[Thảo luận] Ô tô biển trắng dùng còi hú trái phép!

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề thế mà topic cũng lên đến trang 6 rồi cơ đấy. Thánh thật :))

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ cho xem luật nào "chạy đúng làn đường, đúng tốc độ giới hạn thì không phải nhường" cho xe xin vượt. Cụ có phải là xxx đâu mà xử lý hay ngăn cản người khác chạy tốc độ thế nào.
Phát chán khi nc với cụ, Of là nơi phát động và chia sẻ kiến thức để đi đúng luật giao thông. Đường đó chỉ cho phép chạy 80km, nếu chạy quá là vi phạm luật
Những ai cố tình vượt quá tốc độ như vậy thì sao kô vượt bên phải cho lành, tránh được hàng loạt xe phải nhường đương?
Còn là xe ưu tiên thì nhường luôn, bàn cãi làm gì cho mệt!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Theo như nghị định này. Xe ưu tiên có thể là Xanh, đỏ, trắng, vàng. Tuy nhiên, mỗi loại xe ưu tiên tùy từng mục đích ưu tiên mà có quy định cờ, đèn, còi khác nhau. Cụ xem lại thật kĩ ND đó giúp em. Cụ thể như trường hợp bác. Nếu không có cờ cắm phía bên trái, thì kệ cha nó. Nó hú mãi điếc tai nó trước cụ ạ
Xe này hoàn toàn chả có gì khác, không cờ, không đèn, chỉ có còi hú (chả biết lắp chỗ nào nữa)
Em ở cạnh nhà 1 chú tướng quân đội, xe có cả còi và đèn ưu tiên, chú lx ít khi dùng, cần mới sử dụng và đặt đèn hiệu trên nóc

Hoang1984

Xe hơi
Sao trước lúc nhường cụ ko nhìn gương hậu xem nó biển xanh hay trắng! Giờ thắc mắc thì giải quyết vấn đề gì nữa :)
Em từng thấy xe Altis 2005 biển trắng lắp hẳn loa và đàm giống xe xxx nhé. Ông lái xe lấy bóp đàm:
Nhắc phương tiện đang di chuyển phía trước nhường đường cho xe ưu tiên!!!
Em chắc chắn nó là xe cá nhân ạ.
Oai như cóc :))
Oạch,thế mà ko gặp xxx thật nhỉ cụ,hay nó cũng con em...loại đấy phải vả gãy răng

Phú Cửng

Xe tăng
Dù cụ có đi đúng hoặc quá tốc độ đường cho phép thì khi người ta xin vượt cụ vẫn phải cho người ta vượt nếu xét thấy đủ điều kiện cho phép.

k66473

Xe tăng
Đúng luật thì phải nhường đường cho xe xin vượt nếu đủ điều kiện cho vượt.
Cụ thấy ô tô biển trắng dùng còi hú, em công nhận hoàn toàn, nhưng phán nó hú trái phép thì em thấy là chưa đủ cơ sở.

Theo em thì cụ không nên bực tức với những trường hợp như thế này, gặp xin vượt, cụ nhường luôn cho em. Khoảng 100km thì cụ chỉ gặp trường hợp này vài ba lần là cùng. Cứ vui vẻ nhường đường cho nó dễ chịu.

Nhưng nếu liên tục có xe còi vào *** và xin vượt thì có lẽ cũng phải xem lại cách lái xe của mình. ^^.

Phát chán khi nc với cụ, Of là nơi phát động và chia sẻ kiến thức để đi đúng luật giao thông. Đường đó chỉ cho phép chạy 80km, nếu chạy quá là vi phạm luật
Những ai cố tình vượt quá tốc độ như vậy thì sao kô vượt bên phải cho lành, tránh được hàng loạt xe phải nhường đương?

pnew

Xe điện
Nếu quả thật cụ có ý nhắc nhở người khác đi đúng luật thì nên có biển không chạy quá tốc tộ ở sau xe. Còn không nhường đường cho xe chạy quá tốc độ thì chính cụ lại vi phạm luật vượt xe. Đồng thời ép phải đi làn bên phải để vượt thì vi phạm quy tắc xe chạy hơn đi làn bên trái.

Mặc khác, cách đi của cụ không thuộc các hành vi bị xử lý nhưng về quy tắc giao thông chưa đúng. Quy tắc cơ bản nhất trong giao thông là "đi bên phải theo chiều đi của mình". Đường đó có 2 làn như nhau, trong lúc không vượt xe nào tại sao cụ cứ đi làn bên trái mà không đi làn bên phải.

Chỉnh sửa cuối:

kienkid

Xe container
Cái xe ấy là bố láo đấy. Gặp xxx nó phạt cho vỡ mồm.

INV3135

Xe đạp
Có 1 lần e cũng đi bắc giang về gần đến sao đỏ biển 80a xanh lè, bật còi hú đồng thời nháy đèn lia lịa đòi vượt. E liếc gương chiếu hậu thấy ko có ai chỉ có mỗi thằng lái xe, nhất định e ko cho vươjt, ông cụ nhà e ngồi cạnh bảo thôi cho nó vượt đi con, nó vượt lên nó táng đầu e 1 phát trước khi nó mất tích :(

pnew

Xe điện
Có 1 lần e cũng đi bắc giang về gần đến sao đỏ biển 80a xanh lè, bật còi hú đồng thời nháy đèn lia lịa đòi vượt. E liếc gương chiếu hậu thấy ko có ai chỉ có mỗi thằng lái xe, nhất định e ko cho vươjt, ông cụ nhà e ngồi cạnh bảo thôi cho nó vượt đi con, nó vượt lên nó táng đầu e 1 phát trước khi nó mất tích :(
Cụ đúng là số 1, ra đường không ai được vượt. May cụ gặp xe biển xanh, cụ gặp "anh bộ đội cụ hồ" ở thớt này thì không biết thế nào?

