[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

Ladagia

Xe điện
Vinhome riverside là 1 khu nhiều ng giàu nhất HN. Đám quan chức chắc khối nhà ở đó. Tuy nhiên về ở chắc có đám con chứ quan chức đương chức e nghĩ ko nhiều. Nó dễ bị đặt dấu hỏi về tài sản mà ko mấy vị dễ giải trình.
Khu này có vẻ "không thuận" với nhiều bác nên các bác ngại về ở, có nhiều cụ về ở sau phải chuyển đi. Chứ đúng khu này phải nói là khu giàu nhất của HN rồi cụ nhỉ.

caisua

Xe lăn
SG nhiều khu Cc siêu sang giá cao như cụ nói. Nên làm giá bình quân khi thống kê là 40-50. Thực tế vẫn có cc mới giá 30tr đấy cụ
Chung cư 22 Hàng Bài giá 600 cụ ei

caisua

Xe lăn
Có ai về ở chưa cụ hay là giá trên giấy với giá mồm?
Cứ qua đó hỏi cho chính xác đi cụ, phải tận mắt nhìn chứng từ giao dịch mới yên tâm được ạ, 600 chỉ là giá của CĐT còn đến tay người ở thực tăng thêm bao nhiêu mua đi bán lại kênh lên như nào thì em chịu
Chỉ lấy ví dụ để thấy giá chung cư gần tương đương giá đất ở cùng 1 vị trí thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Emesco

Xe điện
Nội thành: Trên 5 tỷ thì nhà đất hơn chung cư

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cứ qua đó hỏi cho chính xác đi cụ, phải tận mắt nhìn chứng từ giao dịch mới yên tâm được ạ, 600 chỉ là giá của CĐT còn đến tay người ở thực tăng thêm bao nhiêu mua đi bán lại kênh lên như nào thì em chịu
Chỉ lấy ví dụ để thấy giá chung cư gần tương đương giá đất ở cùng 1 vị trí thôi ạ
Ví dụ của cụ chẳng có ý nghĩa gì. Thứ nhất 600 là giá mồm, thứ hai là ngoài cái ví dụ có-1-không-2 còn chỗ nào Hà Nội chung cư đắt hơn giá đất ở cùng vị trí không? :))

caisua

Xe lăn
Ví dụ của cụ chẳng có ý nghĩa gì. Thứ nhất 600 là giá mồm, thứ hai là ngoài cái ví dụ có-1-không-2 còn chỗ nào Hà Nội chung cư đắt hơn giá đất ở cùng vị trí không? :))
Dạ có vài nơi khác rồi cụ ạ, và hiện tại chả liên quan gì đến xu thế, rồi sẽ có nhiều cái lạ lắm ạ. Chung cư Ocean giá đang hơn đất ở ngay ngoài khu đó mà cụ

CuChuoi59

Xe đạp
Nội thành: Trên 5 tỷ thì nhà đất hơn chung cư
Nội thành mà nhà ô tô vào đc ở thoải mái chút cũng k dưới 7 tỷ. Còn 5 tỷ vẫn nhà ngõ thôi cụ ơi.
Đường ô tô lách vào mệt thôi cũng đã 200tr/m

pisces_hn

Xe container
Nhà dưới đất mà xây hợp lý, em biết có nhà diện tích k lớn lắm mà đỗ được 2 xe nhỏ với 1 xe to cộng với vài xe máy, có thang máy thì ở sướng hơn chung cư chứ. Phần lớn các nhà xây kiểu cũ chỉ để được mỗi một xe nên thấy nó bí đúng rồi, lại không có ngăn cách giữa tầng để xe với tầng ở. Nếu đất rộng tí xây 5 6 tầng mỗi tầng như 1 cái chung cư, sau này con cái lớn nó ở cũng tách biệt ít va chạm với con dâu, con rể thì còn đoàn kết hơn. Ở chung cư em đảm bảo đến lúc chúng nó vào đại học là phần lớn k muốn nhìn thấy bố mẹ thường xuyên rồi :)) . Người cũng như con thú lớn lên mấy con ở với mẹ đâu. Nó có bạn trai bạn gái muốn dẫn về nhà mà cứ đi qua phòng khách ông già ngồi xem tivi ở đấy chả đứa nào nó thích. Em chỉ sợ nhất nhà to xây kiểu biệt thự đêm chuột nó cứ chạy quanh sợ lắm. Nếu trong Vinhome thì họ thuê đội đánh chuột, gián nên ít khi thấy chuột chứ ở các khu khác thì xây kín lên thôi, không gian mở muỗi, chuột, kiến nó chạy lung tung hãi lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E vừa lên cc tầng 30, gió manh như bão trên sao hỏa. Thú vị thật...mấy cây trồng ban công bị gió quật tơi tả.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thì cũng như ở trên núi thôi cụ.
E chưa thấy núi nào gió kiểu này :)).
Cửa hé mà nó hú như còi báo ấm.nc sôi :)).

