Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngaydoclap

Xe container
Hôm nay mới mò vào đây được :) dạo này em chểnh mảng quá, hẹn một ngày gần đây được gặp lại các cụ.

Em chào các cụ.

Clayton

Xe điện
À, bá cáo các cụ, nhân tiện có cụ Lập vào đây, em xin thông tin lại với các cụ là ngày hôm qua, em đã nhận được từ cụ Lập 1 chai Glenfarclas 105 Cask Strength 10yo 1L mà cụ ấy gửi tặng BSC, các cụ nhé.

Em hiện đang giữ em bé cá tính này, và sẽ nhập kho BSC tại địa chỉ cụ Bảo vào tuần sau.

Một lần nữa, cảm ơn cụ Lập! Chủ đề về Glenfarclas sẽ còn được trở lại trong Nhà số 6 này, và BSC sẽ dành chai này để mở khi nào có cụ Lập tham gia. :)

minhchi233

Xe điện
Như cụ CT vừa diễn giải thì có lẽ em sẽ chọn một chai Armagnac hoặc Cognac để vừa ngắm trăng răm sắp tới đây với bánh trung thu. Thử xem sự kết hợp giữa Đông và Tây có ổn không.
Có lẽ rất nhiều các cụ BSC ngoài niềm đam mê tột bậc SM thì cũng rất thích Brandy. Riêng em rất thích những nét đơn giản đến mộc mạc của những chai Armagnac.

Clayton

Xe điện
Như cụ CT vừa diễn giải thì có lẽ em sẽ chọn một chai Armagnac hoặc Cognac để vừa ngắm trăng răm sắp tới đây với bánh trung thu. Thử xem sự kết hợp giữa Đông và Tây có ổn không.
Có lẽ rất nhiều các cụ BSC ngoài niềm đam mê tột bậc SM thì cũng rất thích Brandy. Riêng em rất thích những nét đơn giản đến mộc mạc của những chai Armagnac.
Vâng, Armagnac có nhiều chai rất tuyệt để thưởng thức khi Thu sang, nhưng cụ chú ý không chọn những dòng quá nam tính, mạnh mẽ và thô ráp quá như St Vivant hay Chabot. Ở VN bây giờ đã có khá nhiều nhãn Armagnac, trong đó có nhiều dòng Bas-Armagnac rất tuyệt, rất thích hợp để thưởng thức trong điều kiện thời tiết se lạnh, mát mẻ, khô ráo và có phần lãng mạn của thời gian mấy tuần đầu Thu. Một số chai rất êm dịu và đa hương, cho dù Armagnac vẫn nổi tiếng là một dòng "thuần khiết" và "chân chất".

Clayton

Xe điện
Các cụ Macro và minhchi233 đã chính thức trở thành Thành viên của BSC và là "lực lượng nòng cốt BSC tại phương Nam". :) Cụ minhchi233 thì nhắn cho em địa chỉ email rồi. Cụ Macro gửi cho em địa chỉ email nhé. Nhiều sinh hoạt của BSC, nếu không được đưa lên trên đây mà chỉ trao đổi ở phạm vi hẹp hơn qua email, thì các cụ cũng sẽ nhận được để biết thông tin và cùng chia sẻ với nhau. Cho dù đối với hai cụ, việc gặp nhau trực tiếp các Thành viên BSC và cùng nhau tham gia các sự kiện sẽ ít hơn so với anh em ngoài Bắc, nhưng được biết hết các nội dung sinh hoạt của BSC cũng sẽ rất thú vị đấy ạ.

Cảm ơn cụ minhchi233 về chai Kavalan Port Cask Finish. Phần còn lại đang được giữ gìn cho anh em BSC.

SMW

Xe máy
Em mới kiếm được mấy chai này , nhân nhà mới em gửi lên cho vui ạ :)

Clayton

Xe điện
Nếu là Cognac, theo cụ, cụ sẽ chọn những chai nào? :)

Clayton

Xe điện
Em mới kiếm được mấy chai này , nhân nhà mới em gửi lên cho vui ạ :)
Bộ của cụ đẹp quá! Bên Châu Âu, khí hậu khô ráo, sạch sẽ quanh năm, nên nhìn những chai rượu xưa cũ, ra đời đã lâu, nhưng tem nhãn vỏ hộp vẫn tươi mới, thật là thích mắt. Ở VN, thì bọn em đến khổ sở với kiểu thời tiết nóng ẩm của VN khi muốn bảo quản và gìn giữ rượu lâu dài. Anh em đã nghĩ ra đủ cách, nhưng chất lượng vẻ bề ngoài của các chai rượu vẫn bị xuống rất nhiều so với bên đó.

