[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Ôi mẹ ơi, cụ thông minh thật đấy. Em thật chứ em có cả nhà đất 60m2 ngỗ ô tô tránh nhau mà em thấy chả có cửa gì so với chung cư ( chung cư em đang ở cũng chưa phải loại cao cấp hẳn, chỉ hơn 40 củ/m2).
Nhà với cc của cụ có cùng đường ko? Hay 60m nhà ngõ ô tô? Hay nhà ko dám ở để cho thuê?

congngo

Xe điện
Nhà với cc của cụ có cùng đường ko? Hay 60m nhà ngõ ô tô? Hay nhà ko dám ở để cho thuê?
Nhà đất em không cùng đường nhưng cách chung cư em ở khoảng 500m, ngõ ô tô tránh nhau cụ có hiểu không. Vâng, em không dám ở nhà đất mà phải cho thuê để chuyển lên chung cư ở vì tiền cho thuê cái nhà đất đấy được hẳn hơn chục củ 1 tháng còn căn chung cư đang ở cho thuê vội cũng được 20 củ 1 tháng.

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đất em không cùng đường nhưng cách chung cư em ở khoảng 500m, ngõ ô tô tránh nhau cụ có hiểu không. Vâng, em không dám ở nhà đất mà phải cho thuê để chuyển lên chung cư ở vì tiền cho thuê cái nhà đất đấy được hẳn hơn chục củ 1 tháng còn căn chung cư đang ở cho thuê vội cũng được 20 củ 1 tháng.
Bao giờ mua đc nhà 60m cùng đường với cc sẽ nghĩ khác nhé!

nguyentoan.uct

Xe điện
Ôi mẹ ơi, cụ thông minh thật đấy. Em thật chứ em có cả nhà đất 60m2 ngỗ ô tô tránh nhau mà em thấy chả có cửa gì so với chung cư ( chung cư em đang ở cũng chưa phải loại cao cấp hẳn, chỉ hơn 40 củ/m2).
Em trước cũng bán đất ở chung cư, cũng nghe nhiều việc so sánh cc và nhà đất. Nhưng hầu hết những người hay bảo vệ quan điểm 1 phía là ít được cơ hội trải nghiệm, mới ở 1 nhà nghe chuyện trên mạng rồi cố chấp. Em có ông bác 2 vc đều là giảng viên đã nghỉ hưu, ông bảo đã trải qua hơn 10 lần chuyển nhà vì nhiều lý do giờ đang ở chung cư 1 toà trong khu em ở, con cái thành đạt 1 anh cũng ở cùng toà với ông bà, 1 anh ở cc Time mà điều kiện ko phải là thiếu.

bimbimzinzin

Xe tăng
Em trước cũng bán đất ở chung cư, cũng nghe nhiều việc so sánh cc và nhà đất. Nhưng hầu hết những người hay bảo vệ quan điểm 1 phía là ít được cơ hội trải nghiệm, mới ở 1 nhà nghe chuyện trên mạng rồi cố chấp. Em có ông bác 2 vc đều là giảng viên đã nghỉ hưu, ông bảo đã trải qua hơn 10 lần chuyển nhà vì nhiều lý do giờ đang ở chung cư 1 toà trong khu em ở, con cái thành đạt 1 anh cũng ở cùng toà với ông bà, 1 anh ở cc Time mà điều kiện ko phải là thiếu.
Mỗi cái có ưu và nhược riêng, tùy vào sở thích và hoàn cảnh để chọn thôi, có những thứ ko cần trải nghiệm nhưng nó lù lù ra mà cụ.

pandahn

Xe điện
Các cụ bảo “biết thì thưa thốt, k biết dựa cột nghe”. Nhưng nhiều ông ko biết vẫn thích thưa thốt cơ.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi cái có ưu và nhược riêng, tùy vào sở thích và hoàn cảnh để chọn thôi, có những thứ ko cần trải nghiệm nhưng nó lù lù ra mà cụ.
Nếu vậy em nghĩ cụ nên nói rõ cụ chưa ở chung cư bao giờ. Cụ bảo đổi nhà chung cư 40tr/m2 sang nhà riêng bật nhạc không làm phiền ai, em cũng tưởng cụ ở biệt thự nên chê chung cư =))

escape2012

Xe buýt
Trời mưa, lên xe đi từ hầm hoặc xe về chui xuống hầm, người sạch sẽ khô ráo...là cái giá trị hơn hẳn của cái chung cư.
Nhà liền kề ở phố nhưng xe phải gửi xa, trời mưa vẫn ướt người.
Nhà biệt thự, liền kề khu đô thị mới, xe đỗ cửa nhưng vẫn phải đi dưới mưa 5-10 mét để vào nhà.

