Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 10)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Kiểu dáng ly mới hả cụ Flat?
Loại ly này là hàng clear stock của 1 siêu thị nhỏ của HN đá bán trước khi đóng cửa. Cụ Flat cũng đã giới thiệu trên này. Theo em biết thì nhiều anh em BSC cũng đang có bộ này. :)

tuankts

Xe tải
Mấy cụ BSC vào còn phơm mail nhanh ko là cuối tuần ko có Rochefort cho các cụ ăn vã đâu, lão Jack nghe đâu mua hẳn hơn 10kg vứt gầm giường rồi, mốc xanh mốc đỏ kinh lắm.

Tuctu

Xe máy
Crown Royal là một dòng rượu Blended Whisky của Canada, khá nổi tiếng và phổ biến trên thế giới. Nhãn này thuộc sở hữu của tập đoàn Diageo. Tuy nhiên, do chiến lược về phân khúc thị trường, nên Diageo không đưa sản phẩm vào VN. Dù vậy, dòng Crown Royal này lại xuất hiện không ít tại thị trường nước ta, cả chai Standard lẫn những version hiếm hơn như Royal Reserve, Royal Monarch và dòng Black này. Đó là nhờ có kênh miễn thuế. Chính nhờ lưu lạc tại VN từ kênh miễn thuế nên giá bán khá rẻ, chứ nếu Diageo mà NK chính thức vào VN thì giá có lẽ sẽ cao hơn.

Khác với standard version, chai Black này cho hương vị đậm đà hơn, đầy đặn hơn, ngọt hơn, ấm áp hơn và nhiều vị gỗ hơn. Tóm lại, hương vị của nó khá xa lạ so với hươgn vị thanh, êm dịu, nhưng hơi nhạt và nông của rượu Whisky Ca-na-đa truyền thống. Khi thưởng thức ly Black này, mọi người dễ cảm nhận rằng nó gần gũi với Whisky Mỹ hơn là với Whisky Ca-na-đa.

Với mục tiêu tạo ra một chai rượu special so với rượu truyền thống, thì chai này đã rất đạt. Một chai khá tốt!
Các cụ đã trở lại, lợi hại như xưa! Em cám ơn cụ Clayton.

Tuctu

Xe máy
Bẩm các cụ: Em thấy SM trẻ đem thẩm cùng nấm xoài luộc, muối tiêu chanh cũng quá sướng ạ! :D

Clayton

Xe điện
Cụ Tuctu có chiếc ly nhìn khá tốt đấy. Bầu ly khá đẹp.

Gia_Khanh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi rượu Whisky chai nó có hạn SD ko ạ, e ít dùng nên ko để ý, chưa mở thì để bao lâu cũng đc ạ, trên chai nó có ghi thông tin kiểu như năm sx, đóng gói ko ạ

Các cụ cho e hỏi rượu Whisky chai nó có hạn SD ko ạ, e ít dùng nên ko để ý, chưa mở thì để bao lâu cũng đc ạ, trên chai nó có ghi thông tin kiểu như năm sx, đóng gói ko ạ
Có đấy cụ ah...:)) chai nào cụ để quá 3 năm là cụ cứ lẳng qua E để e cứ phải mở ra thẩm định giúp cụ xem có còn uống được không:)) cụ để lâu quá là hỏng đấy:)):))

Tuctu

Xe máy
Cụ Tuctu có chiếc ly nhìn khá tốt đấy. Bầu ly khá đẹp.
Theo gợi ý của cụ CT, em cố tìm 1 cặp ly Camus tulip shape nhưng chưa được. Cặp ly Villeroy-boch này dung tích 100ml, hơi nhỏ phải không cụ CT?

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Kiểu dáng ly mới hả cụ Flat?
Mới gì, chẳng qua lâu lâu không dùng nên chưng ra thành mới. Ly này dạo trước chỗ cụ Bảo có đầy nhưng nhiều cụ chê là ly bé quá. Nhà cháu khuân một lúc 6 bộ, giá bèo có 300 K/bộ

Quavtv

Xe tải
Thế ạ, chắc do em không để ý, lý của cụ Tuctu nhìn đẹp hơn đấy ạ.

Clayton

Xe điện
Ly nhỏ qúa thì hương ko toả hết, một số mùi hương ẩn khó lên.
Cụ nên tìm mua thêm cặp ly Camus hoặc 1 loại ly khác tương tự.

chutchit

Xe hơi
Macallan vừa làm mới chai Mac Oscuro với kiểu dáng mới rất bắt mắt. Chai này đang được bán tại DFS nên cụ nào đi Sing, HK thì dễ kiếm hơn.

