[Funland] Ở Tây có sướng không?

Politeboy

Xe tăng
Cons chắc. Vì kụ phải sanh lời trên mức này và trên cả lãi suất Mẽo đương 5.5% 1 năn
Bình thường lãi mortgage 3%
Dân Mẽo vay 1tr đô mua nhà 4 bed
Thuế 10k, trả lãi 30k, phí và bảo trì 10k
Cho thuê 3 phòng 50k, dôi ra 1 phòng ở free
Bây giờ lãi mortgage tăng lên 7%, năm mất 70k
Coi như không được ở 1 phòng free nữa mà cũng trả tiền thuê nhà như những người ở trọ

thanh040506

Xe trâu
Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà :)
Nếu mình ở một nơi rất lâu mà ko cảm thấy gắn bó, yêu thương, nhung nhớ thì quá tệ ạ.
Tại e lười nên chỉ thích làm khách ạ.
Và e thích cảnh đẹp, cảnh mới nhưng thích người cũ, người cũ thì ở nhà mới có Mợ ạ.

thanh040506

Xe trâu
Dạ em mới thứ 4 trong đại gđ 11 ace. 9 chị gái ( 1 chị thứ hai mất năm 6 tuổi ạ)😔
Nhà bác đông dư này, có việc con cháu tụ tập vui phải biết. Nhà e thì có mỗi 2 a e trai, chú e lv và vợ con trên HN, thường các dịp nghỉ lễ cả nhà về với ô bà. E ở với ô bà nên nghỉ lễ lại hay về ngoại.
Mà bác có 9 chị gái, vậy bác mới thứ 3 mới đúng (dưới bác còn 2 người e thôi chứ?).
PS: quay lại chủ đề thớt, ở đâu cũng có mặt tốt, k tốt. E đi một số nước rồi (công tác và du lịch, chưa được ở lâu), ở VN cứ có tiền (k cần phải là nhiều, đại gia chưa chắc sướng) là hạnh phúc ạ. Sướng thì tùy người.

Leanh65

Xe container
Nhà bác đông dư này, có việc con cháu tụ tập vui phải biết. Nhà e thì có mỗi 2 a e trai, chú e lv và vợ con trên HN, thường các dịp nghỉ lễ cả nhà về với ô bà. E ở với ô bà nên nghỉ lễ lại hay về ngoại.
Mà bác có 9 chị gái, vậy bác mới thứ 3 mới đúng (dưới bác còn 2 người e thôi chứ?).
PS: quay lại chủ đề thớt, ở đâu cũng có mặt tốt, k tốt. E đi một số nước rồi (công tác và du lịch, chưa được ở lâu), ở VN cứ có tiền (k cần phải là nhiều, đại gia chưa chắc sướng) là hạnh phúc ạ. Sướng thì tùy người.
Hiz, sr bác. Tại em viết nhầm thiếu chữ em trong chữ "9 chị em gái" dưới em còn 6 cách cách và 1 chú út đang ở HN, cũng 3 nhóc. Nay đang mời em lên khánh thành nhà mới mà em cáo không đi. Lx đi thì không uống được, mà đi xe khách thì 10 năm nay em đâu có đi 1-2 lần thôi nên ngại.🤣

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Hiz, dưới em còn 6 cách cách và 1 chú út đang ở HN, cũng 3 nhóc. Nay đang mời em lên khánh thành nhà mới mà em cáo không đi. Lx đi thì không uống được, mà đi xe khách thì 10 năm nay em đâu có đi 1-2 lần thôi nên ngại.🤣
Bác ở QN gọi Limousine mà đi.
K thì làm chuyến taxi cho cả nhà đi.
Tiết kiệm thì bác xe nhà thuê tài. Tiết kiệm nữa thì bác tự lái về HN, thuê tài chiều về.
Vụ thuê tài xế này, từ lúc làm gắt nồng độ cồn, tụi e đi ăn rượu toàn phải thế ạ.
À, có còm trước bác nói có 9 chị gái, e nghĩ bác thứ 10 trong 11 ace.

Kiên Khùng

Xe điện
Thằng con đi XKLĐ Tây về nói với bố:
- Bố biết không, bên Tây nó hiện đại lắm, nhà máy tự động hết, đầu này lùa con bò vào đầu kia ra loạt xúc xích.
- Xời ơi, VN hiện đại hơn, đầu này đút khúc xúc xích và, đầu kia ra con bò ấy.
- Làm gì có chuyện đó.
- Mày nhìn con bò cái đi.
Tưởng bảo mày nhìn mày đi mới đúng chứ...