annika

Xe buýt
e 2 chung cư cho thuê và đang ơ 1 căn hẻm cụt hẻm 8 m . e đánh giá CC ko có cửa so vơi nhá hẻm chứ đừng nói nhà phố. 2 căn hộ của e giá thì trường bg tầm 2t8 3 tỷ.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Em ở cả chung cư lẫn nhà đất rồi nên muốn nhìn sự việc 2 chiều và có hệ qui chiếu rõ ràng. Chủ đề này cãi nhau lâu rồi có ai chịu ai đâu.
Đa số các cụ trong tầm tiền còn chơi vơi chọn CC (cho nó sướng theo ý các cụ) nhưng nên tôn trọng ý kiến của những người ở nhà đất (cho nó sướng theo ý các cụ ấy).
Nhất định cho mình đúng và mạt sát ý kiến trái chiều em thấy quá cảm tính.
Từ hôm qua đến giờ 2 cụ đã bị xì hơi lốp rồi, các cụ ở CC tranh luận cố gắng kìm chế bản thân tuân theo qui định diễn đàn otofun của chúng ta nhé. Cùng fun như ofun nào :D

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Trời mưa, lên xe đi từ hầm hoặc xe về chui xuống hầm, người sạch sẽ khô ráo...là cái giá trị hơn hẳn của cái chung cư.
Nhà biệt thự, liền kề khu đô thị mới, xe đỗ cửa nhưng vẫn phải đi dưới mưa 5-10 mét để vào nhà.
Sân nhà có mái kính,...?

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
99% chung cư hà nội chỉ có 1 lốt để xe, thậm chí chung cư Vin như Ocean, Smart, Parkhill (50%) còn ko có chỗ đỗ xe phải dầm mưa ra bãi để xe cả km cụ ạ :(
Chung cư chục tỷ như Sun Grand, Metropolis cũng chỉ có 1 lốt để xe, nhà 2 oto thì 1 cái cũng phải ra bãi thôi. Mưa to cứ gọi là ướt như chuột lột.

Nhà đất tầm 100m2, ngang 7-8m, cắm 2, 3 cái ê tô vào nhà, xe máy để cả chục cái. Ổn lắm ạ :D

Camontinhyeu

Xe điện
1. Đối tượng cực giàu sẽ ở biệt thự khu cao cấp. biệt thự ven hồ sẽ ít thèm để ý tranh luận kiểu này
2. Đối tượng giàu: có một vài căn nhà đất, mua chung cư cao cấp chỉ mục đích nâng cao chất lượng cuộc sống và trải nhiệm sống ở các môi trường khác nhau và đương nhiên đối tượng này sẽ ủng hộ ở chung cư cao cấp vì ko nghĩ đến tiền mất giá theo thời gian và chung cư cao cấp đáp ứng được yêu cầu không gian sống yên lặng, tôn trọng sự riêng tư của căn nhà.
3. Đối tượng đang băn khoăn ở chung cư hay nhà đất thường thường là giới trung lưu mới chỉ sở hữu 01 căn hộ chung cư hay một căn nhà mặt đất, hay chuẩn bị mua nhà nên còn băn khoăn hoặc quyết liệt trong ý kiến trình bày.
Kết luận: Thớt kiểu này sẽ ko bao giờ có hồi kết , tự mọi người có những nhận định riêng mà thôi

PVN.OTF

Xe tải
Nhiều cụ cứ chui vào tận ngõ, có miếng đất cùi xong chê ỏng chê eo chung cư này nọ. Chứ ở nhà mặt đất các cụ làm ồn, khoan đục, tụ tập ổn ào ko bị xóm báo CA ah ? Chó mèo nhà hàng xóm có khi còn ị luôn trước cửa nhà các cụ ấy, chưa kể trời mưa, đường ngập, gián muỗi chuột đầy, hàng xóm thì gặp người già hay ghen tị họ soi cho bằng chết nếu mình giàu hơn, nhận hàng thì chắc phải hướng dẫn shipper mấy lượt, ăn vặt thì có khi xa xôi tận đầu ngõ ngại chẳng dám đi, mà các cụ cổ cổ kiểu chọn nhà ngõ chắc tính cũng chắt bóp, mấy khi ăn vặt cốc trà sữa với vợ con. Chung cư nói ko tự do vì nó có luật để tốt cho mọi cư dân, đó là văn minh. Tối đến con cái học xong, cả nhà xuống dưới nhà ăn vặt, xong ra ghế đá ngồi gió thổi hiu hiu. Nên giàu thì ở biệt thự hay liền kề, chứ nhà ngõ còn lâu mới so đc với CC

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
99% chung cư hà nội chỉ có 1 lốt để xe, thậm chí chung cư Vin như Ocean, Smart, Parkhill (50%) còn ko có chỗ đỗ xe phải dầm mưa ra bãi để xe cả km cụ ạ :(
Chung cư chục tỷ như Sun Grand, Metropolis cũng chỉ có 1 lốt để xe, nhà 2 oto thì 1 cái cũng phải ra bãi thôi. Mưa to cứ gọi là ướt như chuột lột.

