm hoặc chữ ghi trên bao bì sản phẩm thì các hãng mỹ phẩm Châu Âu thường để tên “toner”, Các hãng mỹ phẩm Hàn Quốc thường gọi toner dưới những tên khác nhau như water, skin balancer, skin. Còn các hãng mỹ phẩm Nhật thường gọi là “lotion”( Tuy nhiên “lotion” trong mỹ phẩm Hàn Quốc lại có nghĩa là “elmusion”-sữa dưỡng).
Sản phẩm em recommend:

Hada Labo Abutin Whitening Lotion (<200K)

Loại này vừa rẻ, vừa dễ kiếm, lại tương đối tốt.Ngoài ra thành phần nó oil-free nên thích hợp mọi loại da, không gây nổi mụn cho da hỗn hợp/dầu.

(Innisfree) White Tone Up Skin (350K)

Loại này của HQ, cũng khá nổi tiếng và lành cho da. Da khô tới hỗn hợp (vùng chữ T không quá dầu) đều có thể dùng. Dòng làm trắng của hãng này giá cả cũng phải chăng và tác dụng khá tốt. Chị em nào muốn đầu tư dưỡng trắng với giá cả phải chăng thì em recommend full range làm trắng của hãng này (em sẽ list full range ở phần cream nhé)

(The Body Shop) Moisture White™ Shiso Moisturising Essence (150ml - 850K)

Trong bộ của SRM làm sáng dạng powder em đã list ở post trước nhé! Cái này có loại I dùng cho da thường tới hỗn hợp và loại II dùng cho da khô.

(SK-II) Cellumination Mask In Lotion (100ml – em thường mua oversea, giá em không nhớ lắm, tính ra VNĐ cỡ hơn 1000K chút)

Loại này tốt lắm ý, thích hợp mọi loại da. Em highly recommend cho các nàng có điều kiện đầu tư và chăm sóc. Nó gặt hái không biết bao nhiêu là awards của các tạp chí uy tín khắp Châu Á rồi. Mà nói chung cả range sản phẩm làm trắng của SK-II đều tốt, nếu có điều kiện thì nên đầu tư cả bộ mà dùng. Riêng range sản phẩm làm trắng của hãng này thì em tự tin recommend cả bộ. Cá nhân e thì em không dùng cả bộ vì tiếc tiền thôi, giá mắc quá. Nếu đầu tư cả bộ cỡ 6 củ, em xài được khoảng tháng rưỡi là hết. Em chỉ đầu tư lotion này thôi, mỗi lần đi đâu gặp là em toàn mua 2-3 lọ trữ dùng dần. Nhưng để tận dụng triệt để hiệu quả và tiết kiệm thì em chỉ dùng buổi tối sau bước double-cleansing thôi và vỗ vào da chứ không dùng bông gòn (chả tội gì lãng phí và bông gòn). Buổi sáng em dùng mấy tonner loại thường thôi.
(updating...)

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Còn 2 sản phẩm rất tốt trong list sp toner mà hôm qua em quên mất. Để em list nốt rồi chuyển qua essence nhé!

(Jurlique) Purely White Skin Brightening Mist (Giá em mua bên Singapore S$44 - khoảng 800K/100ml)

Loại này được gải award của tạp chí Herworld Singapore năm vừa rồi. Toner dưỡng trắng dạng spray nên rất dễ sử dụng, phù hợp mọi loại da, cả da mẫn cảm vì thành phần nó rất lành. Em có 1 lọ để trong túi, chiều làm xong mà phải đi tiếp khách hay event, chưa về nhà được thì em xịt lên da để dưỡng da rồi dặm lại trang điểm. Đi trên máy bay em thường xuyên phải sử dụng vì ngồi lâu rất khô da.
So sánh với The Body Shop thì em recommend loại này hơn vì giá nó tuy mắc hơn chút xíu (do dung tích nhỏ hơn), nhưng hiệu quả và tiện lợi hơn. Highly recommend cho các chị em làm biếng việc dùng toner, hay đi lại, đi du lịch rất hợp lý, vừa dùng ở nhà được, lại vừa mang theo được.

