[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

Demchinhhang.net

Xe container
Đến giờ em vẫn ko thích cc dù thi thoảng vẫn qua ở. Nhưng như cụ trên nói, nhà mặt đất mua khu tái định cư vẫn là nhất.
Trong các khu làng cũ thực ra dân họ rất hiền, chỉ là khi có người mới đến thì họ sẽ tò mà và xì xào, rồi cách người mới đến thể hiện cũng rất quan trọng để xây dựng quan hệ sau này. Thực tế làng nào thì làng thì việc giao tiếp nó chỉ có nhà đối diện trực tiếp và nhà sát bên thôi chứ cả con ngõ/ đường đó dân họ cũng chẳng chơi thân thiết với nhau hàng giờ để đi soi người lạ đâu ạ.
Em thấy chọn CC hay nhà mặt đất thì nên đưa các tiêu chi sinh hoạt của mình ra và phần nào nhiêu hơn là chọn thôi.

k4mjkaze2

Xe buýt
cũng hợp lý, cách ly 1 khu mặt đất chắc độ chục nhà quanh ngõ.
Chứ cách ly 1 tòa nhà chung cư là cả trăm hộ nghìn người rồi

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng khoái cuộc sống tà tà mặt đất lắm dưng ngân sách dăm bảy củ thì khó có nơi phù hợp nên đành lơ lửng giữa trời zậy. Các cụ đừng chê, tội tụi em.

huongdo03

Xe tăng
Mẹ kiếp. Nhiều căn chung cư em đi qua mà thèm vì éo có tiền mua đâu cụ chủ ơi.
Ôi dồi, cụ việc gì phải thèm, cụ thớt cụ ý bẩu "chung cư chỉ giải quyết chỗ ở cho người có thu nhập trung bình thôi".

Coming Soon

Xe tải
Ở đất mà dính thì cũng đi cả khu chứ hơn gì cụ :)

Go on

Xe điện
Thằng bạn em lên chung cư ở ban đầu nó khen hay lắm. Đến hôm này thì cu cậu thở dài "chắc bán nhà thôi, sống hay chết mà cứ phụ thuộc vào thằng khác thế này ko chịu nổi". Chả là toà nhà chỗ cu cậu ở:
- Năm xưa có thằng tầng dưới cháy, nửa đêm cả toà bỏ của chạy lấy người như một lũ tị nạn.
- Năm nay đang xách đồ xuống thang máy về quê ăn tết thì bị chặn lại, phong toả cả toà nhà vì cái thằng bỏ mẹ nào nó từ F1 lên F0
Ủa vậy con phố nào mà có người bị Covid thì cụ có thoải mái đi lại không? Thằng hàng xóm cháy cụ có dám ngồi ung dung không?

thien.tn

Xe tải
Thằng bạn em lên chung cư ở ban đầu nó khen hay lắm. Đến hôm này thì cu cậu thở dài "chắc bán nhà thôi, sống hay chết mà cứ phụ thuộc vào thằng khác thế này ko chịu nổi". Chả là toà nhà chỗ cu cậu ở:
- Năm xưa có thằng tầng dưới cháy, nửa đêm cả toà bỏ của chạy lấy người như một lũ tị nạn.
- Năm nay đang xách đồ xuống thang máy về quê ăn tết thì bị chặn lại, phong toả cả toà nhà vì cái thằng bỏ mẹ nào nó từ F1 lên F0
Em thấy vụ báo cháy phải nói là ưu điểm đấy chứ, chứ ở nhà đất làm gì có báo động đâu. Nhà bên cạnh cháy có khi nhà mình còn đang ngáy khò khò :D
So sánh gì thì so sánh cũng phải dựa trên yếu tố tương đương là giá. Vụ này bàn quá nhiều rồi, thiết nghĩ chúng mình cũng không phải bỉ bôi nhau về cái vấn đề muôn thuở đó làm gì phỏng cụ

raspberry

Xe tăng
Tuỳ người, như em thích ở CC, đã từng sống 3 năm ở biệt thự nhưng không thích nên lại ngoi lên.

