[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

Loe_hờ lú

Xe điện
Khi nào có tiền xuống ở liền kề hoặc biệt thự của khu đô thị mới thì em xuống nhà đất.
còn k cứ chung cư em ở

lạc lối

Xe điện
E thấy bẩu Cc hay có vụ chày cối xong lại cố tình cho hàng xóm dòm thấy

E ở chung cư và đang muốn mua mặt đất. Nhưng ko đủ xiền

TSTA

Xe container
Nhà đất thằng hàng xóm cháy thì mình ngồi im à . Nhà đất thằng đối diện nó F0 thì phường xã không lockdown cả khu chắc .
Nhà đất hàng xóm cháy mà ko tìm thấy chìa khoá thì vỡ mẹt. Cứu hoả đừng cách đoạn hú còi.

À mà cũng tùy chung cư cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Tiện ích gì thế anh đập troai?
Hỏi vậy chính tỏ chưa ở CC bao giờ, có trả lời cũng ko thỏa mãn dc cụ, em chỉ cần vi dụ 1 phát cả nhà đi làm đóng cửa cả ngày vô tư, thậm trí về quê mấy ngày cũng vô tư, còn nhà phố cụ đi xa vài hôm trả lo ngay ngáy.

T91

Xe container
Em chuyển sang cái cc thứ 2 rồi, bao giờ có tiền mua villa hoặc liền kề >=80m em mới suy nghĩ xuống đấy

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Cụ nói chính xác.
Chung cư nó giải quyết chỗ ở cho đối tượng thu nhập trung bình thôi. Nó chỉ là cái nhà tập thể cao tầng thôi mà cần gì phải ghê gớm đâu.
Ba cái mỹ từ cao cấp toàn ru ngủ người mua hết.
Mình đang ở giai đoạn tích luỹ thì suy nghĩ như cụ là hoàn toàn chính xác.
:)) Cc cho đối tượng thu nhập trung bình !

maximax903

Xe điện
Nghe lời mở bài của bố chủ thớt là vãi cmn lái rồi. Thu nhập trung bình mới ở chung cư. Chắc thu nhập cao hay rất cao mới ờ nhà cấp 4 dưới đất 😂. Cơ mà nhiều người quan niệm ở nhà cấp 4 hay chui rúc ngóc ngách, miễn có cái 4B là oai rồi.

Lối sống tuỳ tiện, vô kỷ luật thì đúng nên ở dưới đất thật.

Chỉnh sửa cuối:

JCory

Xe hơi
Trước em có thằng bạn nhà ở mặt đất nhưng đầu ngõ có con chó nhà hàng xóm hay ỉ.a bậy nó đi xe về hay cán phải, thế là bực mình chuyển lên chung cư

Ong_ơi

Xe hơi
Cháy cc ít xảy ra và rất ít chết người. Cháy nhà mặt đất thì hay xảy ra hơn và toàn chết chùm cả nhà.
Ông nào cũng dọa cc cháy này nọ mà cuối cùng toàn chết cháy nhà mặt đất.
Cho em lựa chọn nhà ngõ và cc thì em chọn cc. Ở cái nhà trong ngõ ngoằn nghèo, quanh quẩn 4 bức tường, điện bật suốt ngày thì bàu gì. Tất nhiên có nhà để cho thuê thì.cũng sướng.
Phấn đấu mua được căn biệt thự ở khu đô thị mới để ở và làm của để dành là mục tiêu.
Nhà mặt đất chết và chết chùm chủ yếu do chính nhà đó bị cháy gây ra. Do chính thiết kế và vật liệu của ngôi nhà đó bất hợp lý. Rất hiếm trường hợp nhà hàng xóm gây cháy rồi lan sang nhà khác gây chết người. Có lẽ vì cháy lan theo chiều ngang chậm hơn so với cháy giữa các tầng chung cư với nhau. các nhà mặt đất có không gian riêng biệt nên khói cũng khó luồn sang. Chung cư chỉ có mỗi lợi thế là hệ thống báo cháy ngon hơn và kết cấu xây dựng khó bắt cháy hơn thôi

Cám Chim

Xe tăng
Câu chuyện muôn thuở thôi, ai hợp đâu thì sống đó.
Vợ chồng e đều thích nhà đất, nhưng k có tiền nên mua nhà trong ngõ. Đầu năm vừa r, vợ e phải cấp cứu lúc 2h đêm, 1m e bế vợ từ nhà ra đường ô tô độ 70m. Sau vụ đó e bán nhà, lên chung cư, hẹn bao giờ đủ tiền mua cái nhà ô tô đỗ tận giường, rộng rãi thoải mái e lại xuống!
Có 70m mà Cụ đã nản rùi à. Khách của cháu có Cụ còn cõng nhau đi trên từng cây số vẫn cười phe phé đây.

Thằng bạn em lên chung cư ở ban đầu nó khen hay lắm. Đến hôm này thì cu cậu thở dài "chắc bán nhà thôi, sống hay chết mà cứ phụ thuộc vào thằng khác thế này ko chịu nổi". Chả là toà nhà chỗ cu cậu ở:
- Năm xưa có thằng tầng dưới cháy, nửa đêm cả toà bỏ của chạy lấy người như một lũ tị nạn.
- Năm nay đang xách đồ xuống thang máy về quê ăn tết thì bị chặn lại, phong toả cả toà nhà vì cái thằng bỏ mẹ nào nó từ F1 lên F0
Đã cháy thì dưới mặt đất máy thằng hàng xóm cũng xách dép lên chạy. Đã cách lý thì cả xóm mặt đất cũng cách ly bình thường. So sánh vớ vẩn.

Hỏi vậy chính tỏ chưa ở CC bao giờ, có trả lời cũng ko thỏa mãn dc cụ, em chỉ cần vi dụ 1 phát cả nhà đi làm đóng cửa cả ngày vô tư, thậm trí về quê mấy ngày cũng vô tư, còn nhà phố cụ đi xa vài hôm trả lo ngay ngáy.
Nói gì thì nói, sinh hoạt trên một nền vẫn sướng hơn leo trèo cụ ạ.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Ở nhà mặt đất mà khu cụ ở có người bị F0 và F1 mà chả phong tỏa cả khu à ? Cứ gì chung cư mới bị phong tỏa ? :D
Cháy thì đâu chả chết, nhà cụ mặt đất, thằng nhà kế bên nhà cụ cháy xem cụ có phải chạy ra ngoài không. Cứ gì chung cư ? :D

P/S: Tôi ở nhà mặt đất nhưng nhà tôi biệt lập với hàng xóm xung quanh, nên không gặp phải 2 vấn đề trên. :)
Nhà cụ ở gữa cánh đồng à?

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Thế giá nhà cụ so với chung cư cùng khu vực thì thế nào? Nếu ở HN và Sài Gòn, trừ khi nhà cụ quá bé (dưới 30 m2 không được xây cao), còn nếu ngõ xe công vào đươc thì to bằng đường, như vậy giá nhà đất chả bao giờ không gấp 2 gấp 3 chung cư cùng khu vực (nhấn mạnh là cùng khu vực). Đã so sánh thì cứ phải so tiền trước tiên.
Cụ nói chuẩn,...... .....

Timex

Xe tải
Suy nghĩ như bạn cụ thì tốt nhất xuống mặt đất mà ở cho chung cư chỗ đó nó văn minh.