(Tony Moly) Dr. Tony AC Control White Toner (140ml - 600K)

Loại toner này đi chung bộ với SRM em đã list ở post trước. Em cũng recommend dùng cả range sản phẩm này cho các nàng có nhu cầu làm sáng da cho da hỗn hợp/dầu và dễ nổi mụn hoặc làm mờ vết thâm do mụn để lại. Em sẽ giới thiệu full range ở phần sp elmusion nhé!

Julie

Xe tăng
Step 3 : Treatment – Tinh chất dưỡng

Sau khi da đã được làm mềm với toner là lúc sẵn sàng để có thể dùng essence/serum – huyết thanh chứa tinh chất dưỡng từ các thành phần quan trọng giúp điều trị các lớp sâu hơn của biểu bì, tái tạo tế bào và phục hồi cho da bị tổn thương.
Ở đây, mỗi loại da, nhu cầu và những vấn đề về da khác nhau sẽ cần sử dụng loại huyết thanh với tinh chất khác nhau để tập trung điều trị. Bởi vì các phân tử trong huyết thanh thường nhỏ và tập trung hơn so với các loại kem dưỡng nên có thể đi sâu vào những lớp bên dưới bề mặt của da để tập trung điều trị các vấn đề của da.Ví dụ như điều trị mụn sẽ cần sử dụng huyết thanh có thành phần salicylic acid, thành phần AHA/BHA có trong huyết thanh điều trị da lão hóa, thành phần hyaluronic acid giúp điều trị da khô ráp do mất nước…
Việc sử dụng huyết thanh sau bước làm mềm, trước bước dưỡng ẩm sẽ giúp điều trị chính xác và hiệu quả hơn các vấn đề về da.

Essence làm trắng da thường giá rất mắc. Em cũng đã dùng qua nhiều lắm rồi, từ Skinfood, Etude.. tới cả Shiseido/ Christian Dior/ Estee Lauder…Nói chung em tiêu tốn khá nhiều tiền của vào món này rồi, vì da em sau vụ điên cuồng làm nâu da thì bị vài vết đồi mồi/tàn nhang trên má, sau sanh em bé thì nó lan rộng hơn nên em dùng essence để cải thiện thôi chứ biết là không thể hết được rồi. Muốn hiệu quả tối đa phải đi làm laser, xong lại phải kiêng nắng tối đa, em lại lái xe và chạy ngoài đường công việc suốt nên em bó tay khoản laser. Về sau em cũng tinh thần AQ như bạn Killer ý, mặc kệ cho nó duyên :P
Tóm lại là em khuyên mọi người không nên tiêu tốn nhiều tiền vào sản phẩm essence làm trắng hàng high-end, vì giá nó thường rất mắc (trung bình 1500K/ 1 lessence, xài được khoảng 3-4 tuần) mà hiệu quả thì chỉ tương đối và phải xác định sử dụng thời gian dài chứ không thể đầu tư mua 1-2 sản phẩm rồi hi vọng xong là da đẹp, có thể ngưng đâu.

Riêng với essence làm trắng da thì các nàng nhớ cho em 2 lưu ý sau nhé:
1. Sau khi thoa essence nên đợi 3-4 phút cho tinh chất thấm và khô hẳn trên da hãy sử dụng các sản phẩm bước tiếp theo. Việc này để essence có thời gian thẩm thấu vào sâu hơn trong tế bào da, nhờ thế tận dụng tối đa tác dụng và hiệu quả của essence trên da.
2. Vì đây là sản phẩm có tính “bleach” nên cần hạn chế sử dụng ban ngày, nhất là vào thời tiết mùa hè, nắng nóng rất dễ làm tổn hại da. Chỉ nên dùng essence vào buổi tối (sau bước toner), để sau đó da được nghỉ ngơi và không chịu tác động của ánh nắng. Vào mùa đông, tiết trời âm u thì có thể sử dụng cả sáng/tối. Ví von thì nó cũng như sản phẩm tẩy trắng quần áo thì tác dụng làm trắng quần áo hơn bột giặt rồi, nên cũng cần dùng có liều lượng và theo hướng dẫn, không là dễ làm hư vải.

