Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BarleyRiver

Xe tải
BSC phát triển mạnh quá. Thành viên cũng nhiều. Chúc mừng các cụ.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
BSC phát triển mạnh quá. Thành viên cũng nhiều. Chúc mừng các cụ.
Cụ đã về Việt nam chưa? Hôm trước cái món bia uống bằng bát em đã gửi hình ảnh sang bên Bỉ, họ rất vui vì Việt Nam sáng tạo ra rất nhiều kiểu kinh doanh độc đáo.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cảm ơn cụ Tuankts và Skywalkers vì đã chụp ảnh vợ chồng em. Em chợt nhớ ra là từ lâu hai vợ chồng em không chụp chung và riêng với nhau cái ảnh nào. Single malt có tính kết dính cao thật hê hê. Vợ em thích cái ảnh này lắm và up lên facebook ngay (thấy like nhiều, chắc do em đẹp trai hê hê). Liên quan đến việc đăng ký nhưng không tham gia thì có nhiều lý do. Nhưng ace không chủ động liên lạc lại và cũng không nghe máy là ý thức chưa tốt. Cho dù sinh hoạt tự nguyện nhưng phải duy trì nguyên tắc. Cụ chủ tịch nhân từ, vị tha nhưng vẫn phải ghi nhớ và phạt rượu thôi. Mà các cụ trong ban điều hành tích cực “họp rút kinh nghiệm” nhờ :))
Cụ có một số bộ ly whisky cực kỳ đẳng cấp, cụ post một số hình ảnh cho anh em chiêm ngưỡng với cụ nhé, em rất khoái cái món này, Nếu được cụ cho em xin tên hãng để em ship về Việt Nam một vài bộ để chơi. em cám ơn cụ trước.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

Lại nói về Cognac em có em này Grande Champagne Vintage 1950 Lheraud 53,1% v/v

Clayton

Xe điện

Hay đấy, cụ Winecellar ơi.

Hôm qua, em và cụ Jackal tranh thủ thời tiết đẹp mùa thu lượn một vòng qua thăm một người đẹp BSC :D và lên kế hoạch cho buổi Tasting Cognac sắp tới (Tasting Cognac lần đầu tiên của BSC).

Khi ra về, BSC lại có quà, món quà khá lạ và đặt biệt, một chai ma hầu như tất cả anh chị em BSC chưa được nếm, được uống, cũng có khi... chưa bao giờ nhìn thấy :) Cảm ơn hai chị em TC.

Clayton

Xe điện
Cụ có một số bộ ly whisky cực kỳ đẳng cấp, cụ post một số hình ảnh cho anh em chiêm ngưỡng với cụ nhé, em rất khoái cái món này, Nếu được cụ cho em xin tên hãng để em ship về Việt Nam một vài bộ để chơi. em cám ơn cụ trước.
Hôm Tasting vừa qua, cũng thấy BX cụ Taothaoduoi nói qua về chuyện này. Có nhiều bộ ly đẹp, cụ post lên cho anh em thưởng lãm với nhé. Thx cụ!

Cụ Clayton & winecellar yên tâm. Em sẽ up ảnh về ly whisky nhưng mà em cũng chưa nhận là “cực kỳ đẳng cấp” đâu. Dự định của em là viết hẳn một bài khá dài kèm ảnh để trao đổi, chia sẻ nên phải chuẩn bị ạ. Do thời gian cuối năm bận bịu nên em sẽ cố gắng thực hiện từ nay đến cuối tháng 12/2013. Tên các nhà sản xuất nổi tiếng, địa chỉ và cách em mua sẽ trao đổi tất tần tật ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Cụ đã về Việt nam chưa? Hôm trước cái món bia uống bằng bát em đã gửi hình ảnh sang bên Bỉ, họ rất vui vì Việt Nam sáng tạo ra rất nhiều kiểu kinh doanh độc đáo.
Cuối tuần em sẽ về đến HN cụ ạ. Cảm ơn cụ. Em thấy cụ có nhiều suy nghĩ rộng, rất hay, vì vậy BSC thêm mạnh nhiều nữa.

BarleyRiver

Xe tải

Cụ tìm được chai này tuyệt quá, có lẽ ít người từng thấy.
Em có vài chai Cognac thường thường, để cuối tuần về nhà em sẽ post phụ hoạ với cụ.