Chai này ở sân bay Incheon đang bán giá 860usd cụ ạ. Hôm trước em qua thấy SM cũng không đc phong phú lắm. Aberlour A'bunadh đang bán Batch 49.
Nhân đây các cụ cho em xin vài dòng nhận xét chai Longmorn 16 years và Auchentoshan SilverOak với ạ.

Tks các cụ!

Mc230

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em đc thằng em cho 1 chai Laphroaig 18. Thấy nó bao là rượu khói, em định mang đi ăn hải sản với mấy ông anh ko biết có hợp ko các cụ nhỉ. E sợ mở ra rồi mấy ông anh ko quen chê hắc ko uống thì phí quá ạ?

thumotty

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi em đc thằng em cho 1 chai Laphroaig 18. Thấy nó bao là rượu khói, em định mang đi ăn hải sản với mấy ông anh ko biết có hợp ko các cụ nhỉ. E sợ mở ra rồi mấy ông anh ko quen chê hắc ko uống thì phí quá ạ?
Lap18 mà ghép với hải sản là chuẩn rồi cụ ơi. Nhưng chai này khói nhiều nên nếu ai chưa quen với rượu khói thì cũng hơi khó uống đấy.

Mc230

Xe hơi
Lap18 mà ghép với hải sản là chuẩn rồi cụ ơi. Nhưng chai này khói nhiều nên nếu ai chưa quen với rượu khói thì cũng hơi khó uống đấy.
Vâng rất ngại vụ "khó uống" mà cụ nói. Rượu ngon mà bị chê thì rất đáng tiếc. Theo cụ thì thế nào ạ.

thumotty

Xe buýt
Em không nắm rõ bạn cụ bằng cụ nên em không có lời khuyên được. Nếu cụ thực sự đam mê SM thì cứ thưởng thức dần dần các chai khác nhẹ nhàng, thanh thoát rồi cho đến chai có vị đậm hơn ==> một chút khói rồi mới đến Lap 18.

Clayton

Xe điện
Đọc bài, mới biết Sếp nữ KE, liên quan tới hạt Maca.

BSC sành thật, biết & thưởng thức Maca hơn 1 năm nay rồi.

Sếp nữ “lùm xùm” Korea Air khiến hạt mắc ca sốt giá

http://kienthuc.net.vn/tieu-dung/sep-nu-lum-xum-korea-air-khien-hat-mac-ca-sot-gia-429212.html
Hehe,

"Tiền thân" của BSC ngồi cắn hạt Mắc ca bên bờ hồ Lac Leman vào đầu năm 2000 mà chưa biết là hạt gì. Thấy ngon ngon, hay hay, bùi bùi, ngậy ngậy, ngày hôm sau đem hỏi một chị bên NG mới biết em nó có tên là... Macadamia :D.

win_100

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: singleton 12yo glen ord so với 12yo Dufftown thì thế nào ạ, uống có khác nhau nhiều không?
Ngoài ra thì em thấy thị trường VN bán loại dufftown phần lớn là ở miễn thuế, bên ngoài ko thấy bán ạ

Clayton

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: singleton 12yo glen ord so với 12yo Dufftown thì thế nào ạ, uống có khác nhau nhiều không?
Ngoài ra thì em thấy thị trường VN bán loại dufftown phần lớn là ở miễn thuế, bên ngoài ko thấy bán ạ
Về 3 dòng Singleton, em và một số cụ BSC đã viết vài lần rồi ạ. Giờ em cũng không nhớ nó nằm ở đâu, nhưng chắc sợt 1 lúc cũng sẽ chui ra thôi.

Túm lại thì Diageo ngày nay đã cho ra đời 1 thương hiệu Single Malt Scotch Whisky lấy tên là Singleton cho dễ nhớ, dễ đọc. Tuy nhiên, tùy từng thị trường mà họ sử dụng rượu của Nhà chưng cất (Distillery) khác nhau để đóng chai dưới nhãn Singleton cho phù hợp với gu của thị trường đó:

- Rượu chưng cất tại Glen Ord distillery được dùng để đóng chai Singleton bán ra tại thị trường Châu Á, trong đó có VN;
- Rượu chưng cất tại Dufftown distillery được dùng để đóng chai Singleton bán ra tại thị trường Châu Âu;
- Rượu chưng cất tại Glendullan distillery được dùng để đóng chai Singleton bán ra tại thị trường Bắc Mỹ.

Hàng Singleton of Dufftown lưu lạc sang VN qua đường miễn thuế, gồm 2 nhóm chính: (i) Nhóm những chai tiêu chuẩn (standard bottlings) của dòng Singleton bán tại Châu Âu; và (ii) Nhóm những chai được làm riêng để chuyên bán trên kênh miễn thuế một số sân bay.

Trạng thái
Thớt đang đóng