Ô-sin và bài viết đổ thêm dầu vào lửa...

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
tsb thằng PV đều mất dạy , chỉ vì mấy đồng PR mà nó dám viết những điều ko có thật .
em vừa làm vài dòng phản hồi bên đó , các cụ sang gửi phản hồi cho nó bị kỷ luật đi .
Có thể là có 1 vài cá nhân nhận mức lương đó nhưng ko phải là phổ biến

nguyenducduy

Xe điện
KHông nói đến kỹ sư hay cử nhân mới ra trường, Hàng triệu cán bộ có công tác thâm niên lương còn trưa được 5 - 7 củ mà lương osin như vật thì xã hội loại rồi, Báo chí viết thì cũng phải nghĩ chứ, ai nói gì viết đấy, bảo gì viết đấy thì làm báo làm cí gì.
kiểu này giá thuê osin năm nay lại lên đỉng cao rồi

nguyenducduy

Xe điện
tsb thằng PV đều mất dạy , chỉ vì mấy đồng PR mà nó dám viết những điều ko có thật .
em vừa làm vài dòng phản hồi bên đó , các cụ sang gửi phản hồi cho nó bị kỷ luật đi .
Có thể là có 1 vài cá nhân nhận mức lương đó nhưng ko phải là phổ biến
Cụ này nói chuẩn, em cũng sang đó làm cho nó vài phát cho đỡ bực cái thân mình đang cần OSIn

bentley8

Xe điện
Báo chí là định hướng xã hội, nhưng báo chí ăn tiền kiểu này thì làm gì xã hội không lộn cả tùng phèo cả lên. Nếu nghĩ sâu hơn bởi vì quy tắc đạo đức nghề nghiệp trong giới phóng tinh viên này yếu quá cộng với cách thức quản lý báo chí thế này không thể nào có cạnh trạnh thật sự trong làng báo chí thật sự được => kiểu viết bài ăn tiền này không có mới là lạ.

Okane

Xe container
Lương e bằng 1/2 lương OSHIN, thế mà cày bừa còn cực hơn họ :-??

nguyenducduy

Xe điện
các bác cứ lo bò trắng răng, chả có osin nào online mà đọc bài đó đâu
Cụ ơi bây giờ osin toàn tìm việc trên mạng thôi, tin lành đồn gần, tin dữ thế này đồn xa lắm, chưa kể mấy ống Truyền hình tóm được cái tin này lại cho nên truyền hình loạn xạ ấy chứ

Kia6582

Xe buýt
Osin lương cao thế chắc ko làm những việc như thế này:
Trích:

<<<Chủ đi vắng, osin bán cả nhà lấy 300 triệu

Do chủ nhà thường đi vắng, một ô sin đã giả mạo giấy tờ nhà và thay mặt chủ "bán" luôn cho khách với giá 300 triệu đồng.

Biết bà Lê Thị Huệ có “nhu cầu” bán căn nhà có địa chỉ tại số 97 Nguyễn Bảo (số cũ là 10/2 Tự Do, phường 6, TP Vũng Tàu) nên anh Nguyễn Văn Tuấn (trú tại phường Thắng Nhất, TP Vũng Tàu) giới thiệu cho bà Trần Thị Gái (45 tuổi, trú tại phường 3, TP Vũng Tàu) đến mua.

Căn nhà này do ông Nguyễn Văn Bảy (hộ khẩu thường trú tại 10/2 Tự Do, phường 6, TP.Vũng Tàu) là người đứng tên trong Giấy chứng nhận quyền sử dụng căn nhà kể trên.

Ngày 19/10/2010, sau khi xem xét kỹ lưỡng căn nhà, bà Gái đồng ý mua. Bà Huệ đồng ý bán căn nhà trên với giá 300 triệu đồng, nhưng là bán tạm thời vì bà đang “kẹt tiền” làm ăn. Nếu trong vòng 3 tháng mà không trả lại số tiền 300 triệu đồng (lãi suất 6 %/tháng) thì bà Huệ sẽ bán “đứt” căn nhà này cho bà Gái (một dạng cầm cố Giấy CNQSD đất để vay tiền). …..>>>

Nguồn: Internet

Nhạc

Xe container
Hầu hết là chả cụ nào chịu thừa nhận lao động chân tay và lao động nội trợ
Chi phí 5-7 triệu nhưng toàn bộ việc nhà ko phải lo, gấu nhà các cụ rảnh rang đi spa đỡ bị xấu xí vì lo rửa bát dọn nhà, đi chợ nấu cơm, đổ rác, đón F1...
Chả có gì là quá
Iêm đọc ở đâu đó có trường hợp lương quản gia hịn thì = 1/10 thu nhập của chủ

scorp8x

Xe container
Theo kinh nghiệm nhà mình thì osin giờ có khi còn cao giá hơn học trung cấp, cao đẳng :D lương bằng hoặc cao hơn, thích nghỉ thì nghỉ & chả sợ thất nghiệp haizzz cử nhân đại học cũng chả dc thế

tuanzs

Xe container
Iêm đọc ở đâu đó có trường hợp lương quản gia hịn thì = 1/10 thu nhập của chủ
Chiểu theo điểm trên nếu nhà em thuê OS thì $ chưa đủ ăn bát phở bò KOBE đâu nhé

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
em vừa chat với 1 bác ở 1 báo thì nhận đc câu trả lời như này
mẹ cái bọn ngu đần làm cho 1 số người tưởng mình có giá

8181

Xe tải
Khách đến nhà cũng phải nịnh ô sin
“Nịnh giúp việc” là cụm từ được rất nhiều bà nội trợ nhắc đến khi bàn về thái độ với người giúp việc. Trên diễn đàn dành cho các chị em, nickname Memi… tâm sự: “Mình có bác giúp việc tốt tính nhưng hay dỗi, hay tủi thân, thế là lúc nào cũng phải nịnh. Cả khách khứa họ hàng đến nhà mình cũng nịnh hộ nữa, nên bà ấy ảo tưởng, được 2 tháng thì bắt đầu dở chứng, làm cao, muốn đi nhà khác. Lúc đó con mình 6 tháng tuổi, mình phải gần như van xin thì bà ấy mới chịu ở lại, nhưng thái độ khác hẳn”.

Nhiều chị em có con nhỏ lúc nào cũng ở trong tình trạng lo lắng bị người giúp việc "xù" (Ảnh: Thái Anh)
Chị Hồng Loan, chủ cửa một quán cafe trên phố Thái Hà (Hà Nội) cho biết, gian nan nhất là tìm người giúp việc sau Tết. Chị Loan có 2 nhóc sinh đôi mới được 10 tháng tuổi. Và đến thời điểm này, nhà chị có một bộ sưu tập quần áo... cho người giúp việc.
Lí giải về chuyện này, chị Loan cho biết, từ hồi chị chuẩn bị sinh đến giờ đã thay đến 5 lần giúp việc. Biết là trông 2 con nhỏ cùng lúc thì mệt nên chị Loan chủ động nuôi 2 người làm trong nhà một lúc. Rồi chị chiều chuộng, “nịnh” người làm hết sức, quần áo cũ, quần áo mới đều chuẩn bị đầy đủ, cho chật cả tủ. Nhưng cứ khi nào giúp việc về quê thăm nhà là lại thấy gọi lên thông báo “cháu không ra nữa vì bố mẹ cháu nhớ cháu”, “cháu ở quê lấy chồng”…
Dần dà, đến thời điểm này, chị Loan có một bộ sưu tập quần áo cho các... thế hệ người giúp việc trong nhà.
Đến thời điểm này đã gần đến rằm tháng giêng. Nhưng với một số người dân ở quê thì “tháng giêng vẫn là tháng ăn chơi” nên nhiều giúp việc đến thời điểm này vẫn chưa thấy ra nhà chủ làm việc. Nickname "mebeL…" tâm sự, sau khi đọc bài báo của VietNamNet nói về chuyện cả nhà vào quê ôsin chúc Tết và đón ra làm, vợ chồng chị bàn nhau học theo cách này để lấy lòng bác trông em bé của nhà mình.
Quyết là làm, chị ở nhà trông con cho chồng lái xe về Thanh Hóa đón bác giúp việc. Đi nửa ngày, chị thấy chồng gọi điện về quát ầm ĩ “về tận nơi đón rồi mà không chịu lên, còn ỉ ôi là mệt”. Xót xa công sức của chồng, nhưng tiếc công tìm giúp việc, chị quyết định dùng chiêu “khổ nhục kế”: bế con đi xe taxi về Thanh Hóa, bảo chồng chờ ở đó rồi cả nhà cùng vào... chúc Tết, thuyết phục đi cùng ra Hà Nội.
Chị cho rằng, cứ ở nhà ôm con thế này thì chắc chắn bị sếp đuổi, thà chịu nhịn một tí, lại được việc mình, mà bác giúp việc sẽ vì thế mà thương yêu con của mình.

----------------------------------------------------------------------------- (hết trích dẫn)

Sau tết PV tương 1 bài như này, con bé osin hàng xóm nó nói bóng nói gió, em đã lộn hết cả lòng mề... Không hiểu mấy ông PV nhà mình đang cổ súy cho cái phong trào gì đây ko biết. Đành rằng có hiện tượng thế này thế khác. Nhưng đấy chỉ là cá biệt, không đại diện cho toàn bộ 1 ngành nghề...

Chỉnh sửa cuối:

T.0.F

Xe buýt
chắc sắp tới bọn nhà báo sẽ viết ôsin đi xe ga xịn dùng 4G và xài toàn hàng hiệu mất=))

Nhạc

Xe container
Chiểu theo điểm trên nếu nhà em thuê OS thì $ chưa đủ ăn bát phở bò KOBE đâu nhé
À quản gia hịn của Công tử Bạc Liêu cụ ạ, chính xác là 10% trên tổng số lợi tức thu được hàng năm.
Các cụ chịu khó chi 10 tiệu cho nhà cửa sạch sẽ, F1 được ăn ngon, Gấu rảnh rang cho trẻ lâu, phụ huynh có người chăm sóc,
nếu một tháng kiếm được 100 tiệu nhá
Tiền là phương tiện cho cuộc sống dễ chịu thôi mà :x

vmcgf

Xe tăng
Các cụ xem, có khối các bạn trẻ có bằng đại học hẳn hoi, đi làm cũng chưa chắc kiếm được 5 triệu 1 tháng , xem ra đúng là chỉ mang tính tương đối khi đem ra so sánh !quá khập khiễng !

nodoi

Xe tải
Tiên sư bố mấy thằng phóng viên viết láo, chắc chúng nó định chuyển hết sang làm osín hay sao mà viết vậy thì giết dân.

dht

Xe điện
Em có quen một ông ôsin già, lương vài trăm $/tháng, hàng ngày chỉ đưa trẻ đi học và chơi với bọn trẻ. Không hiểu ông ấy có tài gì mà bọn trẻ rất mê ông ấy nên bố mẹ cứ yên tâm giao con cái cho ông ấy trông.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
À quản gia hịn của Công tử Bạc Liêu cụ ạ, chính xác là 10% trên tổng số lợi tức thu được hàng năm.
Các cụ chịu khó chi 10 tiệu cho nhà cửa sạch sẽ, F1 được ăn ngon, Gấu rảnh rang cho trẻ lâu, phụ huynh có người chăm sóc,
nếu một tháng kiếm được 100 tiệu nhá
Tiền là phương tiện cho cuộc sống dễ chịu thôi mà :x
cụ này chắc PV viết bài đó hoặc là cụ là 1 trong những số ít người có đk thuê osin 5-7 triệu / tháng
thưa với cụ là việc này ko phải ko có , nhưng nó chỉ là cá biệt , rất ít . Nó ko phải là đại diện cho toàn ngành
cụ thử xem ở XH này có bao nhiêu người thu nhập 100 triệu / tháng
và có bao nhiêu người cần người giúp việc .

Smee april

Xe điện
Xin lỗi các cụ, cái này gọi là: "nói phét không sợ bị đánh thuế" của các báo mạng lá cải. Cái vụ trả lương cao cho người làm thuê thì em không phản đối. Nhưng mà một là tiền nào của ấy, hai là những đối tượng nhận lương 4 triệu trở lên chức trách nhiệm vụ của người ta khác hẳn, không thể gọi là ô sin được.