8828

Xe buýt
Nhung 17 là đợt đầu, khi thái độ ứng phó dịch chúng ta còn mới. Hơn nữa Trúc Bạch là phố nhỏ, rất nhỏ không thông tuyến. Những phố như Huế, Hàng Bài, Bà Triệu, Quang Trung...vv sẽ chỉ cách ly riêng nhà đó thôi.
Như 88 Hàng Gai là một vi dụ.
Cơ bản chung cư cũng vậy thôi cụ. Như toà 88 LH hay T6 Times city họ xét nghiệm nghiệm xong thì gỡ phong toả. Chỉ phong toả tầng có F0 thôi. Còn như ca mới ở Garden Hill thì cơ bản là do F0 kia ko khai báo 12 ngày nên hiện giờ mới phong toả cả toà, chứ cũng chẳng phải do chung cư. Ở mặt đất mà F0 cũng như vậy, đi chợ, mua đồ khắp xung quanh thì cũng phong toả cả cum dân cư đó thôi.

quangkhunglong

Xe tăng
Nhà em tuy chật. Ngõ ô tô công tơ nơ vào thoải mái. Tự do, cạch chung cư
Thế giá nhà cụ so với chung cư cùng khu vực thì thế nào? Nếu ở HN và Sài Gòn, trừ khi nhà cụ quá bé (dưới 30 m2 không được xây cao), còn nếu ngõ xe công vào đươc thì to bằng đường, như vậy giá nhà đất chả bao giờ không gấp 2 gấp 3 chung cư cùng khu vực (nhấn mạnh là cùng khu vực). Đã so sánh thì cứ phải so tiền trước tiên.

bimbim5656

Xe container
Em mà có xiền thì del chung cư hay nhà đất. Cứ làm căn Vinhome Village hay bt đảo Ecopark biệt lập cho sướng thằng người :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Nhà đất thằng hàng xóm cháy thì mình ngồi im à . Nhà đất thằng đối diện nó F0 thì phường xã không lockdown cả khu chắc .
Ghét thì tìm lý do mà lý do thì như ccc vẫn là lý do thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ nói chính xác.
Chung cư nó giải quyết chỗ ở cho đối tượng thu nhập trung bình thôi. Nó chỉ là cái nhà tập thể cao tầng thôi mà cần gì phải ghê gớm đâu.
Ba cái mỹ từ cao cấp toàn ru ngủ người mua hết.
Mình đang ở giai đoạn tích luỹ thì suy nghĩ như cụ là hoàn toàn chính xác.
Hình đếu có thằng bạn nào sất, chê thì cứ thẳng mặt mà chê sợ chóa gì mà phải ngại.

Chưa được ở chỗ tử tế nên cũng như ếch dưới đáy giếng thôi.

Vova

Xe container
Bản thân cái tên "Chung cư" đã có nghĩa là ở chung rồi. Mà ở chung thì sẽ có nhiều tiện nghi phải dùng chung với nhiều người hơn, và từ đó cũng phát sinh ra các hệ lụy như tiếng ồn, hoặc trong thời kỳ covid như thế này là khả năng lây nhiễm cao hơn. Tuy nhiên đi cùng với đó vì do có nhiều người sử dụng và diện tích lớn nên đương nhiên chung cư cũng có nhiều tiện ích hơn nhiều so với nhà riêng. Thế nên nói đi nói lại, việc so sánh chung cư với nhà nếu nói chung chung (mà không kể đến các yếu tố như mức giá, vị trí, diện tích ...) là bất khả thi.

Halinh07

Xe tăng
Nói như mấy ông ở đây thì những người bỏ 15-20 tỷ mua chung cư chắc họ bị Điên. Đúng là bầu trời chỉ như cái giếng

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Em mà có xiền thì del chung cư hay nhà đất. Cứ làm căn Vinhome Village hay bt đảo Ecopark biệt lập cho sướng thằng người :))
Em có xiền em cũng éo ở Eco hay Vin bên hồ. Đường thì vắng, nhà thì lạnh. Ở chung đông người zui hơn.

leo86vn

Xe tăng
Câu chuyện muôn thuở thôi, ai hợp đâu thì sống đó.
Vợ chồng e đều thích nhà đất, nhưng k có tiền nên mua nhà trong ngõ. Đầu năm vừa r, vợ e phải cấp cứu lúc 2h đêm, 1m e bế vợ từ nhà ra đường ô tô độ 70m. Sau vụ đó e bán nhà, lên chung cư, hẹn bao giờ đủ tiền mua cái nhà ô tô đỗ tận giường, rộng rãi thoải mái e lại xuống!