Chỉnh sửa cuối:

bckien

Xe hơi
Chào các cụ. Em xin phép nhìn ngắm, hóng hớt trong thớt này. Em đang tìm hiểu về rượu mạnh. Các cụ có nhiều chia sẻ rất thú vị

tauluon

Xe buýt
Em chào các anh , em là một người không uống được rượu vì do bị huyết áp thấp lên cứ uống rượu là mặt đỏ bừng và đau đầu .Chính vì thế cứ nói đến rượu là em rất sợ và không thích rượu ,nhưng đợt tết năm rồi em có sang nhà ông chú và được uống chai ballantine's 21 .Từ đó em đã có cách suy nghĩ khác hẳn và thay đổi theo chiều hướng tích cực khi nói về rượu .Vừa rồi em có mua thử 1 chai ballantine's 17 và 1 chai chivas 18 về uống để xem nó có khác gì so với rượu lúa mới và vodka mình hay uống không . Trước khi uống em có lên mạng đọc về lịch sử ra đời của các hãng rượu đó và cách thưởng thức rượu .Sau khi uống thì em thấy toàn thân nóng rực đều khắp cơ thể và rất êm đềm , đầu mình không bị đau , không bị đắng ở đầu lưỡi và không bị khô cổ thèm nước như khi uống rượu lúa mới và quan trọng nhất là không có cảm giác sợ rượu .Thay vào đó là một cảm giác rất phê và sướng ,sau đó đi ngủ luôn , mà em không còn hiện tượng bị nôn như khi uống lúa mới .Hình như là rượu ngon nó giữ lại trong cơ thể còn mọi lần uống lúa mới say là nó bắt phải cho ra hết khỏi cơ thể những thứ mình ăn uống
Chuẩn quá. Rất độc đáo khi bàn về rượu

tauluon

Xe buýt
Nhà cháu đang ở Vũ Hán. Hôm nay đi ăn ở quán nướng có chai này không thấy có ở Việt Nam. Tuổi 15 yo, có bi

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Chai của Cụ Tàu Lượn lạ quá, chắc là mới được tung ra thị trường, trong nước chưa có loại này Cụ ạ.

Clayton

Xe điện
Chai của Cụ Tàu Lượn lạ quá, chắc là mới được tung ra thị trường, trong nước chưa có loại này Cụ ạ.
Chai này được Pernod Ricard làm riêng cho thị trường TQ, có nhiều vị sherry của Longmon hơn so với 17yo.

BarleyRiver

Xe tải
Nhà cháu đang ở Vũ Hán. Hôm nay đi ăn ở quán nướng có chai này không thấy có ở Việt Nam. Tuổi 15 yo, có bi
Cụ post 1 chai này hiếm thấy quá. Theo em nếu ở đó tiện đang có cụ nên mua luôn. Vì, Ballantines 12, 17, 21... thì nhiều, chứ 15yo chưa thấy có ở ta. Hơn nữa, em thấy trên Ebay UK thì chai này cũng là hạng mục đấu giá từ đầu năm 2012, cùng với chai 21yo ceramic. Tất nhiên ở ebay thì người ta có thể đấu giá bất kỳ cái gì, nhưng, đấu giá rượu trên ebay thấy toàn những loại ấn tượng cả cụ ạ.

Clayton

Xe điện
Up thêm để tặng các cụ một số ảnh về Tasting Event "Hanoi Autumn Gentle Dram" của BSC vừa qua do em tự chụp bằng chiếc PnS cổ lỗ sĩ.

Như... CHƯA BẮT ĐẦU...

ozzfan

Xe tải
Phiền các cụ một chút. Em định mua chai rượu để biếu, nhắm Mac 18 nhưng thấy bảo khan hàng nên tăng giá ghê quá. Em thấy chủ cửa hàng giới thiệu Glenrivet 21 rẻ hơn nhưng không biết so sánh thế nào. Các cụ giúp em với! Trước cụ Malt cũng giúp em một lần về cửa hàng nên giờ em hay mua rượu để biếu ở HA đấy ạ. Tks các cụ!

Clayton

Xe điện
..và... CHỈ CÒN GẦN EM MỘT GIÂY PHÚT THÔI...

Trạng thái
Thớt đang đóng