Nhà đất tầm 100m2, ngang 7-8m, cắm 2, 3 cái ê tô vào nhà, xe máy để cả chục cái. Ổn lắm ạ :D
Em vẫn chưa hiểu đầu óc cụ thế nào ấy.
1, 99% chung cư hà nội chỉ có 1 lốt để xe >>> cụ lấy dữ liệu ở đâu?
2, Cái "Nhà đất tầm 100m2, ngang 7-8m, cắm 2, 3 cái ê tô vào nhà, xe máy để cả chục cái." >>> cụ cho em xin ví dụ ở đâu, bao nhiêu tiền cái? ^:)^

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
2, Cái "Nhà đất tầm 100m2, ngang 7-8m, cắm 2, 3 cái ê tô vào nhà, xe máy để cả chục cái." >>> cụ cho em xin ví dụ ở đâu, bao nhiêu tiền cái? ^:)^
Ồ, cụ lên batdongsan chấm cơm nhé. Nhiều vô kể cụ ạ. Nếu cụ thiện chí gửi em 50tr trước em giới thiệu cho mua, không mua em trả lại tiền chứ chém mồm trên mạng nhạt lắm :(

pandahn

Xe điện
1. Đối tượng cực giàu sẽ ở biệt thự khu cao cấp. biệt thự ven hồ sẽ ít thèm để ý tranh luận kiểu này
2. Đối tượng giàu: có một vài căn nhà đất, mua chung cư cao cấp chỉ mục đích nâng cao chất lượng cuộc sống và trải nhiệm sống ở các môi trường khác nhau và đương nhiên đối tượng này sẽ ủng hộ ở chung cư cao cấp vì ko nghĩ đến tiền mất giá theo thời gian và chung cư cao cấp đáp ứng được yêu cầu không gian sống yên lặng, tôn trọng sự riêng tư của căn nhà.
3. Đối tượng đang băn khoăn ở chung cư hay nhà đất thường thường là giới trung lưu mới chỉ sở hữu 01 căn hộ chung cư hay một căn nhà mặt đất, hay chuẩn bị mua nhà nên còn băn khoăn hoặc quyết liệt trong ý kiến trình bày.
Kết luận: Thớt kiểu này sẽ ko bao giờ có hồi kết , tự mọi người có những nhận định riêng mà thôi
Em lại thấy đối tượng cực giàu là đối tượng mua chung cư để ở tầm vài chục tỷ trở lên ý. Nhà đất biệt thự các nơi k thiếu nữa rồi.

haivanphe

Xe container
Em đang ở Times đây ạ. Nhược điểm thì cũng vẫn như 1 cái xã hội thu nhỏ thôi: có người nhảy lầu, có người đột tử 1 mình trong nhà, có người đánh ghen v.v.. Hàng xóm có người nọ người kia, cũng hát karaoke, cũng có cà khịa nhau. Nhưng nói chung là đa số là văn mình, siêu thị, cửa hàng tiện lợi thì ngay chân mình rồi. Trời nắng nóng thì căn nhà em cũng vẫn khá mát (hướng nam), trời nồm thì cũng không bị ảnh hưởng gì nhiều). BQL khu căn hộ nhìn chung là vẫn ổn mặc dù dịch vụ cũng bị rút đi nhiều so với thời kỳ đầu. Trường học và bệnh viện thì cũng không phải ai cũng có khả năng chi trả.

Mỗi người 1 quan điểm nhưng vợ chồng em bảo nhau là sẽ chỉ ở chung cư đến già (tất nhiên là loại chung cư ổn áp chứ không phải khu tái định cư) vì khả năng mà mua nhà biệt thự ở Hà Nội là không có được.

Chỉnh sửa cuối:

Camontinhyeu

Xe điện
Em lại thấy đối tượng cực giàu là đối tượng mua chung cư để ở tầm vài chục tỷ trở lên ý. Nhà đất biệt thự các nơi k thiếu nữa rồi.
Các chủ tịch doanh thu năm ngàn tỷ mà em biết đa số ở Biệt Thự, con cái mới ở chung cư

gvnth

Xe buýt
Cụ giới thiệu e CC nào khoảng 2 lot xe/hộ trở lên cái (ở HN, ko quá xa tt)

Chỉnh sửa cuối: