[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

phucsminh

Xe tăng

Mình ở chung cư 10 năm và ko muốn xuống đất; ko ruồi ko muỗi; tối ngủ chả cần khoá cửa
Cụ ở góc LHP đúng k ạ? Chỗ này làm gì có chung cư ta?
Bữa thấy cụ chụp ở góc 30/4 hay sau ấy

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Trước em có mua 1 căn chung cư gần cao cấp, chưa ở nhưng đi họp bầu ban đại diện lâm thời thì thấy mấy ông bà cãi nhau thế này:
- ĐM mấy thằng ứng cử, tại sao tao về đây từ ngày đầu mà không biết bọn mày là thế nào?
- Ông về thi chúng tôi cũng về, ông không tham gia họp trù bị thì làm sao biết chúng tôi?
- ĐM chúng mày nói thế mà nghe được à? Chúng mày dấm dúi họp rồi tự lên danh sách. Sao không dán thông báo ở thang máy?
- Ông bị dở hơi à? chúng tôi đưa lên FB chứ thang máy nhà thầu còn đang chỉnh sửa thì dán thế đ.éo nào được?
- Tao *** dùng FB mà chúng mày muốn tự ứng cử thì bây giờ dán thông báo, Tuần sau họp rồi bầu, ai muốn ứng cử thì lên danh sách từ đầu.
-.................................
Sau cãi nhau to quá suýt đánh nhau. Chán, em bỏ về.
1 thời gian thì em bán.
Ở chung cư ghét nhất là mấy thành phần này ! Người có tâm thì không làm còn mấy ông nhăm nhe làm để thịt của dịch vụ 1 ít , cđt 1 ít ! Rồi đc ưu tiên vài cái lắt vặt!

Jason88

Xe tăng
Chung cư ở VN cứ phải ở chỗ nào cao cấp, CĐT quản lý vận hành chuyên nghiệp uy tín cơ thì chất lượng nó mới đáng sống. Vì e nói thật là khi mà 2 chữ "Ý thức" của dân mình còn chưa cao, và 4 chữ "Cái Tôi Cá Nhân" còn quá lớn thì kéo nhau vào ở chung 1 nhà như Chung cư thì khẳng định mâu thuẫn xảy ra suốt ngày. Lúc mâu thuẫn xảy ra thì cần phải có CĐT, BQT, BQL uy tín họ đứng ra làm trọng tài, họ đưa ra Qui định khắt khe, họ xử lý những vi phạm mạnh tay...thì chung cư sẽ đáng sống. Ở HN em ko bàn đến chung cư của Vin Sun Tân Hoàng Minh (mấy loại quá cao cấp) thì em thấy một số Chung cư của chủ đầu tư là Vinaconex họ xây dựng ok, quản lý vận hành chuyên nghiệp, phí rẻ.

cuchuoi0509

Xe tăng
Chung cư ở VN cứ phải ở chỗ nào cao cấp, CĐT quản lý vận hành chuyên nghiệp uy tín cơ thì chất lượng nó mới đáng sống. Vì e nói thật là khi mà 2 chữ "Ý thức" của dân mình còn chưa cao, và 4 chữ "Cái Tôi Cá Nhân" còn quá lớn thì kéo nhau vào ở chung 1 nhà như Chung cư thì khẳng định mâu thuẫn xảy ra suốt ngày. Lúc mâu thuẫn xảy ra thì cần phải có CĐT, BQT, BQL uy tín họ đứng ra làm trọng tài, họ đưa ra Qui định khắt khe, họ xử lý những vi phạm mạnh tay...thì chung cư sẽ đáng sống. Ở HN em ko bàn đến chung cư của Vin Sun Tân Hoàng Minh (mấy loại quá cao cấp) thì em thấy một số Chung cư của chủ đầu tư là Vinaconex họ xây dựng ok, quản lý vận hành chuyên nghiệp, phí rẻ.
Em ở Vin (naconex) đây cụ :)), em thấy dân trí cao, nhiều cán bộ nên ý thức, văn minh. Dân kêu trên group thì BQL phải xử ngay chứ òm tỏi là khiển trách như chơi mà phí có hơn 1k/m, nên em k hiểu những chỗ phí >10k/m mà còn bị dân kêu thì vận hành kiểu gì

maroon5788

Xe buýt
E thấy quản trị cc là một thứ gì đó cực phức tạp =))
Xe máy để lệch cũng chụp ảnh lên gửi rồi đòi này nọ, dép để ra ngoài cũng gửi, ô tô để hơi lệch cũng chụp để thể hiện, đưa ra í tưởng rất là ... phi thực tế cũng gửi, có cụ nhẳn là: đề nghị mọi ng ko nói chuyện trong giờ nghỉ trưa ảnh hưởng đến ng khác( cụ này chắc k biết tắt thông báo), nhà hàng xóm nấu thức ăn có mùi cũng lên để bêu, , thể hiện sự văn mình bằng cách miệt thị ng khác loại này loại kia....

huycan_112

Xe máy
Theo các cụ ở đây thì Lão bạn cụ đã hèn phải ở nhà tập thể cao cao lại còn chém gió khoe tiền phí lớn.
3 củ mà các dịch vụ fitness, bơi lội, tennis cho cả nhà (tối thiểu 3 người) em thấy quá rẻ, chưa kể đã gồm các dịch vụ khác điện đóm thang máy quét dọn v.v
Gấp đôi times nhỉ.
30K 1 MÉT THÌ NỔ TO QUÁ skylake hình như 18k8
em nghe bạn em ở đó kể thôi chứ em đang nhà đất , chả mất xu nào phí dịch vụ cả :D
nghe nói ở đây cao nhất 12 tầng , gần khu biệt thự
Gửi các cụ, à phí dịch vụ ở đây chỉ là 17k/m2 thôi ạ, em là cư dân lên đây để đính chính ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Thằng bạn em lên chung cư ở ban đầu nó khen hay lắm. Đến hôm này thì cu cậu thở dài "chắc bán nhà thôi, sống hay chết mà cứ phụ thuộc vào thằng khác thế này ko chịu nổi". Chả là toà nhà chỗ cu cậu ở:
- Năm xưa có thằng tầng dưới cháy, nửa đêm cả toà bỏ của chạy lấy người như một lũ tị nạn.
- Năm nay đang xách đồ xuống thang máy về quê ăn tết thì bị chặn lại, phong toả cả toà nhà vì cái thằng bỏ mẹ nào nó từ F1 lên F0
Tư duy nông cạn như thế này bảo sao đất nước không khá được.

Một toà chung cư có ít nhất 300 căn hộ, 1 trong 300 căn này mà cháy thì căn nhà mình sẽ bị ảnh hưởng. nghĩa là 1 trong 300 thằng gây ra thì ta đều bị ảnh hưởng Còn nhà đất thì chỉ tiếp xúc 3 mặt, khoảng 9-10 nhà xung quanh khi cháy có thể ảnh hưởng đến nhà mặt đất. Tỉ lệ nguy cơ ảnh hưởng khi cháy của các hộ xung quanh trên chung cư đến nhà mình gấp ít nhất 30 lần so với nhà mặt đất
Lý luận cùn quá ông ơi. Nhà nào mà chả giáp hàng xóm? Chung cư chỉ giáp tối đa 2 mặt thôi nhé, không phải 3 mặt như cái quan tài nhà đất của ông đâu.

Tôi không hiểu cái tư tưởng dành cho con cháu là sao? Thế cái chung cư không thể để dành cho con cháu đưọc à? Giờ cụ sống ở chung cư sướng, con cháu cụ sau sống ở chung cư đấy cũng sướng, như vậy không phải là thế hệ này đến thế hệ khác đều sướng hay sao?
Con cháu bất tài vô tướng nên phải lo cho nó cái nhà kẻo sau này vất vưởng. Khổ.

Ở Việt nam cứ chung là ăn kít.
Chung chạ thì nát thôi rồi.
Ko có tiền mới phải ở chung cư chứ tiền dày cứ liền kề, biệt thự mà phang. Sao phải khổ.
Chưa kể ở 10-15 năm giá tăng gấp đôi, chung cư ngược lại giá giảm 1 nửa. Vỡ mồm
Thằng cu này chắc có tí tiền nhờ bố mẹ để lại nên giọng mới khệnh chứ tự kiếm tiền thì đã không thế này. Dốt lại còn nhiều tiền.

xehoidanhtieng

Xe máy
Em cũng cư dân Vin Symphony đây, phí dịch vụ hơi cao xíu nhưng xứng đáng với tiện ích mang lại. Thực sự là ở đây rồi thì ko muốn chuyển sang chỗ khác đâu =))) Cảnh quan đẹp, nhiều tiện ích, ko xô bồ (ít dân lại nhiều thang máy hihi), xe cộ để thoái mái, thoáng đãng lên phố cũng gần. Nói chung ko biết chê điểm gì. Chê mỗi giá hơi cao xíu ạ 50~60 tr/m hihi.

uoat_LX

Xe điện
Cho em xin một lạy 🧎🧎🧎🧎

lanhpham

Xe điện
Lý luận cùn quá ông ơi. Nhà nào mà chả giáp hàng xóm? Chung cư chỉ giáp tối đa 2 mặt thôi nhé, không phải 3 mặt như cái quan tài nhà đất của ông đâu.
Mới có vụ cháy nhà dưới đất lan sang gần trục nhà bên cạnh

lanhpham

Xe điện
Em cũng cư dân Vin Symphony đây, phí dịch vụ hơi cao xíu nhưng xứng đáng với tiện ích mang lại. Thực sự là ở đây rồi thì ko muốn chuyển sang chỗ khác đâu =))) Cảnh quan đẹp, nhiều tiện ích, ko xô bồ (ít dân lại nhiều thang máy hihi), xe cộ để thoái mái, thoáng đãng lên phố cũng gần. Nói chung ko biết chê điểm gì. Chê mỗi giá hơi cao xíu ạ 50~60 tr/m hihi.
Giá ở đây căn rẻ nhất 2 ngủ khoảng bao nhiêu cụ

xehoidanhtieng

Xe máy
Có căn 2N1VS gần 50m thông thuỷ đấy bác, hình như giá quanh quanh 2.5 tỏi nội thất CĐT. Nhưng e khuyên nên ở căn 2N2VS 60m thông thuỷ trở lên sẽ hợp lí hơn (chứ 50m hơi chật), giá tầm 3 tỏi trở lên. E từng ở khu cao cấp khác của Vin là bên Times city nhưng hơi đông đúc, thang máy giờ tan tầm cũng đợi mệt, nên đã sang Symphony rồi là xác định cắm chốt đây luôn ạ hehe.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trừ biệt thự, nhà đẹp mặt phố rộng rãi, còn dạng nhà ống trong ngõ ngách e thấy chẳng có j hay cả.
Hoặc e lên cc, hoặc nhà vườn ngoại ô mà sống.

buicongchuc

Xe ba gác
Trừ biệt thự, nhà đẹp mặt phố rộng rãi, còn dạng nhà ống trong ngõ ngách e thấy chẳng có j hay cả.
Hoặc e lên cc, hoặc nhà vườn ngoại ô mà sống.
Nhà mặt phố chỉ để kinh doanh, còn nhà ở (biệt thự/nhà liền kề) phải trong khu đô thị chứ ngõ ngách thì lên chung cư cho lành.