Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BarleyRiver

Xe tải
Trong không khí thơm nồng mùi rượu quý hiếm, em xin post tiếp mạch mấy chai giản dị để làm phong phú thêm.
Đây là chai cụ Flat có nhắc tới, hình như cũng là chiến lợi phẩm từ cụ Clayton hay sao đó.

Còn đây là một chai cũng trẻ cùng tuổi khá phổ biến nhưng nó đời trước nên em chọn để post

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Sao bây gìơ vẫn còn chai pure malt này các cụ nhỉ. Có ai biết chai này cho em ý kiến nhá.
[url=http://postimage.org/index.php?

BarleyRiver

Xe tải

webzy

Xe tải
Chai Mac này có giá là 2.2M, 1851 inspiration.
Cụ nào đã thẩm rồi cho e nhận xét với ạ.

BarleyRiver

Xe tải
Chai Macallan của cụ Webzy mua thế có lẽ là rẻ khá khá. Em cũng xin post tiếp chai Macallan Reserva trẻ tuổi này

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Cụ nên kiểm tra xem chai này bottled ở đâu. Thường là rượu mua từ Scotland mang ra nước khác đóng chai và bán ở nước khác, đặt tên tự do, nên ko bị khống chế bởi điều kiện ghi nhãn.
Trên nhãn ghi là xuất xứ Tây Ban Nha, nhưng lại ko nhìn thấy tên nhà bottle.

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Chai Macallan của cụ Webzy mua thế có lẽ là rẻ khá khá. Em cũng xin post tiếp chai Macallan Reserva trẻ tuổi]
E thấy kiểu chai này hơi dị dạng nên ko biết lịch sử của nó thế nào, tại sao nó lại đóng chai lùn hơn bình thường.

BarleyRiver

Xe tải
E thấy kiểu chai này hơi dị dạng nên ko biết lịch sử của nó thế nào, tại sao nó lại đóng chai lùn hơn bình thường.
Chai này nó có tên 1851 Inspiration (tức là cảm hứng) mà cụ, thậm chí cụ nhìn vỏ chai còn cố tình có rất nhiều bọt khí nữa, để giống thời xưa.
Nhân tiện em nói thêm cho vui là trước kia, trong Sài gòn thời trước 1975, các dân chơi đọc chệch từ này thành Yên Sĩ Phi Lý Thuần. Chuyên dùng để chỉ việc uống rượu, đi bar, nghe nhạc phòng trà, thậm chí cả chơi ma túy kiểu như đi bay, đập đá bây giờ.
Các cụ hay off cũng là hợp với Yên Sĩ Phi Lý Thuần lắm.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Trong không khí thơm nồng mùi rượu quý hiếm, em xin post tiếp mạch mấy chai giản dị để làm phong phú thêm.
Đây là chai cụ Flat có nhắc tới, hình như cũng là chiến lợi phẩm từ cụ Clayton hay sao đó.
He he, nhấT Cụ. Trong chai có nhiềU ảnh đẹp lắm cụ ạ

:)

Philip Tèo

Xe máy
Không biết mọi người đã được chiêm ngưỡng hết chưa? Chứ em vẫn đang chờ đợi ngắm em 70yo người thật việc thật bước ra từ xứ sở wonder land mà cụ mang về. (Trừ phi chính sách của cụ Clayton thay đổi là thôi ko đưa lên thớt nữa đây).
http://www.youtube.com/watch?v=6kUObiHx8fY

Hôm cụ CT về ngang SG trong lúc chờ máy bay có cho em xem chai này.Em mạn phép cụ CT post lên đoạn phim mở chai 70YO mà cụ nhắc tới.Em nó đẹp long lanh các cụ ạ.Hí Hí, khi nào cụ CT mở chai này nhớ cho em 1 ly nhỏ xíu nhá,thèm quá, chẹp chẹp

Philip Tèo

Xe máy
He he, nhấT Cụ. Trong chai có nhiềU ảnh đẹp lắm cụ ạ

:)
Mấy chai của Burn Stewart sắp lên giá nhiều đấy các cụ ạ.Sau khi Distell mua Burn Stewart, họ đang dự tính nâng giá toàn bộ các sản phẩm của Burn Stewart nhằm đẩy mạnh doanh số xuất khẩu của Three Ship - 1 whisky brand của Nam Phi đang thuộc sở hữu của Distell.

