Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Malt ơi, chai Frapin Extra tầm bao nhiêu thì xách được vậy Cụ?
Em thích cái viền mạ vàng óng của chai này quá cơ.
Chai này đúng ko cụ Minhchi233

Nếu đúng chai này tầm 5tr hàng quay đầu ở VN là ok đấy cụ ợ

Còn đây là niềm mơ ước nhỏ nhoi của em sắp thành hiện thực Larsen extra golden viking shone giá same same với chai Frapin extra :)

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Hai chai của cụ cùng 16yo, hàng xịn. Gấu nhà cụ chiều cụ quá. Mua toàn em 16 ngọt nước về cho sói dùng nhỉ.
Hàng của cụ hình như là hàng mua trong nội địa Lào hoặc Thái phải ko cụ?
Cụ tinh quá, 2 em trăng tròn kia đúng là hàng Thái ạ

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Malt có chai Double Barrel 10yo blend giua Macllan va Laphroaig. Cụ taste cụ thấy có đỡ khói đi nhiều không cụ?
Đấy là hai chai double barrel Macallan vs Laphroaig và Highland park vs Bowmore E chưa uống vì mỗi thứ chỉ có 1chai thành ra chưa đc mời nên nhưng em nghĩ cụ đừng hy vọng là it khói vì bây h giờ rượu khói đang lên hương

BarleyRiver

Xe tải
Tiện nói về mấy chai cognac, em post 1 hộp Hennessy kiểu mới mà em được 1 bác có chuyến công du mua tặng cách đây khoảng hơn tháng.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Tiện nói về mấy chai cognac, em post 1 hộp Hennessy kiểu mới mà em được 1 bác đi công du mua tặng cách đây khoảng hơn tháng.
Hehe, nhớ lại ngày xưa noob, uống Hennessy VS mà cứ khen tấm tắc vì mùi thơm mà bây giờ thì em gọi là mùi thơm dễ dãi.

flat

Xe buýt
Xa HN có mấy hôm thôi mà em bị các cụ mắng kinh quá :(
Kính các cụ BSC, nhà em vừa phải đi tập trận ở QT cả tuần, cacs cụ đừng khinh QT nhé, rượu từ Lao Bảo về đầy, bằng chứng là bếp ăn của Sở CH trong rừng mà cũng có rượu này :)

Em trấn ngay chai Mac18, hôm sau mò vào sâu thêm 50km nữa, mình em với cậu lái xe, giữa rừng làm chai Mac với lợn “nít” hấp (tiếng địa phương – chỉ lợn rừng bé) mà….thấy thương các cụ ở HN quang năm chỉ có nhõn fo-mát làm mồi quá, he he :)

@các cụ: vụ Đồ Sơn 17/8 vẫn thế chưa ạ ?

BarleyRiver

Xe tải
Xa HN có mấy hôm thôi mà em bị các cụ mắng kinh quá :(
Kính các cụ BSC, nhà em vừa phải đi tập trận ở QT cả tuần, cacs cụ đừng khinh QT nhé, rượu từ Lao Bảo về đầy, bằng chứng là bếp ăn của Sở CH trong rừng mà cũng có rượu này :)

Em trấn ngay chai Mac18, hôm sau mò vào sâu thêm 50km nữa, mình em với cậu lái xe, giữa rừng làm chai Mac với lợn “nít” hấp (tiếng địa phương – chỉ lợn rừng bé) mà….thấy thương các cụ ở HN quang năm chỉ có nhõn fo-mát làm mồi quá, he he :)

@các cụ: vụ Đồ Sơn 17/8 vẫn thế chưa ạ ?
Quá hay với quả ngụy trang và tủ rượu biên phòng của cụ. Ko chỉ có Macallan 18 mà còn cả Hoàng Đế Minh Mạng tửu và Courvoisier/Gautier tráng miệng nữa. Đi phượt như cụ thì sướng đã luôn.

