Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuankts

Xe tải
3 chuyên gia đánh bắt xa bờ của BSC, các cụ ấy đang họp nhóm để....rút kinh nghiệm sau chuyến đi Cam làm cửu vạn :)

Lady in Red của quý ông BSC.

Chuyến rồi 3 ae sang Cam săn dc mấy thùng HP 30 thì để tôi 1 thùng :)

Lần này anh đi event mà ko có 2 bên 2 em nên...hơi thiếu tự tin :)

tuankts

Xe tải
Trưởng ban Tiếp thị của BSC, event đang diễn ra sôi nổi trong màn welcome drink thì cụ ấy huỳnh huỵch phi vào góc để mấy cái thùng đựng rượu lôi ra chai Ardbeg uống dở, miệng nói tay rót, cụ ấy ngo khắp lượt rồi tìm dc mấy ông chưa từng...uống rượu khói bao giờ, lôi ra tiếp thị....đúng bệnh nghề nghiệp, cứ nhìn ánh mắt tinh ranh của cụ ấy là biết :), cụ ấy tiếp thị đến tận Giám đốc bán hàng của Chivas Brothers thế kia cơ mà, đến em gái liễu yếu tay mềm cụ ấy cũng ko tha nốt :)

tuankts

Xe tải
Tặng người em gái BSC tấm này, rình mãi mới chộp dc khoảng khắc hơi nghiêng thì mới ổn :) dù rất bận rộn với tổ ấm mới của mình nhưng vẫn có mặt để tham dự cùng BSC

tuankts

Xe tải
Màn đấu giá sôi động và thành công nhất trong lịch sử BSC. Kết thúc tiệc nhà em thấy CT chưa bao giờ vui cười đến như thế khi góp dc những viên đá thực sự có ý nghĩa để xây dựng Trường Sa, CT vui đến mức khi cụ cất giọng...nam cao mở màn bài "Nơi đảo xa" thì tất thảy các ae đều bất ngờ trc chất giọng ngang ngửa...Trọng Tấn của cụ :)

Người trúng đấu giá chai đầu tiên Woodford Reserve

Câu chuyện ma quái của CT kể về nhà Jura đã khiến màn đấu giá thực sự sôi động hẳn lên, các cụ tham gia màn đấu giá chai này đã thực sự bị...ma ám thật :)

...Và anh nhất quyết ko thể bỏ qua 1 chai hấp dẫn, huyền bí, đậm tính chất liêu trai đến như thế dc.

Chai cuối cùng của buổi đấu giá đã thuộc về Giáo sư, biết bao thế hệ học trò đã qua tay thầy :) và hôm nay bên cạnh thầy có thêm 1 người đệ tử chính hiệu. Với mức giá cao nhất của buổi đấu giá, đương nhiên ngoài chai tự chọn, cụ Lượn còn dc mang thêm về trái đạn cối thực sự mà cụ Flat đã tặng cho người trúng đấu giá ở mức cao nhất.

...Và đây là 4 cụ đã trúng 4 chai của buổi đấu giá.
[url=https://flic.kr/p/nwJ6db]

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Màn giới thiệu về chai Vedette của buổi tasting thực sự ấn tượng. 1 bài thơ (đề nghị cụ Lượn pót sau ahj) được làm riêng cho chai HP 25yo và màn giới thiệu của một Highland Park Men chính hiệu, 1 Crazy Fan thực sự của dòng rượu đảo Orkney với số lượng chai HP của anh chiếm quá nửa bộ sưu tập với độ...hơn 170 chai HP các thể loại, các version....và đây HP MEN :)
Bật mí thêm với các bạn, để chuẩn bị cho event và dc tín nhiệm là người đứng lên giới thiệu về chai đinh, anh đã phải đi spa mất gần tuần trời bên...Cam chỉ để tút cho ra vẻ chuẩn men của mình đấy ahj.

Sau màn giới thiệu, anh về chỗ ngồi mà...tim vẫn đập thình thịch :)

tuankts

Xe tải
Và đây...Vedette của buổi tasting, HIGHLAND PARK 25 yo do đích thân người anh cả của BSC rót phục vụ.

Và...em xin kiểu chốt ạhh :) :) :)

cuongle

Xe tải
Ôi giồi, toàn các anh điệp giai sành rịu! :))

Seri ảnh các member tham dự buổi tiệc

MayMan

Xe tăng
Hay quá, cảm ơn các bác đã tổ chức 1 buổi thưởng thức rượu rất văn minh. Em về nhà mà người thơm lừng mùi sm wiskey.

flat

Xe buýt
Event "Hương vị Biển Đảo của rượu Single Malt Scotch Whisky - Cùng BSC hướng về Biển Đảo Quê Hương" của BSC được tổ chức rất trang trọng/vui vẻ và đặc biệt có ý nghĩa trong giai đoạn hiện nay.

Em chỉ tiếc là phải đi có việc nên không được ngồi với anh em đến cuối, có mấy chai đinh thì phải nhịn, máy ảnh bị lão TuanKTS dẫm bẹp nên chả còn cái ảnh nào :((, may mà lão Jackal76 còn dấm dúi cất đi cho hai chai OP21 với HP25 còn dở, không thì toi ;)

flat

Xe buýt
Với lại, em chả hiểu các cụ tổ chức Event thế nào, mà về nhà, vợ em xem ảnh xong lại bảo, các ông tổ chức Event "Từ ánh mắt đến trái tim" chứ rượu chè gì, thế mới chán :D

Clayton

Xe điện
Qủa cắt ngang đầu anh Nguyễn này hay đấy ;) :D

Clayton

Xe điện
Event "Hương vị Biển Đảo của rượu Single Malt Scotch Whisky - Cùng BSC hướng về Biển Đảo Quê Hương" của BSC được tổ chức rất trang trọng/vui vẻ và đặc biệt có ý nghĩa trong giai đoạn hiện nay.

Em chỉ tiếc là phải đi có việc nên không được ngồi với anh em đến cuối, có mấy chai đinh thì phải nhịn, máy ảnh bị lão TuanKTS dẫm bẹp nên chả còn cái ảnh nào :((, may mà lão Jackal76 còn dấm dúi cất đi cho hai chai OP21 với HP25 còn dở, không thì toi ;)
Vụ OP21 và HP25 này thì cụ phải được some very very huge drams đấy ạ.

tauluon

Xe buýt
Màn đấu giá sôi động và thành công nhất trong lịch sử BSC. Kết thúc tiệc nhà em thấy CT chưa bao giờ vui cười đến như thế khi góp dc những viên đá thực sự có ý nghĩa để xây dựng Trường Sa, CT vui đến mức khi cụ cất giọng...nam cao mở màn bài "Nơi đảo xa" thì tất thảy các ae đều bất ngờ trc chất giọng ngang ngửa...Trọng Tấn của cụ :)
Người trúng đấu giá chai đầu tiên Woodford Reserve
Câu chuyện ma quái của CT kể về nhà Jura đã khiến màn đấu giá thực sự sôi động hẳn lên, các cụ tham gia màn đấu giá chai này đã thực sự bị...ma ám thật :)
...Và anh nhất quyết ko thể bỏ qua 1 chai hấp dẫn, huyền bí, đậm tính chất liêu trai đến như thế dc.
Chai cuối cùng của buổi đấu giá đã thuộc về Giáo sư, biết bao thế hệ học trò đã qua tay thầy :) và hôm nay bên cạnh thầy có thêm 1 người đệ tử chính hiệu. Với mức giá cao nhất của buổi đấu giá, đương nhiên ngoài chai tự chọn, cụ Lượn còn dc mang thêm về trái đạn cối thực sự mà cụ Flat đã tặng cho người trúng đấu giá ở mức cao nhất.

...Và đây là 4 cụ đã trúng 4 chai của buổi đấu giá.
[url=https://flic.kr/p/nwJ6db]

Ta chiến thắng không chỉ vì chai rượu
Mà bởi tấm lòng vì Biển - Đảo thân yêu

thumotty

Xe buýt
Vụ OP21 và HP25 này thì cụ phải được some very very huge drams đấy ạ.
Cụ yên tâm đi. Anh em còn phần cụ nguyên chai nhé. Hôm qua định gọi cụ thẩm lại OP21 và HLP25 nhưng cụ không nghe máy. Em đành lặng lẽ khuân phần rượu thừa qua chỗ a Thành rồi.

Cảm ơn ban điều hành BSC đã tổ chức một buổi thưởng rượu có ý nghĩa.

Clayton

Xe điện
Ta chiến thắng không chỉ vì chai rượu
Mà bởi tấm lòng vì Biển - Đảo thân yêu
Nặng nghĩa Giang Sơn, rượu chỉ là cái cớ
Đậm tình Biển Đảo, gặp nhau đâu chỉ để làm vui :D

Chúc Thầy luôn luôn mạnh khoẻ ạ.

Clayton

Xe điện
Với lại, em chả hiểu các cụ tổ chức Event thế nào, mà về nhà, vợ em xem ảnh xong lại bảo, các ông tổ chức Event "Từ ánh mắt đến trái tim" chứ rượu chè gì, thế mới chán :D

Mà anh ơi, chị nhà mình đang ngồi reg nick
OF rồi anh ạ :(

Trạng thái
Thớt đang đóng