Em recommend 2 loại essence này hiệu quả mà giá cả “vừa miếng” nhất:

TonyMoly Floria Whitening Capsule Essence (mua ở VN khoảng 1100K)

Loại này cũng được awards trên tạp chí Allure và độ hot ở HQ và mấy nước Châu Á của nó thì khỏi nói. Thời gian em công tác ở Bangkok đi tìm mua mà luôn out of stock, về VN thì lại tìm được. Lý do là người VN mình rất ít update về mấy vụ này. Em dùng và so sánh loại essence này tốt như Shiseido & Dior luôn, nhưng giá rẻ bằng nửa, hơn nữa là nó bớt gây nhờn dính da hơn, phù hợp mọi loại da, cả da hỗn hợp/dầu.

Garnier Skin Renew Clinical Dark Spot Overnight Peel (em không nhớ giá, nhưng rẻ hơn Tony Moly ở trên – loại này em nghĩ có thể đặt hàng xách tay bên chị shopmechuot được vì em thấy bên chị ý khá nhiều mấy đồ dưỡng của Garnier)

Sản phẩm này cũng được giải của tạp chí Allure mấy nước Châu Âu. Nó có tác dụng tẩy vết nám hay vết thâm do mụn tương đối, nhưng nên sử dụng trên da lành,tránh da nhạy cảm, dễ bị kích ứng vì sản phẩm này kén da hơn một chút.

octaviuslady

Xe tải
Julie ơi, chị cần mua gấp một lọ dưỡng ẩm da và nước hoa hồng vì săp hết, da hỗn hợp, nhờn mùa hè, khô tróc vảy mùa đông. Chỉ tên đích thị sp cho chị luôn nhé

Julie

Xe tăng
Step 4 : Moisture Lock – Dưỡng ẩm

Sữa dưỡng (Emulsion/ lotion) được sử dụng sau bước essence/serum để duy trì độ ẩm trên da, cân bằng lượng nước/ dầu trên da. Sữa dưỡng làm trắng thì trong thành phần ca nó có thêm thành phần làm trắng nên ngoài việc cân bằng đẩm cho da, nó còn có tác dụng làm tăng hiệu quả làm trắng da nữa.

(Innisfree) White Tone Up Lotion (<400K)

Đây là một trong những sản phẩm bán chạy nhất của hãng này, thành phần nó dịu nhẹ và thích hợp mọi loại da, trừ da nhiều dầu.

Dr.Tony AC Control White Emulsion (<600K)

Loại này chuyên dùng dưỡng trắng cho da bị vết thâm do mụn. Với da ai hỗn hợp/dầu, dễ nổi mụn mà bị xỉn, muốn dưỡng trắng thì em recommend dùng bộ 4 sản phẩm này, trong đó có SRM/ toner em đã list ở post trước.
Còn trên hình là 3 bước toner + essence + elmusion.

Riêng sản phẩm essence của dòng này thì em thấy hiệu quả nó chở mức tàm tạm, tuy nhiên nó có điểm bonus là không gây nổi mụn và gây nhờn da, lý do tại sao em không list nó trong các sản phẩm essence tốt nhất. Cái này tùy chị em nào da thực sự cần chữa trị mụn nữa thì mình nên dùng. Còn chỉ hơi dầu thì có thể sử dụng 3 sản phẩm của range là SRM + toner + elmusion, essence thay thế bằng TonyMoly Floria Whitening Capsule Essence cho em để hiệu quả làm trắng hơn.

Emusion còn nhiều sản phẩm high-end tốt nữa của Estee Lauder & Shiseido và vài hãng khác nhưng do hầu hết mọi người đây đều da hỗn hợp/dầu nên em sẽ không recommend vì mấy sản phẩm kia hầu hết hợp da khô hơn. Quan trọng vẫn phải là hợp với mình, chứ không phải cđắt đã là tốt đâu các nàng . :)

Julie

Xe tăng
Julie ơi, chị cần mua gấp một lọ dưỡng ẩm da và nước hoa hồng vì săp hết, da hỗn hợp, nhờn mùa hè, khô tróc vảy mùa đông. Chỉ tên đích thị sp cho chị luôn nhé
Em cần thêm thông tin thì mới recommend chuẩn được, 2 loại chị đang dùng sắp hết là loại gì, của hãng nào?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

octaviuslady

Xe tải
Em cần thêm thông tin thì mới recommend chuẩn được, 2 loại chị đang dùng sắp hết là loại gì, của hãng nào?
Chị dùng nước hoa hồng của Skin care ( 200k) và lọ dưỡng da của NaRis dòng SELGRACE ( 4,5 tr), chị dùng lung tung lắm

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Chúc mừng Sinh Nhật Julie.............
Chúc Julie mạnh khỏe trẻ trung yêu đời và yêu OF Nữ...:x:x:x
Mấy hôm nhà chị ko có internet.....hôm nay mới vào được

babyish

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chị dùng nước hoa hồng của Skin care ( 200k) và lọ dưỡng da của NaRis dòng SELGRACE ( 4,5 tr), chị dùng lung tung lắm
Mạo muội trả lời mợ , theo mợ nói thì e thấy da mợ đang trong tình trạng mất nước. Mùa đông dễ bong tróc phần mùa hè có dầu.

Thêm nữa e thấy mợ dùng sữa dưỡng da dòng Sel của Naris thì hơi lãng phí xiền 1 chút. Dòng sp đó là dòng cao cấp chống lão hóa nhưng thích hợp với lứa tuổi tầm 40 hoặc 45 trở lên mợ ạ. Giảm bớt chi phí mợ có thể chọn dòng Majesta, dòng này còn có thêm chức năng giải quyết sạm nám khá ổn. Kinh nghiệm cá nhân em thôi ạ.

Chúc mợ càng ngày càng đẹp

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Iem ko định trả lời vì ngại mod bảo iem quảng cáo.......hiiiiiiiiiiii
Mợ nghiến răng dùng hoa hồng Loreal với Loreal revita Life cho nó đơn giản.......Iem và khách dùng thấy OK đúng tiêu chí Ngon Bổ Rẻ.......:D

Julie

Xe tăng
Chúc mừng Sinh Nhật Julie.............
Chúc Julie mạnh khỏe trẻ trung yêu đời và yêu OF Nữ...:x:x:x
Mấy hôm nhà chị ko có internet.....hôm nay mới vào được
Em cảm ơn chị! :)

Mạo muội trả lời mợ , theo mợ nói thì e thấy da mợ đang trong tình trạng mất nước. Mùa đông dễ bong tróc phần mùa hè có dầu.

Thêm nữa e thấy mợ dùng sữa dưỡng da dòng Sel của Naris thì hơi lãng phí xiền 1 chút. Dòng sp đó là dòng cao cấp chống lão hóa nhưng thích hợp với lứa tuổi tầm 40 hoặc 45 trở lên mợ ạ. Giảm bớt chi phí mợ có thể chọn dòng Majesta, dòng này còn có thêm chức năng giải quyết sạm nám khá ổn. Kinh nghiệm cá nhân em thôi ạ.