Bộ CLan của Nhà Glenfiddichj cũng là một bộ mà em đã thích từ chục năm nay. Nâng niu trên tay chai rượu và vỏ hộp đặc biệt của dòng này là nâng niu cả một phần chiều dài lịch sử và văn hóa của Single Malt và Vùng Dufftown nói chung, Nhà Glenfiddich nói riêng.

Bao giờ cụ về VN, nhớ thông báo để anh em BSC biết, cụ nhé.

centurion

Xe hơi
Website
www.babychicvn.com
Rượu đúng là không đơn giản, uống đã khó, tìm hiểu lại càng vứt. Thanks bài viết hay của bác

minhchi233

Xe điện
Nếu là Cognac, theo cụ, cụ sẽ chọn những chai nào? :)
Eim thích chọn chai Courvoisier XO hoặc Loui Royer cụ ạ. Những nhãn khác em chưa được thử hoặc lúc trước có uống nhưng toàn cụng ly rồi nhăn mặt uống thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
KAVALAN
[FONT=&quot]Kavalan đã chiến thắng những người yêu thích whisky trên toàn thế giới. Tất cả bắt đầu khi vào năm 2010, với một giải thưởng vàng. Nhưng thế giới thực sự đã chú ý Kavalan khi đánh bại một bộ ba của Blends Scotland trong một sự kiện tổ chức tại Burns. Ngay sau đó, Kavalan giành được một giải thưởng cao nhất tại lễ trao giải WWA ở London. [/FONT]
[FONT=&quot]Vì vậy, điều này không có nghĩa rằng Whisky Kavalan là tốt hoặc tốt hơn so với một số loại whisky Scotch tinh khiết nhất của Scotland? Hoàn toàn không.. Kavalan là một whisky tương đối trẻ. Tuy nhiên, Kavalan chắc chắn là một whisky lớn theo đúng nghĩa của nó. Nó chắc chắn đã chứng minh nhiều lần rằng đó là đúng. [/FONT]
[FONT=&quot]Nhún vai ra khỏi 'xứ Đài Loan' kỳ thị và thuyết phục những người hoài nghi rằng Kavalan là một whisky thật sự đặc biệt đã vẫn là một thách thức. Tuy nhiên, thương hiệu cho thấy rằng nó là một whisky độc đáo với rất riêng của hương vị phong phú, hương liệu và màu sắc của nó. Nó đã đưa Đài Loan vững chắc trên số rất độc quyền của các quốc gia đã tạo nên bản đồ Whisky của thế giới!
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]

[/FONT]

jackal76

Xe tải
Vâng, Armagnac có nhiều chai rất tuyệt để thưởng thức khi Thu sang, nhưng cụ chú ý không chọn những dòng quá nam tính, mạnh mẽ và thô ráp quá như St Vivant hay Chabot. Ở VN bây giờ đã có khá nhiều nhãn Armagnac, trong đó có nhiều dòng Bas-Armagnac rất tuyệt, rất thích hợp để thưởng thức trong điều kiện thời tiết se lạnh, mát mẻ, khô ráo và có phần lãng mạn của thời gian mấy tuần đầu Thu. Một số chai rất êm dịu và đa hương, cho dù Armagnac vẫn nổi tiếng là một dòng "thuần khiết" và "chân chất".
Kính CT và các Cụ, 1 chai Bas - Armagnac vào thời điểm cháu chào đời :)

screen cap

Mong Mùa Thu này, các Cụ nhà mình có nhiều cơ hội giao lưu (offline/unplugged/nhà thẩm) 1 số chai SM phù hợp với tiết thu mát mẻ, dễ chịu này.

tauluon

Xe buýt
Em có một số chai từ Nhật Bản không hiểu chất lượng thế nào

Các cụ nào biết thì cho ý kiến nhé

tauluon

Xe buýt
Thêm một số chai dáng cao ráo hơn

tauluon

Xe buýt
Bắt đầu là dòng whisky nhà NIKKA

tauluon

Xe buýt