MaltBrothers

Xe buýt
Chai Mac này có giá là 2.2M, 1851 inspiration.
Cụ nào đã thẩm rồi cho e nhận xét với ạ.
Có em đây em và cụ Phamhavn đã thẩm chai này khá lâu rồi ngay sau tết âm lịch ở nhà cụ phamhavn, chai bọn em thẩm là chai xt hàng EU, vì thẩm khá lâu rôi nên em ko nhớ rõ hương vị tuy nhiên em và cả cụ phamhanvn đều đánh giá là nó bình thường, hương thì tốt khá complex êm mượt nhưng cốt rượu nông ko đầy đặn dù là sherry nhưng ko đậm đà bằng chai double wood mà bọn em thử cùng hôm đó, finish khá ngắn và lì em thấy uống thấy ko bằng chai 12yo về độ cân bằng và đầy đặn nói chung là hơi thất vọng nếu nói về giá tiền tuy nhiên vì cụ Pham chỉ bỏ có 1300k nên cũng đc và sau vụ tasting lần đó chai 1851 đã bị ngưu ẩm hết bay :D

BarleyRiver

Xe tải

Hôm cụ CT về ngang SG trong lúc chờ máy bay có cho em xem chai này.Em mạn phép cụ CT post lên đoạn phim mở chai 70YO mà cụ nhắc tới.Em nó đẹp long lanh các cụ ạ.Hí Hí, khi nào cụ CT mở chai này nhớ cho em 1 ly nhỏ xíu nhá,thèm quá, chẹp chẹp
Cái chai này nhỏ nhỏ nhưng ko hiểu nó nặng sao đó mà mấy cụ mở hộp thở dốc phì phò. Vất vả thiệt.

Clayton

Xe điện
Cảm ơn cụ ngaydoclap về cuộc điện thoại tối nay và món quà Glenfarclas 105 của cụ dành cho BSC.

Bọn em biết nghề các cụ tầm này rất bận, nên cụ và các cụ cavoi, hoanganh cứ tập trung lo công việc đi. Khi nào các cụ giãn việc, rảnh hơn, thì tham gia với anh em. Lúc đó, mùa thu sang, khí trời mát mẻ, thẩm rượu và đàm đạo lại càng thích, các cụ ạ.

Bận rộn quá, thì sẽ sinh xì-trét. Các cụ nên xả xì-trét bằng cách thỉnh thoảng vài tối một lần, các cụ sip 1 dram rượu nhỏ thôi, rượu ngọt ngào hoặc thanh nhã, Single Malt hay Blended, Cognac hay Calvados... lòng sẽ thấy khoan khoái và nhẹ nhàng lắm đấy, các cụ à. :)

Clayton

Xe điện

Thế thì để hôm đi Đồ Sơn mở luôn để anh em BSC thưởng thức, hí hí ;)

MaltBrothers

Xe buýt
Mấy chai của Burn Stewart sắp lên giá nhiều đấy các cụ ạ.Sau khi Distell mua Burn Stewart, họ đang dự tính nâng giá toàn bộ các sản phẩm của Burn Stewart nhằm đẩy mạnh doanh số xuất khẩu của Three Ship - 1 whisky brand của Nam Phi đang thuộc sở hữu của Distell.
Thế là cụ lại sắp tăng giá chai tobermory 15yo ltd edition a? Em nghĩ chả liên quan gì đến mấy hãng nước ngoài gì hết nguyên nhân sâu xa la do giá điện vừa tăng 5% có đúng ko cụ Tèo :)) may quá em đã lấy đc hai em của cụ nên yên lòng rồi hị hị

phamhavn

Xe tải
Tình hình ngày mai bão vào, không biết xe khách chạy tuyến HP-HN có hoạt động bình thường ko đây?

RUỒI TRÂU

Xe tải
thơm quá các cụ ợ. Chẹp chẹp mưa gió thế này cái bản ngã thèm rượu nó lại nổi lên. Híc híc ai cho tôi làm người lương thiện

Trạng thái
Thớt đang đóng