INV3135

Xe đạp
Tất nhiên là ngày nào e cũng hn hd e ko là số 1 nhưng e có văn hóa tham gia giao thông, đueoefng 5 ai vượt e cuzng nhường nhueng e ghét cái là cạy còi hú ầm lên trong khi đó trên xe chẳng có nhan vật quan trọng naog

gafquef

Xe tăng
Tất nhiên là ngày nào e cũng hn hd e ko là số 1 nhưng e có văn hóa tham gia giao thông, đueoefng 5 ai vượt e cuzng nhường nhueng e ghét cái là cạy còi hú ầm lên trong khi đó trên xe chẳng có nhan vật quan trọng naog
Cụ thật là bá đạo, thế qua gương cụ nhìn đc cả hàng ghế sau à, lý do gì mà cụ cho rằng nó đi một mình mà không phải trong trường hợp khẩn cấp, đấy là nói về khách quan, còn chủ quan thì nó có cái đèn ấy, cái còi ấy, khi nó đã bật lên là nó cần vượt, cần đi nhanh thì trách nhiệm của mỗi người tham gia giao thông là phải nhường đường, thế thôi. Còn nó có khẩn hay không khẩn thì kệ cha nhà nó, việc gì phải chắn đường nó cho nó mệt mà không cẩn thận lại còn nguy hiểm đến chính mình.

phinm

Xe tăng
Cụ thật là bá đạo, thế qua gương cụ nhìn đc cả hàng ghế sau à, lý do gì mà cụ cho rằng nó đi một mình mà không phải trong trường hợp khẩn cấp, đấy là nói về khách quan, còn chủ quan thì nó có cái đèn ấy, cái còi ấy, khi nó đã bật lên là nó cần vượt, cần đi nhanh thì trách nhiệm của mỗi người tham gia giao thông là phải nhường đường, thế thôi. Còn nó có khẩn hay không khẩn thì kệ cha nhà nó, việc gì phải chắn đường nó cho nó mệt mà không cẩn thận lại còn nguy hiểm đến chính mình.
AHBP thôi mà cụ, gặp đúng các anh TC2/TC5 thì có mà đứt luôn

pnew

Xe điện
Cụ có văn hóa giao thông nhưng còn thiếu. Đó là văn hóa nhường đường. Cụ đánh giá sự việc một cách chủ quan, xe quan trong không nhất thiết phải chở nhân vật quan trọng.

hieu78

Xe tăng
Là lái xe, đầu tiên khi nghe thấy , nhìn thấy tín hiệu ưu tiên đều phải nhường , bất biết xanh hay trắng bác ạ , còn việc lái xe mạo nhận hay không thì để xxx giải quyết,

Còn xe biển trắng có còi ủ được cấp phép đầy đủ e biết là lãnh đạo 1 tcty 91, là AHLĐ, xe của bác ấy có phép lắp còi ủ, bây giờ bác ý nghỉ hưu rồi ạ

MiTa

Xe lăn
AHBP thôi mà cụ, gặp đúng các anh TC2/TC5 thì có mà đứt luôn
Chuẩn Cụ! Em ngồi xe Santafe ông anh TC2 , biển màu gì trên xe đấy chả có.
Có Cụ nào đi viếng đám tang Tướng Phạm Xuân Ẩn thì chắc thấy các sĩ quan đi viếng chẳng mấy người mặc quân phục cảnh phục, toàn mặc đồ dân sự, xe thì cũng biển trắng - Chẳng may lúc đấy có biến, 1 Cụ lớn nào đang trong đấy phải đi giải quyết việc nước gấp, tài xế bật còi hụ lên phóng, lúc đấy các Cụ thích làm việc thay xxx cứ việc cản đường đi.

Chỉnh sửa cuối:

jrnguyen

Xe hơi
Chuẩn Cụ! Em ngồi xe Santafe ông anh TC2 , biển màu gì trên xe đấy chả có.
Có Cụ nào đi viếng đám tang Tướng Phạm Xuân Ẩn thì chắc thấy các sĩ quan đi viếng chẳng mấy người mặc quân phục cảnh phục, toàn mặc đồ dân sự, xe thì cũng biển trắng - Chẳng may lúc đấy có biến, 1 Cụ lớn nào đang trong đấy phải đi giải quyết việc nước gấp, tài xế bật còi hụ lên phóng, lúc đấy các Cụ thích làm việc thay xxx cứ việc cản đường đi.
Cụ nói phải. Ra đường cứ cụ nào xin vượt mà thấy ok là e nhường ạ. Mình chả mất ghề...

hitle888

Xe điện
Em có ông anh làm C17, thỉnh thoảng lão ấy sang mượn xe là lại cầm theo cái cục như cục đàm của taxi. Cắm vào tẩu thuốc thành còi xx, theo lời ông ấy nói thì khi ông ấy đi xe em đi công việc, thì xe em lúc đấy là xe ưu tiên

ThichToy

Xe tải
Em có ông anh làm C17, thỉnh thoảng lão ấy sang mượn xe là lại cầm theo cái cục như cục đàm của taxi. Cắm vào tẩu thuốc thành còi xx, theo lời ông ấy nói thì khi ông ấy đi xe em đi công việc, thì xe em lúc đấy là xe ưu tiên
Ko nên cho mấy chú này mượn xe cụ nhé, hoặc cho mượn và yêu cầu phải thay biển, nếu ko có ngày cụ bỗng dưng nhận đc kẹo đấy ạ.