Cc chỗ e thang máy Schlinder tốc độ rất cao, ù cả tai khi lên xuống. Cả thang hàng và cứu hỏa có 6 thang cho 1 block 10 căn/ tầng. Hầu như ít phải đi cùng người khác.

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư cũng được, nhưng diện tích căn phải trên 100 m2, mỗi sàn dưới 10 căn hộ, không quá 20 tầng, 4 thang máy trở lên, có lốt đỗ ô tô, có tiện ích như bể bơi, phòng tập, ban công không phải hướng tây,
thì mới gọi là đạt yêu cầu các cụ nhé
Còn không chỉ là khu tập thể thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Nhà dưới đất mà xây hợp lý, em biết có nhà diện tích k lớn lắm mà đỗ được 2 xe nhỏ với 1 xe to cộng với vài xe máy, có thang máy thì ở sướng hơn chung cư chứ. Phần lớn các nhà xây kiểu cũ chỉ để được mỗi một xe nên thấy nó bí đúng rồi, lại không có ngăn cách giữa tầng để xe với tầng ở. Nếu đất rộng tí xây 5 6 tầng mỗi tầng như 1 cái chung cư, sau này con cái lớn nó ở cũng tách biệt ít va chạm với con dâu, con rể thì còn đoàn kết hơn. Ở chung cư em đảm bảo đến lúc chúng nó vào đại học là phần lớn k muốn nhìn thấy bố mẹ thường xuyên rồi :)) . Người cũng như con thú lớn lên mấy con ở với mẹ đâu. Nó có bạn trai bạn gái muốn dẫn về nhà mà cứ đi qua phòng khách ông già ngồi xem tivi ở đấy chả đứa nào nó thích. Em chỉ sợ nhất nhà to xây kiểu biệt thự đêm chuột nó cứ chạy quanh sợ lắm. Nếu trong Vinhome thì họ thuê đội đánh chuột, gián nên ít khi thấy chuột chứ ở các khu khác thì xây kín lên thôi, không gian mở muỗi, chuột, kiến nó chạy lung tung hãi lắm.
Ôi nhà mặt đất mà đỗ được 2 xe nhỏ, 1 xe to với vài cái xe máy. Cụ đang nói nhà ở quê hay giữa trung tâm thủ đô ạ?

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư cũng được, nhưng diện tích căn phải trên 100 m2, mỗi sàn dưới 10 căn hộ, không quá 20 tầng, 4 thang máy trở lên, có lốt đỗ ô tô, có tiện ích như bể bơi, phòng tập, ban công không phải hướng tây,
thì mới gọi là đạt yêu cầu các cụ nhé
Còn không chỉ là khu tập thể thôi.
Căng nhỉ? Thế hóa ra bác Vượng xây toàn nhà tập thể ạ?
Nhà tập thể có trung tâm thương mại ngay tầng 1 không? Có trường, có bệnh viện ngay trong khu dân cư không? Có mấy hầm để xe không? Tập thể có hướng tây không?

Chê thì cũng có tý chất xám chứ.

pisces_hn

Xe container
Ôi nhà mặt đất mà đỗ được 2 xe nhỏ, 1 xe to với vài cái xe máy. Cụ đang nói nhà ở quê hay giữa trung tâm thủ đô ạ?
Mặt tiền em thấy độ 5m thôi, sâu đâu độ chục m, đỗ được 2 morning với 1 xe 7 chỗ loại to. Thế mới nói là xây hợp lý cụ ạ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Mặt tiền em thấy độ 5m thôi, sâu đâu độ chục m, đỗ được 2 morning với 1 xe 7 chỗ loại to. Thế mới nói là xây hợp lý cụ ạ.
Thế muốn lấy xe trong cùng thì phải lùi 2 xe kia ra trước xong lại đánh vào ạ? 5m thì không thể đỗ 2 xe song song rồi.

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Căng nhỉ? Thế hóa ra bác Vượng xây toàn nhà tập thể ạ?
Nhà tập thể có trung tâm thương mại ngay tầng 1 không? Có trường, có bệnh viện ngay trong khu dân cư không? Có mấy hầm để xe không? Tập thể có hướng tây không?

Chê thì cũng có tý chất xám chứ.
Dạ đối với cháu cái căn hộ mà dưới 100m2 cho 1 hộ gia đình thì nó chật chội vô cùng làm cháu nhớ lại những căn tập thể Thành Công bô lô nhếch.