Chúc mợ càng ngày càng đẹp
Cảm ơn mợ babyish đã trả lời giúp mình. Mợ tư vấn rất chuận, cần tập trung điều trị da mất nước chứ không phải vấn đề lão hóa da. Tuy nhiên Naris hay La Mer với mình là cả sự xa xỉ, lãng phí khi dùng trong khí hậu và môi trường Việt Nam. Thậm chí với tầm U40, U50 mình cũng không recommend 2 dòng này. Mua dưỡng da cho mẹ mình và hoặc làm quà cho vợ các sếp mình ưng nhất 2 hãng Estee lauder và Sulwhasoo của hàn Quốc.
Vấn đề da của chị Ốc là vấn đề chung của chị em mình ở đây rồi, vì da hỗn hợp và dễ mất nước. Chị chưa vội thì để em làm 1 post đầy đủ cho mọi người cùng tham khảo luôn nha! Tranh thủ nghỉ trưa, em làm luôn đây.

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Em list nốt các sản phẩm làm trắng nhé!
Xong bước sữa dưỡng là xong về phần căn bản rồi (Còn thiếu eyecream nhưng em sẽ làm 1 post riêng các sản phẩm eyecream)
Các bước tiếp theo là tùy thuộc vào nhu cầu của tùy người.
Vào ban ngày thì dùng thêm kem chống nắng hoặc các sản phẩm makeup base, foundation có SPF15 là tối thiểu. Việc chống nắng ban ngày là rất quan trọng, nhất là muốn làm trắng và sử dụng các sản phẩm làm trắng. Vì thông thường việc sử dụng các sản phẩm dưỡng trắng bao gồm cleanser/ toner/ essence/ elmusion là tập trung tẩy đi các lớp tế bào cũ trên da, tái tạo lớp tế bào mới khiến da trắng hơn, nhưng cũng “mỏng” hơn và yếu hơn. Cần chế độ chăm sóc và tránh nắng tối đa để lớp tế bào mới tái tạo trên da chắc, khỏe dần. Em thấy nếu cứ chăm chăm làm trắng mà quên tránh nắng và sử dụng kem chống nắng ban ngày thì thực tế sẽ còn khiến da xấu hơn, bảo sao nhiều người rất tốn kém vào mỹ phẩm làm trắng mà không đạt được kết quả như ý muốn.
Về kem chống nắng thì em lại để sang post khác cho tập trung (chết dở, nợ nần nhiều quáJ), bây giờ tiếp phần whitening cream vào buổi tối nhé!

Việc sử dụng whitening cream tùy thuộc vào mỗi cá nhân, với da hỗn hợp/ dầu thì em nghĩ dừng ở elmusion là đủ. Nhưng cũng còn tùy vào điều kiện thời tiết thay đổi cũng khiến da thay đổi nữa. Nếu dừng ở bước elmusion mà sáng dậy cảm giác da hơi khô, căng và khó chịu thì em khuyên nên sử dụng thêm cream sau bước elmusion, hoặc bỏ elmusion để sử dụng cream sau bước essence đều được. Nói chung bước này em thấy không quan trọng trong việc làm trắng bằng cleanser và essence đâu, nên các nàng tập trung đầu tư vào 2 sản phẩm ấy, đừng đầu tư vào whitening cream đắt tiền làm gì cho lãng phí.
Whitening cream cho da hỗn hợp em recommend 1 loại sau thôi

Innisfree White Tone Up Cream (<400K)

Loại này dạng gel-cream nên giữ ẩm mà không gây bí da.
Nàng nào có da không qua dầu, dễ nổi mụn mà muốn dưỡng trắng thì có thể sử dụng cả bộ dưỡng trắng của Innisfree như này:

[FONT=&quot]

[/FONT]

Innisfree Eco Science White C Powder Ampoule Eco science white C powder ampoule (470K/7g)

Cái này là bột làm trắng da, có thể mix một lượng nhỏ (theo hướng dẫn trên bao bì sp) với elmusion hoặc cream để dưỡng da vào buổi tối sẽ trắng và tẩy nám hiệu quả hơn. Tuy nhiên da nhạy cảm hoặc có mụn thì tránh sử dụng nhé vì thành phần của powder này chủ yếu là vitamin C, dễ gây kích ứng trên da dễ bị tổn thương.

Sản phẩm làm trắng còn có tẩy tế bào chết (scrub/peeling gel), kem massage, mask nữa nhưng em sẽ làm chung trong post về DIY Facial (at home) nhé!

Chỉnh sửa cuối:

octaviuslady

Xe tải
Ơ Chị là chị xin chỉ hộ đích danh cho chị tên 2 sp của chị luôn nhé, Chị già rồi, đọc là quên, lú lẫn lắm chẳng nhớ nổi một con đường đây này :D

Dùng hoa hồng của chị chuột tư vấn ổn thì chị cũng ủng hộ luôn nhưng cái dưỡng da ẩm thay cho Sel grace thì nên dùng loại nào Julie?

chandai.toinack

Xe điện
Hum ni Sinh nhật Ju, Chúc Julie lúc nào cũng rạng rỡ , đằm thắm và khỏe mạnh nhé.

( đới là chúc riêng Ju còn chúc chung cả chị em OF cũng rứa nhé, hí hí)

Julie

Xe tăng
Ơ Chị là chị xin chỉ hộ đích danh cho chị tên 2 sp của chị luôn nhé, Chị già rồi, đọc là quên, lú lẫn lắm chẳng nhớ nổi một con đường đây này :D

Dùng hoa hồng của chị chuột tư vấn ổn thì chị cũng ủng hộ luôn nhưng cái dưỡng da ẩm thay cho Sel grace thì nên dùng loại nào Julie?
Chị ơi da chị dưỡng mùa đông thì dùng cho em loại này: Clinique Moisture Surge Intense Skin Fortifying Hydrator
Nước hoa hồng có loại SK-II hoặc dạng xịt của Jurlique em đã list ở phần trên, một trong 2 loại đó đều rất tốt.
Da chị bị mất nước nên toner không nên sử dụng loại dùng bông gòn mà dùng loại toner đổ ra tay hoặc xịt lên mặt (loại này thường đặc hơn và nhiều chất dưỡng ẩm hơn)
sau khi rửa mặt rồi vỗ vào da. Cố gắng làm đúng phương pháp 3s của phụ nữ Nhật thì sẽ không có hiện tượng bong tróc đâu. Do chđể da mất nước quá đấy!

octaviuslady

Xe tải
Chị ơi da chị dưỡng mùa đông thì dùng cho em loại này: Clinique Moisture Surge Intense Skin Fortifying Hydrator
Nước hoa hồng có loại SK-II hoặc dạng xịt của Jurlique em đã list ở phần trên, một trong 2 loại đó đều rất tốt.
Da chị bị mất nước nên toner không nên sử dụng loại dùng bông gòn mà dùng loại toner đổ ra tay hoặc xịt lên mặt (loại này thường đặc hơn và nhiều chất dưỡng ẩm hơn)
sau khi rửa mặt rồi vỗ vào da. Cố gắng làm đúng phương pháp 3s của phụ nữ Nhật thì sẽ không có hiện tượng bong tróc đâu. Do chđể da mất nước quá đấy!

Câu hỏi lười tiếp theo là mua ở đâu cho nhanh, tại chị cứ ngại mua sắm, toàn ngừoi quen vác cho cái gì thì dùng cái đó chứ ko ra cửa hàng nào, hay là lọ mọ lên mạng xem tiếp nó ở đâu nhỉ

Julie

Xe tăng
Câu hỏi lười tiếp theo là mua ở đâu cho nhanh, tại chị cứ ngại mua sắm, toàn ngừoi quen vác cho cái gì thì dùng cái đó chứ ko ra cửa hàng nào, hay là lọ mọ lên mạng xem tiếp nó ở đâu nhỉ
Chị qua Parkson Thái Hà, tầng trệt, vừa có kem dưỡng Clinique, vừa có toner của Jurlique luôn. Nếu không vội thì đợi em mấy bữa em công tác về em đưa chị qua rồi chị em mình đi shopping luanh quanh luôn. Giờ đến thứ 6 kiểu gì em cũng về, đợi em! :D