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Hehe, nhớ lại ngày xưa noob, uống Hennessy VS mà cứ khen tấm tắc vì mùi thơm mà bây giờ thì em gọi là mùi thơm dễ dãi.
Sướng chóng quen mà cụ. Nhưng bây giờ cũng vẫn có những chai Hennessy VS hay lắm, mà nếu giữ được vẫn hiếm đấy cụ ạ.

skywalkers

Xe buýt
Đấy là hai chai double barrel Macallan vs Laphroaig và Highland park vs Bowmore E chưa uống vì mỗi thứ chỉ có 1chai thành ra chưa đc mời nên nhưng em nghĩ cụ đừng hy vọng là it khói vì bây h giờ rượu khói đang lên hương
Hôm qua trong lúc cụ Malt và cụ Jack đang đối ẩm, em lượn qua hàng Bì, hàng ruột của cụ Malt, thì luộc tạm được mấy chai này.
Thấy họ bảo chờ mãi ko thấy ông khách ruột ra lấy nên đủn rẻ luôn cho xong chuyện. Em đành ra tay giúp đỡ. Chán....

phamhavn

Xe tải
Hôm qua trong lúc cụ Malt và cụ Jack đang đối ẩm, em lượn qua hàng Bì, hàng ruột của cụ Malt, thì luộc tạm được mấy chai này.
Thấy họ bảo chờ mãi ko thấy ông khách ruột ra lấy nên đủn rẻ luôn cho xong chuyện. Em đành ra tay giúp đỡ. Chán....
Ực ực

flat

Xe buýt
loại này ăn thua giề:)
LAGAVULIN 12yo thì còn phải nghĩ ngợi.

Sky đổi 1cặp 16yo lấy 12yo không ?

skywalkers

Xe buýt
loại này ăn thua giề:)
LAGAVULIN 12yo thì còn phải nghĩ ngợi.

Sky đổi 1cặp 16yo lấy 12yo không ?
Cụ chờ em tý. Mai em vứt nốt ảnh mấy chai 12 lên cho đủ bộ. Mới về chưa kịp chụp ảnh ạ.

MaltBrothers

Xe buýt
Đúng là chai này Cụ ạ. Khác cái vỏ thôi. Vỏ hộp giấy chứ không đẹp như hộp da của Cụ và Cụ Barley ạ.

Em mượn đỡ ảnh trong shop của nước ngoài thôi ạ chứ em ko có chai này đâu :)

@ Sky: Laga 16 hàng bì có vài shop có nhưng vấn đề là giá thôi, em giờ ko ham Laga 16 nữa trừ phi là gía như MOM tức là 43£ :)

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Em mượn đỡ ảnh trong shop của nước ngoài thôi ạ chứ em ko có chai này đâu :)

@ Sky: Laga 16 hàng bì có vài shop có nhưng vấn đề là giá thôi, em giờ ko ham Laga 16 nữa trừ phi là gía như MOM tức là 43£ :)
Đã sang tận MoM hay TwE thì mua laga làm gì đến tốn thêm vài chục £ tiền ship về đến VN anh ơi. Lên MoM vớ vỉn nhất cũng phải chơi Tomatin 45 :)

MaltBrothers

Xe buýt
Giá như MOM nhưng mua ở An Nam chứ :D nhưng quả thật Laga 16 rất OK mà giá lại rẻ nhưng tại nhà Diageo nên giá ở VN bị đẩy lên phi lý thành ra giá dfs dù rẻ nhưng tuồn ra ngoài cũng bị đắt theo

Vulcan V70

Xe trâu
Cháu cũng thèm chai Galavulin 16 quá, nhưng hôm trước xem gia trên Nasco tới 2,6 củ. Đành cắn răng quay đi vậy.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
oh thế hả cụ, em mới làm 3 em Talisker 10yo gia 980k về để em tập uống cho quen dần với rượu khói. Không cụ cứ nói rượu khói đang lên hương em tiếc hùi hụi:-ss

Trạng thái
Thớt đang đóng