Ô-sin và bài viết đổ thêm dầu vào lửa...

gocart

Xe cút kít
Các cụ ném đá ghê quá:
Nhà em thuê một chị dọn vệ sinh nhá: 200K một lần. Tuần chị ấy dọn nhà em 1 lần hết nửa ngày. Các ngày còn lại đi dọn nhà khác. Vậy thu nhập chị ấy bao nhiêu nhỉ.:(|)

mai.thanh10

Xe container
Giúp việc nhà em mà biết vào In téc nét thì bủ mợ. Mai về em đặt ngay mã khóa máy tính ở nhà. Ơ thế lúc rảnh rỗi bà ấy ra hàng nét thì quản lý thế chóa nào được.

Nhạc

Xe container
cụ này chắc PV viết bài đó hoặc là cụ là 1 trong những số ít người có đk thuê osin 5-7 triệu / tháng
thưa với cụ là việc này ko phải ko có , nhưng nó chỉ là cá biệt , rất ít . Nó ko phải là đại diện cho toàn ngành
cụ thử xem ở XH này có bao nhiêu người thu nhập 100 triệu / tháng
và có bao nhiêu người cần người giúp việc .
Cụ vừa chửi tsb cái thằng phóng viên đểu md xong lại bẩu e viết bài đó, thế thì = cụ chửi em à
Cụ kinh doanh chuyên nghiệp thì phải tính toán giỏi hơn em chứ
Người ta đang tính chi phí 5 -7 triệu/1 ô sin chuyên nghiệp/tháng là bình thường, em thấy bình thường vì đúng là giúp việc bây giờ thu nhập người ta như thế thật.
Cụ cần ví dụ sinh động thì em bẩu người ta đến gặp cụ luôn nhá.
Còn chi phí các cụ bỏ ra khi thuê 1 ô sin bình thường chưa chuyên nghiệp cũng đã là 4 triệu trở lên rồi.
E còn biết giúp việc mà trông người nghiện ở trại ý, 300k/ngày là = 9 triệu/tháng (mỗi tội nó chích cho phát là chết)
Mà e ngạc nhiên là cụ đi rửa xe ô tô có 1h đồng hồ họ thu cụ 50 k thì cụ vui vẻ lắm nhưng dọn cái nhà 4-5 tầng hết nửa ngày = 200k thì cụ kêu đắt, chỉ 100k thôi
Cụ cứ như thế thì đến lúc mất laptop đừng bẩu số ló đen

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Hí hí cụ lại nâng vấn đề rồi. Nếu cụ nghĩ e chửi cụ thì e xin lỗi cụ.
E muốn nói ở đây là viêc pv viết bài này.
Có thể có những gv nhận 5-7tr thật nhưng đó ko phải là đại chúng.
Việc của báo chí là định hướng xh. Giữa lúc cả nước đang kên cơn sốt vì giá cả leo thang
Có bài báo này khác gì đem xăng dập lửa.
Việc e trả 100k để dọn 5 tầng lầu là hợp lý vì đó là giá mà các công ty dọn vs họ vẫn thu.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Hí hí cụ lại nâng vấn đề rồi. Nếu cụ nghĩ e chửi cụ thì e xin lỗi cụ.
E muốn nói ở đây là viêc pv viết bài này.
Có thể có những gv nhận 5-7tr thật nhưng đó ko phải là đại chúng.
Việc của báo chí là định hướng xh. Giữa lúc cả nước đang kên cơn sốt vì giá cả leo thang
Có bài báo này khác gì đem xăng dập lửa.
Việc e trả 100k để dọn 5 tầng lầu là hợp lý vì đó là giá mà các công ty dọn vs họ vẫn thu.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E thì nghĩ OSIN là nghề khó làm đấy, c
trả lương cao cũng đáng, chả thế mà trên lày có cụ lào osin đi4b đâu =))

cóc cụ

Xe tải
Nhà em mỗi lần thay ô sin là trong nhà hụt 1 vài thứ

Kia-forever

Xe tải
Chứ mà thía này thì chít bỏ xừ. Thấy xiền mình tướp xác kiếm được cứ như nà giấy nộn ý. Các bà các chị ở quê hình như cứ nghĩ là ra thành phố là đi "xúc" thì phởi??? Đã thía cái bà nắm bộ lao động nại còn đổ nước vào nhà người ta, giảm số ngày nghỉ sinh của các gấu mẹ từ 6 tháng xuống 4,5 tháng nữa. Iem chả bít bả có con không nữa, mới cả lại mấy ổng đồng ý thông qua cái Nuật đấy có ông nào có không? hay nà cả cái hội đấy đều xuất thân từ "Điển hình kế hoạch hóa" ra hít. 1 baby đáng iu 4 tháng rưỡi tuổi phải tự chăm sóc khi mẹ vắng nhà. Ôi thảm cảnh, vớ phải mới thấy đúng là điên dzở hơi thần kinh!
May nà osin nhà iem kỳ này chưa bít cái tổ tò vò này, mới cả lại nhà em "định hướng thông tin" cho osin rất hệ thống dõ dàng dành mạch. Đợt này coi như nhà iem qua cơn bĩ cực, chả bít được bao lâu nữa.

haivanphe

Xe container
Nhà em đang trả Osin 3 củ, phòng riêng có TV truyền hình cáp và điều hòa. Thế mà vẫn làm mình làm mẩy đòi về.

nct3004

Xe tải
có cụ nào cần tuyển osin không? em chuyển sang làm nghề NI vậy :-bd !

con bố cháu

Xe hơi
có cụ nào cần tuyển osin không? em chuyển sang làm nghề NI vậy :-bd !
Ố, chào cụ, em với cụ thành lập Hội Osin Chuyên Nghịp đê :-|, (chi thêm tí cho mấy lão phóng tinh viên, đảm bảo chỉ ngắn thời gian là lão chủ lại chả trang bị 4b cho anh em mềnh ấy chớ....)

Lexus430sc

Xe điện
Vỡ mồm nhà cháu òi, đương kiếm mãi mà vưỡn chưa được, ô sin về tết xong là về luôn chạ thấy ra nữa.

dpl

Xe lăn
mai e rủ cả tập đoàn e đi làm osin cho cung > cầu cho đến khi giá giảm ;))

ncthanghn

Xe tải
Theo kinh nghiệm nhà mình thì osin giờ có khi còn cao giá hơn học trung cấp, cao đẳng :D lương bằng hoặc cao hơn, thích nghỉ thì nghỉ & chả sợ thất nghiệp haizzz cử nhân đại học cũng chả dc thế
Nói các cụ đừng cười, Lương trung tướng + phụ cấp các kiểu mà ~ 10tr, em hay phải ra ATM rút hộ nên em biết. Kiểu này nhìn lương osin chắc là phát khóc quá.

long way

Xe hơi
Một dịch vụ đang ế khách, nên cần PR .