Leanh65

Xe container
Bác ở QN gọi Limousine mà đi.
K thì làm chuyến taxi cho cả nhà đi.
Tiết kiệm thì bác xe nhà thuê tài. Tiết kiệm nữa thì bác tự lái về HN, thuê tài chiều về.
Vụ thuê tài xế này, từ lúc làm gắt nồng độ cồn, tụi e đi ăn rượu toàn phải thế ạ.
À, có còm trước bác nói có 9 chị gái, e nghĩ bác thứ 10 trong 11 ace.
Nhà em các cháu còn đi học, mẹ nó còn phải đưa đón nên có đi thì em đi 1 mình thôi. Vấn đề chính là em không thích đi thôi. Giờ mấy giờ rồi còn mời nhà mới với xe mới hả cụ. Chú em cứ thích vẽ vời trong khi vừa mấy hôm trước em tổ chức giỗ cụ ở quê em mời về cho các ae, con cháu gđ nội ngoại gặp mặt ôn nghèo kể khổ với tình cảm các cụ khi xưa thì vc hắn cáo bận không về. Em ghét😅

hd-vt

Xì hơi lốp
Hiz, sr bác. Tại em viết nhầm thiếu chữ em trong chữ "9 chị em gái" dưới em còn 6 cách cách và 1 chú út đang ở HN, cũng 3 nhóc. Nay đang mời em lên khánh thành nhà mới mà em cáo không đi. Lx đi thì không uống được, mà đi xe khách thì 10 năm nay em đâu có đi 1-2 lần thôi nên ngại.🤣
Cụ cũng chảnh ghê nhỉ, cứ phải uống mới đi và ngại xe khách ạ.

trai tân 2018

Xe đạp
Em thấy mỗi nơi 1 văn hoá và 1 cách sống.Sướng hay khổ do cách sống cảu mỗi người thôi ạ.

Thành Thị 1

Xe điện
Tại e lười nên chỉ thích làm khách ạ.
Và e thích cảnh đẹp, cảnh mới nhưng thích người cũ, người cũ thì ở nhà mới có Mợ ạ.
ý mợ ấy là, cái chỗ ở lâu ý, chẳng qua là nơi cầm tù người ở, chứ chả phải do gắn bó!!! Thế cho nên khi được bung ra, ng ta ca ngợi cái nơi mới, và chê lại cái nơi cũ thì cũng đúng thôi mà!!!
Tất nhiên là e lấy ví dụ extreme, nhưng cũng chẳng khác xa sự thật là mấy. Ấy là họ ra đi ko có lựa chọn!!! Những người được lựa chọn mới là những người khốn khổ, vì nếu họ đã chọn mà họ lại ko hài lòng, thì họ sẽ luôn đau đáu về cái lựa chọn kia, nhưng họ đâu biết rằng "chọn kiểu đíu gì thì họ cũng khổ thôi, vì do chính bản thân họ".
còn những người như mợ Cười dị, thì họ ở lại vì cái sự gắn bó đủ lâu kéo họ lại thôi, và họ vẫn ổn, vì nếu phải ra đi, thì họ cũng ổn cả ở nơi tới.

Thành Thị 1

Xe điện
Nhà em các cháu còn đi học, mẹ nó còn phải đưa đón nên có đi thì em đi 1 mình thôi. Vấn đề chính là em không thích đi thôi. Giờ mấy giờ rồi còn mời nhà mới với xe mới hả cụ. Chú em cứ thích vẽ vời trong khi vừa mấy hôm trước em tổ chức giỗ cụ ở quê em mời về cho các ae, con cháu gđ nội ngoại gặp mặt ôn nghèo kể khổ với tình cảm các cụ khi xưa thì vc hắn cáo bận không về. Em ghét😅
lý do chính là đây thôi, các cụ bảo rồi "ăn nhau ở cái thái độ".
Chứ bọn Tây văn minh nó vẫn hay nói là "thích thì tìm cách, ko thích thì tìm lý do" e thấy chưa trượt!!!!

Leanh65

Xe container
lý do chính là đây thôi, các cụ bảo rồi "ăn nhau ở cái thái độ".
Chứ bọn Tây văn minh nó vẫn hay nói là "thích thì tìm cách, ko thích thì tìm lý do" e thấy chưa trượt!!!!
Cụ chuẩn. Em nay rảnh chém quá tay hết rượu. Nợ cụ 1 chén. Kk😁

Chuột bạch

Xe container
Ô, thế ra em phím chiến với người đẹp à. Thật là cáo lỗi. Nếu biết là mợ thì thôi. Còn nói thật 3 cái ảnh sang chảnh này thì với cá nhân em, người thuộc tầng lớp lao động làm thuê ở VN cũng chả còn lạ lẫm gì chứ chưa nói tầng lớp trung lưu. Xe cộ thì xe hơi với người VN bây giờ chỉ hơn cái xe máy tý thôi. Ảnh du lịch thì em có mà đầy mấy ổ đĩa tính bằng TB.😄
à, thì ra em cũng bị nhầm như cụ , hóa ra người đẹp sống ở Mẽo gần 30 năm

Thôi, next cho nhanh cụ ui

badman1

Xe tải
Ko thấy "nói xấu" chỗ nào cả. Cụ ko chứng minh dc thì ko nên nói bừa,
Làm ơn, đọc kỹ giúp bài của mình ạ. Quan điểm cá nhân, đúng-sai tùy view của từng người, tùy thông tin từng người nhận được...Nên mình cũng ko tranh luận, và ko quote bài viết của ai trong loop này để viết (trừ cụ, vì cụ hỏi trực tiếp mình)

cunglatruong

Xe container
Cảnh cáo: Tấn công cá nhân người khác
- Dừng viết bài trong thớt
- Tiếp tục vi phạm Nội quy sẽ bị xử lý ở mức cố tình

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: